Rubik's Cube faNs Club

Thảo luận trong 'Mind & Mini Games' bắt đầu bởi anima99999, 30/1/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sevenup

sevenup Dragon Quest

Ặc, không lẽ cậu tự canh mà nó thẳng luôn hả????
    Nhưng mà bên tớ không có silicone, chỉ có mấy cái dầu xịt bôi trơn cho động cơ hoặc bất cứ thứ gì bằng kim loại thôi (RP7 đó). Lỡ xịt vào cái core rồi, có sao không?
    Mà cái speed cream là cái gì dzậy? theo tớ đoán có phải nó giống giống dầu, màu vàng nâu hoặc màu trắng trong mà nó đặc không? :-?:-?

2. baothai

baothai Donkey Kong

Lúc đi nhận thì mình phải mò lên cái bưu cục lớn trên đường ... (quên tên rồi), hình như nó nằm trên đường bên hông quán café M&tôi hay sao ấy.

Còn cái DIY thì sao ? Tức là nếu mình siết chặt thì không bị rớt ra, nhưng lại bị chậm àh

3. sevenup

sevenup Dragon Quest

À, cái bưu điện thành phố, nằm ngay trung tâm thành phố, gần Nhà thờ Đức Bà chứ gì? Leo lên đó hơi bị phê.
    DIY tức là mình mua về, nó bỏ vào 1 cái bọc, có đủ các thứ để mình ráp, cái rubik DIY lợi hơn cái ráp sẵn là mình có thể nhả lỏng ốc hoặc siết chặt, siết chặt thì khó rớt nhưng quay cứng, còn lỏng thì quay nhẹ nhưng dễ rớt, mà trên mấy cái forum của tụi nước ngoài nói là xài DIY thì quay nhanh hơn và ngon hơn cái ráp sẵn :-?
    Thằng này nó làm cái puzzle mới đẹp thiệt, mời bà con vào coi http://twistypuzzles.com/forum/view...=0&postdays=0&postorder=asc&highlight=diy+kit
    Trả lời nhé anima

4. baothai

baothai Donkey Kong

Không phải là cái bưu điện trung tâm thành phố, nó là 1 cái nhà màu sơn màu đỏ hay sao đó. Mà hình như cái bưu kiện của em được gửi về tận nhà thì phải, lúc đó em chả biết gì cả, buổi chiều đi học về thì đã thấy 1 cái hộp bự chình ình trên bàn, không biết là nó đến theo con đường nào. Chỉ biết là để rước nó về thì cũng mất 1 đống thời gian với mấy bác Hải quan (chắc xem phim chưa đã ghiền nên giam lại xem cho hết rồi mới trả về). Hồi đó em biết được cái tòa nhà đó là nhờ đi gửi đồ cho người thân, nhưng em không biết chỗ đó có phải là chỗ mình nhận đồ hay không. Chắc phải hỏi lại ba mẹ về việc này

Mới quảng cáo được 1 thằng bạn về việc đặt mua rubik, nhưng có vẻ thằng này không hứng thú lắm với việc đặt mua này, nhưng nó nói giá 7.90 $ với nó là rẻ và khi nào có tiền thì sẽ thử mua 1 cục.

5. sevenup

sevenup Dragon Quest

À cái rubik DIY mình sẽ mua màu trắng nhé, link đây, tại nghe tụi nó nói là cục màu trắng chơi cũng ngon, với lại nhìn nó cũng bắt mắt nữa (cục này về rồi khó bị đụng hàng lắm à :-?)

Giá thì cục này 7.70$ trong khi cục đen chỉ có 6.45$ thôi, nhưng mà cục trắng chơi ngon, còn chọn cục nào thì tùy bạn vậy. Kì này order khoảng 5 cục trước (thằng này cho xài weston union, khà khà, cái này ở VN mình có, khỏi đăng kí thẻ, mệt), 1 cục của bạn, 1 cục của mình, 2 cục cho 2 thằng bạn mình, còn 1 cục đem bán lấy ý kiến :))

Hic, còn 1 điều khó khăn hiện nay là mẹ mình không cho mua, tại vì sợ là mình gửi tiền cho nó rồi nó không gửi đồ lại cho mình, rút cuộc rồi không biết làm sao bây giờ, hướng giải quyết bây giờ là khi mình order xong, gửi tiền xong thì chụp cái ảnh cái tờ giấy gửi tiền, đưa cho nó coi, có gì mình còn khiếu nại được, nếu nó không đưa mình lên twistypuzzle là nó hết đường làm ăn (cái trang này là forum rubik lớn lắm á), coi như mình mất tiền để người sau còn biết (nhưng mà mình nghĩ nó không dám không gửi đâu, vì 1 người mua chẳng bao nhiêu mà nó không làm ăn được thì chết, hôm bữa twistypuzzle có đứa mua 10 cái DIY, 2 cái square-1 với 2 cái megaminx)

