RTK11 PUK - Tổng hợp 1 số cách đánh nhanh cho từng màn

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi onggia2106, 22/11/10.

1. riven2014

riven2014 You Must Construct Additional Pylons

Kết quả khi test
    Anh MÃ sau 3 năm làm chủ cả Tây Lương + Hán Trung + Thượng Dung ^:)^
    Anh Biểu và Lưu Chương khỏi nói , chiếm 1 đống thành, lính đông, tướng đông nhìn mà phát khiếp, 2 anh đang song kiếm hợp bích đánh anh Mã:(fight)
    Anh Viên Thuật là ảo nhất. Năm thứ 2 có tới 4 thành Thọ Xuân + Nhữ Nam + Giang Hạ + Tiểu Bái. Sang năm 3 còn đúng 1 thành Thọ Xuân =))
    Anh Tôn Sách ngậm cmn hành, hơn 3 năm mà có mỗi Lư Giang + Trường Sa. Bị cả 3 phe Viên Thuật + Lưu Biểu + Lưu Do vây đánh:))
    Mạn Bắc thì chỉ 2 năm anh Viên Thiệu đã chiếm tới 3 thành, CTT chỉ còn 2 thành trong cùng. Nhưng theo dự đoán sang năm 4 chắc tiêu ;))
    Mình tạo 1 phe 1 tưởng rồi cho ở Quế Dương nhìn thiên hạ đánh nhau >:)

Ảo vl. Giờ tự mình chơi 1 phe rồi mới thấy đuối
    Chơi Tào mà anh Lữ 6 vạn, anh Bị 4 vạn. Mấy thằng linh tinh khác cũng 3,4 vạn
    Edit anh Viên là đồng minh với Lữ, Lưu rồi. Giờ éo biêt đánh sao đây:|. Chỉnh cho mấy thằng như Lưu Biểu, Lưu Chương giống như Anh Tháo rồi. Giờ mà để yên thôi, tụi nó phát triển kinh vãi ra X_X

Chỉnh sửa cuối: 26/8/15
    quanchumzw thích bài này.
  2. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Vừa vào bạn buff thêm mấy cái như kết nghĩa để tụi nó liên minh với nhau , sửa chỉ số mấy ruler cùi như Lưu Chương Nghiêm Bạch Hổ 60 - 70 điểm gì đó rồi chọn phe khác , giảm lính của thành mình còn 10k , tiền 1000 , lương vừa đủ dùng trong 1 năm , cắt giảm chỉ số tất cả các tướng thuộc phe mình mỗi đứa trừ 10 ( trừ INT của quân sư ) , chọn thêm chế độ Hard nữa giảm 40% điểm tấn công của các đạo quân phe mình lên địch , dám cá bạn đánh đã lun

3. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Có nước hốt Cong Tôn trước hki Thiệu đánh mình , ko thì chơi trò bịt tường duel tướng từ từ cũng đc , mà có cái do bác đứng nhìn nên chắc mún bình định mất cỡ 8 - 9 năm

4. riven2014

Đang đuối đây. Mình anh Tào có khoảng 20 - 30 k
    Anh Lữ 60 k quân, Anh Bị có 40 k. Khi có event nhường thành thì gần 90 k quân 8-}
    Do editor anh Lữ, Lưu đồng minh với Viên Thiêu - Khổng Dung rồi nên cứ có quân các thanh niên đó vác quân ầm ầm qua đánh mình. Def sướng con mắt luôn :((
    Cuối cùng phải bỏ của chạy lấy người. chuyển qua Lạc Dương sống, tìm kế định thiên hạ đây :">
    Còn vụ edit thì mình thấy Lưu Bị star cùi cũng bá vãi ra, nên sức mạnh quân đội chắc ko phụ thuộc vào star ruler
    Cuối cùng edit lại hết mấy thằng ruler, phe địch các chỉ số như tham vọng, chính sách, mục đích giống y hệt anh Tào A Man :))
    Qua 2,3 năm thôi thấy mấy thằng như Lưu Biểu, Lưu Chương, Mã Đằng thành nhiều quân đông kinh hoàng luôn ấy. Thế này thì đường thống nhất thiên hạ sao mà xa vời :((

5. zodiachq

zodiachq Donkey Kong Lão Làng GVN

lạc dương(3bến 1 ải), hứa đô giàu có thủ dễ, tích trũ ít lính bình định tây lương cho rồi, ko thì ngồi nhà plot 1 năm là tụi nó hết tướng đánh, hên hên lượm được vài thành ấy chứ

6. zodiachq

zodiachq Donkey Kong Lão Làng GVN

Ko thì đấu tướng xây cái nhà giảm trung thành, mấy thằng trung thành như vũ phi vân chém sạch đi, còn lại giam vài tháng xong hốt hết, 1 năm là tụi nó kiệt quệ, có khi bị mấy thằng khác móc lốp rồi

7. riven2014

RTK XI có bản Mod Xuân Thu Chiến Quốc Thất Hùng không vậy :P
    Mình hâm mộ rất nhiều vị ở thời đó, mà RTK XI chỉ có lèo tèo vài người :((
    Làm sao đổi tên tướng tự tạo trong RTK XI vậy, mình đang tự làm bản mod Xuân Thu mà chẳng thể nào đổi tên đc. ?@_@?

