San 10 patch project

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi roninvn, 10/7/04.

1. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

thịt không , ông có thử chưa vậy . mà hình như HL có post phần mếm tạo tướng thì phải... , nhưng mà ngại wá , tui ơ VL xài 1269 load chắc phải 3h

2. woody81

woody81 Youtube Master Race

anh HL ơi
    sao khi CREATE NEW OFFICER mình ko đặt tên cho nhân vật được thế
    có ai bị lỗi này như tôi ko

3. hanamichitm

hanamichitm Mr & Ms Pac-Man

4. bluenqm

bluenqm Mr & Ms Pac-Man

Cái này do máy không có bộ gõ tiếng Nhật!
    Coi cách cài bộ gõ tiếng Nhật ở các bài trước!
    Có hướng dẫn đầy đủ!
    PS: Cho hỏi cái Project này khi nào thì có thể xong thế? Mọi người hình như đợi dài cổ lắm rồi! Các anh dịch tiếng Anh cố lên vì anh em chứ!

5. hanamichitm

chờ đê,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
    mà bây giờ chắc chỉ còn chờ phần các câu cãi nhau lúc đấu khẩu và các đoạn giới thiệu nữa thôi............
    cố lên các bạn,,,,,, tui ủng hộ việc làm patch tiếng anh cho RTK 10...........................

6. aznkoz

aznkoz Mega Man

Và tui ko biết mấy ông làm patch có ... lo vấn đề sửa lỗi cũ ko :P, có mấy lỗi như là technique thật ra là technology :P . Còn nhiều nữa mờ ... ko nhớ hihi .

7. hanamichitm

8. Nic-

Nic- Youtube Master Race

cho em góp ý là các anh ráng pacth dùm cái max age đi , tướng mình xài tự nhiên chết rồi phải chọn thàng tướng khác ke chết mẹ

9. woody81

woody81 Youtube Master Race

Nic cũng vào đây à
    Nic ơi về gặp nhoem nhé
    có việc gấp

10. aznkoz

aznkoz Mega Man

Technique với technology mà sao lại như nhau ... Nếu là người VN thì chắc cho là giống (vì ko hỉu nghĩa) thành ra ... dịch sai .
    Technique (nếu hiểu đúng nghĩa) là chiêu thức, cái này chỉ nói ra khi đánh trận hoặc duel .
    Technology là khoa học, để lên đời trong game .
    Technology người ta thường viết tắt là Tech . Technique ... ko biết viết tắt của nó .
    Với lại người ta gọi thế kỷ 20 là Technology Age chứ ai gọi là Technique Age . Sorry post hơi nhiều :D , nhưng tại ngứa miệng .

11. hanamichitm

mà cái nào chả thế,,,,,,,,,,,,,,,technique là thuộc về một cái gì đấy có lẽ là kỹ thuật sử dụg hay nói cách khác đó là các kỹ sảo, còn technology là sự nghiên cứu về khoa học kỹ thuật và công nghệ đánh nhau,,,,,,,,,,,,,,,,, theo tui cho hai cái đó vào thì cũng đều như nhau,,,,, cần gì phải thắc mắc....................mà ông phải làm toáng len thế..............................
    Quan trọng là ông đã cưới được vợ chưa........thui

12. aznkoz

aznkoz Mega Man

Cưới vợ ?? trong game à ? :D, nếu tui có hỉu lầm thì bỏ wa :D .
    Trong game tui chỉ mới thấy có 1 con à ... chắc tại chơi ko đúng năm . Muốn cưới vợ thì hình như phải có đủ điều kiện tốt như là 1000 fame, để tui đọc thêm :D .

13. Hung Long

Hung Long Silent Assassin Administrator

Hello anh em. Bản beta của memory patch vừa mới được upload lên website. Hãy download xuống về test và góp ý lại. Lưu ý, vì memory address trong RTK10 trong mỗi computer đều khác nhau cho nên cái patch này không chắc chắn sẽ work trên máy của bạn. Do đó, để cho chúng tôi có nhiều tài liệu để tham khảo lại vấn đề này, chúng tôi cần bạn test và báo lại cho chúng tôi là phần nào trong patch work, phần nào không work để có thể hoàn thiện tốt đẹp hơn.

