Sacred cùng giúp nhau về nước

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi KnightMaster, 27/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Mp2

Mp2 T.E.T.Я.I.S

Em đang chơi con DE.....ai làm em chỉ em cách làm nhiệm vụ chính trên vùng đất băng tuyết với......Em có hỏi khá lâu roài nhưng vẫn chưa có ai cha lời giùm cả.......mà các anh ơi sao em nhặt được đến bảy cái set item rồi nhưng mà toàn là bahamut bond vậy...... ::(

2. ChaosLegend

ChaosLegend Mario & Luigi

hic hic sao tôi chơi trò này bị lỗi vậy hỏi hoài hem ai trả lời cả máy tôi Petium4 lận dù đã mua 3 bộ CD của trò này về cài lại rùi nhưng vẫn thế nó hay đứng game vào lúc mở bản đồ (lúc nhấn TAB hoặc là nhấn M đó) là đứng ngay chán wa'

3. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

thì nó ko phải là set của ông thì ông ko xài được chứ sao nữa?tui chơi con daemon nè,mới vô là lượm được cái braclet pandora set rồi,hoho mạnh kinh luôn đó,mà hình như đồ set cái nào cũng full soc hết phải ko?cái món pandora đó hình như có 5 lỗ thì phải.ép ngọc hơi bị phê.

còn cái vụ đánh muttiplayer trên hamachi tui đề nghị,có anh em nào hưởng ứng ko vậy?lên tiếng dùm cái

bán cd key guild war.anh em coi dưới chữ kí dùm 1 cái.hiện nay vì anh em ủng hộ nên chỉ còn 5 cái cd-key.mọi người nhanh chân lên

4. Mp2

Mp2 T.E.T.Я.I.S

đâu có phải cái set nào cũng full soc đâu anh.....làm ơn chỉ dùm em cách làm nhiệm vụ trên vùng băng tuyết đi......... =((

5. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

vùng băng tuyết ở khu Seraphim ý hả.Bạn đến chỗ Shakura Warriors.(chỗ thằng Wilbur chết ý) rẽ phải đi qua sông sẽ thấy chỗ lở tuyết đã được clear và bạn bước vào vùng đất băng giá.Ở đây bạn đi lên chỗ có mấy thằng giant tuyết đang tất công các nữ phù thủy,kill chúng và bước vào cái lâu đài của Seraphim.Sau đó bạn đi rẽ về bên phải sẽ đi đến được 1 khu Library.Xuông đó tìm thông tin về SHakkara Demon.Sau đó bạn quay lại lấy Element of Air.Quay lại lâu đài tuyết(chỗ đó toàn Golbin tuyết) di thằng lên trên bên phải.Bạn sẽ thấy 1 chỗ bị bọn Giant phá vỡ đi vô đó và kiếm element of Air

6. Mp2

Mp2 T.E.T.Я.I.S

Cuối cùng cũng có người trả lời giùm mình....cảm ơn danhiphopyd nhé.....bạn co the cho mình biết giết bọn nào thì được nhiều EXP va item xin ko...con của mình bây giờ mới có +10%EXP và 10%special item....mà chơi ở cấp gold mà sao rơi toàn đồ lởm

7. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

cái vụ về chuyện build character thì hehe :D xin cho wa'.Chỉ biết nhớ đường thía thôi chứ biết gì về build nhân vật đâu,vả lại em mới chơi Bronze thôi,có biết dek gì đâu,theo kinh nghiệm thì làm mấy cái quest rởm (quest ngoài line) sẽ được thưởng đồ,có lúc thì đồ rởm ,nhưng nếu có đồ xịn thì chắc chắn là đồ set item xịn nhất nhì.Hoặc đánh mí con trùm thì đương nhiên là ra nhìu đồ roài :D

8. Mp2

Mp2 T.E.T.Я.I.S

heeeeeeeeeee...cũng không lên hy vọng làm quest sẽ được đồ ngon....Đến như mình giết rồng từ bronze->gold (mỗi bản 3 con)....mà ra toàn đồ trắng ko op ::( .....Chán vãi...... ai biết cách build con DE thì chỉ dùm em.....Mà mọi người ơi em đang chơi bản sacred 1.02 vậy bây giờ muốn update lên bản plus thì cần cài lần lượt những bản nào????và có thể down ở đâu?????