Chỉnh sửa cuối: 29/8/15
  8. hung6767

hung6767 Mayor of SimCity

Lật topic lên, đang chơi lại rtk 11 mà quên cách chơi ráo trọi rồi :8cool_cry:

9. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Đọc từ trang đầu tới giờ là ok

10. hung6767

Lâu rồi quên luôn cái cách chỉnh rtk editor rồi :2cool_burn_joss_sti

11. bell_elda

bell_elda Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Hứng thú trào dâng, quay lại chơi thử màn 198 chọn Viên Thuật. Mới vào nhìn dàn tướng mà cảm thấy buồn thảm dễ sợ, cái gì cũng cùi mía đều, đã thế còn lắm kẻ thù. Có mỗi ku Bố mà tên này lo thân cũng không xong lấy đâu ra cứu mình.
    - Mới vào chưa làm ăn được gì, anh Bị được anh Tháo bảo kê kéo nguyên dàn tướng khủng bay đến Thọ Xuân. Turn sau anh Tháo cũng từ Trần Lưu xuất quân đi hỏi thăm. Dưới Lữ Giang, anh Sách một mình một thuyền chạy qua, ý đồ cắt đường chuồn của Thuật. Tình hình khá căng, sau khi search ra được Bộ Trắc, mình nhanh chân bỏ Thỏ Xuân cho Bị, dư tính dùng bị cầm chân Sách để mình có thời gian thở. Tiếp đó rút luôn quân từ Lữ Giang qua Sài Tang(mới vào bay qua chiếm liền, 2 nàng kiều vs em Túc quá ngon). Mình chạy đi chiếm tiếp bốn thành trắng ở Kinh Nam nữa là tạm ổn kế sách núp lùm tránh đầu gió.
    - Tính mình thích ăn chắc mặc bền, xây full xong mới đi oánh nhau, mà thật sự là cũng ko đủ lực oánh với cả thèng Lưu Biểu. Anh Sách quá mạnh, oánh Sài Tang của mình thở ko ra hơi dù mình đã thủ bến tàu duel tướng, cùng lúc đó đánh Bị ở Thọ Xuân thở oxy, nhờ thế mà anh Bố vẫn cầm cự khá tốt với Tháo ở Tiểu Bái. CTT thì luôn thế, bị Thiệu oánh cho sắp mất Bắc Bình thì Viên Thiêu lăn đùng ra chết, 2 thèng con vô dụng oánh nhau làm anh CTT lật bàn kèo ngoạn mục chiếm cả Hà Bắc. Anh Tháo thì nhanh chóng làm gỏi Trương Tú, đánh Lưu Biểu và Mã Đằng gần chết. Đánh màn này mới thấy Tháo liên minh với Sách nó mạnh ghê gớm.
    - Đến 208, tình hình Sách diệt Bị chiếm 3 thành Giang Đông + Lữ Giang + Thọ Xuân + Nhữ Nam ( có thêm Giang Hạ nhưng do mình đi thuyền bắn lửa dưới sông lên chiếm được nhưng lại bị anh Tháo kéo nguyên đàn kiến tới chiếm lại, thôi thì anh Tháo chiếm vẫn tốt hơn bị thằng Sách nó chiếm).
    + CTT chiến thắng anh em họ Viên cầm hết Hà Bắc.
    + Lưu Chương nắm Ích Châu, Hán Trung mất vào tay Tháo, cơ bản là ko thể thủ nổi Hán Trung.
    + Viên Thuật(phe mình) chiếm 4 thành Kinh Nam + Sài Tang (chơi 9 năm ko thêm được thành nào :((). Không hiểu sao vèo phát nhanh thế, chắc do vừa thủ Trường Sa bị Biểu đánh và Sài Tang bị Tôn đánh, thêm xây full nhà nên nó lâu.
    + Tào Tháo chiếm toàn bộ thành còn lại( mạnh nhất quả đất).

