Samurai Shodown 4

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi dat_squall, 17/1/06.

1. johnny_07

johnny_07 The Warrior of Light

=)) =)) =)) !!!
    Nghe ông Lulu nói buồn cười vcl =)) =)) =)) !!!
    Tui nói thật nhé, 1 movelist hoàn chỉnh ko bao h là 1 pro product cả đâu, nghe cụm từ "moves list" pro mà tức cười =)) =)) =)) !!! Thời buổi này moves list trên mạng ko thiếu, và kể cả những người ko biết 1 tí nào về lý thuyết vẫn có thể là 1 đối thủ nguy hiểm... Em ko ngại so lí thuyết với bác, cũng ko ngại vì ko phải mỗi mình bác là quen bác Chipp, em chỉ ngại em ở HN đêk có ai đấu cùng và mong bác đừng nói năng như thế 1 lần nữa =)) =)) =)) !!!

2. anhminh1987

anhminh1987 Legend of Zelda

Ha ha ong coi tren Game Spot chua? SC la "perfect" a nha .Tui cung thich SS nhung noi cho cung thi do hoa no so voi SC chang la cai gi ca .Cach danh va tuyet chieu ko thuc nua ,may cai ban SS ve sau lai them vo may nhan vat nham nhi lam mat het phong cach SS luon....

3. Chipp

Chipp Mega Man

- Tự dưng quote câu của mình để chửi =.=.
    - Chẳng ai đi so đồ họa của 1 thằng chuyên làm arcade với 1 thằng chuyên đi đánh trên console bao giờ cả, SC port sang arcade, có mấy que còn sống? Chẳng có thằng nào, và ngược lại, trên console đối với SS do thời gian load chậm, và khó khăn ở tay cầm.
    - So với arcade, bản SS6 hay các bản SS4-5 về trước phải nói là đẹp, còn trên sức mạnh của console thì tấm áo quá lớn nên bó tay chứ sao, chỉ port sang để cho fan chơi kiếm lời thôi.
    - Bản SS6 hay SS5 đúng là có cho thêm vài char nhảm nhí thật, nhưng mà tớ chẳng thấy gì là nhảm nhí cả, tớ hỏi bác, thế nào là phong cách SS :)). Thêm vào cho lạ vị mà thôi, và đánh cũng khá được đó chứ.
    - Còn về độ thực hay ko? Thì chẳng có game nào là thực cả :)). Nếu mà nói là thực và nhuyễn, thì cái Bushido Blade của thằng Square làm đó, sơ hở 1 cái, chém 1 phát là thăng thiên.

4. Lulu I hate you

Lulu I hate you Mr & Ms Pac-Man

hehehe đơn giản là tui đang phá thôi, có ku nào nhân tài nóng máu lên thì đấu cho đỡ chán chứ thực chất(move list pro->c rap) bác johny đừng mắng em tội nghiệpT________T
    Ông Chipp ui ông làm ơn đưa lại cho tui cái link bài viết review SS series của ông đi(hoành tráng đầy đủ đẹp đẽ->format 3 phút->không còn cái gìT_____T)
    Nói thật chứ tui chỉ nói khích thế thôi chứ coi mấy cái film dân pro thế giới đánh->ác quỷT_______T ghê nhất là cái KOF với LastBlade+Bushido(tui đang nói đến 2D, not 3D. 3D thì hết nói rồi)T_______T
    Ông tưởng tui ngu đến mức dám vênh mặt lên ở GVN-cái nơi toàn là quái vật như vầy hả?:hug: (phải nói là GVN mình nhìu nhân tài thiệt đó):x

5. johnny_07

Uh phải đấu mới biết được, ở HN này khó tìm players chơi đối kháng quá, SS thì toàn 1 lũ chỉ biết chơi SS2 :(( :(( :(( !!! Thế nên mãi mãi tui cũng chỉ stick với GGG HN.
    Bác Chipp cũng post cái Review đó đê... Nghe hay đấy ;)) ;)) ;))...

