Sacred cùng giúp nhau về nước

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi KnightMaster, 27/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Hề hề,tài liệu gì,chẳng qua vô cái trang Sacred The Game mà mấy bác cho em.Em nhảo vô có thấy mấy cái World of Ancaria thế là nhảy vô dịch thôi,bác hunter thích thì vô đấy dịch cùng cho dzui :D .Ặc ặc,31 đã qua rồi à.Tui ngại qua phần mới lắm,thứ nhất là ghét chơi lại ,thứ 2 là fai làm quest lại hix hix không biết gold and silver thì có rơi được nhiều đồ vàng và đồ setitem không.Mà cũng chưa có ai trả lời em xem armor, constitution với parry cái nèo lợi hơn nhỉ
    ???????
    :-/ :-/ :-/ :-/
    Phần 5: Biển Máu
    Morgast,đứa con thứ 2 của Aarnum I,là 1 kẻ thô bạo,hắn tiếp tục sự khủng bố và bạo hành với cả những phù thủy cũng như những người hát rong và những kẻ không gia đình.Ở giữa thủ đô BraveRock và những tu viện,hắn cho xây dựng thành Thundercliff,sau nè đổi tên là Crow's Cliff.Sở dĩ thế là vì nơi đây tụ tập hàng ngàn con quạ đậu bên những bộ xương lủng lẳng treo dọc quanh những đại lộ và trên những giá treo cổ,dàn giáo,những bãi tha ma khắp từ thủ đô cho đến đó.
    Trong khi đó,Dark Elves lại đang âm mưu một sự trả thù tàn nhẫn.Bằng thuốc độc và sự gian sảo,chúng thâm nhập lên phía Bắc.Bằng những đường hầm thông đến Gnarlstat,chúng đã tiêu diệt hoàn toàn Dwarven.Không có lấy nổi một người lùn,đàn ông,đàn bà,hay trẻ con sống sót sau cuộc thảm sát.Cố thủ trong thành,Dark Elves xây dựng thành Zhurag-Nar mà nền là những tàn tích của Gnarlstat.Từ đó,chúng chiếm hẳn đồng bằng Đông Bắc của Ancaria

2. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Thía là thía nèo hả bác Mod,em viết dài mỏi hết cả tay,rồi ấn post thì nó process xong nhưng không thấy bài em đâu cả?rồi post thêm bài nữa thì thấy luôn :o :o pó tay thiệt

3. Hunter_legend

Hunter_legend Mr & Ms Pac-Man

Chắc tại bác mod thấy bố hiphop dịch nhìu quá
    không cho anh em dịch zới nên bác mod xóa bài đi đó (hihi)

4. chuatesonlam

chuatesonlam Youtube Master Race

sacred underworld cài khó wa, nhờ chỉ giùm.

5. Hunter_legend

Nè các bồ ui. Tui bít tại sao có nhìu máy không chơi dc Sacred rui` (cứ load là bị thoát ra)
    Chẳng qua tại các bồ đó trong lúc cóp crack ko cóp file fmod.dll nằm trong thư mục crack đó
    Bạn tui ko cóp fmod.dll bị thoát ra, lúc sau tui bảo cóp thêm fmod.dll là chơi dc ngay!

6. hadahi

hadahi Legend of Zelda

hix, mẹ ơi. mới mua sacred U về, cài vào đầy đủ. chép crack xong suôi nhưng mà bật vào ko được, click vào biểu tượng nhưng mà màn hình vẩn bình thường, ko có gì thay đổi. bác nào biết chỉ dùm với

7. DANGTIEUPHUNG

DANGTIEUPHUNG Youtube Master Race

tui đang chơi Sacred UW,tui chơi đến Silver thì có chỗ ở vùng đảo dưới cùng của bản đồ đó,nó có nhiệm vụ "Island Volcano" ma tui ko bít cách đi típ,ai cchir giùm tui nhanh nhanh dzới.