Còn thời gian vận chuyển thì tùy mình chọn, đường hàng không thì 1-2 tuần là tới, đường biển 1-2 tháng, đường EMS thì 3-5 ngày, thời gian càng nhanh thì càng tốn tiền nhiều, theo mình chọn đường hàng không là tốt, tuy không rõ giá cả (tại vì có đọc 1 bài tụi nước ngoài viết là nếu gửi đường biển nó đóng thùng không tốt, rớt tùm lum, bị thiếu, không làm được, 10 bộ chỉ còn 5 bộ là làm được, còn gửi đường hàng không tốn hơn không bao nhiêu nhưng mà nó đóng gói rất kĩ)

@anima: tớ nhờ cậu dzụ này, cậu giúp được thì giúp tớ nhé, sắp tới nếu được tớ gửi tiền cho cậu, nhờ cậu mua giùm tớ mấy bộ sticker của cubesmith, mấy cái sticker của tớ nó chăn vịt hết rồi, rồi cậu gửi về cho tớ bằng đường bưu điện giống như gửi hình á, tại vì tớ thấy chị tớ bên USA gửi hình về VN chỉ hết có 4,5$ thôi (tại tớ sợ đăng kí paypal rắc rồi lắm, nhờ cậu mua giùm), nếu được thì tớ hốt 3 bộ sticker của cubesmith cho con rubik nhà tớ

6. baothai

baothai Donkey Kong

làm nhanh thế, em hết cả hồn, hiện nay trong túi chả còn đồng nào, đang tính xin thêm tiền ăn trưa nhưng chưa dám, chứ nói gì đến tiền mua rubik

Còn vụ nhận hàng thì nó sẽ gửi đến bưu điện địa phương sau khi Hải quan kiểm duyệt xong, mình chỉ việc lên đó lấy.

7. sevenup

sevenup Dragon Quest

Thì có nhiều cách giải quyết:
    1. Mình mua về, còn dư bán hết, nhập tiếp bán tiếp, khi nào bạn có $ rồi thì mua sau (cách này bán hết thì bạn phải chờ đợt hàng khác).
    2. Mình mua về sau đó để dành lại 1 gói cho bạn, khi nào có $ mua luôn (cách này thì mình phải chịu 1 gói chưa bán, không còn vốn để mua tiếp).
    Cách 1 có vẻ tốt hơn cho bạn vì khi mua 1$ sẽ được 1 point, tích lũy điểm nhiều đến mức nào đó nó sẽ giảm giá, như vậy tốt hơn, tuy nhiên nếu bán hết phải chờ nhập hàng tiếp mới được
    Còn mình làm thẻ thì chưa làm đâu, tại vì thằng cube4you nó cho xài weston union, nên mình chỉ cần ra chi nhánh ngân hàng của nó rồi gửi đi thôi.
    Có 1 số câu hỏi nè:
    1. Thằng hải quan đó ở đâu???
    2. Bưu điện địa phương là ở đâu? Bưu điện ở TP.HCM nhiều lắm :|
    3. Cậu chọn màu nào (trắng ngon hơn đen nhưng mắc hơn 1$, cả 2 cục đều có thể bị pop nếu quay nhanh)

@anima: cậu thử đổ cái speed cream lên cái gì đó rồi chụp thử tấm hình cho tớ coi thử

Giúp tớ vụ này nhé.

8. anima99998

anima99998 Mega Man

dễ mà, hễ lệch 1 tí cũng có sao

còn speed cream cứ mua mấy cái mà dùng cho...skateboard đó :))

9. sevenup

sevenup Dragon Quest

Tớ biết mà, hôm qua search cái speed cream toàn ra mấy cái lọ của bone, dành cho stateboard không à, nhưng mà tớ không biết cái dầu đó nó ra sao? với lại không biết nó có cho gửi qua bưu điện không nữa. Nếu được thì tớ nhờ cậu giúp hơi bị nhiều: sticker, speed cream rồi mấy cái bình silicone nữa, cái này nè http://cgi.ebay.com/New-Cube-Lube-F...ryZ19187QQssPageNameZWDVWQQrdZ1QQcmdZViewItem
    Có điều là không biết nó có cho bỏ mấy thứ chất lỏng vào thư không đây.
    P/S: cậu thử đổ cái speed cream ra coi nó ra sao, với lại nó lỏng hay đặc, để tớ tìm ở VN coi có không

