Sacred cùng giúp nhau về nước

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi KnightMaster, 27/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

Build WE Sniper:
    _Point: max Dex và Physical Regeneration
    _Skill: Multi Hit và Penetrating Arrow
    _Combo: Multi Shot+Penetrating Arrow+Penetrating Arrow+Penetrating Arrow
    Multi Shot+Multi Shot+Multi Shot+Multi Shot
    Kiếm thêm mấy món giảm delay là ok tất. Chiêu Combo dùng để giết boss với dragon thì khỏi chê, úynh bình thường thì Multi hit là đủ

2. quac_quac

quac_quac Mr & Ms Pac-Man

bác cộng được cả point cơ ah` , sao bản của em ko cộng được point ( hinh` như nó tự tăng )

3. Hunter_legend

Hunter_legend Mr & Ms Pac-Man

Bác unknown ơi. Tui ko khoái cái món MultiHit lắm. Tui khoái cái Exploding Arrow thui. Cái EA bắn mạnh thật, tui mới level 5 mà dam cộng 375% với cái PA mới level 3.
    mà sao cái combo của bác lạ vậy ? Sao lại những 4 cái MultiHit. Vả lại cái MultiHit chỉ dc có 20s mà bây giờ tui level3 delays 34.5s. Cái PA delay cũng cao.
    Thế bác có biết cộng cho skill gì nữa ko? (Theo tui, tăng skill MoonMagic để giảm delay)

4. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

chú quac quac chắc là mới vô nghề nên ko bít rồi,thực ra nó vẫn cho mình cộng điểm đó.làm theo tui nè:
    nhấn i để mở inventory.
    tìm góc trên bên trái sẽ thấy chữ skill còn bao nhiu đó(0,1,2...)
    nhấn lèt mouse vào chũ skill thì sẽ chuyển qua cái status của mình=>bây giờ thì + point được rồi.

@mấy bác chơi WE gì mà ghê thế,tui thấy con này hay,nên chơi theo 4 skill là được rồi: Penetration arrow,eplore arrow,mutti hit,mutti shot vậy là ổn.còn mấy cái skill kia thì rảnh thì tăng mỗi cái 1 điểm dể chơi cho bít thui.

5. the_unknown_89

_Exploding Arrow bắn cũng tàm tạm thôi, ko có tác dụng lắm khi bị hội đồng....
    _Multi Hit chứ ko phải là Multi Shot, Multi Hit sẽ bắn đc nhiều mobs trong 1 phát hơn, max là 5 hay 6 thì phải, còn Multi Shot là tăng lượng tên bắn ra và có tác dụng trong 1 khoảng thời gian nhất định.
    _Chính vì delay các chiêu sẽ hơi cao nên phải kiếm đồ giảm delay và tăng point vô Physical Regeneration.
    _Còn Combo thì quá mạnh rồi, 4xMH để giải tán đám đông, còn 1xMS+3xPA dùng để kill boss.
    _VD thử nhé: damage bình thường của con tui là tầm 3500, dùng PA level 28 cộng 110% damage thì damage lên khỏang 7350, nhưng khi dùng MS thì damage ko giữ nguyên đc như cũ mà chỉ còn khỏang 50% tức là 3125 và bắn ra đc 6 phát PA ở level 27.Chưa hết, 1 phát PA ko chỉ dính 1 lần mà còn liên tục tác dụng trong 15s ở level 28 (cứ cho ít nhất là dính liên tục 5 lần).Bây giờ tổng kết lại nhé:
    1xMS+3xPA=6x3125x5x3=281250 DAMAGE!!!!!
    KHi bắn rồng thì damage còn bị giảm còn khoảng 1 nửa nhưng damage còn lại vẫn còn rất cao, cộng thêm bình hồi phục combo >>>> chơi combo liên tục >>>>chẳng ngán thằng nào cả :D
    _Còn Skill MoonMagic chỉ dùng cho WE theo trường phài dùng phép thôi, còn build Sniper là true range ko dính gì tới magic cả :D

6. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Hay thiệt,hôm nào mình fai chơi WE mới được,ngại mỗi cái là không thích ngồi một chỗ mà thích động chân động tay hơn,con nè có chưởng nèo để di truyển cho nhanh như combat jump của Seraphim và Gladiator không bác Unknown

7. quac_quac

con DE cũng có combat jump đấy , phải cái tội đánh De thì nhàm quá , nói chung là xông vô , vất cái confusion ra=> quái đứng đơ ra như mấy thằng chết rồi , xông vô đập=> quái chết , đánh rồng thì thừa cơ xông vô làm y như vậy . Hết
    Cảm ơn bác Azure Temple chỉ bảo , thảo nào em thấy nó có điểm cộng mà ko biết để làm chi ( ah` mà sao bác ko post luôn cách build DE vô luôn) :-*

8. the_unknown_89

rất tiếc là WE ko có mấy chiêu để vượt sông núi như Glad hay SE, đành phải chạy bộ thôi :hug:

9. AzuReTemple

đi bộ 1 tí cho nó khỏe cái người là được.cần gì vội vã chứ?
    nghe mấy ông nói về We nhìu nên tui lên forum chính coi rồi.nó bảo chỉ nên tăng 4 cái combat art này thui nè:
    mutti shot
    mutti hit
    EA
    PA

còn skill thì chọn cái parring,agility,weapon lore, trading với... cái gì đó quên rồi
    nhưng mà nó đek có nói là lên lvl thì + point thế nào cho hợp lí nên tui đành chịu thua.có ai bít cách + hợp lí ko?

