Sango Heroes Online (Tam Quốc Chí Online)

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi anhtuan1051990, 19/8/09.

1. IM.nalo

IM.nalo Youtube Master Race

Cái này mình cũng k rõ lắm :-s Thấy admin bên đấy quản lí game có vẻ hơi kém :D

---------- Post added at 18:35 ---------- Previous post was at 18:29 ----------

@bin : Ko nạp @ nhưng bạn chủ yếu phải săn boss kiếm item chứ ko cheat or nạp cash đâu.

2. cuongpzo

cuongpzo Mr & Ms Pac-Man

Nghe có vẻ hay nhỉ. Mình cũng chờ Sever đóa ra như thế nào đây, vì mình cũng ko tin bên 4rum này cho lém. :P. Nếu được thì hay đấy, bỏ 1 khoảng không nhỏ để lập sever thì đúng là tuyệt rùi

3. tuan1371987

tuan1371987 Mr & Ms Pac-Man

the chơi prive đó có giống game của AS ko hay chỉ giống game ofline, giao diện thế nào? Có sắc nét không, chưa chơi lần nào, seve mới chắc cuối năm này là có!!!

4. IM.nalo

sv private thì giống y hệt sv off. Nhưng data thì do admin tạo, điều chỉnh cân bằng game :D
    Sao bác biết cuối năm mới ra sv new of AS :-s Thế thì lâu quá nhỉ

5. nvsan1987

nvsan1987 Mr & Ms Pac-Man

để tớ nói nhé, sv pra hay bất kỳ sv nào thì cũng đều sẽ có vấn lạn là nạp tiền và ai nhiều tiền thì sẽ có đồ xịn thôi. còn cái sv pra này hoạt động có tôt hơn sv pro của bon china làm không thì không biết hãy thử so sánh giữa dân số việt nam và dân số china thì tại sao sv pro của bọn china lại phải đóng cửa thường xuyên đó là một dấu hỏi rất lớn cho người chơi sv pra.
    cái quan trọng nữa đó là hãy xuy nghĩ nếu như mà chơi để làm víp nếu không có tiền thì không thể một phát lên tiên dc đúng không ^^. tốt hơn hết đợi anhtuan trả lời xem bản 10 mất bao nhiêu tiền thi mua bản 10 về choi offline cho thich ^^

6. cuongpzo

cuongpzo Mr & Ms Pac-Man

Bên http://987654321sf.com/soft/list_1_244.html có sever mới và ngon nhưng muốn download lại là vấn đề vì VIP thì mới download được.
    Cũng chẳng biết lên VIP như thế nào nữa vì mua tài khoản ra sao co ai biết ko ?

Sever của bản 10 thì đợi thêm tháng đến 2 tháng thì có thôi. :P

Chỉnh sửa cuối: 15/7/11
  7. chinh_py2004

chinh_py2004 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

trang web 9đến1sf.com , lúc trước nó cho tải mà ko vip, tui tải gần như cả bộ server của nó, giờ nó đòi vip để tải, ko lo , vì có baidu.com thì có thể mò ra link khác...

Mới cài sgserver lên sql 2k5 rất đơn giản, chỉ việc mở manager sql lên copy tên server sql rồi qua mấy cái file ini trong sgserver rồi paste vào dòng ip sql là xong.

Ai cần tool phát sinh, xem Id map để thay cho cái map id trong server.ini ko, tui viết xong, chưa rãnh up...

8. IM.nalo

sv 9005 mã cheat pet trên cự là 6607 - 6624. Bạn chỉ cần cheat lệnh: /makeitem (6607 - 6624) là có cự rồi :)) Good luck !

---------- Post added at 09:52 ---------- Previous post was at 09:50 ----------

Nếu muốn bất kì loại lính nào thì bạn vào file TOOLs -> Trang bị vật phẩm mà tìm, mã của lính bắt đầu từ 6501( nghĩa dũng binh) cho đến 6624 ( cự tượng )

9. IM.nalo

Bạn cần gì cứ nói ae 4rom sẽ nhiệt tình giúp đỡ thôi :))

10. nvsan1987

nvsan1987 Mr & Ms Pac-Man

tên này mới chơi tam quoc hay sao mà nói thế, item nào ban trên thương thành chả dùng maketiem được và chủ yếu là bạn cần item gì chứ mà muốn biết item gì thì chụi khó đọc tool đì.

