RTK11 PUK - Tổng hợp 1 số cách đánh nhanh cho từng màn

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi onggia2106, 22/11/10.

1. onggia2106

onggia2106 Mr & Ms Pac-Man

Khi có nhiều thành thì đa số mình xây các thành phía trong là all lương hoặc all tiền(kèm tướng skill Wealthy hoặc Argi nữa càng tốt).Thành ngoài thì tạo quân,vũ khí tại chỗ,tránh trường hợp chuyển quân quá xa,tốn lương.
    Lí thuyết là vậy,nhưng mình thích đánh nhanh nên tùy cơ ứng biến lắm,phụ thuộc : Hướng tiến công đó có tướng skill j,địa hình,thành chiếm được còn nhà j,chuẩn bị diệt phe địch thu phục được những skill nào ...

2. NT-ARC

NT-ARC Youtube Master Race

Cám ơn bạn! Mình ngồi Cty rỗi rỗi nên ngâm thử mấy cách đánh nhanh thấy cũng hay. :D

3. omanhi

omanhi Youtube Master Race

Bác ônggia chơi màn Loạn Đổng Trác đã chơi phe Lưu Ngu chưa ? mình chơi mà thấy khó quá . Vào toàn bị 2 thằng Thiệu vs Toản đánh mà ko thủ dc. Bác có kế sách j k ?

4. onggia2106

5. sannen

sannen Youtube Master Race

màn Lưu Ngu 190 này khó quá, Trương dương, Thiệu và Toản đồng minh hết nên một chọi ba, mình đã thử liên minh với thiệu và dùng trại để cầm cự với toản và trương dương. VÌ tướng yếu quá, không chơi lại với đội tướng của Toản nên thực hiên chính sách kiên thủ. Mà tướng xịn thì không tranh lại với Bị, cứ thằng nào trung thành giảm là Bị xơi hết. Mình chơi không reload ròng rã 7 năm trời không nhích được bước nào, mà phía bắc hoàng hà mọi bên đều cân bằng, các bên đều chưa hạ được nhau. Không hiểu sao xây 3 tiền + 3 lương đều level 3 mà lúc nào cũng túng thiếu, chắc phải nuôi quân đi sửa trại ròng rã. Không đủ tiền duy trì liên minh với anh Thiệu nên đến năm thứ 7 bị anh ý hủy liên minh rồi, xây thêm 1 cái trại nữa để chặn nhưng chắc ko chống được bao lâu nữa.

6. onggia2106

7. oORedphoenixOo

oORedphoenixOo Youtube Master Race

Chơi xây chỉ tiền hoặc chỉ lương thôi ông ơi, rồi thiếu thì đổi cho nhau, tôi toàn xây full tiền, ko lương, lựa lựa tháng nào tỷ giá tiền/lương 1/5 1/6 1/7 là đổi. Tướng chỉ số cùi thì max lửa trước, def bằng trap lửa.

8. hung6767

hung6767 Mayor of SimCity

Cho em hỏi xíu, lúc mình xây all tiền lương xong, thiết lập địa hạt cái máy nó phá đi xây lại :(( .... Hixx, em úp lên Farm cấp 3 và Market cấp 3 hết mà máy nó phá sạch sành sanh, đi xây Lottel Market :((( ............

Anh nào chỉ em cái vụ địa hạt với, em bó tay luôn.

9. onggia2106

Xây all tiền lương rồi thì khỏi cài địa hạt.Địa hạt thì mặc định sẽ có 2market,2 farm,1 nhà lính,1 vũ khí or ngựa,Ko đủ thì máy sẽ đập để xây cho đủ.

10. hung6767

Hèn chi, cảm ơn anh onggia :D
    à, anh có chơi RTK12 chưa ?! ... Nếu có anh hướng dẫn với, chứ em mò mãi mà chẳng hiểu mô tê gì, cứ úp nhà xong đợi khi nào quân nó tự lên nhiều nhiều là xua binh đi đánh. Hixx @@!

11. hung6767

Anh onggia ơi, em chơi Lưu Bị 207 đánh cách 2 ( theo event ) mà chờ mãi thằng Biểu hok die, :(( ........... hok có nhường thành luôn .......

12. darkprince238248

darkprince238248 Mario & Luigi

đánh lưu bị màn 207 bạn đánh quá đường Hán trung cũng ok mà . turn 1 đi đường biển qua thượng dung thành trống phát triển rồi phát triển song song 2 thành

Tào thào mà cho quân đánh mình thì dùng đặng Chi hòa hoãn nếu quân nó quá đông đánh từ 2 phía . Đánh 1 phía cho GCL + từ thứ + truong phi quan vũ thịt luôn cho nhanh .

