Sacred 2 Ice And Blood-RELOADED

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi nguyenhoanh, 3/11/09.

1. biggam

biggam Youtube Master Race

có ai bị giống mình chưa, giúp mình chỗ này với. Đang chơi bản 2.31 (vì khả năng down và patch tới đó là hết òi), đến đầu chương 3 chỗ cái zak.. gì đó, click chuột vô chỗ nào cũng bị hiện lên cái hộp thoại "do not copy thí game", đại khái nó nói muốn chơi tiếp thì lên trang chủ mua bản quyềnn gì đó nó mới cho chơi tiếp, pó tay.:(>:D<. Giờ lay hoay ko biết làm sao. pro nào làm ơn chỉ giúp

2. darkknight1984

darkknight1984 Donkey Kong

Bạn cố patch lên bản 2.34 thì mình còn crack chuẩn.
    Bây giờ muốn patch lên 2.34 thì bạn phải remove và cài lại game thôi, trừ khi bạn có làm 1 file backup bản 2.31 trc khi cop crack thì đỡ phải cài lại game.!

3. biggam

mình có làm backup trước khi cài, nhưng down bản 2.34 INT UK ko được, link down bản này hỏng rồi down có 1/2 là nó error rồi bác ơi. bác còn cái link 2.34 nào khác cho mình xin đi đi bác darkknight.
    Thanks.

4. darkknight1984

5. biggam

lỗi òi bác darknight ơi, down được, giải nén được nhưng lúc chạy thì báo lỗi òi
    báo vầy nè bác.:

6. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

game này mình mua 3 DVD ngoài tiệm , cài vô up patch lên 2.40 thì nó báo lỗi ở XP , còn ở Vista thì ko mới lạ chứ :-o ở Vista mình cài Ice&Blood , up lên 2.65.1 chơi ngon lành , còn ở XP nó báo lỗi :-w máy mình cài 2 Win luôn cho tiện :P

7. darkknight1984

lạ nhỉ, cái game này tớ cài rất nhẹ nhàng mà, bạn vừa cài lại game ah`? Cái patch đó là up từ bản 2.02 lên thẳng 2.34 đó, ko phải up từ 2.31 lên 2.34 đâu.!

8. biggam

thôi được roài bác ơi, down lung tung rốt cuộc lên trang chủ của nó lấy về lại ok :D.
    Còn cái file trên double click để chạy thì nó hiện ra vậy đó.
    Cám ơn bác nhiều nha.
    @bác cọp: 2.65 mình chưa thử, nhưng mình xài Xp up 1 phát từ 2.02 lên 2.40 vẫn bình thường đó bạn. link mình down patch 2.40 hình như nằm ở tr8 top này thì phải.

9. darkknight1984

Uhm, down trên trang update.sacred2.com. Bạn up lên 2.40, cài iceblood, up tiếp lên 2.65 rồi chép crack, double click vào file Fah trong folder crack là chơi ngon lành, nice work.!

10. tranbalinh

tranbalinh Mr & Ms Pac-Man

game này yêu cầu xài winxp sp3 mà ,tốt nhất là cứ update window lên hoặc cài lại win chơi cho tốt.

11. luxun03

luxun03 C O N T R A

Up phát nào ,ko còn ai chơi trò này nữa ah` ? Bùn bùn chả bik chơi game gì cài lại trò này chơi ,pác nào bik cách tạo server ảo đánh online cho zui :D .

12. tichchu2203

tichchu2203 Youtube Master Race

Tui chỉ thấy Diablo 2, Sacred 1, Sacred 2 là hay nhất thôi. Trong Sacred 2 có 2 con thú cưỡi đẹp nhất là con cọp nanh kiếm và con ngựa lửa. Cũng tội mấy thằng Ascaron, làm game đã đời cuối cùng bị Cracker bẻ khóa cái một mà cũng cám ơn tụi cracker vì nhờ vậy mà mình mới chơi được. Buồn cho RPG đã ko còn được ưu ái trên PC.

13. sega_s3000

sega_s3000 Sonic the Hedgehog

giờ tôi viết cái guide dragon mage thì post vào đâu hả mấy t/y.....................

