S.t.a.l.k.e.r. Misery

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi DaivyPhuong, 9/7/13.

1. black_and-white

black_and-white T.E.T.Я.I.S

Làm sao để làm lại những nhiệm vụ phụ bị fail . Mình quay lại thằng giao nv cho mình thì nó nói ko còn gì nữa .
    - Mình bị chảy máu mà ko cách nào cầm máu lại nhanh đc ( cái biểu tượng hình tròn có cánh mầu đỏ ) , muốn cầm máu phải dùng đến 8 quận băng gạc hoặc 4 cái kit cứu thươnng . quá tốn kém .Có cách nào nhanh hơn không
    - KO biết mình làm gì nên tội mà khi nhìn thấy một đám tầm 4 đứa trên bản đồ có mầu chấm vàng ( tức là đồng minh) nhưng khi lại gần có một thằng kêu somebody help thì tự nhiên cả đám nó quay lại bắn mình luôn mặc dù mình đang đứng cười chưa làm gì cả

2. hitman_8182

hitman_8182 Legend of Zelda

-làm lại những nhiệm vụ bị fail, có nước load lại game:3cool_shame:
    -chảy máu như vậy có thể là chảy máu do bị nhiễm xạ, phải làm hết xạ trước rồi mới cầm máu (chích thuốc, uống vodka),
    -mấy thằng bắn có phải là mặc áo choàng đen, bịt mặt không, nếu phải là ăn cướp í, thắng kia kêu cứu, phải xử nhanh mấy thằng bandit đó mới được...
    Chơi lâu rồi, nhớ có vậy, bro thử xem:5cool_ops:

3. black_and-white

Có khi bọn nó là ăn cớp thật , mình bắn vào 1 thằng thì bọn nó quay sang bắn luôn thằng vừa kêu . Bắn rất nhanh ko cứu kịp, bác có nhiều năm kinh nghiệp có cao kế gì ko . Nan nhân kế chẳng hạn chứ nếu chỉ có bắn nhanh 3 thằng trong 1 giây thì trình mình chưa đủ

4. 25TOLIFE

25TOLIFE You Must Construct Additional Pylons

có ai biét host nào cho down mod k
    vào moddb nó dẫn tới host filefornt down k dc j hết

5. hitman_8182

hitman_8182 Legend of Zelda

Nếu nhớ không lầm thì có các cách sau:
    - Có một thằng nói chuyện với thằng kêu cứu, thằng đó sẽ bắn nó, còn mấy thằng còn lại sẽ bắn mình, nên nhanh chóng hạ cái thằng nói chuyện í.
    -Di chuyển silent và nhanh chóng tới gần tụi nó, lúc tụi nó đang nói chuyện, lấy khẩu mạnh nhất đang có, bắn chính xác vào đầu, tiêu diệt ngay:3cool_shame:
    -Quăng vô giữa 1 trái lựu đạn, tụi nó sẽ co giò chạy, lúc đó bắn ngay, vì cái thằng kêu cứu hình như cũng chạy cong đuôi:2cool_sexy_girl:

Đăng nhập 1 account rùi down trực tiếp trên mod luôn, chứ filefont nó chặn VN rồi, không down được:5cool_ops:

6. conanran12

conanran12 Dragon Quest

Thank các bạn ... mong rằng topic này xôm cho những người mới chơi như mình đến với

stalker khỏi bị mù tịt

7. conanran12

conanran12 Dragon Quest

bán đồ ở đâu trong khi làm nv ta ... trên đường càn quét mình nhặt đựoc bao nhiều shotgun , mp5 , ak . mà không biết chỗ bán

8. quangnamha102

quangnamha102 C O N T R A Lão Làng GVN

Nhớ hồi chơi bản nào ko rõ .Có nhiệm vụ đi lấy khẩu súng tỉa giống M16 về cho thằng tướng của 1 phe. Xài khẩu đó cũng vui phết.

9. quocviet0908

quocviet0908 🍁 Thu Thơ Thẩn 🍁 ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

Fail nhiệm vụ phụ nhiều quá thì 1 load game 2 là đợi 1 thời gian sau coi có gì mới để làm không.
    Chảy máu do bị đạn bắn thì xài băng gạc, phần 1 cơ chế Bleeding khá tởm nên lạng quạng chết lúc nào không hay, còn mất máu do nhiễm phóng xạ thì vodka thẳng tiến.

