SANGO HEROES VII-FULL-hướng Dẫn Chi Tiết Có Hình ảnh

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi hieudong85, 10/9/08.

1. squallphu

squallphu The Warrior of Light

hey. tui chơi games á châu chả được bao nhiêu đâu. chơi games nhiều thì đúng, nhưng tui chỉ là Fan của dòng games Final Fantasy. những games khác chơi ko quá 5 lần.
    điều 2:phía trên tui chỉ là quăng thôi, thực tế chưa chơi phần San7. chỉ chơi San5 thôi. vì San 5 làm đc nên tui nghĩ San7 cũng làm đc nên quăng 1 phát mạnh mồm đến thế:D. ý phía trên tui nói là solo bằng vũ khí, ko dùng phép summon ngũ thần thú (thanh long, bạch hổ, huyền vũ, kỳ lân, bắc đẩu). (chỉ dùng phép bơm máu thôi). (lúc đầu ko thấy ai sửa tưởng quăng bomb đúng chổ đúng lúc. ai dè đúng thiệt, mà bác còn ghê hơn, lv 30 đã làm đc)
    và vì chưa chơi San7 nên làm sao mà dịch?

2. killer1101

killer1101 Youtube Master Race

ngon vậy, cây thương đó ở đâu ông còn nhớ không :-o triệu vân gần 30 rồi nên giờ đang tìm cây thương đó ;))
    mà bài trên tui nói đám lính mà. với 200 thằng mà diệt cả đám cướp. không biết bọn lính đó kiếm ở đâu :-o
    @squallphu: ông đọc được cả tiếng trung hả. zậy coi hôm nèo trời đẹp làm dùm ae bảng part tiếng việt đi :D chơi gì mà chả hiểu gì hết. cứ thấy thằng nào mặt đẹp chai, dam to thì cho đi luyện, còn biết nó là ai thì chết liền :-o

3. squallphu

chụp hình lên đi, tui dịch tên ra giùm cho. nhưng làm part là làm cái gì? tui chả biết mấy cái này là cái gì cả.:|
    mà nè. trò này luyện càng nhiều tướng là càng ngốc đó. luyện tâp trung chừng 3->5 con tướng thôi. khi phong chức tước thì đừng phong bừa. ví dụ như chức tướng 6 thì có 6-7 loại chức tướng này, nhưng phong 1 thôi, sau đó phong lên chức tướng thứ 7. nếu bạn phong chức tướng thứ 6 mà phong tùm lum loại cấp 6, hết công danh thì còn lâu mới đc cấp 7.

nói vậy nếu ko hiểu thì mai mốt tui giảng cái này bằng hình cho. giờ chưa rãnh và cũng chưa chơi qua phần 7 nữa=))

4. Humasara

Humasara Mr & Ms Pac-Man

bác quall phu cũng nói về cái tương khắc như tui vậy mà bảo tui sai.Mà cái bác nói rồng gió là ko phải rồi .Cái chiêu mà có con rồng bay hình số 8 rồi có mấy quả cầu năng lượng hiện ra=>bay xuống=>bùm:D
    À cho tui hỏi làm sao để cho lính Người rơm lên cấp thành lính mới vậy.Tui đem đi đánh hết bản đồ nó ứ thèm lên cấp.Mà lên cấp thì nó thành lính gì

5. squallphu

sao cái con rồng bác mô tả giống thủy long quá vậy? có nhầm không đấy:D.
    lính người rơm=)) thậm chí tui còn chưa thấy qua nữa, ko biết làm sao mà nói về con này=))

6. Humasara

Humasara Mr & Ms Pac-Man

hic không phải thủy long.Mà là rồng xanh.Tui cho tướng đeo ngọc màu xanh dương thì có chiêu đó.MÀ co điều không biết tên thôi.
    Chứ loại quân mà nhỏ công chúa Nhật Bản(cái đảo ở ngoài khơi ý) cầm gọi là gì.(Tụi nó giống rơm,đi cà nhắc):D

7. squallphu

nghe chữ đi cà nhắc sao tui hình dung ra con loại lính zombie quá? (thây ma đấy). loại lính này khá dữ, về bộ binh chỉ bị khắc bởi lính giặc khăn vàng thôi.

