Rubik's Cube faNs Club

Thảo luận trong 'Mind & Mini Games' bắt đầu bởi anima99999, 30/1/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anima9999999

anima9999999 Mr & Ms Pac-Man

tớ định đi nhưng thấy không nổi, vì bọn nó toàn là dưới 25 giây không hà, mà tớ lâu lâu mới rùa được 30 giây
    top cross, pair up, bỏ vô 4 cái slot. quá đơn giản. quan trọng là last layer cơ

còn line up là giống kiểu inner-outer thôi, nhưng pair up mấy cái edge trước, đề phòng nó unsolvable

2. baothai

baothai Donkey Kong

Inner outer là cái gì ? Từ trước tới nay chơi khoảng 2 - 3 cách rồi nhưng chả biết nó tên gì cả ! :-/
    Pair up the edges có phải là theo kiểu của Tyson ko ?
    Mà mình chơi từ trước tới nay có bao giờ đụng cái nào unsolvable đâu ! :o

3. anima9999999

anima9999999 Mr & Ms Pac-Man

đang nói về 4x4 bạn ạ. mà 4x4 không pair up đúng cách là unsolvable

4. baothai

baothai Donkey Kong

Ở Việt Nam hình như bữa trước thấy có cục 4 x 4 trong siêu thị, nhưng từ đó đến nay biệt tăm biệt tích.
    @ anima : có kinh nghiệm gì xin chỉ giáo, mấy ngày nay cố lắm thì chỉ được 1'26".

5. anima99998

anima99998 Mega Man

cứ làm theo thứ tự: top cross, pair up, bỏ vô 4 cái slot, top cross, sovle for LL, permutation. tốn từ 60-70 moves. pro thì làm cỡ 40-50 thôi. ngoài cách đó ra thì chưa thấy cách nào nhanh hơn.

6. nvemag

nvemag Youtube Master Race

em làm dc rồi tốn hơn 3 phút mới xong

7. sevenup

sevenup Dragon Quest

Cục 4x4 thì tui chưa thấy ngoài thị trường, nhưng nghe bạn tui nói là có cục dạng kim tự tháp, tui kêu nó đi mua rồi mấy hôm sau nó nói là hết rùi, người ta không nhập về nữa, chán. Còn tui mới lập kỉ lục mới 1'04", tui làm theo cách của tyson mao, sử dụng cục của VN, làm cứng ngắc, còn cứng hơn cả cục TQ nữa =(( nhưng vì nó bền nên tui chơi, cục đó tui chơi chắc hơn 3 tháng mà chưa hư, cục của TQ chơi chưa đầy 1 tuần hư roài

8. baothai

baothai Donkey Kong

Ở Việt Nam tuy nhiều người chơi Rubik nhưng nhu cầu tiêu thụ loại "đồ chơi" này lại không lớn, nhìn lên quầy đồ chơi thì thấy toàn siêu nhân, muốn mua 1 cục rubik 3x3 ở Sài Gòn chắc khó hơn lên trời (có vẻ hơi quá) :D
    Cục VN mà làm được 1'04" thì đúng là cao thủ ! :o

9. Hieukop

Hieukop Youtube Master Race

Phải gọi là siêu nhân mới đúng 8-}, mấy cục bán ở VNam cục nào cũng vớ vẩn. Trước mình ở VN, lâu rồi, lớp 6, mình có 1 cái móc khóa rubik chắc ai cũng biết. Bé quá chơi không sướng. Mình bảo mẹ, mai mẹ mua cho con cái rubik to hơn. Hôm sau mẹ mang về 1 củ rubik siêu bự. 3x3, mỗi viên bé của nó to = cái rubik móc khóa kia, tức là khoảng 5cm mỗi chiều cho mỗi viên bé! Giờ vẫn còn ở VN. Chưa bao giờ thấy cái thứ 2, không biết ai có biết không?
    Đặc điểm cực kỳ đặc biệt: Quay xong 1 lần gãy tay =))