- Màu vàng không phải là đồng minh, màu vàng là neutral. Màu xanh lá mới là đồng minh. Đoán chắc cậu vừa qua cái map 2 hả? Kệ nó đi, quan tâm làm gì. Đụng vào khéo oan mạng, nên tốt nhất là đợi tụi nó xử xong thằng đó rồi đi qua thôi. Tới gần nó kêu cứu cái đám kia tưởng mình là bạn thằng đó nên nó hốt mình luôn là phải rồi.

10. duegia

duegia Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Các bác ở đây xúi dại quá, việc gì đến nỗi phải quăng lựu giết hết sạch cả đám ấy. Mình đoán là bạn gặp cái đám này khi vừa qua cái map 2 phải ko? Cái thằng kêu cứu là nó đang bị cướp, lúc đấy mình chạy nhanh lại gần, rút lục headshot thằng gần nhất khi thằng kia chưa kêu cứu xong, thằng thứ 2 đang rút súng thì mình nhanh tay headshot nốt, thằng còn lại thì mình với thằng bị cướp kia lấy thịt đè người kiểu gì chẳng được :6cool_beat_shot:

Có điều hình như cứu nó chẳng đc thưởng gì đâu (ngoại chừ đồ loot từ xác mấy thằng kia), nhưng nó lại là thằng sẽ dẫn mình đến tìm gặp thằng chỉ huy của nó gần đấy mở một nhiệm vụ phụ bảo vệ cái "bãi rác" (garbage), nhiệm vụ này khá khoai vì bọn bandit tấn công khá đông (khoảng 8 thằng) cho nên bạn chuẩn bị tinh thần trước đi :2cool_hell_boy:

Mà các bác cho mình hỏi, ở bản CoP sao bọn thương nhân bây giờ nó khó tình khó nết thế? Đồ nào mà độ bền thấp là bọn nó ko thèm mua, nếu quan hệ của mình với bọn nó khá lên thì về sau nó có chịu mua ko nhỉ, chứ thế này kiếm tiền khó quá.

11. quocviet0908

COP thì lựa đồ mà bán thôi, trên 80% (xanh lá) thì mới bán được, 70-80% (xanh lá hơi vàng) đem đi sửa thì kiếm được chút cháo, dưới thì là đồ vứt đi.
    Muốn sửa rẻ bán mắc thì buff cho thằng sửa chữa ở trong tàu, giảm giá được 20%, bán lời được thêm tẹo. Lưu ý làm luôn 1 lần luôn, chứ buff lên, sửa được 1 món rồi lưu lại, load save thì mất effect, phải đợi tận 1 ngày sau mới làm lại được. Sau này show cho lão cây rail gun thì được discount 30% vĩnh viễn thì phải.
    Còn tên trọc sửa chữa ở nhà ga làm quest cho nó cũng được giảm giá 20%, có điều không cần vodka.

Kẹt tiền quá thì bán Artifact cho lão Beard. Tuy nhiên mình chưa bao giờ kẹt tới mức này.
    Muốn tiền nhiều thì đầu game làm cái glitch tiền, 1 phát được mấy chục triệu thì phải, ăn luôn achievement The Wealthy Client. Có điều chơi kiểu này thì hơi chán.
    Nói chung nếu làm giàu trong Fall Out được thì cũng làm giàu trong COP được.
    Có 1 cách farm súng là farm cái đám zombie ở xưởng gỗ (nơi lấy bộ tool cấp 1 hay 2 gì ấy quên rồi), nhưng đừng giết hết, qua map 2 zombie nó sẽ tự động đi lang thang khắp map, vũ khí có condition thường từ 70% trở lên. Nếu lỡ tay giết hết nó ở xưởng gỗ thì coi như bọn nó biệt tích luôn.

Có thêm 1 cách khác là lựa chọn nhân vật cần ám sát trong nhiệm vụ diệt thủ lĩnh của đám Merc, nhưng có điều tới khúc này thì gần hết game rồi.

12. black_and-white

Làm theo bác này được này , dùng súng giảm thanh bản nhanh vào đầu 1 thằng , 2 thằng còn lại bắt đầu bắn . KO cần ngắm bắn như điên vào thằng thứ 2 , giải quết xong xoay thật nhanh súng sang thằng thứ 3 thì thấy nó chết bố nó rồi còn thằng kêu cứu giờ đang đứng khoanh tay ( chảnh chó ) . Xong nó cảm ơn xách đít đi thẳng ko cho ít ngân lượng nào , bố thằng chó .

