Sango Heroes Online (Tam Quốc Chí Online)

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi anhtuan1051990, 19/8/09.

1. anhtuan1051990

anhtuan1051990 FFTG Scholar Moderator Lão Làng GVN

Khó nhỉ, trước test hoài ở 8019 vẫn mua được được item trong cash shop mà, có một số item không hiển thị được hình ảnh, nhưng vẫn dùng được tốt. Còn lv vượt quá giới hạn cũ, chắc phải chỉnh trong phần exp.

Còn về bản update mới, thì hiện giờ đang có bản 9005, để test ổn hết đã rồi sẽ up lên. Lâu không động vào, giờ phải đi tải lại =.=.

2. XxTaLinhxX

XxTaLinhxX Youtube Master Race

Mong anhtuan up sớm cho anh em

3. totopy678

totopy678 Youtube Master Race

anh tuan ơi
    làm sao để chỉnh thời gian tham gia quần long tranh châu thế
    sẵn hỏi làm sao tham gia mấy chiến trận quan độ hay xích bích vậy

4. nvsan1987

nvsan1987 Mr & Ms Pac-Man

anhtuan ơi tớ dợi kết quả của bạn. nhìn thấy ảnh của mấy người bên 3kingsvn nhiều skill đẹp quá và vk đẹp kinh dị thích quá. ban quả là kinh khủng. bạn cố gắng up lên sớm nhe
    thank you

5. kakalot123

kakalot123 Youtube Master Race

anhtuan chỉ cho mình set chức quan thành GM với và các câu lệnh GM . xin cám ơn

6. kutin000

kutin000 Youtube Master Race

anh tuấn ơi chỉ em cái em cài trò này ở phiên bản 8.0.1.9 được hết rồi nhưng cái DBsever ko sài được.
    Có thể tạo mã chơi ma ko cần DBsever nầy ko vào đc nè mà ko có ID chơi.
    chỉ em cái nha. Làm phiền anh tí. Cảm ơn nhiều.

7. clubgun007

clubgun007 Youtube Master Race

cho mình thắc mắc là " # Sử dụng RPG Viewer để mở Data.pak trong D:\sgserver\soldata, Export All ta sẽ có một folder Data, copy folder này vào trong Client.
    # Giải nén Cheat - Hack 2 và copy hết các file trong Loader đưa vào client, dùng nó để chạy game. " cái file Data.pak này mình k hiểu mở ntn nữa bạn chỉ dùm mình nha !
    mình cài xong đăng nhập vô thì báo lỗi string 500000 và ID 500000 chỉ giúp mình nha !

8. nvsan1987

báo lỗi thì phải cài đặt lại đi. anhtuan ơi mong bạn up lên sớm cho mọi người thưởng thức bản 9.0.0.5 nhì skill đẹp quá ^^

9. anhtuan1051990

anhtuan1051990 FFTG Scholar Moderator Lão Làng GVN

Trong folder cheat - hack 2 có hết rồi đó.
    Vào trong folder sgserver\Database tìm lại filder DBserver rồi mở thôi. Nếu không thấy thì xem máy có cài antivirus nào, nó xóa đi không, rồi tải lại file đó.
    Dùng RPG Viewer để mở, xem lại trong hướng dẫn chỉnh sửa server ở post đầu.

Thì cũng muốn làm nhanh để up lên cho mọi người thử cùng, nhưng mà chả hiểu sao máy lại toàn bị dính lỗi như mấy bản trước, toàn xung đột ct không thể tạo nổi server luôn =.=

10. bantimden

bantimden Youtube Master Race

Hiện mình cũng đã test bản 8.0.1.9 , mình dùng RPGviewer để mở file D:\SGOL_8.0.0.3\SOLData2.pak và Export nó ra rồi nhưng những file ảnh của nó toàn đuôi .shp ,bạn biết phần mềm nào đọc được kô vì mình muốn vẽ lại & thêm bớt 1 số thú cưỡi theo ý mình nhìn cho nó hoành cháng.

11. kutin000

anh tuấn ơi chỉ em chỉnh sửa thời gian chiến trường quan độ đi anh. Cảm ơn nhiều.

12. kutin000

anh tuấn ơi chỉ dùm em đi. làm phiền anh tí nha.
    GM lệnh em tìm hoài ko thấy. Em chỉ thấy của anh ghi là /sethonor là công huân vs mấy cái kia. nhưng em ko biết mấy cái lệnh lấy item, chức quan GM anh chỉ em với. làm phiền anh post lại tất cả các lệnh và cho ví dụ đễ hiểu nha anh.
    Em chỉ biết chỉnh tiền ah. Nhưng tiền là /setgold số tiền. công huân cũng bít. Nhưng lấy item, chức quan GM, skill, nv, kỹ năng,.... làm phiền anh nha

---------- Post added at 17:30 ---------- Previous post was at 16:23 ----------

Thôi được rồi anh tuấn ơi. Em tìm thấy rồi. anh cho em con bí số item túi càn khôn đi. cảm ơn