Bản beta này đã test chạy dựa trên RTK10 memory address của máy vngamedev và work.
    Link website: www.gamevn.net/~threekingdoms

14. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Cái patch mới này yêu câu chạy file san.exe. Vậy có phải là mỗi lần chơi thì đều phải chạy cái patch này một lần không? hay chỉ cần chạy một lần thì là Ok cho tất cả???

15. aznkoz

aznkoz Mega Man

Patch này có vấn đề . Xin báo trước, nếu bạn xài cái San10.exe dev của August 25 (tui khoái phiên bản này) thì bạn sẽ ko chơi được game, nó sẽ luôn luôn lock out bạn sao khi patch game . Nếu bạn dùng San10 loader thì work good :) . Phải patch mỗi lần chơi ... hơi bất mãn chút :( . Còn cái san10 exe dev version nên sửa lại đừng dùng cái exe đã có sẵn ... hơi tệ, nó ko cho patch wa website của rtk :( . Có gì post tiếp :) .
    PS : Rất tiếc là nếu bạn có save game thì patch ko work cho cái save game trước khi patch của bạn :( . Tui đang chơi nữa chừng ko muốn bỏ cái game hic đành cắn răng chơi tiếp, đang hay mà :D .
    ----
    Hôm nay thử chơi cái patch với game mới hoàn toàn . Thứ 1 : patch này hoàn toàn ko hạp với bất kỳ cái San10.exe nào cả, kể cả mới cũ, update hay ko update (lưu ý đều là v1.000 cả) , chỉ có cái loader là work với nó thôi .
    Thứ 2 : Sao mà tui thấy được translate ... hơi ít, theo anh Hung Long thì phải được translate mấy cái này . Example thôi nhe .
    3. Advisor's recommendation when SEARCH Ex: ---is living in ---; You can meet ---- in ---; ect.
    4. Message after finished farming task (vẫn còn tiếng Nhật)
    Nói chung đa số ko được translate . Còn cái msg appear dưới main menu ở phần load game, start new campaign thì có tiếng Anh :P . Với phần Go Out trong game thì được dịch Want to travel ? mấy cái đó thì thấy English còn mấy cái khác ... vẫn y cũ có khác gì đâu .

16. hanamichitm

thế thì chới patch cũ thích hơn, tui chưa thử nhưng nghe mấy ông nói thế .....................................
    .......................
    cũng không mmuốn thử,,,,,,,
    thôi ráng chờ cái sau vậy.

17. Hung Long

Hung Long Silent Assassin Administrator

Em có đọc cái News anh viết trên website không? Anh có nói là khi cài bản RTK10 vào thì mỗi máy đều có địa chỉ memory của các đối thoại khác nhau đó. Cho nên, để tìm hiểu xem vấn đề này như thế nào nên vngamedev và anh mới cho phát hành thử bản beta để xem có địa chỉ nào trùng hợp với máy của vngamedev không. Qua nhiều hồi âm thì cho thấy có vài địa chỉ là y như nhau trên tất cả máy, nhưng số còn lại thì không giống nhau.

Patch này được thiết kế trên máy của vngamedev và đã chạy tốt, dịch hơn 420 address, nhưng vì address trên máy của vngamedev khác với mọi người nên không ai thấy lời dịch thôi. Vấn đề này vẫn là nan giải vì làm sao cho patch chạy được với tất cả các máy trong khi các địa chỉ memory không giống nhau.

18. aznkoz

aznkoz Mega Man

em tưởng khác là nó ko dịch mờ ??? Xin lỗi anh, em có đọc chứ ko hỉu nhiều hehehe :D, dù seo thì em vẫn muốn có cái new patch not cái dev, nhưng hoàn hảo hơn chút :) .

19. tuonglam_n

tuonglam_n Mr & Ms Pac-Man

Bác thử dùng group pointer xem nào
    Phần trích dẫn trong Art Money đó để set memory cho đúng ok?
    hi vọng bác thành công.

20. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Em dùng cái patch này, nó kêu là successed nhưng khi vào game thì chẳng thấy có gì thay đổi cả. hiện em đang dùng file exe anh Hunglong post trên unofficial site, không biết là mọi người dùng file patch rồi hay chưa patch vậy? Hay là do chạy trên note book nên địa chỉ nhớ có khác của mọi người thật? nếu vậy thì bó tay mất thôi