Cứ làm khi nào chiếm được hán trung thì từ đó mà tiến vào Thục nuốt Lưu Chương rồi sẽ xưng bá , tân dã thượng dung lúc đó không quan trọng rồi , vứt đấy tập trung chiếm thục cũng được

ah mà bạn xem hộ mình cái tool của rtk 12 mình không sao chỉnh sửa được :(

13. hung6767

:8cool_cry: Bực phá ally với Biểu hốt luôn Tương Dương @@! ............. Hixx, xong rồi ngồi hút thuốc và đánh Thực từ Vĩnh An luôn :) ...

- - - Updated - - -

Có ai khám phá được hướng đánh của màn 194 Khổng Dung không ?! .... Hôm nay buồn buồn chọn Khổng Dung ( cháu 33 đời của Khổng Tử ) , chế độ Hard không add hay edit gì.

Mới vào vị trí thành Bắc Hải hiểm yếu, thủ khó và không đủ tướng xây nhà + trị an.

Bất Lợi : Thiếu tướng trầm trọng ( vào có 2 thằng quan văn :(( ) ... Search được Tôn Càn + 1 quan văn nữa ( hok nhớ tên ) thế là 4 anh em siêu nhân chống chọi Viên Thiệu.
    Ưu : Hiện tại em chẳng nghĩ nó có ưu gì cả, ally với Đào Khiêm nhưng tới nằm 195 nó ngủm cái nhường thành cho Lưu Bị. Mà Lưu Bị lại chẳng giúp được gì nhiều do phải thủ với Tào và Thuật đánh tối tăm mặt mũi.

Hixx, tình hình em chọn hướng plot Lã Bố, nhưng khổ nổi chưa làm ăn được gì thì Lã bị Tào với Thiệu đánh tơi bơi hoa lá cành, cuối cùng lên bảng phong thần luôn @@! ... Và sau 1 năm em bị Thiệu quần đốt nhà, không chống nổi và game over :(((((((((((((((

Có ai cùng bàn luận cách giải quyết không ?????????

14. darkprince238248

darkprince238248 Mario & Luigi

mình chưa đánh bàn Khổng Dung bao giờ nhưng thường thi tớ nghĩ sẽ cố thủ với Viên Thiệu , lữ bố thì không lo vì mình sẽ để cái bến đò cho viên thiệu chiếm nên lữ bố đánh mình sẽ đánh qua viên thiệu

Mình thường chọn đấu pháp an toàn là cố cầm cự với thằng mạnh và hiếp thằng yếu nhất ở đây là đào khiêm :D

15. omanhi

Cái màn này mình chơi nhiều lần rồi và đều có even Biểu chết còn mình có Giang Hạ hoặc Giang Lăng. Theo mình thấy để có even này thì cái chính cần là vào ngày 1 tháng 1 năm 208 phải xảy ra even Lưu Bị tam cố thảo lư , chứ để sang ngày 11 thì ko dc. Kết hợp nữa là sau khi Tào chiếm Tấn dương tuyên bố j đấy thì 2 thằng Lưu Biểu và Sái Mạo phải ở cùng 1 thành . Mình chơi và nhận thấy như vậy :D

16. hung6767

Hèn chi, em chơi Tam Cố xảy ra vào ngày 11, và 3 thằng Lưu Kỳ , Sái Mạo, Lưu Tôn ở 3 thành khác nhau @@! .... Bực mình ghê :( ...

Mà làm sao để tam cố xảy ra đúng vào ngày 1 vậy ?! .... Hixx, em đã không cho 3 anh em Quan Trương Lưu làm việc 1 turn rùi mà vẫn thế :(((((((((((((((

17. omanhi

Muốn xảy ra even Tam cố thảo lư vào đúng ngày 1/1 thì trị an vào ngày đấy phải 100 , chứ ko dc 100 thì se xảy ra vào ngày sau.

18. hung6767

Hixx, vậy save load lại quá, đúng lúc vừa qua năm mới tự dưng tuột trị an :(( ... mà em thử lại được rùi :) Nhưng Lưu Biểu không chết đúng ngày 1/8 mà tới 1/10 mới die. Làm không thể làm nhiệm vụ liên mình Tôn Lưu được. Hixx,

19. phunghungst

phunghungst Legend of Zelda Lão Làng GVN

Game không có chế độ chết đúng ngày đâu bạn hung67, nó dạng ngẫu nhiên mà. Event 3 cố thì save/load sao cho ngày 1/1 ko giảm trị an là ok!

20. hung6767

HI, em biết mà nên mới thấy khó chơi :) ... Hixx, vậy màn 207 coi bộ phải đánh theo hướng liên minh Tào cho an toàn vậy :)