11. cuongpzo

cuongpzo Mr & Ms Pac-Man

cái đóa cần gì mà viết ghê thế, như thế nào vậy bạn.

có giống cái tools của tớ ko ? "TÊN TRUNG - TÊN VIỆT - MAP ID - -- ID để dùng /goto" :P

12. IM.nalo

Bạn vào file TOOLs -> Trang bị vật phẩm để tìm kiếm item pet vv....
    Lệnh cheat thì bạn chịu khó tìm kiếm ở các trang trước :-s
    /makeitem xxx cheat item
    /setoffcie xxx cheat chức quan (1~225)
    /setmagskill -1 10 cheat max skill

---------- Post added at 12:32 ---------- Previous post was at 12:30 ----------

Mình cũng ko hiểu rõ ý bác này lắm :-s Toàn từ ngữ chuyên môn đọc chả hiểu gì cả =((

13. cuongpzo

cuongpzo Mr & Ms Pac-Man

pác quochai này mới vào nghề ah, chắc hôm nay chơi nên cũng khoái lém nhỉ. Hỏi đủ thứ mà ko biết trong TOOLs của pác anhtuan có sẵn rùi, vậy mà còn hỏi. Nói chung là có cố gắng nhưng tự tìm hiểu vẫn hơn.

---------- Post added at 12:36 ---------- Previous post was at 12:32 ----------

có gì mà từ ngữ chuyên môn hhiiih, chỉ là tớ hỏi tools đóa có giống thế ko ấy mà.

Tools này thì nó list tất cả các ItemName + ID, MAP + ID, ... Các thứ để Cheat khi cần, đỡ phải tìm ...

14. duymike12

duymike12 Youtube Master Race

Chỉ mình cách sửa ARMY.TXT để cho boss tập trung ở Lạc Dương đi. ID của mấy con boss như Lưu Bang, hạng Vũ sao không thấy trong file ARMY_NAME.TXT. Ai có file đã chỉnh boss vip tụ lại 1 chỗ thì up lên cho mình với, chỉnh 1 hồi bấy nhậy rồi:D

Chỉnh sửa cuối: 16/7/11
  15. IM.nalo

Võ hồn 3901
    Tự đánh là sao vậy bạn ? Mình ko hiểu câu hỏi lắm :-s

16. duymike12

Ai có cách việt hóa vị trí boss xuất hiện không, boss ra quá nhiều mà không biết ở chỗ nào

17. duymike12

Cho mình hỏi cách sửa file ARMY_NAME.TXT sao vậy, mình muốn chỉnh boss xuất hiện ở 1 số map mà không biết xem thế nào, ai biết giúp mình với

18. aking2410

aking2410 Youtube Master Race

Dùng RPG Viewer, Export file ARMY.TXT ra, rồi vào sửa chỗ chữ map là được. Muốn boss về Lạc Dương thì chỉnh thành map = 1,xxxxx,xxx rồi cứ thế mà chỉnh thôi. Chúc bạn chơi game vui vẻ

---------- Post added at 13:11 ---------- Previous post was at 13:00 ----------

Quên chứ sửa xong nhớ lưu lại rồi vào lại RPG Viewer, Replace file ARMY.TXT rồi SaveReplace. Rồi ExportAll ==> OK thế là xong.

19. duymike12

Down file Data của nvsan1987 theo link http://forum.gamevn.com/showthread....-Tam-Quoc-Chi-Online-&p=17036443#post17036443
    thì mấy boss xuất hiện ở chỗ nào ko biết (Lưu Bang xuất hiện nhưng không có ở tt12, Hạng vũ báo xuất hiện nhưng không có ở địa ngục 12, Lữ bố không có ở bạch môn lâu,...). Id mấy con đó là gì, dò trong ARMY_NAME.TXT không thấy, mong giúp đỡ

20. chinh_py2004

chinh_py2004 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cho hỏi nhá, trong file players.txt làm sao nhận biết em nào là boss, em nào là lính của mình, em nào là quái thường,