Sanguo Heroes 7 - Việt hóa...

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi anhtuan1051990, 19/2/10.

?

Patch dùng đã được tốt ?

Poll closed 21/3/10.
  1. Thôi, thế này được rồi :D.

38.9%
  2. Làm tiếp đi, chưa đủ [-(.

55.6%
  3. Tệ quá, dùng chữ Tàu còn hơn #-o.

5.6%
  1. volamahung

volamahung Youtube Master Race

Nếu mình chơi bình thường và không tạo tướng thì nó cũng hok bị lỗi
    hôm wa mình đã lấy lại patch TQ rồi, và chơi phần save hay bị dis ,KQ là ko còn bị lỗi nữa
    => patch tiếng Việt có lỗi chỗ đó đấy bạn ơi
    Mà S7edit ở đâu vậy bạn có thể cho mình link hok?

2. Vh81

Vh81 Youtube Master Race

bạn làm thêm mô mả công dụng các chiêu của VT và QS được ko? nhìn tên Hán Việt cũng khó nhớ quá :(

3. anhtuan1051990

anhtuan1051990 FFTG Scholar Moderator Lão Làng GVN

Update thêm mô tả của quân sư kĩ năng:

Các file đính kèm:

Chỉnh sửa cuối: 2/3/10
  4. squallphu

squallphu The Warrior of Light

"Thủy Kính Chi Thuật" là kỹ năng copy kỹ năng quân sư của địch. ví dụ, mình ko có kỹ năng "vô pháp thoái binh", địch sử dụng kỹ năng này, quân sư ta sử dụng kỹ năng "thủy kính chi thuật".
    kết quả vào trận đánh, quân sư ta học được kỹ năng "vô pháp thoái binh", sau này muốn dùng lúc nào thì dùng.

5. kexuixeo

kexuixeo Youtube Master Race

cái link down đâu ông? :(:(:(:(:(:(

6. anhtuan1051990

Squallphu cho cái yahoo nhé, còn mấy skill nữa chưa hoàn thiện do đọc ko hiểu gì hết...

7. squallphu

tui hiếm khi vào yahoo chatting lắm. có lấy cũng vậy.
    post hình lên đây đi. tui dịch giùm cho lẹ. hehehe
    còn kêu tui làm patch thì bó tay, trình độ ko tới.

8. anhtuan1051990

Ok, có một vài cái đã dịch rồi, nhưng ko chắc nên cứ dịch lại vẫn hơn.
    [spoil]
    [/spoil]

9. squallphu

quân sư mà thi triển kỹ năng quân sư trước khi vào trận đấu ( chỉ có 1 người thôi nhé), giảm mạnh trí lực, tăng cao võ lực.
    khi vào trận đấu, địch quân và tướng địch bị cưỡng chế 1 đoạn thời gian đứng im.
    Khi vào trận đấu, địch quân lập tức bị cưỡng chế xung phong. (toàn quân địch xung phong, skill này rất lợi hại).

3 cái đầu: hồi phục 2 phần, 4 phần, 6 phần độ vĩnh cửu của tường thành, bên thủ thành chuyên dùng.
    3 cái sau: phá hoại 2 phần, 4 phần, 6 phần độ vĩnh cửu của tường thành, bên công thành chuyên dùng.

giải thích các skill trên cho nè:
    1/ tường thành chỉ là 1 bức tường thôi, ko phải là trụ phòng thủ. trong chiến trận, khi địch phá tang hoang tường thành, thì các đạo khác đánh, tường thành ko đc khôi phục. nếu bạn sử dụng 3 skill đầu, tường thành sẽ khôi phục lại.
    tương tự, khi tấn công, nếu bạn dùng các skill phá hoại tường thành, tường thành sẽ rất dễ vỡ. nếu bạn dùng 100% thì trận đó ko có tường thành luôn. trận đầu dùng 60%, trận 2 dùng 40% thì trận 2 cũng ko có tường thành luôn. hiểu?

mục tiêu của tường thành là: cho lính bắn cung hoặc xe bắn đá hoặc kỵ cung sau tường thành. bạn sẽ thấy bắn rất rát. cho thêm tướng đứng trước tường thành nữa..... hehehe

khi bị ăn 1 lượng sát thương vừa đủ (chắc còn 50% máu), thì thường có khả năng hoàn toàn phòng bị.
    khi té ngựa, khả năng bị bắt thấp đi. nói đơn giản là khó bắt sống tướng có skill này.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    quên nữa. bạn hãy vào trang 12, topic về sanguo7 ở phần chú ý của box đi. tui có liệt kê và nêu công dụng của tất cả các skill của quân sư mà tui cảm thấy là hữu dụng.

10. anhtuan1051990

Cám ơn squall nhé, vậy là đã hoàn chỉnh được thêm quân sư kĩ năng rồi.
    Tính chuyển qua dịch võ tướng kĩ năng cho đủ bộ, nhưng nhìn cái này kinh khủng quá =).
    Chắc từ từ chuyển qua làm mô tả cho vật phẩm trước đã vậy.