10. anima99998

anima99998 Mega Man

hoặc bạn có thể lấy mỡ bò hay gì đó trét vô cũng ok

11. sevenup

sevenup Dragon Quest

Lấy mỡ bò trét vào cái core hay trét vào mấy cái edge với corner, cái edge với corner tớ trét rồi, quay còn cứng hơn là tra dầu nữa (tại mỡ bò nó dính), với lại hình như nó mau khô ghê á, mới quay chưa được 1 tuần nó tróc hết rồi :|:|

Còn vụ tớ nhờ mua sticker thì sao? giúp được không :-w :-w (có gì mai mốt mua rubik xong tớ hỏi tụi hải quan coi gửi mấy bình silicone được không? nhờ cậu mua luôn)

@all: Có lẽ tớ viết lại cái hướng dẫn chơi mới quá, viết bài trước cũng khá chi tiết tuy nhiên có 1 số người không làm được vì không biết mấy cái công thức đó sử dụng làm sao cả =(( =(( Do vào năm học rồi nên chắc hơi bị lâu.
    @anima: nhớ trả lời bài ở trên của tớ à :-w

P/s : ghép 2 bài thành 1 bài :devil:

12. anima99998

anima99998 Mega Man

cái core chứ. cái edge thì có silicon rồi

ặc
    mấy cái xịt cơ thể còn chưa cho mang, huống hồ cái này :nailbit:

13. L0ki

L0ki T.E.T.Я.I.S

xịt cơ thể là cái gì thế? animaL bao giờ về VN mua cho tớ mấy món đồ chơi dc hông?

14. sevenup

sevenup Dragon Quest

@L0ki: Bình xịt cơ thể như nước hoa này kia đó, còn anima ngoài HN, bác cũng ở HN thì dễ tính chuyện.
    @anima: chính vì thế mình mới định đi hỏi, theo tớ nghĩ chắc nếu bỏ vào vali thì nó bắt chứ đóng thùng gửi đi thì nó phải kiểm tra trước rồi mới cho gửi chứ.

15. baothai

baothai Donkey Kong

Chọn cách này, không thể vì mình mà làm hàng tồn đọng được. Hi vọng mặt hàng này sẽ có nhiều người ủng hộ.

Cái này chắc phải hỏi ba mẹ, hồi đó hình như phải lên cục Hải Quan kí xác nhận cái gì đó rồi nó mới làm thủ tục.

Bưu điện gần nhà anh nhất, tùy vào địa chỉ của anh mà nó sẽ chuyển tới.

Màu trắng ngầu hơn, nhưng có cục nào khó bị pop không ?

16. sevenup

sevenup Dragon Quest

Vậy chắc nó sẽ báo cho mình bưu điện nó sẽ gửi tới phải không?
    Cục nào cũng dễ pop hết bạn à :| kể cả cục của rubik's.com, nói thẳng ra cục của rubik's.com khó pop hơn, nhưng nếu muốn quay nhanh thì phải làm theo cách của anima (trét keo, quăng vào cát, quay cho nó mòn), nhưng làm cách này thì nó cũng pop luôn :| Hôm bữa coi cái clip thằng kia quay 1 tay mà cũng bị pop nữa =(( bó tay luôn
    P/S: ủa, bạn học buổi nào mà 1 giờ trưa còn post bài thế kia :-/

17. anima99998

anima99998 Mega Man

ờ. cách đó tớ thử 1 lần xong vứt cục đó luôn. không thành công :|
    nhưng tụi nó làm thì nhanh lắm

18. sevenup

sevenup Dragon Quest

Nó bị gì mà hư? pop hả? Chắc là do cậu xài cát hột to quá, hột mịn thì nó mòn còn đỡ chứ cậu chơi hột to quá nó cào hư hết.
    P/S: bị kick out ra khỏi cheat code team rồi hử ;))

19. anima99998

anima99998 Mega Man

hột to nó mới được, hột nhỏ cũng như không :|

hôm nay thử xài qua loại silicon mới, cái cũ mùi giống dầu hỏa quá :-s

ps: kick out vì không còn thời gian rảnh rỗi mà "đóng góp" nữa

20. sevenup

sevenup Dragon Quest

Hic, chán quá, ở VN không có bán silicone, không biết trên metro có bán không nữa? anh em nào đi metro rồi coi giùm mình 1 cái.
    @anima: hột to quá nó làm kênh cái rubik thì sao, như vậy dễ pop lắm.
    Bây giờ cậu học cách làm F2L với LL ở đâu vậy? tớ đang học ở trang http://www.cubewhiz.com/

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.