SANGO HEROES 7 đã ra rồi nè !!!

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi Isabela, 8/1/08.

1. squallphu

squallphu The Warrior of Light

lỗ đen này có 2 cấp: cấp 1 tên là: sinh tử môn 生死门 (cửa sinh tử), cấp 2 tên là địa ngục chi môn 地狱之门 (cửa địa ngục). mana thì tui thua, ko biết đc.
    mà lv 32 thì ko mong gì có đc 2 skill này rồi. lv 40 thì còn chút chút hy vọng.

2. fusion01

fusion01 Youtube Master Race

Hình như các loại quân chỉ lên được đến một chỉ số nhất định rồi sẽ không tăng nữa thì phải, ai biết những chỉ số max đó với các loại quân thì chỉ giùm cho mình biết nhé.
    Cám ơn nhiều.:):):)

3. squallphu

lv 15 max. cấp 15 bộ binh thì att 24, def 4, spd 6. còn kỵ binh thì att 24, def 4, spd 8. chiếm 2 đơn vị unit.

4. hoangnam0123

hoangnam0123 Mr & Ms Pac-Man

sao tui chơi lần 1 LV25 là lính của tui lên dạng 3 (3 đứa được) mà tui chơi lần này đến tận 27 mà chưa có lính dạng 3 là sao chỉ duy nhất có thằng chủ chính lên 25 là có lính dạng 3 rồi chỉ giúp với.
    và khi mấy con quái (hình con ngựa có sừng và con hổ) xuất hiện ở ngoài nếu nó theo mình thì nó sẽ nói chữ gì thế (chữ trung quốc nha) tui may mắn vào đánh con đầu tiên thế là nó theo luôn mà ko cần đánh được con ngựa (bọn nó gọi là long mã LV30) nói tui biết để mỗi khi đánh nó save lại đánh đến khi nào nó theo thì thôi

5. squallphu

dạng 3 thì là lính lên lv thôi. lv của lính từ 11->15 là hình dạng 3. chỉ có vài loại thôi:
    1/ bộ binh
    2/ kỵ binh
    3/ cận vệ quân (lính nữ).
    4/ .... chắc còn nữa mà tui ko gặp. chỉ biết lính archer ko có hình dạng 3

về việc thú thần thì tui thua. chưa thu phục đc con nào. toàn là vào đánh nó chết lấy vũ khí xịn thôi.
    còn 1 cách lấy thú thần nữa là đánh mấy con trong động rãi khắp bản đồ (ko phải thú thần summon đâu nha). ví dụ như đánh rắn rết, bò, gấu, thạch sùng....... sẽ có 1 cơ hội cho ra thú thần. tui thường dùng cách này luyện lv của tướng và công danh. 1 tháng có thể lên vài lv và 2000 công danh (rất nhiều rồi đó).

6. hoangnam0123

Trời ạ hóa ra là chỉ có vài lính thôi à
    tui đã có bộ binh dạng 3 (màu đỏ cầm song đao)
    Kỵ binh dạng 3 (cầm đao cưỡi báo)
    chỉ mong chờ mấy thằng bắn tên lên dạng hóa ra chỉ có 2 dạng
    còn lại chả thấy đứa nào khác lên chờ hoài đến cấp 30 mà ko lên thì ra là chỉ có 3 loại đó.
    thôi thì đành thay bằng bọn Robo sắt vậy
    mấy con ngựa đó hiện ngoài máp tui thu phục nh` rồi + đánh trong hang và mua bây giờ thì có cả đàn ngựa thiếu mỗi con cấp 70 chắc phải lên đảo UJ đổi (tui chả hiểu làm cách nào mà lên được 70 chả lẽ đánh cả tháng ngoài đời trong các hang động mà ko thèm đánh bọn nó à) sao tui ko thể đánh được 5 con linh thú trong đại hội võ lâm tui nó mạnh wa

7. squallphu

linh thú ko đánh lại thì thôi, có gì đâu mà tiếc. tui cũng chưa bao giờ đánh đc 5 con đó, kể cả khi lv 50, lên chức quan cuối cùng của trò chơi (cấp 15, 20.000 công danh) + vũ khí xịn, bơm máu tè le cũng đánh ko thắng bọn nó =)).

hôm kia thấy hình 2 đánh thắng 5 thì tui té ngửa luôn =))

còn đảo UJ thì tui mới biết vụ này =)), vào đó làm gì?