14. Tiger-tank

vào đây chứ đâu , cho topic xôm tụ tí :>:>:>

15. sega_s3000

vậy có ai tâm huyết muốn làm cùng ko.....mình hơi kém trong cái vụ post hình nên muốn nhờ đại hiệp nào đấy giúp đỡ cái khoản này ~.~

16. Tiger-tank

bác vô trang http://imageshack.us/ , tạo acc rùi up hình từ máy lên , up xong muốn post hình thì cú pháp {spoil}{IMG}direct link{/IMG}{/spoil} . khi đánh thay { bằng [ :)

17. sega_s3000

chụp hình trong game = nút Prnt Scrn thì nó lưu ảnh vào chỗ nào nhỉ....sao mình ấn mãi mà ko thấy nó hiện đường dẫn gì hết thế này :((

18. Marvell

Marvell Persian Prince Lão Làng GVN

Chụp hình bằng Prnt scrn thì alt-tab ra màn hình desktop của windows, mở chương trình Paint của Windows (là cách nhanh nhất) rồi paste vào đó. Sau đó save file dưới dạng *.jpg .

19. sega_s3000

ờ ra là nó ko auto save vào 1 thư mục riêng như mấy game khác........
    về phần guide thì do hiện tại mình vẫn còn 1 số khúc mắc về cái phần upgrade CA without malus....1 số skill dưới tác dụng upgrade đấy thì nuốt rune vào nó ko lên hẳn 1 cấp mà chỉ lên 0,4 cấp/rune....thật sự là mình chưa tìm ra cách để test xem việc lên 0,4 cấp CA/rune này nó lợi-hại ở chỗ nào nữa :(....thôi thì đành giới thiệu 1 vài Bug+Tip+Trick mà mình phát hiện trong khi chơi game....bạn nào có gì hay hơn thì giới thiệu hoặc cảm thấy cái gì thật sự có ích thì cũng lên tiếng để mình còn biết đường mà viết tiếp :))

Đầu tiên là hình ảnh về char Dragon Mage (DM)
    [spoil][​IMG][/spoil]

Cảm nhận đầu tiên về GoD item char này là có quả mũ như bọn siêu nhân Gao vậy...rất là ngầu :))

Trong S2 thì hầu hết các char đều có 3 hướng build: spell--weapon--special(nét riêng của mỗi char)
    và với DM thì hướng special giúp bạn có khả năng hóa rồng(1 kiểu là rồng đất có khả năng cào cấu---kiểu 2 là rồng bay có khả năng phun lửa và húc vào đối phương)

Theo cảm nhận của bản thân thì mấy skill hóa rồng thì ban đầu khỏe thật đấy...có điều skill khi hóa rồng có 2-3 skill thôi nên rất là nhàm chán khi ở lvl cao---chưa kể còn mất khả năng bật buff (mà buff của DM phải nói là quá khủng khiếp =(( )

Hướng build weapon cũng ko phải là ko đc....có điều để chơi đc đường này thì bạn phải là 1 người cực kì kiên trì (phải gõ từng con mà :)) )....cá nhân mình rất khuyến khích bạn nào đủ can đảm chơi cái hướng này cho nó khác người b-)

Và cuối cùng....mage build, hướng này phải nói là siêu mạnh trong vụ clear Mob...lvl lên ầm ầm, one hit kill (silver mode--normal monter), champion monter thì xui lắm là 2 hit.......

Note: nếu bạn có điều kiện chơi PvP thì nên theo hướng dragon vì tranform qua rồng đánh pvp rất thích vì hóa rồng có add dam và hút máu rất là kinh :|.....hướng mage pvp bất lợi hơn chút xíu vì skill ra chậm như rùa và rất dễ né, nhưng bù lại đc cái buff cực khủng :D

