Rubik's Cube faNs Club

Thảo luận trong 'Mind & Mini Games' bắt đầu bởi anima99999, 30/1/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anima99998

anima99998 Mega Man

chớ sao. chứ cậu tưởng bịt mắt dễ lắm à. pro mà nó còn phải gần 2 phút, tớ mới học sơ sơ, 20 phút là đúng rồi

2. sieu_sieu

sieu_sieu Mr & Ms Pac-Man

@7up: này hình như paypal nó ko chấp nhận những giao dịch ở VN hay sao ý.
    @Baothai: hiệu sách Nguyễn Văn Cừ ở Hà Nội có bán rubik đâu.

3. sevenup

sevenup Dragon Quest

@sieu_sieu: nhà sách NVC ở TP.HCM kìa, baothai ở TP.HCM mà. Còn mua rubik thì mình mua ở trang http://www.cube4you.com/ chứ không mua trên ebay, mà trên ebay cũng chấp nhận mua hàng ở VN mà, ebay vào việt nam rồi còn gì, vào trang ebay.vn á.
    Hic, kì này là khó sống với cái blindfold rồi, ngồi đọc đống đó không là điên rồi, chứ đừng nói là học. À mà cho tớ hỏi cái này, mình học cách làm blindfold là mình có phải biết được những thế tiếp theo nó xảy ra thế nào không, tức là hình dung cái rubik di chuyển á, hay là làm xong cái công thức đó nó chỉ đổi theo số thôi?

4. L0ki

L0ki T.E.T.Я.I.S

trời ơi, bịt mắt mà chơi rubik dc sao? :o

5. anima99998

anima99998 Mega Man

không cần đâu. cứ đọc trong cube freak đi
    đơn giản là:
    -orien
    -permu: set up, cycle, back ; set up, cycle, back, ...

ừ. tụi nó bịt mắt giải 5x5 còn được ấy mà, huống chi 3x3
    cái quỷ 5x5 chắc nó nhớ 1 dãy số dài 100 chữ số :nailbit:

6. sevenup

sevenup Dragon Quest

Cái kỉ lục 5x5 hình như nó làm có 12 phút à, nó nhớ hết có 3 phút à :o kinh khủng thật.
    Được chứ, cách tụi nó hay xài thay vì nhớ màu thì nhớ bằng số cho dễ nhớ :-?

7. danmiennui

danmiennui Youtube Master Race

Hôm nay tình cờ vào đây, thấy dân tình bàn luận về Rubik rôm rả phết. Hồi xưa tìm mỏi mắt chẳng thấy ai chơi.
    @Sevenup: Em đã mua Rubik chưa? Nếu chưa thì anh muốn đặt em mua giúp anh 1 chiếc 3x3, 1 chiếc 5x5 và 3 bộ sticker dự phòng cho 3 loại 3x3, 4x4, và 5x5 nhé ( mỗi loại 3 bộ nhé ). Rubik 4x4 thì anh có 1 chiếc rồi, nhưng sticker nó bong tùm lum. Em thử tính xem anh đặt hàng như thế thì hết bao nhiêu, bao giờ thì có thể đặt được, và bao giờ thì có rubik về nhé, để anh còn chuẩn bị. Còn nếu lâu quá thì chắc anh sẽ nhờ bạn anh cầm về hộ.
    Quên mất, anh ở HN nhé.

8. sevenup

sevenup Dragon Quest

Anh ơi, như thế thì nhiều quá, em kham không nổi, tại vì em đâu có đủ vốn đâu, thật ra lần này em mua chủ yếu để bán lấy ý kiến với mua 1 cục 4x4 cho em luôn. Chứ anh đặt như thế thì chắc chết em mất. Có lẽ anh nhờ bạn anh cầm về giúp vậy.
    P/S: anh chơi được 4x4 chưa? Chơi cái này hơi bị phê. Còn rubik bị tróc sticker thì rubik nào cũng vậy hết á, muốn ngon chỉ có cách là xài sticker của cubesmith thôi

9. danmiennui

danmiennui Youtube Master Race

em yên tâm. Nếu anh quyết định nhờ em đặt hộ thì anh sẽ chuyển tiền trước cho em, tối thiểu là một nửa, được không? Anh cũng không muốn nhờ bạn anh lắm, vì anh nhờ thì nó lại không lấy tiền của anh. Cái 4x4 cũng là anh nhờ nó cầm về, nhưng sau đưa tiền thì nó không chịu lấy. Anh chơi được 4x4 rồi, nhưng mới chỉ là chơi theo cách căn bản thôi, còn cách rút gọn thì anh chưa tìm hiểu được. nhưng mà công nhận là chơi cái 4x4 thú vị hơn 3x3 thật. Em cứ suy nghĩ đi nhé. Nếu OK thì báo lai cho anh, để anh chuyển tiền cho em.

