Sacred cùng giúp nhau về nước

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi KnightMaster, 27/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Angelshade

Angelshade Guest

ặc!!Mắng mỏ thì không dám vì bạn nói đúng rùi,nhưng cái này chỉ là vd thui chứ cũng không phải bàn về sims gì như tui có nói là qua topic the sims thảo luận thêm mà ^^
    còn cái máy nhà em ai có hướng giả quyết nào làm ơn post lên đi chư kiểu này thèm sacred chết mất =)) =))

2. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

nè ku cậu chơi sacred được lvl bao nhiu rồi mà nói nó dở hả?nói thiệt tui chơi mới vô cũng thấy nó thường thường nhưng càng về sau càng zui,nhứt là lúc có nhìu đồ xịn+gặp mấy thằng quái vật trâu bò=nó dí chạy như vịt.
    như thế mới gọi là game chứ ai như mấy trò khác,cheat lên rồi ra giết ào ào=>chán lẹ lắm.

1 câu hỏi nữa: ai bít vị trí mấy con rồng trên bảng đồ lớn thì chỉ tui với nhé

3. hadahi

hadahi Legend of Zelda

ừ, trò này mới đầu chơi củng hay hay, nhưng về sau này củng chẳng có gì là hay nửa, chơi riết chán thôi. tui cày đến 7x rồi, giờ nghĩ để chơi mấy game khác, giờ có nhiều game hay quá xá, bỏ uổng lắm. còn về việc tìm rồng thì tui chĩ tìm được 4 chổ à, chổ còn lại là cái nơi mà temple tìm ra đó nhưng tui chưa thấy chổ đó

4. Angel_of_light

Angel_of_light Legend of Zelda

Nói đến dí chạy như vịt tui mới thấy mắc cười . Hôm qua chơi thử trò Fate bị mấy con mob nó dí . Lv 1 leo 1 phát tới tầng 9 lên lv 4 =)) =)) =)) . Bị mấy anh trùm dí chạy như vịt =)) =)) =)) . Hix hôm bữa lại bị lỗi máy phải ngồi Ghost lại >_< . Mới kiếm đc thêm 2 món unique >_< nhưng lại của bộ khác ko phải bộ mình đang mặc đau thế chứ lỵ >_< . Kiếm đc 1 cái Icon ^^ . Ko biết mấy con rồng nằm đâu hết rùi hén . Fire Ball tui lên 1000 dam rùi muốn kiếm 1 bé rồng để test đây :)) :)) :))

P/s Tui thấy chiêu Fire Ball mạnh hơn mấy mũi tên băng của BM đó . Mặc dù hơi bất lợi khi gặp nhiều lính >_<

5. hadahi

hadahi Legend of Zelda

ặc, fire ball mạnh hơn ice shard kìa...hô hô, buồn cười quá đi mất. để tui nói cho biết nhé, con mage cấp 70 của tui dùng ice shard, damage lên đến 10000 rùi đấy cha nội. con mage ông cấp nhiêu rồi hả. càng kể tui càng tự hào về con mage do chính tay mình build, hp nó đến 13000 rồi, đánh đở tốn máu ghê, giờ chỉ cần kiếm đũ bộ đồ sét thôi

6. }{ell-Fire

}{ell-Fire Dragon Quest

Mình thấy ngoài tiệm CD có bán cái đĩa "Sacred Power Pack" gì đó. Cái đĩa này có gì mới ko vậy?

Àh mà mấy bạn vào trang web down mấy bản update của nó xem coi có gì mới ko nhé. Link: http://www.ascaron.com/gb/gb_service/index.html

7. emtraisieunhan

emtraisieunhan Mario & Luigi

tui chi tim duoc cho cua 7 con rong thui , de xem nao
    - 1 con o nhiem vu the camp of undead(khoar -nur)
    - 1 con tim thay khi di doc bo song phia ben trai ban do( goc tren cung)
    - 2 con khi lam nhiem vu cua bon WE( ko nho la nhiem vu gi nua),chi nho rang o do co nhieu con ice elf va cho do o tren cung phia ben trai
    - 2 con tim duoc khi lam nhiem vu 'the element of ancaria '
    con 1 con nua nhung ko danh duoc chi lam nhiem vu thoi

8. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

hohoho
    hôm nay tui mới mua cái sacred UW về,cảm nhận đầu tiên của tui về nó là... cài đặt quá lâu. cái dĩa số 1 tui cho vào máy lúc 3g->5g nó mới đòi dĩa 2,hix hix sau đó lại chờ thêm 40 min nữa.tui cứ tưởng tượng mình đang xài cái máy pen-ti-um 1 chứ!!! :D

nhưng vào được trong game thì phải nói là quá đẹp,ăn đứt cái bảng cũ,tất cả giao diện buồn tẻ của bản đầu được thay = tông màu xanh lá cây cực good.đánh quái vật thì hiển thị được exp ,quest chính thì vẫn màu vàng,nhưng quest phụ thì được thay = màu xanh dương.bảng item và status giờ đây cũng khác.item thì rất chi tiết và cụ thể,nhìu đồ xịn...

nhưng thay đổi đáng giá nhất chính là thêm vào 2 char mới và 1 phần campain mới (underworld campain) gamer giờ đây có thể chơi tiếp cốt truyện dang dở cùng 2 char mới,daemon và drawf.tui khoái nhất con daemon vì khả năng bay như chim của nó(phải học skill),sông suối,hàng rào bây giờ ko còn là vấn đề nữa nhưng vẫn còn cái mỏm núi.về cái khoản này thì thua xa chiêu phase shift của mage. :D

xong phần nhận xét,bây giờ tới câu hỏi:
    con daemon lúc mà tui bay đụng 4 góc bảng đồ thì sao tự nhiên bị mất hình,rồi máu tụt như điên vậy?còn nữa vẫn là câu hỏi muôn thuở:tui muốn chơi theo kiểu càng như gladiator,vậy tui build làm sao?con nhỏ này có bao nhiu cách build vậy?

9. Sid_8X

Sid_8X Youtube Master Race

@AzuReTemple: à cái chuyện bay bị mất máu là tại vì hết thời gian để bay, thay gì rớt xuống chết :D thì nó trừ máu từ từ để bạn tìm chổ có thể đậu được(đất)
    _Daemon có 2 cách build :
    + mele fire damge :
    skill:chủ yếu tang streng
    Weapon Lore: MAX.
    Magic Lore: 1/2 lvl until 100.*
    Meditation: 1/2 lvl until 100.*
    Agility: 1/3 lvl.*
    Concentration: 1/2 lvl.*
    Constituition: 1/2 lvl.
    Sword Lore: 30 points.
    Hell Power: 1/2 lvl until 51.-->tot hon thay = Ảmor
    rune: Tentacles,Infernal Power,Fire Daemon,Soaring Daemon

+ Magic damge: cái này ko đi nên ko biết,để về nhà coi lại
    hình nhu xài cái rune quan trong nhất là Blakzing Disk
    p/s:chà giờ này mới chơi UD à ---> hơi uổng đó
    Sid_8x = Cậu Bé Rồng :cool:

10. Hunter_legend

Hunter_legend Mr & Ms Pac-Man

Các bác chơi Mage đỉnh quá xá.Em chơi mãi mới có 58 thui à! ::(
    Cấu hình máy các bác có đỉnh ko? Em chơi đến vùng nào đông dân là hơi lag rùi!Rõ chán
    À các bác cho em hỏi có bác nào chơi DE level bao nhiêu rùi?

11. Hunter_legend

À mà sao các bác cài game lâu thế. Trưa đi học về, cho đĩa vào cài rùi đi ngủ. Ngủ dậy nó bảo cho đĩa 2, 5 phút sau chơi được luôn. Chỉ mất độ tiếng rưỡi thui à! Riêng cái model.pak máy em cài mất đúng 1 tiếng tròn

12. Hunter_legend

Máy tính xác tay của bố thì làm sao chơi Sacred dc. Máy em card 32 còn hơi phê nữa à! Thế ko bít máy các bác cấu hình bao nhiêu nhỉ?