_ Mình biết mua bán rồi , thế còn sửa chữa giáp với súng ở đâu thế các bác . Cái giáp xịn của mình giờ rách tả tơi còn hơn 40% thôi .
    - Có bác nói truóc khi bán súng thì tháo giảm thanh với ống ngắm , nhưng mình ko tìm thấy chỗ nào tháo phụ kiện cảu súng cả . Chẳng lẽ bán hết thì tiếc quá .
    À còn 1 vấn đề nữa là chỉ số của súng . Có "Dam , rate , accuracy" thì mình biết rồi , còn cái chỉ số Handing nó là cái gì vậy

13. quocviet0908

Phần 1 chưa có chế độ sửa đồ, đồ nào tệ quá đem bán lấy lại ít vốn thôi.
    Phần 1 cũng chưa có mod súng, cho nên không có vụ tháo phụ kiện. Mà mình chơi phần 2 phần 3 phụ kiện gắn kèm lên súng bán vẫn có giá mà, có điều bèo bọt thôi.
    Handling thì hơi khó giải thích, có 2 tác dụng rõ ràng nhất của handling có thể kể đến là:
    - Giúp cho hồng tâm thu nhỏ lại nhanh hơn sau khi thao tác 1 cái gì đó (chạy, nhảy hay bắn), rõ ràng nhất là giữa 1 khẩu handgun và 1 khẩu sniper.
    - Giúp cho tốc độ aim nhanh hơn.

14. black_and-white

Vậy các đồ xin trong phần 1 thì làm thế nào , lăn lôn mãi mới kiếm đc bộ giáp xin hay cây súng ngon thì mặc 1 lần lại vứt đi à .MÌnh có cái áo giáp + 40% các chỉ số ( xin vì đây là đầu game ) giờ thì nó rách tả tơi và chỉ còn công 22% các chỉ số thôi . có thủ thuật nào tái chế sử dụng lại đc ko

15. quocviet0908

Chịu thôi, bởi thế phần 1 khó là ở chỗ đó, xài cũng phải tính toán.
    Đối với mình đồ xịn thì đem đi cất kho, lấy đồ dỏm ra xài cho hư thì thôi, hoặc thay với đám súng của địch. Tới cuối game thì bắt đầu lấy ra xài.
    Mà xịn gì thì xịn, đồ xịn đầu game cũng chỉ là đồ dỏm cuối game thôi. =))
    Bật mí tí nhé:
    - Áo giáp xịn nhì game thì kế map cuối game, áo giáp xịn nhất thì cuối game luôn.
    - Súng sau này có nhiều khẩu bắn rất sướng (phần 1 thì súng NATO là vô đối luôn). Giữa game thì có TRs 301 (Z&M LR300), late game có G36. Headshot cứ gọi là chuẩn không cần chỉnh. :>
    Mấy khẩu súng đầu game cũng chỉ là thứ vứt đi so với súng sau này thôi. :))

Thích biết trước thì wiki là bạn của chúng ta:
    http://stalker.wikia.com/wiki/List_of_weapons

Chỉnh sửa cuối: 12/7/13
  16. black_and-white

Hix nhưng mà nó là đồ xịn nhất mình nhặt đc cho đến lúc này . Mặc giáp tốt nhất mình có rồi mà thỉnh thoảng vẫn lăn ra chết ko kịp ngáp giờ mặc giáp rởm thì , chậc , Bọn đich bắn đau lắm . 3 viên mà ko băng bó kịp là chết chắc
    À mình nhặt đc cái đồ +100% chảy máu có nghĩa nếu mình bị xước mong rô thôi thì nó cũng tự chảy cho đến chết à

Chỉnh sửa cuối: 12/7/13
  17. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

18. DaivyPhuong

DaivyPhuong Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

19. quocviet0908

Bắn nhau thì núp sau cover ấy. Trò này có lean trái phải mà.
    Còn cái effect kia mà có màu đỏ thì...đúng rồi đấy.

20. Eternal Winter

Eternal Winter Legend of Zelda

Lên 2.0 rồi ah, hồi trước down bản 1.0 về giật chết mịa, lại còn crash lên crash xuống nữa X_X

Mà không biết mod này coop được không nhỉ mấy bác ? Chứ chơi 1 mình hoài chán vãi :|