Rubik's Cube faNs Club

Thảo luận trong 'Mind & Mini Games' bắt đầu bởi anima99999, 30/1/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sevenup

sevenup Dragon Quest

Có ốc. Nếu gỡ edge ra thì rất dễ tiêu, còn nếu cẩn thận có thể quay cái layer ở ngoài, sau đó dùng con dao cạy cái center ra, cạy hết 4 nắp center sẽ thấy ốc, gỡ ốc đó ra là tiêu tùng cái 4x4 :))
    Mà nói trước là gắn lại rất khó đấy nhé, không dễ đâu.

2. silentman263

silentman263 Youtube Master Race

Sao từ cục 4x4x4 trở lên tháo có vẻ lằng nhằng thế =.=, ko hiểu là đến cái cỡ như cục 7x7x7 thì nó thế nào nữa.

Mà cái cục 4x4x4 nó cấu tạo thế nào nhỉ, em ko hình dung đc :-??, nếu nó có lõi là hình cầu có rãnh thì còn hiểu, chứ mà như 3x3x3 thì 8-}8-} zdư lào ?!!

3. ngogiuoc

ngogiuoc Youtube Master Race

Mình đã edit lại phần nhận diện, bạn xem thữ có dễ hiểu hơn không.

Còn đâu là ví dụ
    scram: U L' F' R' F B' U L D' R L' F2 R' U'R' F B' U L D' D' R L' F2 R' U'R' F
    Link http://solvethecube.110mb.com/?input=U+L%27+F%27+R%27+F+B%27+U+L+D%27+R+L%27+F2+R%27+U%27R%27+F+B%27+U+L+D%27+D%27+R+L%27+F2+R%27+U%27R%27+F&scripttype=solver&algtype=&size=200&u=white&f=red&location=view

Chọn Trắng trên và đỏ trước.
    Khi đó
    đính hướng cạnh 0110 0000 0101
    định hướng góc 1202 2020
    Hoán vị góc (16) (27) (384) (5)
    Hoán vị cạnh (126BC)(357)(4A)(D8)

4. baothai

baothai Donkey Kong

Càng nhiều khối càng phức tạp chứ sao. Cái 3x3x3 mình còn dễ hình dung, chứ cái 4x4x4 cấu trúc thấy hơi điên điên rồi.

Bạn ngogiuoc và mọi người đang bàn tán về cái gì thế, cho tớ vào với nào !

5. sevenup

sevenup Dragon Quest

Ai có thời gian rảnh lên twistypuzzles phần puzzles building coi thử, nó làm cục 7x7 ra sao (tự làm chứ không sản xuất hàng loạt), mấy cái edge phải làm rất dài vì như thế nó mới giữ đúng vị trí và không bị rớt khi xoay được. Nói chung là rất phức tạp, nhưng vẫn có thể làm được.
    Gọi là anh đó baothai =.= đang là bàn và cách học phần EO của blindfold.

6. sieu_sieu

sieu_sieu Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi khi làm F2L thì nên làm theo 1 thứ tự nhất định (vd xanh-đỏ rồi xanh-cam...) hay là thấy thằng nào ốp luôn thằng đấy?

7. Linh_AcQuy

Linh_AcQuy The Warrior of Light

mua rubik trang nào rẻ mà tốt chất lượng ấy nhỉ? mấy bác.....
    em ở HN nha!ai muốn mua hàng cứ nhờ em đỡ phải nhờ bác 7up.

8. sevenup

sevenup Dragon Quest

Em là cứ thấy cái nào thì phang cái đó, không nhất thiết phải làm theo 1 thứ tự. Khi đã quen các thế F2L thì bắt đầu quá trình học sang F2L intuitive, tức là không làm theo công thức mà cố gắng làm sao cho càng ít moves càng tốt. Có thể tốt hơn nữa là không cần nó phải nằm đúng slot mới làm được mà nhìn vị trí của edge với corner rồi làm.
    9spuzzles.

9. ngogiuoc

7up ơi cục megamix có khó chơi không? hè này e có ship hàng về không? và giá của megamix khỏang bao nhiêu vậy?

10. sevenup

sevenup Dragon Quest

Megaminx ở những phần đầu làm cũng giống giống 3x3, không khác là bao. Chỉ có cái layer cuối là em chịu, không biết làm, chắc vài bựa nữa rảnh em lên youtube coi thử cách làm.
    Hè này em sẽ không ship hàng về nữa vì em hết tiền rồi. Giá của cục megaminx là 5-6$ gì gì đó, chưa tính tiền ship.