6. Lulu I hate you

Ho ho ho ổng sưu tập đầy đủ mọi thông tin về các nhân vật, lịch sử game, cốt truyện, liên quan bên ngoài...hình ảnh và miêu tả chi tiết đến kinh hồn! Cả cuộc đời này tui coi trọng nhất cái review đóT________T sao mình lại nỡ format hả trời...hình bé Nako đẹp vãi...T_______T nhớ pé Nako quá hix hix
    PS : SS2 chơi khó và hay thiệt nhưng mà lỗi nhiều quá=> về nước cấp độ 5=>nghỉ lun.
    SS3 bèo nhèo(đánh chậm òm chán chết được. Lúc nhanh lúc chậm+nhân vật monkey-chỉ được cái cảnh là đẹp
    SS thì không có gì để nói, đánh cũng ngon nếu so với các game đối kháng cùng thời...nối combo đánh cũng đã, hì.
    SS5 hơi quá lố với rắc rối->ko thèm(rom hư rồi không kiếm lại đượcT________TChipp cho tui đi, cả cái Metal Slug 4, 5, 6 nữaT_____T)
    SS6 đã tay...mỏi tay bỏ xừ...kinh dị quá
    SS4 muôn năm(hôm qua kịch chiến với một ku-tớ đánh random, chọn từng đứa một từ Slash tới Bust đầy đủ hết chiến thắng trọn vẹn 52 trận mỗi trận thắng thẳng+không tốn quá 2/3 máu)^_______^ lúc đầu có hơi loạng choạng do 2 năm rồi chưa dợt, nhưng sau đó bản năng lại trở về->cứ AB với lui_tới_xuống+D làm thằng nhỏ kia lượm kiếm mệt nghỉ^_____^ thực ra nó không để ý rằng tui chơi toàn cancel với AB, cancel jump, đợi nó hở thì CD->thắng quá dễ^_____^với lại tui chơi theo kiểu di chuyển liên tục->không bắt được thân ảnh(tại nó còn yếu về move quá), tội nghiệp thằng ku đỡ trên bị chém dưới đỡ dưới bị BC^________^ hix hix hix pác Chipp ơi cho tui gặp bác học hỏi cái!

7. johnny_07

Nếu nói thật thì dù chưa chơi SS6 nhưng tui vẫn khoái đánh SS6 nhất, theo như bác Chipp thì "SS6 với GG là 1" ;)) ;)) ;)) .... Tui đánh GG quen roài nên dùng combo khỏi sợ mỏi tay, hình ảnh của SS6 lại đẹp =)) =)) =)) ....
    @LuLu: Ông kể nhiều quá >__<. Rốt cuộc có gì ra Y!M mà bảo bác Chipp ^^!!!

8. Lulu I hate you

Heh heh heh cái tui khoái nhất ở cái review của ổng là mấy đứa female chắc chắn có số đo 3 vòng với cân nặng#>:) :'> hình nhìn *censored* dã man->pó tay pác Chipp xấu xa#>:)
    YM thì tui không bít tại vì pác ấy không vít lên profile mần sao mà bít hả trời?
    SS6 tui nói mỏi tay là ở cái chỗ SS sau nì mún pro thì phải di chuyển hoặc AB liên tục->chóng mặt gần chết thấy đâu nữa mà đánh^_______^:hug: nhưng muh nó đánh hay thì công nhận ra hay thiệt! GG thì nhiều bản+tên không đánh số=>chẳng bít thằng nào trước thằng nào sau=(( =>chơi nhìu bản rùi mà do chưa coi review nên không bít cốt truyện ra sao, nhưng muh nét vẽ theo kiểu manga thì kém SS một bậc, còn đánh thì chẹp chẹp#>:) (se xy gần chết), con buff nạp lên lv 3 nhanh như điện=>pó tay...:p Nói chung là bản mới nhất của cả hai thằng thì đúng như pác Chipp thân yêu nói=>đã tay^______^

9. johnny_07

Hừmn, SS6 đánh ko còn đúng phong cách của Samurai Nhật nữa ( đánh ko nhiều, trận đấu chủ yếu là canh thời cơ)..... mà nó chuyển sang phong cách của GG nên tui thik. GGG HN của tui chơi bản GGXX#Reload, nhưng tụi nước ngoài thì vẫn dùng GGXX:SLASH để thi đấu, và tụi Nhật thì đang thưởng thức bản thử nghiệm là Accent Core ( dying for that.. ACCENT CORE ROCKS T__T)

