Sacred cùng giúp nhau về nước

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi KnightMaster, 27/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lllan_dn

lllan_dn Mr & Ms Pac-Man

Ke ke !
    TỰ tìm hiểu đi bạn
    Đảm bảo rất vui
    Ko cần save game luân
    Chỉnh cái phase sift mà bay
    Làm quest nhanh như điện

2. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

trò này ngày càng có nhìu gamer nghĩ ra cách hack nhỉ ? mà trang ông đưa tui tìm nát rồi có chỗ nào cho down soft đâu? các file mà nó đưa trên web chỉ là những file hệ thống dll đã chỉnh sửa . cảnh báo trước là có thể có spyware,virus hay gì gì đó,nhớ scan trước khi xài.thêm 1 cái là save lại cái file gốc trước.có gì còn quay lại kịp,ko thì sau này có lỗi là teo đó.

3. ChaosLegend

ChaosLegend Mario & Luigi

bạn AzuRe ới , mình mới chơi trò này cho mình hỏi chút về nhân vật nha , mình đang chơi con sêraphim thấy skill cũng đẹp , còn con nào mạnh mạnh nữa ko bạn giới thiẹu cho mình với . Mà trò này sao save được có 4 chỗ à , trò này văng ra ngoài hack artmoney cũng ko được nữa , khó lụm tiền + ko hack tiền được ---> chán

4. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

_save đc nhiều chỗ lắm bạn ơi, lúc save kéo cái thanh bên phải xuống thì tha hồ mà save
    _skill đẹp mà mạnh thì có Battle Mage đó, nhưng về sau thì hơi yếu :D
    _trò này mà hack tiến nữa thì tui cũng pó tay, về sau tiền nhiều như nước :D
    _cái này thì tui cũng ko biết àh, mà mấy con khác vẫn chơi đc chứ hả?có khi tại máy của u bị sao rồi :D

5. ChaosLegend

nghe noi' con 1 char tên là deamon fai~ ko , sao tôi chơi ko có , phải chăng đó là bản update sacred under world , cho hỏi sao lúc sau thì tiền như nứoc cướp ngân hàng hả . Mà battle mage tòan là spell ko à ko biết ở đâu học nữa

6. the_unknown_89

học spell thì cứ như học skill bình thường thôi, còn con Daemon thì phải cài bản UW thì mới chơi đc con đó
    còn tiền lúc sau thì vô tư. cứ chơi đi rồi biết :D

7. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

@unknown tui cũng chả biết là làm sao, thử con Sera và WE đều như vậy mà ông có chắc đó là char chơi từ bản class ko?
    @ChaosLegend: chơi WE mạnh đó
    save thoải mái ko phải 4 ô đâu
    nhặt đồ thì ấn nút A nó sẽ tự nhặt hết
    về sau nhặt tiền và đồ đem bán thì nhiều như nước, chỉ cần lên lev 20 thì chuyện có 200k trở lên là bình thường

8. ChaosLegend

vậy sao thôi tôi về luyện đậy dù sao cũng cảm ơn mấy U , về nhà gài liện UW luôn hehe ko biết có gì mới ko

9. ChaosLegend

he có ai chơi deamon ko , tôi chơi daemon thấy cũng khá là cool , nhưn g nó ko mạnh bằng ông lùn bắn súng . @ ng` này đều là người tương lai cả ko hiểu sao 2 ng` lại ở trong SC . Chơi con daemon khổ thật đi tới đêu dân làng đều chạy hết còn hơn gặp ma cà rồng nữa

10. AzuReTemple

ông chaos phát biểu linh tinh gì đó?tui đang chơi daemon đó giờ vào làng người ta thấy toàn greeting daemon! hay welcome daemon ! .... chẳng qua tại ông ko làm quest phụ của cái làng đó,giúp đỡ người nhìu thì tự nhiên bọn nó sẽ chào mình,quý mến mình thui.nhớ là phải giúp đỡ dân lành ,hành hiệp trượng nghĩa nhé :)

@daemon mà đi chậm ? về sau nó là con bay nhanh nhứt,khám phá mọi địa hình từ đồng bằng đến cao nguyên,từ sông suối ,ao hồ gì gì... nói chung là trong bảng đồ thì nó sẽ mò đến được mọi ngóc ngách.đó là nhờ chiu bay soaring daemon á.chiu này cấp 8 thì bay nhanh hơn cả con ngựa lỗi bảng sacred thường vậy.
    @theo nhìu member ở topic thì thằng lùn là trâu thứ 2 sau gladiator nhưng nó là chậm chạp nhứt luôn.lên làm quest chỗ sa mạc hay núi lửa mà spell def vừa hết là bọn nó quây lại đánh ông như ... con ki !!!
    @thêm 1 lưu ý là với SD,daemon làm quest những chỗ lằng nhằng này cực nhanh,chạy thoát cũng nhanh luôn.