---------- Post added at 17:59 ---------- Previous post was at 17:30 ----------

anh tuấn ơi cho em hỏi cái nầy nữa nha. Sau phiên bản 8.0.1.9 ko có những boss thái thú như Lữ Bố ở Bạch môn lâu, viên thiệu ở tổ chim, lưu bang ở thiên tháp 12, hạng vũ ở địa ngục 12,.... rất nhiều. Và các Map hạng chế ko có mở như thành Lạc Dương cũng ko mở nữa rất nhiều lun. Anh chỉ em tạo các map vs boss giống game tqc online nha. Cảm ơn
    .=

13. phongdsin

phongdsin Youtube Master Race

Bạn dùng lệnh /setoffice 255 để set chức quan nha bạn;))

---------- Post added at 21:36 ---------- Previous post was at 21:30 ----------

Item túi càn khôn là 5082
    Các map hạn chế thì lúc mình chơi cũng không được nhưng sau này thì biết rùi. Bạn chạy 1 lúc 2 map luôn, map 1 và map 2 là đi map nào cũng được.
    hiện tại thì up max lv là 180, ko biết có cao hơn được nữa không?

Các lính trên cự lúc trong hòm thì có hình nhưng khi đưa ra ngoài thì không thấy hình ở góc trên, còn lính thì vẫn thấy bt,
    Các Item vũ khí cuối và đồ cuối tốc độ 10 và số lần cường hóa 200 => sài được nhưng không thấy hình, có cách nào làm cho nó hiện hình đựoc không vậy, Cái này có một số thay đổi là vũ khí +15 rùi mà lck + có ~100 hà, có cách nào lên hơn không?

14. kutin000

Cảm ơn bạn nha.
    Nhưng mình đã chạy 2 map lun tổng cộng là 5 cái lun đó. nhưng vẫn để map chưa mở nữa.

---------- Post added at 22:13 ---------- Previous post was at 21:48 ----------

Ý nhằm 6 cái ko phải 5 cái. nhưng tại sau cũng ko được.

---------- Post added at 22:20 ---------- Previous post was at 22:13 ----------

Đây mình post ảnh bạn xem nha.
    Nhưng tại sau ko đủ các map, và boss thì ko có bao nhiu hết chỉ có HồnVõ Lưu Bang, Tôn Quyền, Lưu Bị, Tào Tháo, Đổng Trác, boss kia thì có trần cung, trương liêu, trương lỗ, trương nhậm ah hết boss lun rồi đó, ko đi đc các map đánh hạng vũ địa ngục hay lưu bang dc và nhiều boss thái thú.

15. boyhamchoi1989

boyhamchoi1989 Youtube Master Race

cái này thì là do bác Tuấn đã bỏ một số map cho nhẹ máy rồi, bạn muốn có đầy đủ map phải vào sgserver\soldata trong đó có 1 file Server.ini và 1 folder nữa, mở floder đó lên và chép file Server.ini trong folder đó đè lên file sgserver\soldata\Server.ini thì sẽ dc đầy đủ map thôi, nhưng nặng máy lắm, khuyên bạn nên copy file sgserver\soldata\Server.ini cũ trước cho chắc. Bạn tham khảo cách thêm map bằng tay ở đây nè http://forum.gamevn.com/showthread.php?625741-Sango-Heroes-Online-Tam-Quoc-Chi-Online-/page12

16. nvsan1987

muốn có map thì vào cheat hack co file map đó thích máp nào thì điền vào soldata ô sào thì có viên thiệu ngay có. mở máp thiên tháp 12 (399) còn địa ngục 12(393) vào đó đợi một lúc là có lưu bang hạng vũ, co thêm máp 672 vào đó tha hồ đánh tần thủy hoàng, hoặc 504 thì tha hồ. lữ bố ép map 331 thế là tha hồ săn boss vip ^^. mình chỉ không biết tại sao ko co boss diêu thuyền thôi ^^??? và con boss 6 tay den xì mà bản 7.0.0.5 như lần trước thôi không biết nó xuất hiện ở máp nào.

---------- Post added at 11:07 ---------- Previous post was at 11:01 ----------

quên chưa nói là cách đi nếu như kô muốn tốn ram thì tốt nhất chi cho mấy map đó vào rồi dùng lệnh. /goto map. vào rồi đến đó đánh thôi kô thì nặng lắm^^

17. kutin000

Cảm ơn mấy bạn nhiều nha. ^^!!!

18. phongdsin

phongdsin Youtube Master Race

Cho hỏi con ngựa của bạn với cây vũ khí là ID số mí :D, mình tìm ko biết tên cây đó. Cho luôn các Item Vip khác càng tốt. Thank's

19. tienlarac

tienlarac Mr & Ms Pac-Man

Anh Tuấn ơi mình thực hiện đúng theo những gì bạn hướng dẫn rồi. Nhưng đến bước đăng nhập game nó hiện ra một đống sever. Mình kích vào sever nào nó cũng báo phiên bản không phù hợp hoặc là mất kết nối. Bạn giúp mình với :(.

20. tienlarac

tienlarac Mr & Ms Pac-Man

Hix. Lỗi trên do mình ấn nhầm :(. Nhưng mình lại gặp lỗi mới, cũng bị "Liên kết vượt quá giới hạn" như một số bạn mặc dù đã chạy đủ các file cần thiết :(