Sacred cùng giúp nhau về nước

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi KnightMaster, 27/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. doublesnake

doublesnake Mario & Luigi

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    tất cả chú í nghe tôi nói đây,nhất là mod của forum này:
    cái gã {--<"@@">--}wow này thì biết gì về game đâu
    hắn đi khắp nơi câu bài thôi,forum nào cũng thấy mặt hắn với cái dòng
    trích dẫn nè:http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?p=2800616#post2800616
    http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=167707&page=3&pp=10
    http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?p=2800603#post2800603
    http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?p=2800594#post2800594
    http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?p=2800583#post2800583
    http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?p=2800574#post2800574
    http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?p=2800562#post2800562
    http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?p=2800551#post2800551
    http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?p=2800539#post2800539
    http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?p=2800531#post2800531
    đúng là đi đâu cũng gặp,cái đồ mặt dầy

2. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

=)) =))
    no comments.......
    30 chars 30 chars

3. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

well,hình như lại có người lộn chủ để nữa rồi.nhắc lại ở đây là nơi bàn luận chứ ko phải spam nhé,ai mà spam tui méc mod die hết ráng chịu.
    @tui chơi lại con daemon rồi,đúng là ko có mất cái explore,cũng mừng rồi.con của tui mới lvl 8 à.nhưng tui làm biếng chơi lại lắm rồi.ráng khám phá hết cái sacred đã rồi tính tiếp

4. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Thể loại nè không cho nó lên bảng phong thần đi rồi còn làm nữa,đi đâu cũng gặp cái của nợ nè.

Các bác à,hồi trước em chơi con Dark Elf lên lv 38 rồi lúc đi đến thung lũng của Dark Elf gặp mấy con poisoned troll em giết dễ như chơi,đến khi chơi lại con Seraphim đến lv 45 lận mà gặp mấy con poison troll đó,tụi nó đánh phát nào cũng từ 150 =>200 máu của em,chạy té khói,<---không hiểu nổi,mà trò nè rất buồn cười,hồi mới lv 12 em nhặt được cái gì như Tyregh's steel of thunder,damage có 90-133 ,rồi sau đó khi lv 42 thì cũng nhặt được 1 cái kiếm cùng tên,các dòng y hệt mà damage từ 400-500
    :o :o :o

5. Mp2

Mp2 T.E.T.Я.I.S

Mọi người ơi chỉ giùm em làm cái nhiệm vụ trên vùng băng tuyết của seraphim với(hình như là the patch to the.....gì đóa em cung ko nhớ)...thường như mấy nhiệm vụ cứ đến những nơi mà map chỉ là đựoc nhưng nhiệm vụ này em đến mà chả có monter hay NpC nào để nói chuyện cả ::( ...
    Em đang chơi con Dark elf nhưng ko biết lên chọn đòn combo và skill như thế nào cả....Mà mọi người ơi seo em giết được ba con rồng mà rơi ra toàn đồ lởm vậy ::(

6. olala_mylove

olala_mylove Youtube Master Race

ne` cho tui hoi sao ma` update len UW1.8.2.6 vay
    tui lam theo mot ong day o trong dien dan nay ma khong duoc!!!!
    tuc oi la tuc

7. olala_mylove

olala_mylove Youtube Master Race

choi` oi
    tuong gi` chu co dâmge 400-500 ma cung khoe ah`
    bo tay ong wa' day' danhiphopyd
    tui nghien con WELF LV 69 rui` ma` (weapon :4500-5400; combart art 12000-21940)
    ngoai ra critical+100% (cu' goi la pho` e phe); exp+70%; drawlife+35% higher chance for special item +32%; radius.... day la nguyen 1 bo cua tui no cong cho tung` do'
    ......hihihihihihi

8. Hunter_legend

Hunter_legend Mr & Ms Pac-Man

Nè các bố nghe tui hỏi: cái damage và cái attack khác nhau như thế nào?
    Còn cái resistance và cái combatart khác nhau ra sao?
    tui có mấy cái vũ khí damage cũng cao nhưng tui lại ngại cái attack thấp!