8. fusion01

fusion01 Youtube Master Race

ngựa 70 mua ngoài cái ngôi chùa xanh cũng có, bạn save +load đến khi nào có thì mua.
    Mà bác squallphu nói chỉ có mấy quân đó lên dạng 3 , tôi cũng thấy vậy, nhưng sao có bác nói quân bắn pháo cũng có dạng 3 là thần công và còn cả cái xe tên nữa.
    :):):)

9. squallphu

đọc lại. hehehe. chắc còn nữa mà tui hok biết. loại lính bắn bow và xe bắn bow tui hok bao giờ xài nên hok biết.

mà nói thiệt ai lên đc lv 70 tui đi bằng đầu =)). tui từ 40 -> 50 để nâng cấp quan cuối cùng thôi cũng đã đánh má nhận hok ra rồi. nếu chỉnh cheat thì exp cần đạt để lên 40 là 450.000 exp -> lv 50 là 950.000 exp. ngon thì đánh đi, đánh 1 đạo 1000 lính chỉ đc khoảng 2000 exp thôi=)) -> đánh 500 đạo lên đc lv 50 =))

10. hoangnam0123

đúng là xe tên lẫn thần công cũng lên được dạng 3 lính cầm giáo nữa và hahaha
    hôn nay tui đã đánh được bọn 5 con thần thú rồi tổng trung bình LV cao nhất là 33 thấp nhất là 25 thế mà thắng được 3/4 lần đại hội, lần thứ 4 bị thua do sài nhầm skill mừng ko tả được vậy là trung bình LV chưa đến 30 đã thắng được thần thú ngon lành :)):))
    đồ chỉ thuộc loại khá (cấp 30 làm gì có loại ngon) đảo UJ nằm ở gần hòn đảo bọn Nhật Bản ấy (Phía dưới bên tay trái) chỉ vào nó có chữ UJ vào đó để đổi thẻ UJ lấy vũ khí mạnh nhất của các loại vũ khí trong đó có con thần thú cưỡi cấp 70 phải đổi 25 thẻ UJ vũ khí thì gần 20 cái thẻ trong khi tui mới có 6 cái đánh mãi ko ra được nữa
    Tui phát hiện 1 skill rất mạnh mà cấp 3 của nó 1 kill đi 1 tướng cùi của quân địch nhờ đó thắng được bọn ngũ linh trong đại hội võ lâm (Vậy là nỗi hận bao lâu đã được giải tỏa)
    1 mình thằng Lưu bị của tôi chấp cả đại quân bao nh vào cũng chết hết (tui mang theo 4 tướng kia chỉ để hồi nhanh cái lượt sài kill còn lại ko mang bất cứ thằng lính nào theo và khi đánh nhau chỉ mình Lưu bị vào nhưng thắng như chẻ tre) đố các bạn biết vì sao lại ko mang lính, tại sao 4 tướng kia ko lao vào mà vẫn thắng ???

11. {O|O}

{O|O} Donkey Kong

Oy, zị là pé squallphu chưa khám phá hết mấy cái hứng thú của game này rồi. Nếu chơi không cheat, edit thì lụm được tụi thần thú, 5 bảo bối của ngũ linh là khó lắm đấy. Với sango5 tối đa là 5 con tứ bất tướng, 5 con cùng kỳ, 5 con long mã, 5 con thiên mã, 5 con bạch ngọc kỳ lân. Ở SG7 có thêm hỏa kỳ lân, hắc kỳ lân và xám kỳ lân. Vũ khí thì cả đống. Nhưng xem về mặt chiến thuật thì hình như SG5 hay hơn SG7.