8. Hunter_legend

Máy bác hadahi chắc phê roài. Máy em chơi ngon à! Chắc bác chép thiếu crack hay là chép nhầm vô thư mục Sacred cũ rùi. Máy em cài đợi 1 tiếng rưỡi rùi vố chơi dc ngay chỉ có điều là không update dc bản 1.8.44 thui à!
    Bác khó chỗ nào vậy?Có phải là lúc cài đợi lâu quá không?
    Nếu có thì cố mà đợi (nhanh thì 1h30',chậm thì 3,4 tiếng là chuyện thường! :cool:

9. hadahi

hadahi Legend of Zelda

huhu, thế sacred U có tổng cộng nhiêu cd thế, tui mua có 2cd, cài đặt độ nửa tiếng thôi. cài xong chép crack đấy đũ nhưng game ko chạy được

10. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

theo tui thì muốn chơi được ngon thì ngoài cấu hình tối thiểu ra thì card đồ họa phải là
    card onboard hoặc là card từ fx5200+ trở lên là ngon.tuyệt đối ko chơi với mx series vì trò này nó chảnh như thế.thà chơi với onboard chứ ko chơi với mx. :D anh em liệu đường mà cài nhé.
    @ theo tui thì pro trên trang sacred chơi con nào thì họ cũng chọn agility,contistution thui à.mấy cái kia chỉ là .... nhãm.nếu ông thích máu trâu thì đầu tư vào streng.bảo đảm sau lvl 50 máu sẽ là 6000+.trong trường hợp của ông thì nên chơi vào constitution là ổn.ko được thì vào sacred-game.com mà coi chỉ dẫn cho chính xác.

cd key giá mới,anh em coi dưới chữ kí nhé

11. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Em cũng muốn mua cái CD key của bác lắm hehe .Chỉ có điều em không ở VN nên kô có điều kiện.Định lên mạng mua thì chưa đủ tuổi.:D
    Thía hả.OK nghĩa là Parry có vẻ không được chuộng hử.Tuy nhiên tui đang lưỡng lự không biết chơi típ con Sera hay là đổi sang Dark Elf chơi đây.Hồi trước chơi DE chơi quen rồi.Có cái chiêu ném khói xanh ra chúng nó dừng lại hết mình chỉ việc bung thui.
    @Hunter:Hix hix em nói rồi mà bác.Link nè,bác cùng dịch đi cũng được thui mừ.
    http://eng.sacred-game.com/mythologie.php?seite=1
    Phần VI: Những sa mạc hoang vu.
    Loài Orcs,những kẻ một thời đã từng có mặt trên tất cả những mảnh đất của Ancaria nay đã bị đẩy xa ra phía Đông và phía Nam.Trong khi,chúng bị bắt làm nô lệ hoặc giết bởi Dark Elves ở phía Đông,thì phần còn lại bị đánh tan tác bởi những binh đoàn tinh nhuệ của con người tới tận vùng đất hoang vu cằn cỗi Khorad-Nur để trở thành 1 trong số những sự sống hiếm hoi tại đây.
    Tuy nhiên,loài Orcs đã bị chai cứng bởi hoàn cảnh khắc nghiệt.Quân đội được phát triển,sự tôn sùng chiến binh và những binh đoàn tinh nhuệ đã trở thành yếu tố thống trị trong cuộc sống của loài Orc.Ngược lại,phong cách lịnh sự nhã nhặn của tầng lớp quý phái lại được phổ biến trong vương quốc loài người.Loài Orcs sớm học được cách để tồn tại trong sa mạc và bắt đầu sản xuất áo giáp,và vũ khí trong những lò rèn tận trên những ngọn núi cao và trong những làng mạc xa xôi.Trong nhiều thế kỉ tiếp theo,phía nam của vương quốc Aarnum phải chịu sự cai quản của loài Orcs.Sức mạnh đang dần tăng lên của loài Orcs đã lôi cuốn những sinh vật cùng huyết thống.Orges,Golbin,và Troll đã gia nhập quân đoàn Orcs
    The Desert Wastelands
    he Orcs, who once populated all the plains of Ancaria, are driven away to the east and south. While they are either enslaved or killed by the Dark Elves in the east, those hordes of Orcs dispersed by the royal troops to the barren wasteland of Khorad-Nur in the south manage to eke out a miserable existence there.
    However, the Orcs are hardened by these harsh conditions. The hordes develop warrior cults and brute force becomes the ruling factor in the demanding life of an Orc. In contrast, courtly customs are introduced to the houses of the nobility in the Kingdom.
    The Orcs soon learn to survive in the wastelands and start producing armor and weapons in the forges of their villages and mountain settlements.
    In the centuries that follow, the south of the Kingdom is subjected to continuous raids by the Orcs, whose increasing power is attracting other greedy creatures: Ogres, Goblins and Trolls willingly join the Orc troops.