9. Hunter_legend

À mà sao bác Temple con deamon thấp thế mà hỏi tùm lum à?
    Tui lần trước chơi mất con DE 28 vẫn phải chơi lại nè!
    Mà với cái time đó thì tui phải chơi đến 30 rồi khỏi phải hỏi cho mất time.
    Mà sao box này lắm anh em quá zậy. Các bố chơi những con gì khai hết ra đi xem nào!
    (các bố là spammer pro hay sao mà tung spam nghề quá zậy)

10. Hunter_legend

Thế có ai biết hết tất cả các chỗ có rông không?
    Chỉ cho tui với (tui cũng bít dc vài con nhưng mới chỉ gặp con Mortis thui)
    Nhớ hướng dẫn tận nơi nhé (địa điểm)

11. hadahi

hadahi Legend of Zelda

ặc, chơi sacred nhiều thế mà đến mấy thứ con con này củng ko bít..pó tay :-s . damage là sứ sát thương của vủ khí, còn attack là sức tống công của nhân vật. kháng độc, lửa, phòng thủ vật lý.....gọi chung lại là resistance. còn compat art là sức sát thương của các tuyệt chiêu

12. AzuReTemple

nè theo tui spammer chuyên nghiệp là ông đó hunter à,pà mẹ viết gì mà 3 bài cách nhau 3 phút.hay thiệt đó.
    còn con daemon của tui chơi tới đó là tiếc đứt ruột rồi.còn cái vụ xa xi~ phẩm cỡ như các pác thì có lẽ em cày hư luôn cái máy chắc gì kiếm có

13. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Thứ nhất type tiếng việt đi ông ngoại!
    thứ 2 Em có bảo con em mạnh hồi nào,có khoe hồi nào đâu?
    Thứ 3 em mới chơi Sacred được có ngày,có biết gì đâu,với lại em mới lv 42 mà,còn fai nhờ các bác chỉ giáo nhiều,chẳng wa thấy đoạn bí thì hỏi thôi,mà trong trò nè bác nào cho em hỏi mấy cái skill thì cái nào lợi nhất,em thường chọn Dual Wueling và Armor,vậy có ok kô?mà chẳng lẽ không có ai làm được 1 bảng chỉ dẫn build Character cho Sacred nhỉ?
    Rồng hả.1 con rồng lửa ngoài đảo,ra chỗ thành trì của detra...gì gì đó không nhớ tên,nói :D chung là cứ đến cái đoạn lần đầu tiên gặp thằng phản bội thống lĩnh ngai vàng của Valor ý. Ở phía sau thành của nó có 1 cái hang,đi vô đó,cuối hang giết hết pháp sư sẽ có 1 portal mở ra cho mình ra đảo,ra đó và phơ con rồng thôi
    2 cũng là rồng lửa,ở đoạn đi lấy element of fire sẽ gặp 1 con rồng lửa bảo vệ kho tàng.
    3 gặp 2 con rồng tuyết ở vùng đất của elf,lúc đi đến lâu đài sâu trong rừng cây chỗ gặp Valor sống sót sau battle against the orcs.Sẽ có 1 chỗ rẽ đến khu rừng của Wood Elf.Bạn sẽ được nhờ giúp đỡ WE chống lại lũ Ice Elf ở đây,trên đường làm nhiệm vụ sẽ gặp 2 con rồng băng,
    4 có 1 con rồng xanh ở khu Swarm region,gần Mysical Castle.đi lên trên 1 chút,ở khu gần treasure hunter
    5 cũng ở khu đó nhưng mà con rồng nè là rồng vàng nó hiền khô à :hug: mình đi làm quest cho nó :p
    6 ở dưới hang trú ẩn của Dark Eft cũng có 1 con rồng...gì gì đó mầu ghi,bạn sẽ gặp nó khi đi tìm Element of Earch
    7.Ở khu Seraphim lúc đi lấy Element of Air cũng sẽ gặp 1 con nữa.(rồng tuyết)
    8.Có 1 con rồng mầu đồng ở trên sa mạc chỗ gần Shaddar Nur ý,nói chung là cứ kiếm gần cái sa mạc đó,cái gần cái la bàn trên bản đồ World Map nhất ý, sẽ thấy con rồng thôi,
    9.Mí con rồng lí nhí sơ sinh đó cũng là rồng mà ;;)
    Em nhớ thế không biết có đúng không còn bác hunter gì gì đó hỏi vụ khác,hoặc cái khác thì em khỗ rõ.Có gì mong chỉ giáo :-s

14. AzuReTemple

chào bác hiphop.
    cám ơn pác đã chỉ chỗ cho tui bít mấy con rồng,tui chơi game rpg đó giờ toàn đi luyện lvl với đi explore map ko à,ko có đi làm quest nhìu.còn cái vụ chỉ cách build làm sao thì bác có thể vào trang www.sacred-game.com,đây là trang của các fan sacred lập ra,có đủ các thể loại sacred từ trước tới giờ.có luôn các cách build char.hiện tui đang build con daemon của tui theo trên đó.rất khá.mới có lvl 15 mà damage đã gần 350+ thêm cái tentancle nữa thì ko ai là đối thủ của tui hết.