12. hoangnam0123

game này cũng có cheat sao nhưng chơi cheat mất hay tui có cần cheat đâu vẫn thắng như thường nhưng tiếc cái là ko hack được Art Money chứ ko hack mấy ngàn cái thẻ UJ là toàn vũ khí cực xin chơi
    tui vẫn lấy được 5 bảo vật để gọi 5 con linh thú 1 cách dễ dàng
    đánh 5 con linh thú trong đại hội võ lâm ko cần bơm máu 1 tí nào (vì đâu có thời gian để bơm máu) mà vẫn thắng đó thôi
    Còn ngôi nhà màu xanh bán đồ không có bán linh thú cưỡi cấp 70 đâu phải đến đảo UJ mới có nhưng kiếm UJ để đổi thì là cả một vấn đề
    mà cheat trò này là gì thế và làm thế nào để thực hiện cheat vậy chỉ tui với

13. lagntunbk

lagntunbk Youtube Master Race

:| 1 thằng Triệu tử long tui chấp cả 5k quân + 5 thằng tưởng ấy chứ , mới đây chơi lại màn 1 , cầm triệu tử long , quan vũ, trương phi, gia cát , lưu bị , lv 25 sm đã 300 hp & mn 999 hết rồi ;))
    cần gì đánh linh thú mệt ! cầm 5 thằng mà solo cả vạn quân

14. squallphu

có vậy thôi àh??? 5 vạn quân là 25 thằng tướng chứ ko phải 5 thằng tướng đâu =)) đừng nói bừa.
    cái save tui đang chơi thì dùng 5 thằng tướng gồm triệu quan trương lưu giacat 0 lính đánh 1 phát chiếm đc thành 18 vạn quân nè. muốn xem ko? đánh liên tục mới chiếm đc thành nhé, ko nghỉ đâu. nhưng lv cao rồi (32-41-40-37-40). vũ khí xịn có dõm có.
    thật ra làm vậy cũng dể, lv cao thì spell cao, mục tiêu là dùng 3 cấp sát khí để tăng % đánh skill lên rất cao. cho nên diệt xong 1000 lính thì tướng hầu như ko mất máu, nhưng đánh với tướng bọn kia thì bắt đầu mất máu. việc này đã có skill hồi máu full khi khởi đầu trận đánh. nghĩa là khi bắt đầu trận đánh, máu của 5 tướng luôn full. thử hỏi như vậy thì làm sao thua đc=)) chỉ thua khi hết spell thôi=))

Uj card là cái thẻ + 1 all stat đó hả? tui đang có 16 cái mà ko biết làm gì nè?:| đánh mấy con rắn rết để luyện lv lên 40, nó cho ra 1 đống.=))

sango5 tui uninstall lâu lắm rồi. những gì tui nói đều là 7 hết áh.

đương nhiên là ko khám phá ra hết, muốn khám phá ra hết thì còn phải trao đổi những gì mình biết cho người ta, ko biết thì học từ người ta. rất bình thường:D
    yup, tui chả biết làm sao edit hay chỉnh sửa luôn nè:|
    mấy con ngựa cưỡi bạn nói, tui chỉ có duy nhất 1 con long mã thôi=)), ko biết làm sao thu phục thêm nữa, đi đánh nó thì toàn thấy nó chịu chết chứ ko theo=)). chắc phải cho Lưu Bị dẫn đầu quân để có kỹ năng thu phục thú thần quá=))

15. hoangnam0123

linh thú cưỡi vào cái nhà màu xanh mà mua nó bán tất cả các loại thú cưỡi mà trong thiết triều ko bán như là mấy con tứ bất tượng, long mã, bạch ngọc kỳ lân, .... chỉ thiếu đúng con linh thú cấp 70 thôi
    ngoài ra trong đảo UJ còn bán cả con ngựa chỉ là bộ xương nhìn bọn tướng cưỡi chắc là hài lắm
    người chơi già dặn kinh nghiệm như sqallphu mà chưa đánh được ngũ linh trong đại hội võ lâm và ko biết đảo UJ, ko biết thẻ UJ để lầm gì đúng là hài wa =))=))
    16 cái thẻ UJ ko đủ để ma cái song kiếm của Lưu Bị :P