10. anima99998

anima99998 Mega Man

^:)^
    phục bạn thật đấy. cục cứng như vậy thì tài lắm cũng chỉ quay được 1 spin trong vòng 1 giây. mà cách của TM làm phải tốn hơn 120 spin (tại nó chỉ dạy sơ sơ thôi, sợ mình không theo kịp. phải lên advanced cubers coi mới rõ).
    vậy mà bạn làm trong 104 thì bạn gặp may quá

11. blackscorpion

blackscorpion Youtube Master Race

Tui thì chưa sờ cục VN bao giờ, ở nhà có có mỗi cục TQ long sòng sọc làm trung bình được 1'15".
    Lên đây thấy bác anima siêu quá, vặn chỉ mất có 60-70 moves :o . Tui làm 2 tầng đầu đã mất 50-60 moves rồi, thêm tầng cuối hơn 30 moves nữa là xấp xỉ 90 moves, không làm sao nhanh hơn được nữa. Muốn tốn ít moves hơn chắc chỉ chờ vào ăn may.

12. anima99998

anima99998 Mega Man

ăn may sao được. nếu gặp may thì tỡ cũng làm được như pro vậy, cỡ 50 move. nhưng bây giờ làm tối đa cũng chỉ 70 moves thôi.
    mún dùng ít moves thì làm cách của Lars, nhưng nói trước là chậm lắm đấy. Tớ dùng cách của Fredrich.

13. PVH.3d

PVH.3d Youtube Master Race

Cũng có may rủi đó bạn ơi.
    Nếu trạng thái xáo trộn ban đầu may mắn theo pp xoay của ai thì người đó được lợi.
    Muốn đánh giá khả năng chính xác nhất chỉ cách dùng TB cộng.
    - Trường hợp may mắn nhất mình gặp được là 51"
    - Không có lần nào bị vượt quá 1'50" trong khoảng 100 lần đây nhất

Hãy download game này về xoay cũng hay lắm.
    Ban đầu chưa quen thì lâu, nhưng sau khi đã thao tác thành thạo thì mình xoay nhanh tương đương khối Rubik (3x3x3) thật, kỷ lục có ghi ở trong TOP-TEN của game đó.
    Chúc vui vẻ:

Rubik 1.5 Full

14. anima99998

anima99998 Mega Man

may rủi thì cũng chênh lệch chừng 5-10 giây là cùng, làm gì mà bạn chênh lệch ghê thế. Fredrich làm trung bình là 17 giây. kỉ lục là 12 giây, nhanh hơn cũng có 5 giây

15. baothai

baothai Donkey Kong

Fredrich ... nghe quen nhỉ, anima cho link được không ?

16. anima99998

anima99998 Mega Man

quên link ròi. lên google mà search.
    cách đấy là nhanh nhất rồi đây nhé

17. Neji

Neji Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác pro wá,em làm cục rubik 3x3 còn chưa xong nữa:(em chỉ làm đc tới 2 tầng trên,còn màu vàng ở dưới em ko bít làm thành hình chữ thập,mấy bác chỉ em nha,rùi chỉ em luôn cách làm mặt dưới màu vàng nha:-S

18. sevenup

sevenup Dragon Quest

Thật sự thì cục đó do quay nhiều nên cũng không đến mức 1 spin 1 giây đâu, khoảng 3 spins 1 giây đó, không chắc lắm, cục đó tuy cứng nhưng cứ dùng vũ lực với nó là xong hết =)) nhiều lần quay mà văng luôn mấy cục edge ra luôn ^^ 1'04" là bạn mình bấm giờ đó, mới hồi nãy làm được 1'09"

19. anima99998

anima99998 Mega Man

khặc. với tốc độ này thì dư sức làm dưới 45 giây. bác à, nói 1 spin 1 giây là trung bình thôi, hiểu không. nếu không tính thời gian suy nghĩ thì tớ 6-7 spin 1 giây là bình thường

20. sevenup

sevenup Dragon Quest

Em cũng không biết nữa bác à, em chỉ nhắm cỡ đó thôi, à quên, bác cho em cái link của advanced cubers và Fredrich với, em tìm trên google hoài mà không thấy.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.