10. ToilatoiV2

ToilatoiV2 Legend of Zelda

Ngoài luồng cuộc tranh cãi chút...đóng góp cho SS4 nè (tui toàn "Cây nhà lá vườn hết )

còn nhiều nhưng mà ngại làm :'>

11. Lulu I hate you

Phim quay frame đầy đủ nhưng tốc độ nhanh quá, deduce lại đi. Chỉ là POW của thằng Gaira thôi, có gì đâu?:-/ Với lại ông lấy 2 máy đánh nhau(hệ console 03 credits mỗi bên+infinite time+POW Gaira tốn 1/4 bình->hệ arcarde ko làm được vì không vào option được+infinite time+số máu thằng Gaira mất vừa đủ 1 POW+máu Haohmaru full+Gaira chưa lose trận nào ->chưa tự tử để có POW->chỉ có chơi 2 người mới có được) để thằng Gaira lên POW rồi chơi tuyệt chiêu cuối, quay lại thôi, có gì đẹp đâu:-/ Nếu ông thích thôi bữa nào tui quay cho cái perfect Rimururu đánh Genjuro(sau khi đập xong trùm cuối) level 8 nhưng tui chỉ sợ mấy ông kêu là dùng frame với save state thôi#>:)

12. ToilatoiV2

tôi chỉnh lever máu xuống 1 để có được Pow cho nhanh...chứ đánh với máy thì mấy thằng đầu dễ quá..khó kiếm dc Pow..Tui thấy mấy ông ít nói tới phối hợp các thứ nên làm phát góp vui thôi...Đừng coi thường quả này ..solo human thì hơi bị hay đấy...thằng này đánh lợi phết nhưng gặp thằng này thì có lẽ toi (đợi tí đang Up)

13. Lulu I hate you

Ông ở đâu nếu ở HCM thì đấu với tui còn không thì nói chuyện được rồi, không cần quay phim để chứng tỏ đâu vì làm giả là quá dễ...với lại tui thấy cái cách nói chuyện của ông...hix...

14. ToilatoiV2

gì..chứng tỏ gì đâu...tui thích làm hình ảnh cho mọi người nhìn phát hiểu ngay và thêm sinh động..topic gì mà toàn chữ thì chán chết...ví dụ ai đó muốn tìm 1 chiêu gì đó thì có hình ảnh người ta dễ tìm hơn T_T

15. haidaica123

haidaica123 Youtube Master Race

Tui CÓ ĐẦy HÌnh Gif CỦa Samurai MÀ ChẢ BiẾt PhẢi Post LÊn KiỂu GÌ Cho Topic MÌnh Sinh ĐỘng LÊn CẢ,bÊn Samurai MÌnh DẠo NÀy BuỒn QuÁ,mẤy Cao ThỦ ThÌ ChẢ ThẤy BÀn LuẬn Combo Hay Story GÌ CẢ->>chÁn

16. ToilatoiV2

vao photobucket.com rồi Up lên đấy ...nhanh ko ấy mà ::)

17. Lulu I hate you

Cao thủ thấy noob=>không thèm nói chuyện. Noob không thấy ai nói=>ko nói gì lun=>topic die. Thế thôi.
    Tui đang làm cái move list(lấy từ www.gamefaqs.com về, dịch ra rùi cho thêm kinh nghiệm đánh của bản thân vào) nhưng bận quáT_____T mà pác Chipp không lên...chán quá à...king SS đời trước chỉ có Chipp với Crow thui hix hix...

18. ToilatoiV2

bác cứ Up ảnh lên đi...tui thấy có hưng thì tui up lên liền Topic vui ngay ấy mà

19. Nickky9x

Nickky9x Mega Man Lão Làng GVN

Cần gì phải làm vậy, pác ấn ABC để có bốc lửa rùi ấn Lùi Xuống Tới AB là có tuyệt chiêu, hay là pác chơi combo 14 hit á cũng được pow mà.

20. ToilatoiV2

ủa..hình như tui cũng làm như bác nói nhưng mà hình như không được..có lẽ tui ấn nhầm..để tui thử lại coi

mọi người hãy vô "Chưởng Kiếm 3 " để xem Johny làm gì kìa