@ông quac quac thích DE thì theo kinh nghiệm của tui chỉ nên tập trung vào 3 chỉ số là blade combat,sword mastery,weapon lord thui.đặc biệt là phải max WL mỗi lvl còn mỗi cái kia thì giữ khoảng 1/2 lvl là được

10. the_unknown_89

cộng cho Dex và Physical Regeneration là hợp lý rồi còn gì nữa?

11. emtraisieunhan

emtraisieunhan Mario & Luigi

nổ vừa thôi ông ơi, De yếu bỏ xừ, chiêu confusion chỉ có tác dụng với bọn yếu thôi ,còn với rồng thì có vứt 1000....000 cái cũng ko có tác dung. ,rồi cả chiêu battle fog cũng vậy, ko có tác dụng với rồng đâu.
    tôi chơi vam lên lv 3x rồi, nhặt được toàn thân đồ set rồi (hemmet của con này đẹp tuyệt vời),đánh khủng quá, nhưng các combo của nó tôi chỉ dùng wolf call còn lại chẳng biết cái nào hay, các bác nào có sáng kiến chỉ cho em với.

12. AzuReTemple

cộng cho dex với physicon thì ok rồi nhưng ý của tui là điểm skill á.lên từng cấp độ thì + làm sao cho hợp lí đây?hỏi là hỏi cái đó đó.
    vampire thi nên xài đồ duy trì ban đêm(exended night) để mà biếng con ma cà rồng cho nhìu.khác với các char khác ,ban đêm thì ghét vì tầm nhìn hạng chế,con này ban đêm lại mạnh như trâu còn bang ngày thì... chả hơn thằng DE là bao nhìu vì toàn xài được kiếm,mà kiếm dài ko nên def yếu xìu.

13. Virus game

Virus game Youtube Master Race

Mình thích chơi nhất là Wood Elf, cho mình hỏi phím tất để lên xuống ngựa với mình thứ bấm tùm lum mà cũng kô được...............! hĩ

14. quac_quac

sao bác lại bảo là confusion ko giam được rồng , bác ko nhớ ở crow rock catlse có 1 con rồng ah` ( mặc dù con này cấp thấp thôi nhưng cũng là rồng ) mà em thì vẫn quăng confusion ra để đập nó khi đang ở cấp 12 , chú thích là ko mất một bình strong health poision nào

15. zzXXxxxXXXzz

zzXXxxxXXXzz Youtube Master Race

sao mình uplate bản 1.8.2.26 lên rôi mình cũng crack no cd rồi mà sao lúc lựa nhân vật xong lên đoạn giới thiệu màn hình nó tối đen luôn là sao vậy

16. AzuReTemple

nói bên kia rồi vào đây spam lung tung vậy cha,có thể là do card của bác quá yếu nên đáp ứng chậm.hay là crack có vấn đề.thường là do card nhìu hơn nên pác cứ thử thay cái khác hoặc thay bằng game khác coi có được ko?(phải cùng cấu hình).còn vào được thì tại crack ,lên megagames.com tìm 1 cái crack mới là xong.

chú quac quac nè,cái trap của DE chỉ chơi được với vài em rồng màu đỏ lúc đầu thui.ráng đi tiếp tới chỗ sa mạc đi,chỗ có 2 "bé" rồng xanh á,hay là chỗ mấy con WE cũng có 2 em rồng xanh.ông quăng trap thử coi có xi nhê gì ko nhé.

17. quac_quac

vậy còn cái vụ quest chính thì bác nào giúp em cái chứ sau khi đến crow's rock catlse rồi thì ko bít làm cách nào để chạy lên cái chỗ bên trên bản đồ đấy cả ( chỗ gặp mấy cái thằng lính mà tụi nó bảo đấy)
    ma` đánh De thì giết rồng xanh kiểu gi` vậy

18. AzuReTemple

giết kiểu gì? thì nhào vô càng nó chứ gì?hay là chú em sắm sẵng 1 cây cung,chơi hit and run cho nó... vui vẻ.chết chừng vài lần là có kinh nghiệm liền h :D

nản quá,topic dạo này vắng quá.ai thích coi bộ set ko?yêu cầu tui up lên cho mà xem đỡ ghiền.

@hôm qua lại lượm được 1 món 5 sóc,cũng là trong bộ pandora luôn,là cái quần của nó.ngày mai post lên cho anh em chơi cho bít nhé.để bít tui siu cỡ nào.

@có ai thích đánh trên hamachi ko?vào trong đó chia ra 2 team đánh pvp chơi cho vui :D

19. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Đánh trên Hamachi bằng cách nào vậy chỉ đi rùi tui zới ông đấu chơi cho zui.Uhm mà ông đang chơi con gì,tui thì mất hết save rùi đang luyện lại con Seraphim Lv mới cóa +50 hà.Nếu ông chênh lệch khoảng 20Lv thì sẵn sàng PvP zới ông.Tui hổng tin Blade of Light+Light Shield ông oánh vật lý lủng đâu:D

20. quac_quac

có đồ 5 socket cơ hả bác , em tưởng chỉ 3 soc là mã rồi , vậy mấy món này mà lắp rune hoặc ring hoặc pedant vô thì khủng lắm nhẩy

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.