Rubik's Cube faNs Club

Thảo luận trong 'Mind & Mini Games' bắt đầu bởi anima99999, 30/1/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kim_minh

kim_minh Donkey Kong

Uh, thằng Kaspersky nhà mình cũng báo là trang đó có virus => chưa dám vào !

2. sieu_sieu

sieu_sieu Mr & Ms Pac-Man

Forum rubik việt nam đã có một tên miền mới: http://www.rubikvn.com mời các bạn tích cực tham gia forum để phát triển phong trào rubik ở Việt Nam.
    Mình thấy trong box này cũng có nhiều mem quan tâm đến rubik như rubik81, kim_minh, anima... sao các bạn ko vào forum rubikvn để chia sẻ sở thích cùng những người khác nhỉ.

3. rubik81

rubik81 Youtube Master Race

Tớ có biết forum này nhưng thay đổi ''chỗ ở" thấy ngại & lười quá :D. Nếu thế thì hô hào anh em dọn chỗ sang nhà mới đi. Đề nghị có tin gì mới thì thông báo bên nhà mới trước nhé. Tớ ngại chạy loanh quanh 2 nơi lắm :hug:

4. sieu_sieu

Domain này là chính thức đó, có lẽ anh em cũng nên chuyển luôn sang bên ấy đi.
    @rubik81: đã add nick của ông rồi nhưng sao ko thấy accept?

5. kim_minh

kim_minh Donkey Kong

@ sieu_sieu : hì, mong lắm mới có được một nơi dành riêng cho anh em cubers nên dĩ nhiên là phải qua rồi, mà forum đó lập ra từ hồi nào nhỉ ? hồi trước search banh cả google mà đâu thấy đâu ?

6. sieu_sieu

Forum này lập ra lâu lắm rùi, từ đầu năm cơ, tại e ko để ý chứ link của cái forum này nằm chình ình chỗ chữ ký của a với 7up còn gì.

7. kim_minh

kim_minh Donkey Kong

Đâu có, cái forum ở chữ ký của anh với anh 7up là forum khác mà, xấu hơn cái forum bây giờ.

8. rubik81

@sieu_sieu: Về nguyên tắc như nhau cả thôi, chỉ cần khéo léo ghép chân fù hợp với mục đích (chân corner + corner, edge +edge hoặc corner+edge) đặt ra là đc. Đây là kiểu chung 2 cubies (coner+ edge). Thế nhé!

9. bui_socola

bui_socola Youtube Master Race

ui trời ơi nói toàn tiếng Anh chẳng hiểu j cả, nói chung tui cũng chưa đọc hết 83 trang đâu, góp một chút vậy.... nghe nói kỷ lục thế giới là 16s thì phải, tui lắp nhanh nhất cũng gần 1p rùi, lần đó lắp liên tục ko dừng lại một giây nào để nhìn.... nhg sau đó hok đc nữa, haha

10. sieu_sieu

@rubik81: Ok em hiểu rồi, nhưng mà anh gắn chân corner vào edge như thế nào cho nó chặt vậy, vì khi gắn vào nó chỉ là tiếp xúc đường, lúc xoay nó có dễ bung ra ko?
    @kim_minh: cái forum bây giờ là nâng cấp của cái forum cũ thôi.
    @bui_socola: kỷ lục giờ là 8s76 rùi, cái 16s chắc là của chơi 1 tay. Lắp liên tục ko cần nhìn là 1 đẳng cấp mà tất cả các cuber đều mong muốn đạt đến đấy, cái đó hình như là kỹ thuật looking ahead thì phải

11. bui_socola

uh, thường thì tui lắp ngược lại, tức là để mặt đầu tiên lên xuống dưới í, thấy mấy người làm toàn cho mặt đấy lên trên nên khi quay ko nhìn đc ở dưới, phải dừng lại khá lâu để nhìn màu nữa....

12. sieu_sieu

Thì mình cũng để mặt đầu tiên xuống phía dưới mà, nhưng khi làm F2L ấy, lúc làm xong 1 pair rồi thì toàn phải dừng lại để tìm pair khác nó ở chỗ nào, luyện nhiều rồi mà vẫn chưa thể làm liền nhau đc.

13. bui_socola

bạn ah`, mình ko giỏi tiếng Anh thông dụng lắm, làm ơn nói tiếng Việt đi.... chẳng hiểu j cả này.... Có phải bạn muốn nói là khi lắp hàng thứ 2 quay mặt 1 xuống thì ko lắp nhanh đc đúng ko? Cái đấy dễ thôi, khi bạn lắp (vd là cục màu đỏ vàng thay vào cục màu đỏ - da cam nhé, khi bạn thay như vậy bạn sẽ biết đc vị trí cục mà mình lấy ra sau đó lắp nhanh luôn.... thường thì nếu làm đúng mình sẽ ko cần phải quay thêm để đưa màu đỏ về đúng chỗ nữa mà nó sẽ ở đó luôn). Nói hơi dài dòng hy vọng bạn hiểu... ^^

14. rubik81

@sieu_sieu: Xui quá máy ảnh chụp ko đc tốt để thể hiện chi tiết nhỏ của mối ghép. Bạn xem tạm cái này nhé. Hi vọng nó dễ hiểu: http://s276.photobucket.com/albums/kk23/lebaonam/?action=view&current=ghep-1.jpg
    ( cố gắng cắt thật chuẩn, đường cắt thẳng khi dán keo sẽ dễ hơn và cân đối hơn.Nên sử dụng rubik có title bằng đe-can mỏng ko thì ko xoay đc đâu))

15. sieu_sieu

16. sieu_sieu

T7 tuần này (2/8) các mem Hà Nội sẽ off tại Cafe Bách Thảo địa chỉ 1 Hoàng Hoa Thám từ 13h30 đến 17h00
    Mời mọi người cùng đến bàn luận về rubik

17. Linh_AcQuy

Linh_AcQuy The Warrior of Light

mai em đến được không anh :D
    đến tiếp chiêu mấy anh pro ^^

18. sevenup

sevenup Dragon Quest

Mọi người tham gia nhiệt tình nhé, không phân biệt ai pro ai biginner cả. Rất vui khi có sự có mặt của các bạn :D

19. Linh_AcQuy

Linh_AcQuy The Warrior of Light

sặc!
    hôm nya không vào được GVN nên không biết thời gian off,muộn rồi :((

20. L0ki

L0ki T.E.T.Я.I.S

quái nhỉ sao mình đã làm theo 41 bước như trong http://lar5.com/cube/ mà vẫn ko dc X(
    nó vẫn rối tung lên ~X(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.