Sango Heroes Online (Tam Quốc Chí Online)

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi anhtuan1051990, 19/8/09.

1. cuongpzo

cuongpzo Mr & Ms Pac-Man

Nhìn bạn nói lỗi nhiều thế mà ko ai giúp ah.=))
    CHơi bản này mà còn train lv thì vất vãi chán.[-X:-"

THik thì setlevel setoffice 255 cho nhanh.;)
    Chơi OFFLINE chủ yếu là test SKILL và xem ĐỒ thui.;)

Lời khuyên : Delete toàn bộ sgserver + Client rùi cài lại từ đầu.( Cài hoàn tất 5' là xong thui muh). Nhớ chạy lại cho hết các File cần thiết và đồng bộ hóa CLIENT và SGSERVER ( Data cần trùng nhau).:D:D:D:D

---------- Post added at 18:37 ---------- Previous post was at 18:24 ----------

đóa chỉ là sgserver + Loader + các file hình thui. Không cóa PaTCH đâu. Client thì ver9000 là ok.

---------- Post added at 18:39 ---------- Previous post was at 18:37 ----------

thì thêm vài dòng trong file item vào là ok, con nèo ko phát sáng hehehehe. Muh phải cóa đủ file hình của nó nữa

---------- Post added at 18:45 ---------- Previous post was at 18:39 ----------

Cách xem các kí tự Trung quốc rõ ràng

Mở file cần xem ( Item_Name.txt chẳng hạn)
    rùi

Sau đó thuik thì copy đâu đóa mà dịch ra cho đúng với ý nghĩa của nó thi OK

2. chinh_py2004

chinh_py2004 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

bạn chủ topic ơi, trang nào của tq để update server sango này vậy.....

Sao ko ai viết phần mềm quản lý game này vậy ta.....
    I love language c#

3. nvsan1987

nvsan1987 Mr & Ms Pac-Man

hướng dẫn đi chứ nới thế bố thánh hiểu hii. mình thử bản đata rồi nhưng nói chung rất lỗi kô anh thua
    1. là skill ngoại công thì ko sử dụng được
    2. skill bảng nội cộng lại chuyển qua ngoại công.
    nói chung lại là ông chỉ hướng dẫn cái tạo ra con huyêt lân phát sáng thôii

4. cuongpzo

cuongpzo Mr & Ms Pac-Man

@nvsan1987 : NÓi chung Sgserver này còn nhiều lỗi chưa fix được ví dụ như bạn nói, nhưng mình chơi cũng thik(sửa được vài lỗi skill nhầm ta thành địch như hình lúc trc tớ post). Mình cũng đã sửa và add vào trong data mình gửi rùi muh. Để mai có dịp tớ Post hd lên cho. Hôm qua đến giờ làm 1 cái giấy liên thông không mà cũng chưa xong, đến đâu cũng bị chửi rùi chỉ đi nơi khác, chán phết. Nếu nói làm ko được cho nhanh rùi để người ta đi lo chỗ khác, ai dè cứ úp mở và ko rõ ràng rùi chỉ hết người này sang người khác lại còn nói tức " Học CNTT mà ko bít linh động" (xin nói tớ cũng đang tham gia viết chương trình Anti cho trường.. để chống VR ăn cắp và sửa chữa dữ liệu), mỗi lần như thế tớ muốn đập bàn cái cho đã rùi đi nơi khác cho rùi. Nhưng mình cần ngườ ta thì phải cười rùi đi, chứ nếu xong rùi gọi người cho 1 trận cho đã cơn tức. (Sorry vì spam ngoài lề, nhưng nói xong thì đỡ nhiều.:P)

Àh nếu muốn chơi tốt thì nên chuyển hết data các SKILL + ITEM qua bên bản cũ thì ngon hơn, vì chỉ cần các file cơ bản thì chuyển qua cũng dễ dàng muh.

---------- Post added at 19:36 ---------- Previous post was at 19:15 ----------

Thêm một lời khuyên chân thành: SGSERVER cũng như các server TruTien, ChinhDo, TLBB hay PhongThan... rất nhiều cái để học hỏi nếu ai cần giúp đỡ thì ăn nói cho nhẹ nhàng, chứ đừng có pm rùi làm họ tự ái, nếu giúp được mình thì thì mình mới cần họ, ko ai rãnh đâu mà ngồi đóa rùi sửa từng lỗi sai cho mình đâu, mặc dù lớn hay nhỏ. Nên tự mò rùi Del rùi mò rùi Del, mãi thế cũng thành tài. Nếu khó khăn nào rất cần thiết muh tìm hết trong Topic mà vẫn ko ra thì mới Pót pài lên Forum để các pác nào gặp rùi hay rành về nó thì giúp cho. chứ đừng Spam những cái vớ vẫn mà lời đáp nằm trước mặt mình rùi mà KHÔNG CHỊU ĐỂ Ý. Sự thật mất lòng, xin lỗi trước nha.:P

Chỉnh sửa cuối: 9/6/11
  5. nvsan1987

cuong cute sao kô hướng dẫn anh em làm huyết lân phát sáng đi hưởng thụ một mình uhuh.