12. Hunter_legend

Hóa ra bác hiphop ở nước ngoài! Ở đâu zậy, để nếu đi du học thì anh em gặp cho vui!
    Thế bác dịch đến phần 6 rùi à? Nếu zậy để tui dịch nốt phần 8 & 9 Bác dịch phần 7 đi!
    Ặc dịch khó quá trời !

13. AzuReTemple

đề nghị anh em dịch thì cũng tốt thui,nhưng theo tui sau mỗi bài dịch xong thì nên nhóm nó lại = 1 tập tin word,trong đó có chứa khoảng 5,6 phần gì đó.dịch cho liền lạc,tìm từng cái hơi mệt đóa.
    @hiphop:ko sao đâu,bác ko mua nhưng có thể giúp anh em = cách đi quảng cáo dùm tui ở các topic khác là ok.

14. emtraisieunhan

emtraisieunhan Mario & Luigi

xin nói lại với bác azure tempe la trong sacred theo tôi biết đồ có 4 socket là cao nhất rồi, làm gì có đồ 5 socket , mà tui cũng chơi Daemon đến lv 6x rồi ,bộ pandora tui nhặt được hết rồi nhưng không có đồ nào 5 socket cả .
    tui vừa chơi con DE nhưng thấy khó quá , có bác nào đã từng chơi qua cho tôi biết con đó đòn nào manh để tôi theo , trên mấy trang trước tôi thấy các bác toàn bảo cònusion mạnh nhưng tôi thấy đòn này có tác dụng gì đâu ,còn các đòn trap của con nay đều là đồ vô dụngc ả ( nếu tôi nói sai xin được lượng thứ)

15. AzuReTemple

trời ơi là trời.tui nói láo các pác làm gì?cho sướng cái miệng à?ko tin pác cứ vào trang chủ của sacred mà coi bọn nó giới thiệu bộ soc của daemon.coi vừa ghiền vừa nói rõ là có 5 sóc mới hết ga.nếu ko thì làm gì có những bộ đồ + 100% exp hay + 100% draw life đượ chứ?

16. Hunter_legend

Nếu thế bác AzureTemple thử share phần save cho anh em tham khảo.
    Chớ nói xuông thì ai tin.
    À mà còn cái vụ dịch mấy cái mythology của Sắc rét thì các bác dịch hộ em.
    Chớ em dịch gần xong phần 8 rùi nhưng bận học nên ko dịch tiếp được.
    Mong các bác thông cảm!
    Bác nào có thời gian thì dịch giúp anh em với.
    For emtraisieunhan :Bác nói đúng đó. Tui cũng thấy con DE mấy cái trap yếu xìu.
    Gặp đông là teo ngay. Theo tui nên tăng DuelWelding cho nó cầm dc 2 weapon.
    Tui thấy con DE cho cầm 2 cái blade cũng mạnh đấy, bác nào có ý kiến gì ko?

17. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

ặc, trap của DE mà íu à? íu đến nỗi ngồi chơi xơi nước mà vẫn sống nhăn răng =))
    P/S: mấy cái myth dịch nghe chuối quá>>>cái này là cảm nghĩ của riêng tui thôi, ko có ý chê bai gì đâu :hug:

18. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

chuối cũng fai thui,em có fai dân dịch chuyên nghiệp đâu,chẳng qua dịch ra cho anh em nghe dzui thôi ,mọi người không phản đối là được :hug: :)).Mọi người dzui dze bác Hunter thích dịch phần 8,9 thì cứ dịch em dịch nốt phần 7 là xong,chẳng qua là vừa post vừa dịch nên cũng không mất thời gian lắm.
    Peace
    Mí bác bàn luận về DE nhìu quá,kiểu nè em cũng phải chơi thử 1 con thử thui :D
    Nhưng mà trước hết dịch phần 7 đã :hehe
    Chiến tranh nối tiếp chiến tranh
    Nguy cơ sụp đổ của vương quốc đã trở nên cận kề hơn vào đời vua Vladimir VI.người thuộc Dòng họ DeMordrey,con cháu trực tiếp của Morgast I,của Oblividon(cái từ nè em pó tay,tra từ điển không có luôn) phía đông và của Mascarell phía Tây Nam đã kế vị ngai vàng và chia vương quốc ra thành những khu đất nhỏ riêng biệt cho những người có chức vị cai quản.Những mảnh đất nè chỉ có nghĩa vụ với quyền lực của chính nhà vua.
    Trong gia đình Vladimir DeMordrey,Dark Elves có thể tìm được đồng minh và cùng nhau chúng bao phủ một bóng đêm của những mưu đồ thâm độc và những vụ ám sát không ghê tay lên toàn vương quốc.
    Hơn nữa,nỗi kinh hoàng của triều đại Vladimir còn trải rộng hơn nữa.sự khủng bố với những pháp sư không được hạn chế trong lãnh địa của DeMordrey;họ bị săn đuổi như nhữ kẻ phản bộ trên toàn bộ vương quốc.Trên sự can thiệp của tiểu thư Baroness Magdalena vùng Mascarell,Vladimir đã kêu gọi một sự tạm ngừng trong những hành động khủng bố,tàn phá,và lưu đày những pháp sư ra tận vùng xa nhất,nơi những cánh đồng đen tối hoang vu của phía đông.Tại đó,họ bị buộc phải chịu đựng một sự sống nguy hiểm và cực khổ.
    Như một cái nợ fai trả cho 1 hành động khoan dung,Magdalena vùng Mascarell phải cưới con trai Vladimir là Alexor,người mà sau đó đã nhanh chóng sau đó mang đến cái chết cho chính vợ mình bằng một cơn thịnh nộ.(ác như thú ý ::(
    T

19. AzuReTemple

e hèm,theo lời yêu cầu của các pác và cũng để chứng minh là tui ko nổ.tui xin mạng phép úp cái hình lên cho các pác xem nhé,nói láo tui chít liền:

tui đi nhặt được 1 cái dragon status cái đó dùng để làm gì vậy?cả cái horn trong hình tui nữa đó.(cái màu vàng bên phải)ai bít chỉ giúp nhé.nhân đây cho hỏi có ai muốn chơi melee daemon ko?tui chỉ cho cách build nè.lvl 27 đánh ice dragon có 1000+ à,criticall thì 2000+ :D hơi bị phê đóa.

20. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

UHm uhm ai chơi rành cho mình hỏi làm sao nân cấp thằng thợ rèn vậy?Nó rèn lúc nào cũng Lv1 hít đóa.
    Uhm với ai có chơi Seraphim thì cho mình hỏi mình build như vầy mấy bạn thấy có tạm đc ko: Blade of Light(+1,7k)+Lightning(+4K 1hit/2s) ở Lv 33
    Uhm cho hỏi luôn cái Sub quest The Eye of the Hell làm như thế nào vậy?Kêu kiếm 1 các rune để unlock cái portal mà ko biết kiếm ở đâu hết.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.