11. Linh_AcQuy

Linh_AcQuy The Warrior of Light

9spuzzles bán rubik rẻ vãi chưởng @_@
    kì này mua nhìu nhìu về bán vậy ;))

12. rubik81

rubik81 Youtube Master Race

Con 5x5x5 cạy nắp center giữa ra đc mà. Trong đó có con vít, tháo ra như 3x3x3 của Tàu. chứ tháo kiểu xoay 2 layer 45 độ hơi ghê ghê, nhỡ gãy 1 cái thì toi
    @ngogiuoc: Đang bận quá chưa có thời gian xem bài của bạn đc. Dù sao cũng cám ơn rất nhiều

13. ngogiuoc

http://pjgat09.gotdns.com/old/misc5a.html
    :@ Rubik81:tháo ra như trên hướng dẫn đó, nhẹ lắm không gãy gì đâu, ý chang 3x3 a`h. Bạn nói cạy giữa là cạy như 3x3 DIY đó hả.
    :@7up: vậy tính ra nó cũng rẽ ha. Chừng nào thi cử song suôi em up lên cho mọi người xem thứ há

14. sevenup

sevenup Dragon Quest

Em thi xong rồi, nhưng mà ý của anh là up cái gì vậy anh? Hic, gần hết tiền, chắc phải cho 2 em megaminx với piramix ra đi quá :((

15. rubik81

rubik81 Youtube Master Race

@ngocgiuoc: Thật sự là tớ ko biết DIY nó ra sao, nhưng dùng đầu bút thử điện có thể cạy đc 1 cái nắp ở trên 1 center chính giữa bất kỳ. À mà quên, cái lepao 3x3x3 cũng cạy ra đc như thế đấy

16. ngogiuoc

:@Rubik81: DIY chẳng wa là từ viết tắt của Do It Yourselft. Theo mô tả thì chắc 3x3 Lepao cũng có cầu trúc như vậy, tức là khác thằng china lởm là có conner cap với center cap. Có điều DIY của mình thì tháo center cap dễ lắm, thò tay vào cạy là ra ngay, không cần vít gì hết. mà DIY thì bán lúc còn riêng lẽ từng phần, mua về tự lắp, tự dán màu v.v.., còn lepao thì nguyên cục đem về chơi thôi.

:7up: Do hôm bữa vôi wa' nên anh đọc nhầm, anh tường em sẽ up clip hướng dẫn chơi megamix lên youtube. Chà, nếu mà em có y' định cho 2 em đó ra đi thì cho anh đón nhận tụi nó nhé.

17. sevenup

sevenup Dragon Quest

Em xin lỗi, tại em cần tiền nên em phải bán giá hơi cao để lấy chút lời còn mua đồ chứ anh. Với lại 1 phần là cái piraminx nó hơi bị điên 1 chút, khi quay nhiều có 1 góc bị lỏng ốc do không có lò xo (có 1 góc không có à, còn 3 góc kia thì có :|), nếu mua thì khi chơi nhiều phải dùng tuốc nơ vít siết ốc lại rồi mới chơi tiếp được, với lại sticker nó hơi tróc lớp màng nilon ở ngoài 1 chút :(( Hic, bán cho người khác thì uổng cho anh quá, nếu anh đồng ý mấy cái bệnh của nó ở trên thì em để lại 300k 2 em được không anh. Có gì hôm nào gặp trên Y!M thì em với anh bàn tiếp giá cả sau.

18. ngogiuoc

:D rồi giá đó cũng được, vậy em nhớ để dành cho anh nhé. hôm nào em rảnh anh qua lầy nhé, mà nhanh nhanh không thì anh tiêu hết tiền thì...hiz hiz

19. sevenup

sevenup Dragon Quest

Nếu anh đồng ý vậy thì hẹn buổi tối nào cũng được, em rảnh buổi tối tất cả các ngày trong tuần. Số di động của em nè, có gì anh SMS cho em hẹn ngày nha: 01698896421
    Thanks anh nhiều.
    P/S: cần tiền quá T_T bán luôn con DIY màu trắng đã ráp rồi, quay rất khá (đã broken in và xịt silicone, nếu có yêu cầu em sẽ xịt lại), có điều là cái sticker hơi te tua 1 chút, nếu mua thì em sẽ tặng luôn 3 bộ sticker của 9spuzzles, giá là 250k nha, nếu người quen vui lòng PM để có giá tốt hơn (hoặc có khuyến mãi). Ưu tiên cho ai ở TP.HCM, gửi đồ ra HN rắc rối quá. Không đặt gạch nha, ai nhanh tay thì lấy trước (rút kinh nghiệm đợt trước). À quên nữa, nói trước là chơi cái này nhiều nó hơi dơ 1 chút nha, tại màu trắng mà, nhưng bảo đảm không đụng hàng, hiện giờ biết là ở VN chỉ có 2 cục, 1 cục ở HCM và 1 cục ở HN :))

20. kim_minh

kim_minh Donkey Kong

Mình là zizouvn đây ( nick kia bị ban rồi - tội chọc giận HSV ::( )

7up để cho mình cục White DIY nhé ::) , mình cũng ở trong Nam - rất gần TP.HCM .

@ Mình pm lại nick yahoo cho sevenup rồi đó, hình như add rồi, lên đó trao đổi cho tiện.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.