Rubik's Cube faNs Club

Thảo luận trong 'Mind & Mini Games' bắt đầu bởi anima99999, 30/1/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anima99999

anima99999 Mario & Luigi

@Introduction: vậy là chỉ quay theo thứ tự nó bày thôi chứ gì? mình đâu cần phải line up mấy cái màu đâu phải không? (chỉ cần tưởng tượng mấy cái màu trong đầu) right?

2. Introduction

Introduction The Warrior of Light

Web đó cần có Java, nên download Java thì sẽ coi được .
    Đúng vậy, nhưng mà xin nhắc lại là cái hình nó chỉ là ngược lại với mắt mình nhìn, nên lúc nó quay trái thì mình phải quay phải .

3. anima99999

anima99999 Mario & Luigi

ồ, vậy em hiểu rồi. vậy là lúc đầu mình quay nó sẽ ra tùm lum. mấy đứa xung quanh sẽ tưởng mình quay bậy. nhưng cuối cùng nó sẽ ra giống chứ gì? GOT IT. cảm ơn anh Intro
    nhưng mà...phải mất bao nhiêu thời gian mới quen được với cái công thức đó vậy. vả lại có lúc nó cho 3, 4 cái phương án. biết theo cái nào đây?

4. blueforever

blueforever Youtube Master Race

Cho em hỏi lại lần nữa cho chac :D
    Ý anh introduction là đầu tiên mình xóa cục rubik, sau đó cứ là theo đúng 41 bước trên trang web, không cần suy nghĩ hay nhìn gì hết thì xong phải không?

5. giaphung17

giaphung17 Youtube Master Race

To:Introduction
    Hic kiếm hoài chẳng thấy cái Java đâu xin anh cho em cái link cái em down vế
    Thank anh nhiều

6. Introduction

Đúng vậy .
    Java.sun.com nếu mà chạy firefox . Còn chạy IE thì có thể download bản MSJVM của Microsoft hồi trước www.meetingworks.com/files/msjavx86.exe

7. anima99999

anima99999 Mario & Luigi

Anh Intro ơi, khó quá. chắc bây giờ em kiếm mấy tờ giấy màu gián lên rubik's rồi làm, chắc dễ hơn nhỉ?

8. Introduction

Vậy từ từ đi . Tự tìm ra cho mình cách xoay nhanh nhất . 41 nước đó là căn bản thôi, còn có 34-32-23. Luật xoay còn nhiều lắm, không chỉ 41 nước đó không thôi đâu.

9. anima99999

anima99999 Mario & Luigi

em biết rồi. nếu quen cách 41 rồi thì mới làm mấy cái kia được. vậy chẳng lẽ mình quay kiểu 33 cũng ra hả?

10. giaphung17

To:Introduction
    Hic bản anh đưa em tùm lum hết em bung ra hết cũng chẳng coi được anh lam ơn chỉ rõ hơn cho em nha em còn gà lắm :(

11. Introduction

Bản nào mà anh đưa em? Anh đưa em hai cái link để download, vậy em vào link nào download? Nếu chạy firefox thì download cái java của sun, click vào addon của firefox nó có . Còn chạy IE thì anh recommend là chạy của Microsoft tại nó nhẹ mà nhanh hơn của Sun. Cái link thứ hai là download direct, download xong chỉ cần run cái .exe file đó thôi.

12. anima99999

anima99999 Mario & Luigi

Anh Intro: nếu mình quay 33 moves nó cũng ra hả? kì thế

13. giaphung17

Java.sun.com nếu mà chạy firefox . Còn chạy IE thì có thể download bản MSJVM của Microsoft hồi trước
    www.meetingworks.com/files/msjavx86.exe

Cái hôm bữa anh gữi em đó em down về giai nén hết rùi mà chẳng biết làm sao sử dụng anh chỉ cách giùm em

Em bé gà :(

14. anima99999

anima99999 Mario & Luigi

INtro ơi, quay hoài không ra. làm đúng 41 moves của nó chỉ rồi.

Mà em đọc thể lệ thi blindfolded, nó kêu là giám khảo phá cái rubik, sau đó đưa cho người thi, sau đó người thi có quyền nhìn cái rubik để nhớ vị trí, sau đó mới bịt mắt lại mà

15. Introduction

Ng` ta cho nhìn trước là để thi coi ai xoay nhanh hơn, dùng bao nhiêu moves để xoay. Kẻ đó sẽ tính toán khi mà nhìn cái cubic đó và vị trí của màu sắc thì sẽ có thể tính ra là mình cần bao nhiêu moves. Nhưng cái 41 moves đó không cần phải nhớ vị trí, cái đó là basic. Về việc em làm không được anh cũng chẳng hiểu là em làm sai chỗ nào . Anh với đứa con của anh ngồi làm, anh làm sao nó làm theo vậy thì nó vẫn ra được cả 6 mặt.
    Nếu em làm không được thì em thử tự mình xoay có ra được 6 mặt không? Và loại cubic của em là loại gì. Nếu em làm ra được thì em viết xuống tất cả các moves của em, sau đó tự coi lại coi moves nào dư thừa thì bỏ.
    @giaphung17: Anh không biết tại sao em cần phải giải nén những file đó . Mấy cái file đó là .exe file, khi em click thì nó tự động install. Sau khi nó xong install thì em chỉ restart máy lại thôi.

16. anima99999

anima99999 Mario & Luigi

theo anh nói thì nó quay phải thì mình quay trái,... nếu mình quay theo nó thì sẽ không ra phải không?
    Tức quá. để em quay lại thử lần nữa. nhưng mà nó có 3 phần, Beginner, Inter, Expert. vậy em cứ làm theo kiểu beginner là ra chứ gì? nhưng mà có lúc beginner nó cho mấy lựa chọn lận, biết chọn cái nào?

17. Introduction

Em đọc ở đâu mà ra 3 phần beginner, inter, expert thế ? Đừng nói là em đi đọc cái phần Method nhé . Phần đó em muốn hiểu được thì cũng phải có kinh nghiệm . Em chỉ cần coi cái hình flash bên phía tay phải thôi, bấm cái nút play thì nó sẽ làm cho em coi, nếu không thì bấm cái nút play 1 by 1, nó sẽ xoay theo thứ tự tự 1 tới 41 cho em. Cứ theo đó thuộc 41 moves đó rồi sau đó hãy coi cái phần Method mà nó sẽ nói lý do tại sao.

18. lamtacla

lamtacla Donkey Kong

Cục rubik ở bất kỳ kiểu nào cứ xoay đúng 41 cái giống y hệt cái flash đó là ra hả anh?

19. vampire230

vampire230 Donkey Kong

hic bó tay thật ,cứ làm theo cái hình đó là ra thôi mà ,cứ hỏi đi hỏi lại bro Intro hoài ,mà mình kô biết là bạn có thử chưa nữa đó ,mình làm theo nó 1 lần là ra (theo hướng mirror) bạn cứ thử về làm thử xem .

20. giaphung17

Anh Introduction coi lại giùm em cái em thấy chữ "click play" nhưng ko bấm vào được anh coi hộ giùm em cái thank anh nhiều

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.