10. anima99998

anima99998 Mega Man

cuối cùng thì cũng...chịu thua, không up load video lên website nào được :| quái thật

các bác cho em ý kiến đi

11. sevenup

sevenup Dragon Quest

Thì tớ nói dzồi, cậu nén nó lại dạng *.rar rồi up lên mấy trang cho upload á, box.net nè, rồi zshare.net nữa, nhớ chọn mấy trang nào không cần acc premium mà vẫn down nhanh á, như rapid hoặc mega là toi

12. baothai

baothai Donkey Kong

Học hành bận bịu quá đến giờ mới mò lên đây được.

Thêm 1 khách hàng cho 7up, mà lại là khách "lớn" nữa chứ, kiểu này thì 7up khỏi sợ lỗ nhá

Tình hình là tới Tết em phải chi đậm : lỡ hứa với đám con gái trong lớp là sẽ mua quà cho mỗi đứa, kiểu này thì e rằng hỏng mất giấc mơ Rubik

13. anima99998

anima99998 Mega Man

@7up: tớ ít up file online nên chẳng biết làm thế nào cả :|
    để tớ chia video làm nhiều khúc coi thế nào

14. L0ki

L0ki T.E.T.Я.I.S

Thế là toi rồi :devil:
    Thử nén lại rồi up lên xem nào http://www.mediafire.com/ chẳng hạn \:d/

15. sevenup

sevenup Dragon Quest

Chưa chắc đã có nhiều người như thế, mà với lại đâu có đủ vốn đâu, làm sao mà mua.
    :devil: :devil: kì này là toi rồi.
    Ọc, không biết up luôn à, thì chỉ cần vào mấy trang upload, chọn browser, chọn file rồi nhấn up, chờ nó up xong nó đưa 1 cái link, copy rồi đưa lên đây, dzậy thôi, chứ chia làm nhiều file làm sao mà coi.

16. baothai

baothai Donkey Kong

Hi vọng là tới Tết còn lại đủ để mua Rubik, tại chỉ hứa với 1 đứa thôi, đám còn lại thì thôi vậy

17. sevenup

sevenup Dragon Quest

Hehe, bạn gái hẻ :devil: hic, mình tới giờ vẫn chưa có 1 mống nào hết :((
    Cục trắng của bạn là 160k nhé, ráng để dành đi, cục này chơi nó dễ cut corner hơn của rubik's.com. Tụi nước ngoài so sánh các loại rubik nè http://www.speedsolving.com/showthread.php?t=1665
    @anima: Hình như cách sử dụng cát bỏ vào là không có sử dụng keo dán vào mấy cái mặt tiếp xúc như cậu nói đâu, tụi nó đổ 1 ít cát vào trong rồi quay. Cậu có điều kiện làm thử 1 cục xem :'>

18. sevenup

sevenup Dragon Quest

Tin vui tin vui, bạn mình ở VN đã tìm được chỗ bán silicone rồi, tuy nhiên không biết chất lượng ra sao nhưng thấy nói tốt lắm, sắp tới đi tìm mua thử

19. baothai

baothai Donkey Kong

Nếu được như thế cũng mừng, tại hôm trước đám bạn đi chơi thương xá Tax, tự nhiên nó đòi mua... mình đành gật đầu...

Ngoài lề nhiều quá sợ bị chém, trở lại chủ đề chính thôi : 160k cũng ổn, tới lúc đó đem lên lớp khoe tụi nó lé mắt chơi. Đang ngứa tay cực kì, nhìn người ta cầm cục TQ chơi cách cũ rích mình phì cười, nhưng mình mới làm vài phát là nó bong ra, quê chết được

20. sevenup

sevenup Dragon Quest

Hic, cái topic này mấy bữa nay hết xôm tụ rồi :(
    Mới có kỉ lục thế giới mới này:
    Erik Akkersdijk 9.77 Netherlands Dutch Open 2007

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.