uh`, ngọc màu xanh dương cho ra rồng nước: thủy long (cấp 1), thủy long đào (cấp 2). thủy long cuồng đào (cấp 3) -> đại hồng thủy là đây =))
    ngọc xanh lá: phong long, phong long toàn (lốc xoáy, tornado), phong long thiên toàn (tornado storm =)))
    ngọc đỏ: hỏa long, hỏa long diệm, hỏa long nộ diệm
    ngọc nâu: địa long, địa long chấn, địa long cực chấn.
    equip ngọc thì chỉ cho cấp 1 2 thôi. cấp 3 phải học skill. và chỉ có những tướng nổi tiếng mới có skill cấp 3 này (lv quan chức cấp 15, ko phải 14 đâu nhé)=)). còn ko thì equip vũ khí, ko biết vũ khí nào có skill này nữa =))

1 trong những chiêu mạnh nhất của games: 4 con rồng cấp 3 tui nêu phía trên hợp lại=)) + Hoàng Long Thiên Tường (hiện chỉ có lưu bị là có skill này mà tui biết).(chức quan thứ 16 của Lưu Bị cho chiêu này =)) )

8. Humasara

Humasara Mr & Ms Pac-Man

uh` tại tui quen gọi nó là người rơm.Mà sao tui đem đi đánh không lên cấp nổi vậy?mà lên cấp thì đó là lính gì

9. squallphu

chết. bác hỏi vậy tui biết đường nào mà trả lời. chính tui cũng hok biết nó nâng cấp lên lính gì nữa.=))

10. Humasara

Humasara Mr & Ms Pac-Man

hic vậy là bác cũng chả biết cách để tụi xác ướp lên cấp luôn hà.Ủa mà bác chơi làm sao để nó lên quan chức nhanh.Đi đánh nhiều cũng không thấy lên nhanh,thưởng tiền thì cũng vậy:(

11. squallphu

nhìn hình 1 ta thấy:
    1/ cột số 1 là bảng chức quan có thể thăng đc. cấp 14 là cao nhất (thật ra các tướng nổi tiếng có thể lên tới cấp 16. khi đó các phép mới ở cấp này là đặc trưng cho tướng đó. ví dụ lưu bị có skill tên: Hoàng Long Thiên Tường).
    2/ yêu cầu cơ bản để có đc chức quan đó. ví dụ như phải lv 40, sức đánh 95 trở lên, trí 45 trở lên mới đc thăng cấp 14 này.
    3 + 4 là các phép, kỹ năng có thể học đc của chức quan này.
    dấu gạch ngang con số gọi là : CÔNG DANH (8100). bạn phải đạt được công danh là 8100 mới đc phép thăng chức quan này. công danh có đc bằng cách đánh nhiều. đánh càng nhiều thì công danh càng nhiều. kết thúc trận đánh tướng sẽ nhận đc công danh và kinh nghiệm. exp để lên lv, công danh để lên chức quan. giết nhiều thì công danh và exp nhiều, ko giết thì ko có công danh và exp.

Nhìn hình 2 ta thấy:
    1/ chỉ số hiện thời của tướng như lv, võ lực, trí lực. Chu Du đang có công danh là 1088
    2/ là cấp quan hiện thời của các tướng. ví dụ trong hình thì Chu Du hiện thời là cấp 5, mấy tướng lắc nhắc khác thì cấp 4.
    4/ các kỹ năng bạn sẽ học được nếu nâng cấp quan này.

3/Vô cùng quan trọng là đây. chu Du cấp quan thứ 5, nhưng vẫn có thể học chức quan khác của cấp quan thứ 5 này. Chu Du đang có 1088 công danh, bạn có thể học cấp quan tốn 550 công danh cũng đc, 600, 630, 660 công danh cũng đc, bạn muốn học cấp quan thứ 6 tốn 840 công danh cũng được. nhưng bạn chỉ có 1088 công danh, do đó ko học đc chức quan tốn 2000 công danh. hiểu khúc này chưa?