- Me gần năm để chờ Lưu Chương tương tàn với Tào Tháo ở Giang Lăng cho mình ăn hôi đã thành hiện thực. Mình thấy thành Giang Lăng là quan trọng nhất của Kinh Châu, nếu để Tháo nó thủ chắc ở đây thì đánh đến già cũng ko qua được sông. Mình chờ Chương đánh Tháo vì để Chương cũng cạn lính mà Tháo cũng chết bớt cho dễ thủ. Mình dồn 18 vạn quân từ Trường Sa và Vũ Lăng đánh Giang Lăng. Quân Trường Sa đánh bến tàu và chặn tiếp viện từ Giang Hạ và nghi binh hút bớt quân Tháo để Chương có thể solo được với Tháo. Quân Vũ Lăng chiếm bến tàu bên trái Giang Lăng nhìn Chương Tháo đánh nhau chết gần hết thì mình bay vào chiếm thành ngay lập tức. Lúc này tech def mình lên lv3 rồi. Lúc này Chương đã hết lực đánh Giang Lăng, chỉ cần thủ được Tào Tháo thì tương lại rộng mở. Thủ chính thì cũng là duel tướng vì thực chất quân lương tướng tá ko tài nào đánh chay mà ăn được. Sài Tang thì vẫn bị Sách dồn quân 6 thành đánh khá rát. Rất hên là bắt được em Trình Phổ mà chiêu được em Ngụy Phúng nên mới đủ quân thủ.
    - Hiện tại thì mình mới chơi tới đây, chuẩn bị thủ đợt công thứ hai của Tháo, đợt đầu do nó chưa có tướng xịn, có mỗi em Cam Ninh nên duel dễ ăn. Đợt này Lữ Bố và Quan Vũ cùng kéo xuống. Tình hình là mình chưa quyết định được sẽ đi đâu tiếp, có khá nhiều hướng. Đầu tiên mình tính chiếm Giang Hạ, để chia sẽ bớt áp lực quân từ Tân Dã và Thọ Xuân để Sài Tang và Giang Lăng dễ thở hơn. Cùng đó chiếm gấp Vĩnh An để ngăn Chương đánh bọc sườn. Sau khi ổn định thì mình sẽ đánh lên Tương Dương. Dương đông kích tây cướp Lữ Giang, nói chung ráng mạnh thật nhanh trước thì CTT bị Tào Tháo diệt.

Thấy có vẻ mình đánh khá tệ, anh em ai chơi thử màn này và có hướng đi hay cách đánh hay góp ý cho mình nhé.

12. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Nắm gọn Kinh Châu , Liên minh Tào - Viên , chinh phạt Tứ Xuyên , Thảo phạt Tôn Sách , thiên hạ chia 2 , liên minh tan rã , Bắc phạt , thống nhất thiên hạ , các bước của chúa công cần đi là đây ~

13. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Sau khi vạch chiến lược rõ ràng như ở trên , nếu đánh kĩ như bạn , thì nhất định phải có Tương Dương càng sớm càng tốt , sau đó xem trong dàng tướng của Tào đã có GCL với Bàng THống chưa , nếu chưa thì úp lun Tân Dã chiêu GCL rồi bỏ , TƯơng DƯơng dùng để thủ Giang Lang thành 1 kho vũ khí , 4 quận phía Nam chuyển sang hỗ trợ cho Sài Tang đánh lui Tôn Sách , bắt đc bất kì thằng nào họ Tôn thì chém bỏ hết , Giang Lăng xây xong chiếm Giang Hạ đúng như bạn nói giảm áp lực , nhưng khi Tào kéo quân đến ttì thủ , vì quân Tào kéo đến sẽ đến từ Tân Dã , nơi đó có 1 cái dãy rất hẹp , kéo quân ra rất dễ thủ , nếu Tôn kéo từ Lư Giang thì vẫn thủ , nếu kéo theo đường thuỷ thì nhất định phải bỏ thành , quân Giang Lăng sau khi chuẩn bị tốt xong thì gửi tiền đình chiến và bắt đầu cải thiện mối quân hệ với Tào , ta kéo quân vào Tứ Xuyên , cố gắng ăn Tứ Xuyên sớm nhất có thể và phải dưới 5 năm , sau khi bình định Tứ Xuyên căn cơ đã vững bền , lúc này cần định hướng rõ rệt là liên minh Viên - Tôn hay ko , vì Tào THáo lúc này đã rất mạnh , nếu liên minh Viên - Tôn thì bắt đc tướng Tào là chém ko kể bất kì ai , đừng có nhìn máy thằng như QUan Trương rồi thương tiếc , bắt là chém cho Tào nó yếu lại , rồi từ từ ta sẽ thắng

bell_elda thích bài này.
  14. bell_elda

Cảm ơn bạn, Bàng Thống khi chiếm Giang Lăng mình chiêu được rồi, về kiếm xem GCL ở đâu vì mình chiêu đc GCQ luôn rồi. Vấn đề đau đầu nhất là Tào Tháo nó liên minh với Tôn Sách, chứ không thì mình chống dư sức diệt Biểu sớm. Do sách nó lm Tháo nên nó rảnh tay dồn toàn tướng khủng hàng khủng qua Sài Tang, do đó mình mới phải thủ chết ở Sài Tang.

15. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Cách duy nhất để gỡ là bắt đc bất kì 1 tướng nào của Tôn Sách làm chém ngay lập tức , chém đến khi nào nó ko xuất quân đc nữa thì thôi , quân ở Sài Tang cố gắng giữ bến , tập trung sức vừa thủ Sài Tan vừa xây Giang Lăng , cố gắng hoàn thành và tập trung lên múc Tương Dương , nếu như bạn có thể chém đc Tôn Sách và Tôn Quyền thì mọi chuyện sẽ vô cùng thuận lợi , nhưng có lẽ ko đơn giản như vậy , bạn có thể chụp 1 bức thế trận ở Sài Tang đc ko ? Cả Giang Hạ và Tương Dương nữa , à nếu đã có Gia Cát Quân thì bạn có thể đình chiến với Tào Tháo , có 1 hướng đánh khác là phản công quân Tôn Sách , cố gắng bắt Tôn Sách và Tôn Quyền chém chết , lúc đó quân Tôn sẽ tự loạn mà thôi

bell_elda thích bài này.
  16. hung6767

:2onion19: ngồi nghe 2 hậu duệ phát xít Đức bàn tán mà run rẩy linh hồn

17. kokishimaken

kokishimaken Legend of Zelda

Tui cũng giống bạn kia, thích chơi từ từ nhàn hạ, xây nhà chiêu quân xong hết mới đánh, có lần thống nhất phải hơn 30 năm =)), ko chém bất cứ tướng nào !

Màn 198 lúc ban đầu mới vô mà xác định là định cư ở Nam Kinh thì chắc chắn phải tìm cách Ally Tôn từ ngay lúc ban đầu mới mong phát triển mà đánh Lưu Biểu sớm được! Hốt dàn tướng Lưu Biểu, Ally tiếp Lưu Chương để nó khỏi quấy rối, thống nhất Kinh Châu đánh Tào luôn và ngay, bắt đc thằng nào thân thuột máu mủ với họ Tào là chém hết chém sạch chứ chơi theo kiểu xây full nhà tốn rất nhiều thời gian mà ko đánh Tào chém bớt đại tướng nó, mà cứ để nó phát triển thì sau này đánh rất cực hoặc hầu như ko thể đánh luôn ! Với lại Gia Cát Lượng nó xuất hiện ở Tân Dã đấy độ đâu khoảng từ năm 204~208 ko nhớ lắm !

Nếu gặp ko tìm đc cách liên mình đc với Tôn thì chỉ còn lựa chọn chơi với Tào hoặc giúp Lưu tai to thôi =)) Mình thấy khi mới vô 198 nên liên minh với Lưu rồi giúp nó chiếm Giang Hạ cho nó giúp mình đánh Giang Đông chứ ban đầu chưa đụng Tào thì liên minh ko tác dụng gì lắm !

bell_elda thích bài này.
  18. hung6767

30 năm nó chết hết rồi còn tướng nào đâu ... @@! À, chắc bác chơi năm 184, hồi đó mới chơi thích lắm, sao xây chờ thời vài chục năm xuống núi thì quân nó quá trời, tiền lương cả đống, đánh không lại nản quit game luôn

19. bell_elda

Mình chơi chế độ bất tử n vẫn để sự kiện theo lịch sử, chắc thế nên Viên Thiệu chết. Màn này Viên Thuật đã xưng đế nên mình ko check xem có ally đc ko, để tối mai mình bật lên chụp màn hình show anh em.
    Lỗ Túc nó giới thiệu GCL, duel ăn nên có đủ bộ 3 GCL+BT+MT.
    Hồi trước mình cũng chém tướng lia lịa, nhưng muốn thử cảm giác ko chém tướng đánh đc đến đâu. Thật sự đến h là đánh ko lại rồi, quay lại màn chém tướng thôi. Mình có Phan Chương vs Mã Trung nên bắt tướng cực kỳ dễ, mỗi thèng Lữ Bố có con ngựa để cho nó chạy hoài. Bữa sau cho thêm Trương Khải vào team cướp đồ nó xem được không.

20. hung6767

:1onion52: thôi đừng chém, giam nó lại hay hơn... :3onion15: làm 1 vị minh quân chứ đừng làm bạo quân :4onion21:

bell_elda thích bài này.