16. squallphu

bậy. tui chả có kinh nghiệm gì cả. tất cả những gì tui biết thì toàn từ chữ Hoa nó ghi rõ ràng rành mạch mà biết đó thôi:)). còn mấy cái đảo như UJ thì bây giờ biết rồi nè\:D/. ngôi nhà bán đồ thì nó bán mắc bà cố:-", toàn là chục ngàn lượng trở lên:| nên cũng ít vào.

yup, 16 card chưa đủ mua gì hả? nói thiệt nhé, tui đánh rắn rết bọ cạp vài trăm trận mới kiếm đc có 16 cái (thật ra là đánh luyện lv và công danh chứ ko phải kiếm cái này). vậy cần bao nhiêu mới mua đc đồ xịn nhỉ? có mua được cây thanh long đao và bát xà mâu của Phi Vũ không?\:D/ và cần bao nhiêu card?

đánh thú thì thật sự chưa thắng bao giờ. lần giỏi nhất là đánh đến hết spell, nó chết 4 con. =))

17. hoangnam0123

tui đánh khoảng 30-40 lần được 6 cái UJ muốn mua mấy món đò trong nhà xanh thì chỉ cần chuyển tiền khi có thiết triều vào 1 thành gần tướng chính và vào lấy (Lúc nào tui cũng mang trong người khoảng trên 500 ngàn)
    Có thanh đao và cái xà mâu mà bạn cần đó nó tốn khoảng từ 15 đến 17 thẻ UJ bạn cố kiếm thêm 1 thẻ mà vào đảo là mua được 1 món vũ khí đó ;))

18. squallphu

hix. xui. save tui đang chơi. tào tháo chiếm hết bản đồ rồi, tui còn có 5 thành bên Ích Châu nên ko thể đi biển đến đảo Uj mua đồ. xui thiệt là xui.

30-40 trận đc 6 cái thì khó mà tin đc. tui đánh cả chục trận mới đc 1 cái áh.
    hay có khi nào đánh động khó ra hơn đánh tiên, linh thú???

19. {O|O}

{O|O} Donkey Kong

Mấy ông cứ đánh thú vật rồi tìm thẻ UJ để mà mua hết tất cả các loại vũ khí thì có mà chơi SG7 mòn mông. Không cần thẻ đó làm gì. Chỉ cần tìm mấy chấm đỏ trên bảng đồ mà đánh, nhất là mấy con thần thú và giao long. Khi tướng/quân đã mạnh, tới mấy chấm đỏ, bấm F3 lưu lại(để lỡ không thắng), sau khi đánh thắng nó(còn máu =1) khi vừa thoát ra, bấm lẹ liền F3 rồi kick vào chúng rồi lưu lại tiếp xong ra đánh thì thắng rất dễ. Cứ làm như vậy. Có khi một con làm được cả chục lần. Vì vậy sẽ tương ứng với cả chục lần lụm đồ. Khi thấy đồ không như mong muốn(chơi nhiều sẽ rõ mặt chữ thôi) thì có thể load rồi đánh lại để được như mong muốn. Ở ĐHVL cũng được nhưng chỉ có một lần. Đánh các hang quái thú thực ra để tăng lv và được toàn mấy món đồ "lv thấp" mà mòn mông cũng chỉ được có mười mấy cái. Lúc mới chơi tôi cũng như vậy., chai mông.
    Dĩ nhiên có tiền thì cứ đi mua ở mấy cái nhà nhưng nói thật nhiều khi không đủ tiền và cũng không đủ hết vũ khí đâu. Cũng tương tự, đến gần cái nhà thì bấm F3 rồi lưu lại rồi vào đó mua để phòng khi mua không như mong muốn.

20. hoangnam0123

tui đã làm như vậy nhưng cả 2 lần bấm F3 luc nó chưa mất save song nó mất luôn :))