6. chinh_py2004

chinh_py2004 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

có bản sgserver 9.0.20 đó, sao ko ai bàn về nó vậy

7. darklight

darklight Youtube Master Race

Cho mình hỏi 1 chút, mình cài theo hướng dẫn nhưng đến bước bật các file server lên thì không được.
    Mình mình hiện đang dùng hệ điều hành Win 7

Đây có phải nguyên nhân không? có cách nào khắc phục không ?

Cám ơn

8. cuongpzo

cuongpzo Mr & Ms Pac-Man

@nvsan1987 : Cách làm Huyết Lân phát sáng thì chỉ có nhà phát hành game này là thui chứ tớ chưa làm được. :P vì nó liên quan đến các file hình load được trong game thui (trong Folder "Shape").Mà cái này thì liên quan đến nhiều thứ như đồ họa( pó tay ).

Cách hiển thị ỉong game thì hiểu được :P
    + Download folder SHAPE của game này trên website có up ( New Version - 9020).
    + Dùng Soft tùy thick tìm tên của Huyết Lân ( Luc Ngo - theo soft tớ dịch và bỏ dấu rùi). (thường thì tìm "tên" bên Item_Name rùi sang Item tìm ID(dòng name = ....).
    + Thêm 1 dòng "wid = 5953" vào sau dòng "icon = 5942"
    + Lưu lại là xong. Tesst gmae.

=== Cái này cũng tương tự như thêm Skill vào cho NPC, tăng thêm hiệu ứng hình ảnh vào cho các Ỉtem khác, ... Nhưng tùy theo đặc điểm từng Item mà thêm vào các thông số khác nhau và các Shape khác nhau.

Tuy như vậy nhưng còn thông số cuối cùng nữa, là gì minh we^n rùi, hình như có addsubColor hay cái gì đóa nữa. Thank
    ==================
    File này nằm trong Client(chỉ hiển thị hình ảnh - ko có chức năng khác) mà cũng ko cần phải chạy lại sgserver từ đầu làm gì cũng ko cần cho vào data của sgserver, cứ để im sgserver thế. Nếu chỉnh sửa xong thì tắt game.exe rìu mở lại là xong.

NẾU CÁC PRO BIẾT RÙI THÌ EM CŨNG SORRY VÌ SPAM NHA. Giọng văn mình lủng cũng khó hiểu cung xin lỗi nha. giờ ko còn tâm đâu mà làm cặn kẽ được

Chỉnh sửa cuối: 15/6/11
  9. nvsan1987

xin trả lời bác darklinght là thế này bán khi giải nén các file xong bán để nghiên các phiên phản là /D:sgserver9.0.1.6/sgserver để như vậy sẽ không thể nào chạy được các file đâu, bác phả cut nó ra và để /D:sgserver thì nó sẽ chạy được thôi

---------- Post added at 08:53 ---------- Previous post was at 08:51 ----------

cường ơi ông up cái fordel đó lên đi mình chản biết tiêng china nên không thê nào lam được đâu hihi phiền bạn bận rộn một chut hii

10. longma333

longma333 Mario & Luigi Lão Làng GVN

ví dụ server cho mình cái folder data : gồm 1 số file cơ bản như item , magic , v..v , chỉnh sửa thì chỉ chỉnh đc kiểu việt hóa lại thôi
    nếu import cái folder đấy thành file data.pak thì có cách nào khi vào game bắt nó chạy file pak của mình xong rồi mới sang file pak của server ko nhỉ

11. changlangtuu

changlangtuu Legend of Zelda

game này chơi offline hay online trực tiếp trên mạng từ sv TQ vậy các bạn?

12. cuongpzo

cuongpzo Mr & Ms Pac-Man

@longma333 : (viết thế chưa hiểu được ý của pác, folder của pác chỉ việt hóa thì có gì khác với folder của data trong client đâu, client đâu cần giống với sever).
    "khi vào game bắt nó chạy file pak của mình xong rồi mới sang file pak của server ko nhỉ", pác nói thế nghĩa là sao, có nghĩa là chạy file pak trong client hay sgserver.
    Nếu trong server thì chẳng khác nào mình sửa Data của sgserver thì Pack lại thui, sau đóa chạy thui chứ gì đâu.
    Nếu trong Client thì có dể rùi, có nhiều thứ DEV xong thì ko cần pak lại mà chạy luôn cũng được.