nếu bạn học lại 1 chức quan cấp 5 khác, skill của bạn sẽ được add thêm. nhưng nếu làm vậy thì công danh của bạn sẽ ko còn để học cấp 6. Hiểu ko?

do đó. để đạt được cấp quan thứ 14 nhanh nhất, ta chỉ học mỗi cấp quan 1 chức quan thôi. nói dễ hiểu hơn, ở cấp quan thứ 5, có tới 5-6 chức quan. bạn đc quyền học hết rồi mới lên cấp 6, nhưng mình chỉ học 1 thôi (ví dụ tốn 550 công danh cho chức cập đầu tiên. công danh còn lại ta để dành lên 840 để học chức quan cấp 6. học xong cấp 6 thì để dành học cho cấp 7 (1200 công danh)........ mỗi cấp học 1 lần thì bạn sẽ lên cấp 14 nhanh nhất. còn nếu bạn học hết chức quan của cấp 5, sau đó học hết chức quan của cấp 6.... thì cho tới cấp quan thứ 14: imposible =)). bạn thử chỉnh công danh cho chudu là 100.000 thì may ra học hết tất cả các chức quan ở mỗi cấp.

cấp quan càng cao thì kỹ năng càng xịn nhé.

1 số tướng đặc biệt của TQC sẽ có chức quan thứ 15-16. ví dụ như Lưu Bị, GCL, quan trương triệu mã hoàng. còn tào tháo thì có Tháo + ngũ hổ tướng của Ngụy. bên ngô thì có Tôn Sách, Chu DU, Lục Tốn, TÔn Quyền, Thái Sử TỪ, Cam Ninh.......

đọc vậy mà ko hiểu nữa mình xin thua nhá.

12. Humasara

Humasara Mr & Ms Pac-Man

Cảm ơn bác nhiều,nhưng mấy thằng tướng mà bác kể,mình cũng knh6ong biết mặt mũi ra sao(biết có vài cu à)bác cỏ thể thì up hình cho mình xem mặt tướng đó,còn ko được thì thôi.Dù sao cũng cảm ơn bác đã tận tình giúp đỡ:D

13. squallphu

hình chụp từng thằng mệt mỏi lắm bác ơi. ghi tên của cái bọn tướng nổi tiếng mà có khả năng lên chức quan cấp 15-16 nè.
    Lưu Bị - Trương Phi - Quan Vũ - Triệu Vân - Hoàng Trung - Mã Siêu - Gia Cát Lượng - Tôn Nhân (Tôn Thượng Hương) - Tào Tháo - Tôn Quyền - thằng chột mắt thì khỏi ghi hén. mấy thằng này nhìn hình 1 cái là ra liền.
    Lữ Bố 吕布 , Điêu Thuyền 貂蝉
    Phe Tào gồm mấy thằng này cấp lên đc cấp 15 đây:
    Trương Liêu 张辽, Trương Hợp 张合, Hạ Hầu Uyên 夏侯渊,Hứa Chử 许褚.
    phe Ngô gồm mấy em này đây:
    Tôn Sách 孙策,Tôn Quyền 孙权,Châu Du 周瑜,Lục Tốn 陆逊,Tiểu Kiều 小桥,Đại kiều 大桥,Lỗ Túc 鲁肃,Thái Sử Từ 太史慈,Châu Thái 周泰,Cam Ninh 甘宁
    những người khác:
    Đổng Trác 董卓,Trương Giác 张角,Lưu Bang 刘邦,Hạng Vũ 项羽,Trương Lương 张良,Hàn Tín 韩信

chắc còn nữa mà tui chưa biết. hehehe.

14. Póc temmm

Póc temmm Mr & Ms Pac-Man

có cách nào đánh mà thu phục được nó ko pác. nó cứ chạy lung tung thi thua ko thu phục được thằng nào=((

15. Humasara

Humasara Mr & Ms Pac-Man

Bác muốn thu phục cái gì??Thu phục tướng hay linh thú hay thú cưỡi.
    Nếu là tướng: nó chạy lung tung là đúng rồi,có bao giờ bác bị hội đồng mà đứng yen cho nó hội đồng không:)).Bác phải truy sát nó ới tận cùng,tốt nhất là cố giết hết tướng trong trận=>bắt làm ocn tin,chứ để nó chạy thì nó chạy về thành thì còn lâu mới gô cổ mấy ẻm được:)).
    À mà nhân tiện bác sqallphu cho em hỏi:chiêu nào mà dùng để ko cho tướng địch trong trận đấu ko thể làm phép,phản đòn...(cho xin hình luôn(giống trên đó)):D