Nhiều bạn có lẽ đã thắc mắc buff của Dm có gì mà mình lại đề cao thế, mình cũng xin nói luôn là Dm có 3 buff :
    --Buff tăng chỉ số Int+willpow+HP (nghe bọn trên mạng nói là max lvl 200 thì +11k máu :|)
    --Buff tăng khả năng kháng stun, hiệu ứng..cái này thì đánh mấy con khủng mới thấy đc hiệu quả
    --Buff giúp summon 1 con đệ đánh khá khỏe , máu trâu , giáp dày....nói chung là làm tank tuyệt vời
    Ban đầu bạn chỉ có 2 slot để xài buff nên hãy chọn buff 1-3 trước...sau này tăng skill concer lên lvl 75 thì sẽ đc 3 slot buff....tất nhiên lvl skill buff càng cao thì càng mạnh, tuy nhiên nó lại +rất nhiều % regen skill---> các skill hồi rất lâu...cái này mình sẽ chỉ cách khắc phục sau :P.

p/s: thử gửi bài mà nó ko hiện ảnh lên là sao nhỉ :((
    hix...hình như là do mình save ảnh .png thì phải....ảnh nặng quá nó ko cho load cũng nên @@

Chỉnh sửa cuối: 27/7/10
  20. sega_s3000

đợi khi biết cách post ảnh thì mình sẽ edit lại ảnh sau vậy....giờ guild sẽ là guild chay ko có ảnh các bạn chịu khó vào game tìm hiểu :P
    bây giờ chúng ta tiếp tục tìm hiểu thêm về 1 vài điểm nổi trội ở DM.....

Hướng build mage DM mà mình đang theo là đi theo bảng skill thứ 2 (màu vàng)....2 chiêu đánh chủ lực là Destroy+Gust of wind(bỏ qua chiêu tornado vì tính bị động =.=!)

---2 chiêu Des+GOW phải nói là những chiêu clear mod cực kì hiệu quả và rất mạnh (destroy thì 2 hit chết 1 champion monter, GOW thì thật sự là one hit one kill....con quái duy nhất ăn 2 hit GOW của mình mà vẫn sống sót là con mini boss Mummy @@....tất nhiên là hit thứ 3 là nó nằm mất rồi :( )

Giới thiệu chiêu thức :
    +Destroy : gọi 4 con golem lửa ra tấn công địch, sau khi chạm vào địch golem sẽ phát nổ và deal dam = lực tay trong tooltip (tất nhiên là dam thực phải qua kháng của mon nữa...cái này ta ko đi sâu làm gì cho mệt)..
    mang tiếng là golem lửa nhưng chiêu này lại là dam Phys @@...hình như phải đến 1 lvl hoặc nâng 1 skill nào đấy thì nó mới có second eff là gây fire dam....
    nâng cấp master thì bạn nên nâng theo hướng dam--tăng số lượng---tăng số lượng (như vậy cấp master bạn sẽ có 7 golem với dam khá khủng ^^ )
    cast skill : Dm sẽ nhảy lên summon golem rồi hạ xuống...những monter đứng gần lúc này sẽ bị deal dam = dam CA x (2->7) phụ thuộc mức độ đứng sát với DM....và nếu chỉ có 1 monter thì 7 con golem này lại nhào vào nổ thêm lần nữa----->coi như là dam x 14 :|

+GOW: chiêu này thì phải nói là vừa đẹp, hoành tráng mà deal dam cũng cực mạnh (tất nhiên phải dùng đúng cách mới đc...ko thì nó yếu xìu luôn ;;) )
    chiêu này ban đầu là bắn ra 8 luồng gió hình rồng (có lẽ thế )....có thể nói là giống chiêu hàng long hữu hối bên VLTK 1 nếu như mấy con rồng là màu vàng =))...mỗi 1 luồng gió deal dam 2 lần dam ghi trong tool tip, kèm theo khả năng knock back hoặc stun (quá imba luôn )
    nâng cấp master thì nâng theo hướng: thêm độc sát (gió độc :)) )---tăng radius---lvl cuối thì cái nào cũng tốt....nhưng cứ nhét thêm độc sát vào cho càng mạnh :x
    nếu nâng theo như thế thì bạn đã có thể bắn đc 11 rồng (ko biết có cách nào lên 18 để làm giáng long thập bát chưởng ko nữa =)) )

Tạm thời đến đây đã......bài tiếp theo sẽ giải đáp về khả năng one hit kill của GOW(cái này hi vọng mình sẽ post đc ảnh để minh họa)....các bạn nhớ đón xem ^^