9. emtraisieunhan

emtraisieunhan Mario & Luigi

thuc ra cung khong han nhu vay, van co mot so quest ra do xin ,chang qua la ban ko de y thoi, toi biet co 10 quet ra toan do ngon khong ha,
    con ban bao giet rong ma ko ra do gi a,nham roi ,ban khong chiu chan thi lay dau ra do xin ,lan dau tien chi cho ra do lom thoi ,chan khoang 3,4,5 lan the nao cung ra do Set,hoac unique .Va cung luu y voi bac la em tim duoc 8 con rong co ,khong phai chi co 3 con rong nhu bac noi dau.
    To azure tempe : toi cung choi Deamon va cung phai cong nhan la bo Pandora la bo manh nhat cua con do nhung cac mon do cua bo ay chi co 2,3 socket thoi ,lay day ra 5 socket nhu bac noi , chac co chuyen gi nham lan o day ::) bac choi con Deamon len lv may roi , nhat duoc nhieu set khong ,bac co nhat duoc cai darckick 'protection ko ,neu co bac chup anh cho em xem voi( vi em ko choi con nay nua nhung van to mo xem cai do la gi, bo Darckick em nhat con thieu moi cai do thoi) ::)
    note : vua doc bai cua bac danhiphop va em thay neu nhu bac ay noi dung thi so rong o ban UW phai len toi con so 10 con , vi co may con em tim duoc o cho khac chu ko phai cho ma bac danhiphop noi-----> chan thoi

10. Hunter_legend

Hunter_legend Mr & Ms Pac-Man

Nè nhà mấy bác ADSL hay sao mà rủ nhau chơi Multi vậy.
    Nhà tui dialup lên mạng chán lắm. mà có ai chơi DE ko vậy ?
    Tui có 1 con 53, theo tui con DE nên tăng WeaponLore, Duelwelding, Armor.
    Tui lúc trước nhầm tăng Agi cao quá bây giờ lại phải hì hục ngồi build lại.
    Mà có ai nhặt hết dc các bộ xịn của DE chưa vậy. Tui thấy bộ nào cũng mạnh nhưng lên level cao nhặt dc mới xin, chứ lúc level thấp nhặt cũng bằng thừa lên level cao là bỏ xó.
    mà tui nhặt dc mỗi bộ vài cái, có mỗi cái bahamut là nhìu nhất :thiếu mỗi cái áo với giáp tay thui.

11. Hunter_legend

Đó bác Temple thấy chưa? Tui lúc đó vẫn là lính mới, chưa có chức năng edit đâu.:hug: thế bác Temple làm thành viên từ tháng 12 -2005 thế mà đã có những 387 bài rùi (tính đến ngày 22/2/2006) thế đó tui thấy bác cũng là spammer đó sao cứ suy bụng ta ra bụng người thí?

12. AzuReTemple

con daemon của tui dạo này lvl mới có 16 à,dạo này lo ngồi chát ko có cày nhìu được.tui chỉ mới nhặt được 1 món trong bộ pandora thui à,5 sóc là đúng rồi,tui có nói láo làm gì đâu?ko tin thì mai tui chụp hình cho xem,hôm nay ko có rảnh.
    còn cái vụ đánh mutiplayer có ai tham gia ko?tui đề nghị ngay bây giờ hãy đăng kí đi là vừa :D sau đó sẽ hướng dẫn sau.

@còn cái món dark gì đó tui ko bít,tại chưa có nhặt được.tui chơi chỉ nhặt được 1 cái sừng thui à,ko bít nó để làm gì nữa?có ai chỉ dùm ko :>

bán cd key guild war.anh em coi dưới chữ kí dùm 1 cái.hiện nay vì anh em ủng hộ nên chỉ còn 5 cái cd-key.mọi người nhanh chân lên

13. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

vụ đánh multiplier thì em không rành mấy nhưng mà có thì sẽ sẵn sàng tham gia cho dzui (dù yếu như sên :D)

không có bác nào comment gì cả nên em tiếp tục với Mythology của Sacred hehe :
    Phần III :Những seraphim của thực tại
    Loài Elf,giống nòi tự hào nhất trong những sinh vật siêu phàm,đã chiến đấu chống lại những người anh em đói khát quyền lực của họ :Dark Elf.Tuy nhiên,loài dark elf giờ đã có trong tay những yếu tố ma thuật,dùng máu,lửa và bệnh dịch để lấn lát dòng họ Elf hoàng tộc.
    1 lần cho mãi mãi,những vị thần gửi đội quân thiên thần tối cao (seraphim),để chặn dark elf .Tuy nhiên,sức mạnh của những yếu tố ma thuật đã bao trùm cả Ancaria.Những công chúa của Matriarchy của Dark Elf đã quét sạch lực lượng seraphim,chỉ còn 1 số ít sống sót.
    Sự cứu tinh của loài người cuối cùng không fai là Seraphim mà lại là những người lùn của Gnarlingen,sau nè là thành trì Dwarf của Gnarlstat.Được trang bị với những cây rìu sắc bén,những chiến binh đáng tự hào nè đã đột phá vào hàng ngũ của Dark Elf và đẩy lùi chúng.Trong suốt cuộc chiến,3 yếu tố còn lại của 5 yếu tố đã được bảo vệ và mang về nơi an toàn.
    THật đáng tiêc,những Seraphim đã bị hủy diện,không có quân đội,chỉ còn vài người bảo vệ ánh sáng,và quay trở lại giống nòi thần thánh rồi cống hiến bản thân cho sự nghiệp bảo vệ cái tốt

14. Hunter_legend

Nhà các bác sướng thiệt .Nhà tui dialup lên mạng siêu lâu.
    Các bác toàn ADSL cả. Vậy các bác định chơi bao giờ để em còn lo liệu? :-s