16. squallphu

1/ 封武将技: dịch sang tiếng Hán Việt là: Phong võ tướng Kỹ (tức là phong ấn kỹ năng của tướng trong chiến trận).
    2/ 无法退兵: vô pháp thoái binh (lính ko có đường rút). chiêu này ko cho phép cả bạn và địch rút quân. tử chiến đến cùng thôi. (thắng thì tốt, thua coi chừng tướng bị bắt).

3/ 大魔界: đại ma giới . 1 kỹ năng quân sư kinh thiên động địa. cho phép bạn giảm att, def, spd, morale của toàn bộ lính đối phương. dùng chiêu này xong thì ko thể bại được trừ khi đối phương cũng dùng luôn hoặc chiêu nghịch lại sau đây.

4/ 大天圣: đại thiên thánh: 1 kỹ năng quân sư kinh thiên động địa. cho phép tăng att, def, spd, morale của toàn bộ lính mình. ko thể bại khi dùng chiêu này. nếu dùng thêm đội hình chữ T nằm ngang thì số lính bạn chết trong trận đấu có thể đếm trên đầu ngón tay (ko tính gặp loại lính khắc nhé).

5/ 文成武德: văn thành võ đức. là 1 câu thành ngữ mà tui cũng hok biết nó nói gì =)). hiểu sơ sơ thôi. =)) kỹ năng quân sư này là xịn nhất theo tui đánh giá. khi xài các skill 5 tướng hợp cùng 1 lúc thì tốn 3 cục kỹ năng (hiểu ko?) có chiêu này thì 1 cục là xài kết hợp 5 kỹ năng đc rồi. chỉ có 3 người là có skill là Lưu Bị, Gia Cát Lượng, Tôn Quyền ở quan chức thứ...16 =)) (20.000 điểm công danh)=))

17. Póc temmm

pác squall dịch skill giùm cái lun nhé:D cskill nhìu quá nhưng ko bít công dụng ra sao vì ko bít tên:( nên chỉ xài được 5 cái triệu gọi:D

18. squallphu

muốn dịch cũng đc. cho tui 48h. tui sẽ dịch các skill mà thông dụng thôi. các skill cùi ko bao giờ xài thì dẹp hết nhá.
    1/ các skill đơn thông dụng sẽ dịch. (dùng để hợp 2 tướng - 4 tướng - 5 tướng), chứ skill tốt nhưng đánh đơn thì cũng để bỏ=))
    2/ các skill 2 tướng kết hợp thông dụng sẽ dịch
    3/ các skill 3 tướng thường là cùi. ko cần dịch nhé=))
    4/ các skill 4 tướng và 5 tướng thì vô cùng mạnh, nhưng đòi hỏi phải lên quan cấp 12-13-14 mới sử dụng được. thậm chí có skill phải lên tới cấp 16=)). nhưng quan trọng nên sẽ dịch luôn.
    5/ thể thức dịch các skill này sẽ dùng tiếng Hán - Việt. nên dịch xong thì như thơ văn bay bổng áh, mặc dù người đọc chả hiểu nó nói gì =)). (tối chủ nhật sẽ post vào đây)

19. Póc temmm

ok., sẽ chờ. skill tăng máu ko bít học sách gì nên chán quá xá. Pác dịch giùm nhé ^^

20. ___KID___

___KID___ Youtube Master Race

cho em hỏi sao mỗi lần vào thành đánh hoặc bị chiếm thành lúc vô đánh chẳng thấy lính bên mình lẫn bên nó chỉ thấy tướng và lô cốt . với khi vào thì màn hình bi giật giật 3s đi được 1 bước .có pro nào chỉ giùm đỡ giật và thấy lính được hông?? máy mình pen 4 2.8g car 128 ram 1240 mà chơi vẫn giật không lẽ bị lỗi