13. Hunter_legend

Nếu ông chán rùi thì gửi cho tui phần Save của ông đi! :> À! Mà bác chơi con gì vậy? #>:)

14. emtraisieunhan

emtraisieunhan Mario & Luigi

theo tui rune tentacles va infernal ko hieu qua lam, tui hay dung nhu sau :
    -danh bon quai vat binh thuong thi dung poison deamon ( danh mot qua thi quai vat co chay dang troi)
    -rieng chieu fire deamon dung de giet rong thi tuyet vi no cu dung yen tha ho ma bi chay ( ha ha)
    - con chieu blakzing dics thi nen dung o conbo roi goi mot luc ra 20 con(?!) rong co ma vai ---> cha con so con nao ca.
    - rieng do cua con nay nen tin do co chi so 'regenation special move+ #%' ( de hoi nhanh y ma , co loi lam ::) ::) #>:)

15. Angelshade

Angelshade Guest

xin lỗi à!!máy tính làm việc của em đó anh
    cấu hình thì nói rùi đó thui

16. mrgaac

mrgaac Youtube Master Race

trong forum của sacred cũng có mấy cái build cơ bản đó !
    mà bản UW chơi phần campaign ko hay ! tui cài UW rồi chơi Arcania à ! :D
    UW đi 1 chút là hết ! T___T mà lại chả có rồng

17. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

bà con ơi giúp tui hôm nọ mới mua cái Underworld về chơi (lớp 12 bận học quá tranh thủ dịp tết) mà đúng số mình là số con mực mang về cài đến đoạn patch file Models.pak thì chờ lâu ơi là lâu mà ko thấy xong tui tắt máy đi ngủ đến 3 tiếng sau vẫn thấy chưa xong file đó phải chăng là đĩa lỗi hay trò này nó như vậy?
    trả lời nhanh giùm sắp phải đi học rồi

18. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

tui đang chơi con WE công nhận nó mạnh thật đặc biệt là chiêu Multi hit đánh đông rất lợi mà đánh 1 thì bắn 4-5 mũi tên 1 lần delay lại thấp (hiện tại là 2s) mà skill thì nên tăng gì?
    về vụ cài đĩa thì nói luôn máy nhà tui RAM 128 (sắp lên đời) VGA 32
    P/s: tui biết chỗ còn 1 con rồng nữa (ở bản cũ bản mới ko biết có ko) lúc vô CrowdRock Castle (ko biết viết đúng ko) ở chỗ bán ngựa có 1 đường dẫn vô hang đi hết hang đó có 1 cái Portal dẫn ra chỗ có 1 con rồng

19. Angel_of_light

Angel_of_light Legend of Zelda

Cài bản UnderWorld chỉ nặng 1 chỗ thôi . Đó là khúc cài pak . Toàn bộ các pak đều rất nặng nên cài rất lâu ....
    WE tăng chiêu cung bắn ra tên nổ ( quên mất tên tiếng anh rùi , toàn chơi BM lâu lắm ko ghé thăm em WE ...... ) muti hit và chiêu tên truy tìm . Combo mấy cái này lại bắn vô tư luôn . Rồng chết ầm ầm :D :D :D .

P/S : Ram tui tới 256 mà còn delay nè >_< . Delay zữ wá tui chán ko muốn chơi nữa >_< . Chắc phải ngồi Speed Disc lại wá >_<

@ AngelShade :Thế máy ông Card màn hình ra sao . Máy tui chuyên làm đồ họa nên Card mạnh :D nhưng cấu hình ko cao lắm P4 1,2Ghz ( ko đủ chơi Black & White 2 T_T <= niềm mơ ước của tui )

20. mrgaac

mrgaac Youtube Master Race

giới thiệu mọi người trang web này....chuyên về sacred
    http://www.sacred-summit.co.uk
    ở đó có giới thiệu hoàn chỉnh về :
    vị trí các con rồng
    bí mật trong game (có 1 bí mật là tìm 1 bộ set của ai đó....muh tìm hoài ko dc T__T)
    và phần mà tui khoái nhất là nó giới thiệu toàn bộ set của các chả trong game (hình ảnh + opt) chỉ có điều ko biết là đồ ở cấp nào tthui... (chắc là nobidium :P )

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.