11. ChaosLegend

cho hỏi thêm mấy câu nhé , SRUW có wa vòng ko hay là chỉ khám phá world map thôi . Nhiệm vụ chính là màu vàng hả , làm hoài ko hết đi đến chỗ màu vàng đó rồi mấy thằng kia kêu đi tiếp nữa càng đi càng xa ko hiểu nổi . tôi làm 2 Quest falled rồi ko biết có sao ko hic hic
    Skill soaring daemon mà U nói lvl mấy mới có vậy , lấy ở đâu thế tôi đang chơi hàng campain đâu tiên đấy ko fai~ underworld campian đâu . Bây giờ tôi có gắng train lvl khoang 4x rồi chuyển vào underworld campain .

12. ChaosLegend

sao chưa ai vô trả lời vậy , cho hỏi mấy câu nữa
    1.Làm sao kiếm waypoint vậy tôi chơi đi xa lắm rồi giờ muốn về mà ko biết làm sao?
    2.Sao tôi vô mutiplayer làm như hướng dẫn của azuke rồi mà lúc nhấn nút Next thì nó ghi là gameserver:int falled
    3.Ở đâu kiếm rune vậy ?
    4.Trò này chỉ đi lòng vòng trong world map thôi chứ ko có theend ?
    5.Trò này ai có chương trình plugin ko (chương trình thùng đồ chung cho tất cả nhân vật đó giống như trong D2 đó)

13. ChaosLegend

sao chưa ai vô trả lời vậy , cho hỏi mấy câu nữa
    1.Làm sao kiếm waypoint vậy tôi chơi đi xa lắm rồi giờ muốn về mà ko biết làm sao?
    2.Sao tôi vô mutiplayer làm như hướng dẫn của azuke rồi mà lúc nhấn nút Next thì nó ghi là gameserver:int falled
    3.Ở đâu kiếm rune vậy ?
    4.Trò này chỉ đi lòng vòng trong world map thôi chứ ko có theend ?
    5.Trò này ai có chương trình plugin ko (chương trình thùng đồ chung cho tất cả nhân vật đó giống như trong D2 đó)

14. the_unknown_89

1. đi vòng vòng sẽ kiếm đc thôi :D
    2. nếu làm đúng như thế mà vẫn báo lỗi thì bản game của bạn bị lỗi rồi :-?
    3. đánh mons thì sẽ rớt rune thôi, cái này là ngẫu nhiên :D
    4. nếu làm hết theo đúng Q chính thì sẽ có the end
    5. chương trình này chưa nghe bao giờ :|

15. Kingbat 2000

Kingbat 2000 Youtube Master Race

Bạn muốn có rune của nhân vật bạn thì bạn hãy kiếm 4 cái rune của bất kì nhân vật nào rồi vào đưa cho lão phù thủy là xong.

À các bác chỉ em làm nhiệm vụ 4 nguyên tố đi,nó không hiện lên bản đồ mò mãi ko được

16. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

nhiệm vụ 4 nguyên tố thì đầu tiên từ chỗ monastery of seraphim chạy lên phía trên (trong ngôi nhà to to ấy) sẽ thấy có 1 chỗ bị vỡ tường và đi vào đó, cứ đi thẳng theo chỉ dẫn sẽ lấy được Elemental Air
    chạy lên kill con rồng băng gần đó và tìm cái portal rune (tui mới kill rồng, chưa tìm portal) sau đó đến sa mạc và đi lên khu núi lửa, đi theo chỉ dẫn tới 1 cái hang và chui vô, chạy tiếp và đi đến 1 cái hang khác trong đó có 1 con rồng lửa và kill nó, chạy lên sẽ lấy được Elemental Fire
    tìm portal rune nó sẽ đưa tới 1 nơi khác, chạy theo chỉ dẫn tới chỗ bọn DE và chui vô cái hang của bọn nó, xuống hang sẽ ko còn hình quyển sách màu vàng để chỉ dẫn mà chỉ có mũi tên, bạn hãy chạy thẳng lên góc trên cùng bên phải sẽ ra 1 khu mới, cứ chạy tiếp sẽ gặp 1 con Medusa, kill nó thôi (hình như đoạn này phải giết 1 con máu vàng trước để lấy chìa khóa rồi mới vô gặp Medusa được), tiếp tục chạy vô trong sẽ có Elemental Earth
    chạy vô portal gần đó nó sẽ đưa về đầu hang, chạy sang bên phải và đi xuống các hang tầng dưới, ở tầng dưới cùng sẽ có 1 con rồng độc, có thể giết nó hoặc ko, chạy xuống góc dưới bên trái sẽ có 1 cái cần gạt, sau khi khởi động nó thì đi lên = cái cửa hang gần đó
    lên mặt đất, bật bản đồ sẽ thấy quyển sách màu vàng và đi tới đó, xuống hang sẽ lấy được Elemental Water
    chúc vui

