Rubik's Cube faNs Club

Thảo luận trong 'Mind & Mini Games' bắt đầu bởi anima99999, 30/1/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anima99998

anima99998 Mega Man

paired edge là sao hả?? 7up học F2L đi là hiểu ;))

2. sevenup

sevenup Dragon Quest

À, là làm chung cái edge dính với corner để đưa vào luôn hả? Nếu vậy thì đang học, hic, mới thuộc có 2 cái :((

3. anima99998

anima99998 Mega Man

phải thuộc ít nhất là 3 cái cơ ;))
    biết nhiều hơn cũng được

tớ đang học làm blindfold. được 1 nửa rồi. ngày mai học sang permutation. bây giờ đang luyện tập cái orientation

4. sevenup

sevenup Dragon Quest

Chà, học cái này nhiều quá, với lại tụi nó nói toàn tiếng Anh, thời gian dịch chắc còn lâu hơn thời gian học nữa =((
    Hic, xài cái dầu yoyo nó mau khô quá, mới chơi được 2-3 bữa nó khô hết rồi, châm kiểu này mệt thiệt.

5. anima99998

anima99998 Mega Man

Không khó đâu
    chỉ có cái vụ nhớ số là kinh :-s
    nhớ tới 30-40 số lấy đâu ra mà nhớ được

6. L0ki

L0ki T.E.T.Я.I.S

Các cậu có cách nào mà chơi rubik giỏi thế? ;;)

7. sevenup

sevenup Dragon Quest

Éc, bác l0ki vào đây spam hoài nha, đã nói là muốn chơi ngon thì phải thuộc algorithms, finger tricks với fast cube, vậy thôi.
    Hồi đó coi cái clip tyson mao trên CNN thấy nó ngồi đếm số gì gì đấy, nó nói là dùng số để nhớ, nhưng mà tớ thấy nó đếm có mấy số à, làm gì đến 30-40 số ghê dzậy :o

8. anima99998

anima99998 Mega Man

http://www.cubefreak.net/blindfoldcubing_guide.html

coi trong đó đó

mấy số đó là mấy số orientation, còn mấy cái cycle dài lắm.
    trung bình gồm:
    edge ori: 2-10 số (thường thường là thế)
    corner ori: 3-6 số (thường thường là thế)
    cycle edge: gồm chừng 2-3 cycle: mỗi cái từ 2-5 số
    cycle corner: gồm 2-3 cycle: mỗi cái 2-3 số
    cộng lại thì thấy cũng chừng 30 :)) chắc không tới 40 đâu

9. Baby@

Baby@ Youtube Master Race

các cậu chỉ tớ cách chơi đi ::) Tớ chơi rubik kém lắm à ^^

10. anima99998

anima99998 Mega Man

spammer!!! clone ai đây???
    SNM xử lí liền đê
    Rubik chỉ có "biết làm" hay "không biết làm" thôi, chứ không có chơi kém chơi giỏi gì cả

11. sevenup

sevenup Dragon Quest

@anima: cậu mới đổi cái avatar thành hình roger federer à, tớ cũng thích thằng này lắm, nhưng vẫn không bằng rafael nadal :))
    Nhờ cậu vụ này, giúp tớ nhé, sắp tới tớ gửi tiền nhờ cậu mua giùm tớ mấy cái sticker của cube smith, rồi cậu gửi về cho tớ như gửi hình á, được không?
    @baby: bạn coi trong này nè http://www.updatesofts.com/forums/showthread.php?t=108809

12. baothai

baothai Donkey Kong

Hay ! Chỉ cần nhét mấy tờ sticker vào bì thư dán lại rồi gửi về là được, nhưng nếu muốn mua Sticker nhựa thì hơi bị mệt đấy !

13. anima99998

anima99998 Mega Man

hic, mệt lắm. tớ chẳng biết gửi thế nào, tại vì chưa bao giờ thử gửi thư từ về VN :-s

thằng này tớ chỉ thích cây vợt của nó :))

Anh em, tớ đang upload một video về blindfolded solving sử dụng cycle method từ cubefreak. tớ chẳng tìm thấy cái gì để che mắt cả, nên lấy đại cái mặt nạ rồi dùng băng keo đen che mắt, mong mọi người tin tớ nhé :-s
    Tớ không upload phần memorization lúc đầu vì...quá lâu. tốn đến 10-15 phút tớ mới nhớ nổi cái dãy số :-s cho nên tớ không quay phần đầu, chỉ bắt đầu quay sau khi đã nhớ.

14. rapidash89

rapidash89 Mr & Ms Pac-Man

mấy bạn bày mình cái finger trick cái được không? Không hiểu sao cái tay mình giải rubik nó chậm chậm sao ấy. Nên giải nhanh nhất của mình chỉ 1ph10s thôi. Có ai giúp mình với. Thanks

15. sevenup

sevenup Dragon Quest

Bạn có sử dụng rubik xịn không? nếu không thì quên đi finger trick nhé, vì finger trick là sử dụng ngón tay để quay, mà sử dụng ngón tay thì rubik phải quay nhẹ, chứ không quay gẫy ngón tay cũng không làm được finger trick

16. anima99998

anima99998 Mega Man

không xong rồi. dù cái video của tớ chỉ còn có gần 6 phút mà upload lên youtube không được, bị size quá lớn. anh em biết chỗ nào có thể host video lên với dung lượng lớn thì chỉ tớ nhé

17. sevenup

sevenup Dragon Quest

Thì khỏi up lên youtube, up lên mấy site chia sẽ file á, nén lại rồi up, mà cậu làm gì đến 6 phút dzữ dzậy, thời gian nghĩ 15 phút, làm 6 phút nữa là 21 phút à :o

18. CaroVN

CaroVN V Lão Làng GVN

giải rubik TG vua dien ra thành công ở Bun , moi người cập nhật thông tin chưa ;))

19. rapidash89

rapidash89 Mr & Ms Pac-Man

tiêu chuẩn để đánh giá rubik xịn là ?
    Tớ dùng toàn loại mua ngoài shop 7000vnđ/cái :D. Nếu cục đó chưa xịn thì có cách gì làm cho nó xịn được ko?

20. sevenup

sevenup Dragon Quest

Ở Hungary chứ, quê hương của ông Rubik là thành phố Budapest ở Hungary (tên cái này là rubik's cube, lấy tên của ổng thôi). Hôm qua đi học không coi được tin thế giới, nghe tụi bạn nói coi tụi nó làm ghiền luôn, mà coi lại không được :(( hic, anh cucngu biết cách coi lại chỉ em với
    Còn kết quả của giải nè http://www.worldcubeassociation.org/results/c.php?i=WC2007
    Chẳng có tiêu chuẩn gì cả, rubik xịn thì có nhiều hãng làm lắm, nhưng theo nhiều người thấy thì rubik của rubik's studio là ngon nhất, cục này được sản xuất ở Hungary, giá cả thì tầm 20$ 1 cục chưa tính tiền ship ;;) Còn nghèo thì chơi rubik của rubik's.com giá cỡ 12$ 1 cục, còn nghèo nữa thì chơi rubik tàu hàng tốt, khoảng 6-8$ 1 cục (mấy cái này ở VN không có bán).
    Còn cục 7k thì mình khuyên bạn nên dùng nó để chơi thường thường thôi, không speed cubing được đâu, muốn chơi ngon hơn thì tra dầu vào cái core với mấy cục corner với edge á, nhưng mà gỡ ra gắn vào nó dễ pop lắm à.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.