bán cd key guild war.anh em coi dưới chữ kí dùm 1 cái

15. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

ờ thax,tui thì đi làm quest rất nhiều :D dù biết là không có mấy ex nhưng thấy sau mấy lần nó ra toàn đồ xanh với vàng thì sướng nên làm quest hết luôn,hồi trước trên bản đồ toàn mầu xanh lá cây chi chít của mấy cái quest,nhưng giờ hết rồi vì sang phần Underground rồi.Con của tui ít thời gian chơi lắm,vì fai học nữa.Lại còn chơi phần Bronze nên không mấy dzui.lv 50 Seraphim rồi đang băn khoăn không biết chọn gì skill cuối, agility hay là Constitution,ngu nhất là đi chọn riding hồi lv 25 vì cứ nghĩ như Sacred cũ,muốn cưỡi ngựa xịn fai có cái skill đó cao.Em là lính mới có gì các bác chỉ giáo

16. Hunter_legend

Tui mới gặp có 3 con thui (con rồng đầu và 2 con tuyết theo bác bảo thế còn con thứ 2 ở đâu zậy? Bác có thể chỉ rõ hơn không?
    Còn bố Temple như thế là bố không bít rùi , máy tui thường xuyên database error. Thế thấy bị thế là tui back lại rùi send thế nên mới có chỗ có vài bài giống nhau zây chứ.

17. Hunter_legend

Vả lại chẳng qua lúc tôi gửi rùi lại nghĩ ra thêm nên gửi nữa lên đành gửi lên vậy
    Bộ ông muốn tôi mai mới gửi à?
    Mà cái link của ông phê đó là http://www.sacred-game.com/ mới đúng chứ no phải cái gì gì của ông đâu!

18. AzuReTemple

ê thằng cha hunter legend nếu ông muốn viết thếm cái gì mới thì dùng chức năng edit bài viết là được.như thế sẽ kiếm được mp mà ko bị coi là spammer.còn cái trang ông đưa với của tui nó khác nhau chỗ nào?thêm 2 cái "xẹt" à? X-( rõ đúng là spammer mà còn la um sùm.

@con daemon của tui lvl 20 rồi.có anh em nào muốn đánh chung ko?tụi mình lập 1 cái mạng sacred trên hamachi đi,sau đó cùng nhau trau đổi đồ đạc,làm quest chung cho vui nhé.

bán cd key guild war.anh em coi dưới chữ kí dùm 1 cái.hiện nay vì anh em ủng hộ nên chỉ còn 5 cái cd-key.mọi người nhanh chân lên :D
    @hamachi các pác có thể down bên box warcraft,chọn cái bảng 1.0.0.4 á nha

19. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Đơn giản là hồi trước hunter legend mới chỉ là junior member nên chưa có chức năng edit,khi nào post được 50 bài thì mới có chức năng đó và theo như theo tôi thấy thì ổng ý có chức năng đó rồi.Cho em hỏi cái skill agility nó bảo là tăng attack và defense mà em chọn xong thấy đánh vẫn thế??có ai giải thích giùm được không

Tiện thể để câu thêm tí mp :D em xin mạn phép dịch cái truyền thuyết của Ancaria,cho mọi người coi cho dzui,bác nào dịch mất rồi thì thôi bỏ qua nhé. :hug:
    Phần 1:The creation of the world,khởi nguồn thế giới