17. ChaosLegend

hic tưởng nghe rồi chứ , cái này ai là fan ruột của D2 mới biết thôi . Mà bạn nào có cái chương trình edit nhan vật ko ai có sent cho mình với để mình import rune nhìu nhìu vô khỏi fai~ kiếm mất công .

18. AzuReTemple

nhiệm vụ element thì ông light knight nói rõ rồi,tui làm gần 2 ngày thì xong,mỗi ngày cày 3 tiếng và có làm quest phụ của những làng mạc đi ngang wa.đặc biệt 1 lưu ý nhỏ cho mấy người mới chơi về nhiệm vụ này :
    1.khi đến 1 chỗ thì hãy lùng sục nơi đó thật kĩ nếu muốn trước khi đi tiếp
    2.vẫn như trên khi bạn đến portal ( monatesry chẳng hạn ) phải kiếm thật kĩ,tránh tình trạng vào portal rùi nhưng nhớ ra mình còn quên gì đó mà quay lại thì... biểu tượng vàng sẽ quay lại nơi bắt đầu nhiệm vụ đó.như tui hồi đó chơi ngu,đi đến element of fire ở núi lửa,tính quay về braverock = đường monatery nên zo lại cái portal,kết quả là nó bắt tui quay lại nơi bắt đầu cái element of air,vậy mới phê...hên là chơi daemon nên ko mất thời gian là bi nhiu. !!

@chaos: tất cả các skill đều có thể chơi ngay từ lúc đầu,miễn sao bạn có rune của skill đó là ok.còn nơi săn rune tốt nhất cho lvl 15< thì là chỗ bọn goblin khu vực sau khi qua cầu,thằng lính nói là "on the otherside u will be on your our...." gì gì đó.đi làm quest the book of magic ,shining light,.... và green place... đó là nơi có nhìu goblin,đặc biệt là boss shaman có màu đỏ dưới chân,trung bình đánh 5 em thì 1 em rớt rune. :D

kiếm được rune của các nhân vật thì quay về thằng già mình giúp nó làm the book of magic đó.nhấn zo-> chọn exchange(ko phải combo ) sau đó bỏ 4 rune bất kì vào và chọn skill mình thích->nhấn exchange là xong.

@còn nếu lười đi kiếm rune thì có thể dùng cách dupe của tui để nhân lên ,các bạn lùi về các trang trước để coi thằng gla của tui nhé

19. ChaosLegend

ò cảm ơn bạn 2 3 ra , mấy U ơi cho xem cái bản dồ của mấy U đi đến đâu rồi coi , cái Q ở trên là Q vàng hả chừng nào mới làm được . Mình đến đấu trường rồi nghe unknow nói là vô trong đánh lính rồi đi giết rồng có phải thế kô ?

20. the_unknown_89

xuống đó làm Q cho thằng chủ cái đấu trường ở đó rồi leo vô đấu trường đánh chừng chục trận thì xong Q đó, leo ra thì sẽ thấy 2 thằng đứng xem trên đấu trường cho thêm 1 Q phụ nữa, nhưng phải đóng cho nó 100k thì mới nhận Q đc, lúc này chỉ cần đi theo hướng chỉ dẫn của mũi tên tới chỗ cửa rừng nơi có 2 thằng khác đứng đó đợi mình.Lúc này khoan vào vội mà hãy đi lòng vòng khu đó thì sẽ thấy 1 con rồng>>>>lao vô kill nó, xong rồi thì tiếp tục làm Q phụ này để kill con God trong khu rừng đó :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.