11. thanchet2009

thanchet2009 Youtube Master Race

mình rất thích game này. Hy vọng bạn tuấn anh cố gắng hoàn thiện bản path tiếng việt để có thể khám phá hết cái hay của game

12. sanji2005

sanji2005 Donkey Kong

link nào có file update mô tả QS Kỉ năng hả anhtuan :-w
    sao ko có link down

13. ShanShine

ShanShine Legend of Zelda

để năm sau chơi, dù gì cũng cảm ơn pác đã làm cho mem chơi nhé. Dạo này ít chơi game nên cũng bỏ mấy cái này rồi. Hồi xư ko xài cheat cày liên hồi mà cũng thua PC 5-6lv:|. Giờ có cheat thì chơi mau chán quá:|

14. sanji2005

sanji2005 Donkey Kong

anhtuan trả lời dùm cái
    ti2m hoài ko biết link nào dơn mà có mô tả kỹ năng QS hết nè
    up lên dùm đi :(

15. anhtuan1051990

À, tạm thời chưa up vội, vì còn phải sửa lỗi một số chỗ.
    Việc nữa là đang làm thêm patch cho bản mod "sango8" nên tiến trình chậm lại thôi.

16. anhtuan1051990

Cập nhật link bản update...
    Các patch bao gồm patch v1.0, patch v1.2 và patch dành cho bản mod Hoang tưởng chi thánh chiến.

• Với patch v1.0, cách sử dụng cũng như phiên bản trước, giải nén thẳng vào folder chứa game.

• Với patch v1.2 - khuyên dùng, bản này được cập nhật thêm một số thứ (thứ gì thì lúc cài đặt nó có ghi hết ;)) ).
      Chạy file nâng cấp, trước đó nhớ lưu lại SG7.exe, sau khi cài đặt copy lại vào để chơi tiếp.
      Nâng cấp xong hết rồi mới giải nén patch v1.2.

• Với bản patch dành cho bản mod Hoang tưởng chi thánh chiến.
      Chi tiết về bản mod xem tại đây
      http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=648453

Vấn đề khác nảy sinh, sau khi làm patch cho bản mod kia, tui cũng dự định làm thêm bản mod khác :D. Với mod này, ta sẽ thêm tướng Việt vào để xây dưng thành các vương triều xưa, mục tiêu chính vác quân đi đánh khựa b-). Kiểu như bản mod Nam Việt của RTK11 ấy.

Ý tưởng là vậy, nhưng thực tế lại khá khó khăn. Do lượng người biết đến dòng game này ít quá, dẫn đến ít người góp công sức để hoàn thành. Một mình tui làm chắc đến nửa năm quá =))... Nếu ko làm được thì quả là đáng tiếc bởi hệ thống game khá phong phú gồm có vật phẩm, kĩ năng, binh chủng rồi còn cả thăng quan tiến chức... Ngoài ra nó cũng là tập hợp của nhiều thể loại, RPG đánh quái cũng có mà RTS chiến thuật thời gian thực cũng là nó.

Đó là đôi lời muốn nói. Mong rằng sẽ có nhiều người biết tới, để cùng góp sức tạo nên bản mod mới mang phong cách Việt :D.

Chỉnh sửa cuối: 5/3/10
  17. misaki11x

misaki11x Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Ủa mình tưởng bản 1.2 và bản "Hoang tưởng chi thánh chiến" là một chứ bạn sao lại có patch riêng cho từng bản thế

18. anhtuan1051990

Ko phải đâu, bản update v1.2 là của chính nhà phát hành UserJoy. Xem qua cái fix của họ, thì thấy cập nhật thêm một số hình ảnh, chỉnh sửa lại một số chỗ. Có thêm hình ảnh của Hạng Vũ, Ngu Cơ, Lưu Bang, Lữ Trĩ lúc ra skill...
    Mã:
    http://www.uj.com.tw/uj/download/download_upd.aspx?productnum=55
    Còn bản mod "Hoang tưởng chi thánh chiến" là do fan làm, bản này rất hay, các loại quân được chỉnh sửa lại hầu hết, có thêm một số item và skill được sửa lại...

19. squallphu

cho tui biết sự khác nhau giữa v1.22 và original đc hok?
    chỉ là sửa lại hình ảnh thôi hả?

tui đang chơi màn có Hạng Vũ Ngu Cơ.
    khó chơi cực kỳ. lần trước có chơi qua nhưng có dùng editor. giờ thì ko dùng.
    mình có 21 con tướng àh. muốn thống nhất chắc phải bắt đc đứa nào chém đứa đó quá.
    và tui đã chém 2 con quan trọng của Lưu Bang là Lữ Trĩ và Tào Tham. còn mấy con tướng ma thì chém vô số =)).

nếu ko chỉnh. muốn hoàn tất màn này, bạn phải lấy 500 lính giết đc số lính 1500 thì mới có cơ may sống sót;)).

tui có file save, có ai muốn thử ko?;))
    file save của tui bây giờ dễ sống rồi. chỉ thiếu tiền thôi.;))

20. anhtuan1051990

Phần hiển thị thông tin khi update lên v1.22 thì ko nhìn được do bị thiếu font, nên cũng chẳng biết chi tiết. Nhưng sau khi up lên, có sự thay đổi đáng kể trong Patch.pck (file chỉnh sửa toàn bộ hệ thống game) và thêm được một số hình ảnh qua ShapeFix...
    Muốn rõ hơn thì cậu cứ tải bản update ấy là rõ ngay.