Ngay từ đầu ,tất cả đều chỉ là một sự hỗn độn!Thế giới bao trùm bởi bóng tối,sự sợ hãi và khiếp đảm (nghe giống cổ tích quá!).Nhưng sau đó những vị thần xuất hiện từ trong bóng tối và đánh trả những ma quỷ của bóng tối,những vị thần trục xuất những con quỷ và mang ánh sáng đến những nơi chưa có gì.
    Tuy nhiên,những con quỷ đã nổi giận đến khiếp đảm với những vị thần và quyết tìm cho ra con đường dẫn đến những vùng đất phì nhiêu mà những vị thần đã tạo ra.
    Cuộc sống nở rộ ra trăm ngàn nơi khi những vị thần cấy hạt giống của cuộc sống.Nhưng ngay sau đó,chết chóc đã bao trùm những mầy cây cuộc sống đó khi những con quỷ của thế giới ngầm thành công khi phá vỡ xứ sở thần tiên đó.
    Do đó,bị mất chính máu của họ (đoạn nè không hiểu mấy),những vị thần tạo ra trái tim Ancaria để hợp nhất tất cả những sinh vật đang sống và niêm phong những đồng bằng.Nước,lửa,đất,không khí và không gian bay vào chiếc worldstone này,tất cả đều là khởi nguồn của sự sống.
    Những con quỷ nổi cơn thịnh nộ với những vị thần,những kẻ đã trục xuất chúng và chúng tìm kiếm để nắm giữ được chiếc Worldstone.Tuy nhiên,tất cả những con đường dẫn tới thế giới mortal(loài người) đã bị cắt.Nhưng thâm hiểm hơn,chúng mang đến sự không tin tưởng,nghèo nàn,đói khái và bệnh dịch đến cho những tạo vật của những vị thần và nhét đầy trái tim con người những thèm muốn của chiến tranh,sự hủy diệt và sự ao ước có được sức mạnh vô tận
    dịch hơi bậy tí có gì nương tay

20. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Phần 2:The Seraphim Army,đội quân của những thiên thần tối cao.
    Khi những con chúa quỷ đã thực sự ném những tạo vật siêu phàm vào trong sự hỗn độn và những phù thủy của bóng tối đã biết dùng máu của những con người ngây thơ(hehe) để hóa giải những cánh cổng của địa ngục.ma quỷ tràn vào thế giới như nước lũ từng đợt.Trong cuộc chiến cuối cùng của sự vĩnh hằng,những vị thần đã dần dần bị đẩy lùi và trái tim ancaria đã ở trong nguy cơ rơi vào tay của chúa quỷ.Bất ngờ,Sophja,nữ thần chiến tranh xuất hiện và hi sinh bản thân khi giáp mặt và ngã vào bàn tay của Worganar,kẻ mạnh nhất trong số những con quỷ.Tuy nhiên,khi Worganar vui mừng,tin rằng trái tim của thế giới sẽ ở trong vòng tay của hắn,thì từ những giọt máu của Sophja mọc lên những chiến binh mới:Seraphim,những Seraphim dùng phép thuật siêu phàm của họ để giết Worganar và những kẻ tùy tùng rồi đẩy lui những con quỷ xuống dưới địa ngục nơi chúng đã đến.Và sau đó,như hòa bình cuối cùng đã xuất hiện trong tay,những Seraphim bị bắt buộc vào nhiệm vụ bảo vệ Golden Heart.Họ đập nó thành 5 mảnh và giấu vào những nơi xa xôi nhất của vương quốc.
    Tuy nhiên,được chúc phúc bằng sức mạnh của thiên đường và sự siêu phàm trong chiến đấu,những Seraphim trở nên kiêu căng và ngạo mạn.Bằng việc tách rời nhau ra,họ đã sao nhãng việc bảo vệ 5 yếu tố của trái tim,Và cuối cùng những yếu tố nè bị phát hiện và bị đánh cắp bởi những Dark Elf,những kẻ có dòng dõi xấu xa với quyền lực mạnh mẽ.
    (to be continued)
    To hunter legend:
    Bác cứ làm đến nhiệm vụ tìm 5 cái elements of Ancaria thì tự khắc nó sẽ ra mấy con rồng thôi,:D trong lúc đi tìm cái element của lửa ở vùng đất núi lửa ngùn ngụt ý,thể nào bác cũng sẽ gặp con rồng lửa thứ 2.Còn con rồng vàng và con rồng xanh lá cây thì bác đên cái vùng đất mầu ghi ở bên trái World Map ý,muốn đến đó thì đi ngược lên phía trên,đi qua khi thung lũng Zghutang Zar của Dark Elf rồi đi xuống,sẽ đến nơi cần đến.Con rồng mầu ghi thì bác tìm ở trong lòng đất nơi bác đi tìm cái Element of Water,tên nông dân sẽ bắt bạn đi qua 1 cái entrange ,bác đi hết cái lòng đất đi thì nó rút nước trong cái hồ cho bạn lấy element of water,cứ search cái lòng đất kĩ 1 tí,thể nào cũng gặp con rồng đó.Cứ thế đã,nếu không ra chỉ típ :p nhưng em chỉ sợ bác dùng bản Sacred thường hoặc Plus thì có thể là không thể như em nói được.(có thể không có mấy con rồng kia luôn vì em đang chơi S:U mà).Hồi trước có chơi Sacred thường nhưng mà không nhớ nó có thế nè không

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.