15. Hunter_legend

Bác Temple ơi.Bác thử nói rõ xem cái đó cái chi để em còn bít chớ.
    À mà có ai đang chơi DarkElf & BMage hông zậy?
    Bác hiphop ơi. Nếu cần bác để em dịch cho 1 ít.
    Để bác dịch 1 mình em thấy đau xót zô cùng =)) (Để em dịch còn kiếm ít MP chứ nào)

16. DANGTIEUPHUNG

DANGTIEUPHUNG Youtube Master Race

Tui chơi đến chỗ có mấy hòn đảo ở dưới cùng,có nhiệm vụ là "Island Volcano",tui ko bít làm cách nào để chơi típ,làm ơn chỉ giùm với.

17. AzuReTemple

nghe cái giọng điệu dịch là tui bít ngay dùng cái Evtran rồi,đúng ko?cái này dịch xong nghe như là nhóc mẫu giáo tập nói vậy.:D
    còn hunter à,cái mà tui nói là phần mềm hamachi ,bác có thể tìm bên box warcraft.anh em trong box thường dùng cái này để thách đấu nhau.khi xài thì nó sẽ có biểu hiện như là chơi on lan vậy.tui xài ver 1.0.0.4 để chơi.ai thích thì lên tiếng để tui chuẩn bị 1 server cho anh em sacred.

@lưu ý nhỏ:cái hamachi này muốn chơi chung thì game muốn chơi phải cùng phiên bảng.nếu ai chơi sacred thường thì tui khuyên nên up lên bảng UW luôn đi,xài cái của uk cho nó thống nhất với nhau.

tất cả các con trong sacred tui thử hết rồi(còn thằng gla và vampires thì chưa)nhưng theo tui thì trâu bò trong các trận 1 vs nhìu đó chính là daemon,típ theo là BM.còn các char kia thì dễ chạy nhất là DE vì có cái trap khá lợi hại.cả con WE với đòn hit and run "chùm" trong các trận 1v1.cuối cùng là chú BM "đánh chậm là chít,nó ko die là mình die"

18. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Trời ơi ,tui tự dịch đóa,tiếng anh còi nên dịch vớ vẩn thía thôi,thông cảm,hix hix.À bác nào cho hỏi lv 50 bước vô silver chơi có muộn quá không và giữa 3 skill nè chọn skill nè :skill contitustion (không nhớ chỉ biết cái skill tăng máu) agility và parry (em chơi Seraphim chiến lv 50)
    tiếp tục dịch
    Vương quốc của Aarnum I
    Một ngàn năm trước(tính từ thời điểm diễn ra sacred)Sophia,Công chúa,người bảo vệ những tu viện vững chắc,nơi ở của những Seraphim đã rời bỏ tu viện ở Icecreek Dale để đến với người con trai của bà,Aarnum I
    Aarnum,một con người tự do và mạnh mẽ lớn lên trong 1 thế giới mà Orcs và Dark Elf sử dụng luật sát sinh để thống trị những mạnh đất và nô dịch hóa con người.
    Tuy nhiên,những Seraphim-đang yếu đi về số lượng-lại không đáp lại lời mời giúp đỡ của Aarnum.Aarnum chạy tới thành trì Tyr-Fasul nằm sâu trong rừng rậm tận mảnh đất của loài Elves và tập trung được một đội quân với những chiến binh và hiện sĩ lang thang.
    Aarnum thừa kế sức mạnh của Sophia,và sự giúp đỡ của những binh doàn và những người lùn của Gnarlstat,ông ta đã tập hợp được 1 đội quân hùng mạnh và đánh chiến được thành Mhurag-Nar từ tay Dark Elves ngay tại chính những đồng bằng phì nhiêu của Ancarian.Aarnum đổi tên thành BraveRock,áp đặt quyên lực của ông như một vì vua vĩ đại và từ trôi mọi trách nhiệm hoặc nghĩa vụ của Seraphim trong vương quốc của ông.Con Trai của ông,Aarnum II đã mở rộng biên giới cũng như quyền lực của vương quốc với những quả đấm thép.Những hiệp sĩ,kẻ côn đồ,những băng nhóm du côn,chặn những con đường hòng tìm diệt Dark Elf,Orcs và Ogres

19. Mp2

Mp2 T.E.T.Я.I.S

mình nghĩ là chắc cũng không muộn lắm đâu......Mình chuyển sang chơi silver khi mới level 31 còn sang gold khi 41.....hậu quả chắc ai cũng biết roài;))....Bơm máu liên tuc và chết liên tọi.......

20. Hunter_legend

Nè bác hiphop ơi có tài liệu bác pm cho em đi.
    Để em còn dịch zới chớ. Chứ bác dịch 1 mình em ngại lắm
    À mà có ai nhặt dc hết các bộ áo của DE chưa?
    Nếu có thì chia sẻ cho anh em với(tui nhặt dc tum` lum lắm)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.