Chỉnh sửa cuối: 16/6/11
  13. darklight

Cám ơn bạn đã trả lời, mình khởi động được các file đó rồi , giờ nó xuất hiện 2 lỗi sau :
    - File Load.exe khi khởi động báo lỗi game font --> out (bản 9.0.1.6) cần file Load.exe khác không (file này lấy trong TQC_Tool trong bản server 9.0.1.6)
    - Các file mình mở lên : account,... xuất hiện thông báo
    Error : connect to SQL server (127.0.0.1,so_inout)
    Error : connect to SQL server (127.0.0.1,Account)
    Vì sau khi cài không được bản 9.0.1.6 mình cài lại bản 9.0.0.5 theo hướng dẫn thì vào không được mặt dù đã mở hết các file Map, Account,... như hướng dẫn
    Lưu ý :
    - Mình vẫn dùng client cũ 9.0.0 theo link down client 9.0.1.6 ( cái này có ảnh hưởng không hay phải down lại )
    - SQL 2000 down theo trang hanhtrangsinhvien.net như của Anh Tuấn cho ( Mình đã test thử ở 1 máy khác nó vẫn báo lỗi như trên)

Cám ơn, giúp trả lời sớm nhé
    xem có cần mua cái đĩa SQL mới không

14. longma333

longma333 Mario & Luigi Lão Làng GVN

mình check thử tqc private , down cái server về thì nó cho cái folder data , chỉ có 1 số file cơ bản thôi , không như cái data bản off .
    ý mình hỏi là import đc cái folder data đấy thành data.pak rồi khi vào game bắt nó chạy file data.pak của mình rồi mới chạy tiếp data.pak của server ( server chủ của admin tạo mình chỉ chơi đc thôi ko chỉnh sửa gì ngoài việc việt hóa )

PS darklight : bạn xem lại mấy page trước nhé

15. darklight

Đã chạy thành công theo cách của bạn NV ở trang 40
    phần Load dùng cùng file bạn anh Tuấn cấp trong bản 9.0.0.5

Cám ơn tất cả

16. cuongpzo

cuongpzo Mr & Ms Pac-Man

Thứ 1: File Load.exe báo lỗi thì hãy kiểm tra lại file đóa ( Nó ko phải trong Folder của sgserver 9016 đâu mà lấy lại của 9005 cơ.
    Thứ 2: Các file mở lên hiên lỗi như thế thì
    * Kiểm tra lại pass cài đặt SQL (123456).
    * Kiểm tra lại khi attach database của sgserver vào SQL có đúng của bản 9016 hay folder attach đóa có đúng không hay nôm na là đường dẫn Path...

Còn chuyện CLient thì cứ xài bản đóa 9000 khỏi cần load lại cho mệt, cái chính là bản patch sgserver nào thì xài bản patch đóa thui, sau đóa copy file Loader.exe cho đúng là chơi OK.

Oh có phản hồi rùi sao, hix, thui kệ để anh ae sau này có bị sai tương tự thì nhìn vào sửa luôn thể. hjhjhj

---------- Post added at 22:12 ---------- Previous post was at 21:52 ----------

Như vậy theo mình nghĩ thì hầu như các file đóa được load cùng games mà mình chạy cả. Mà đa số game nó đều load các file cần thiết trong folder hơn là trong file minh pak lại rùi (hay *.pak), cũng giống như những file trong folder data của client thui. Vậy nên bạn đừng Pak lại làm gì mà copy các file đóa vào folder đúng tên với các file nằm trong Folder mình pak lại rùi. Và cuối cùng là chạy game thui.

TỚ cũng làm như thế với các file "data.pak" trong soldata của sgserver thui. mình cũng ko cần PAK lại, cứ copy vào folder data các file *.txt mà mình DEV thui. Hơi đâu pak lại từng file 1, lỡ we^n 1 file thì ko đồng bộ với sgserver thì lỗi game.

---------- Post added at 22:24 ---------- Previous post was at 22:12 ----------

TỚ cũng làm như thế với các file "data.pak" trong soldata của sgserver thui. mình cũng ko cần PAK lại, cứ copy vào folder data các file *.txt mà mình DEV thui. Hơi đâu pak lại từng file 1, lỡ we^n 1 file thì ko đồng bộ với sgserver thì lỗi game.

Chỉnh sửa cuối: 16/6/11
  17. nvsan1987

cuong đâu rồi up lên cho anh edi nao sao chẳng thấy up lên vây ^^, hoặc đua trang web cho anh em dowload di thử test cái ^^.
    đang đánh sangu hero của anhtuan dich cũng hay phết he he ^^

18. nvsan1987

cường ơi cho tôi hỏi luôn là sao ông tim đuơc cai
    wid =
    của con huyêt lân vậy mình tìm mãi không thây^^/
    mong ông up cai fordel shade len đi

19. cuongpzo

cuongpzo Mr & Ms Pac-Man

Cả tuần nay tớ ôn thi lthông đại hoc nên cũng hơi bận. ko có tgian lên mạng; hjhj
    Tớ chơi bên Chinh đồ thấy có vài cái chuơng trình cho xem file *.shp nên test cho pít thuui.
    Ý tớ là bạn thêm vào chứ tìm sao có. còn cái shape tớ Up hoài nhưng nặng wa', đợi 4 tiếng chưa xog thế là tớ Out luôn rùi về. Bạn download trên diễn đàn của 99uc.net mà anhtuan đưa cho đây'
    http://soft.99uc.net/99uc-20110519-11.rar

Chỉnh sửa cuối: 20/6/11
  20. nvsan1987

cố lên nhé chúc ông thi may mắn.
    ông lúc nào online thì cho tở cái địa chỉ dowload cái chương trình đọc file shp nhé.^^
    goodlucky cường ^_^