Save Game của FFIX ( Full )

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi yami_yugi, 24/7/04.

1. lewin88

lewin88 Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi là sao dùng giả lập vgs ,khi đưa đĩa 1 thì nó đen xì vậy ?Bác nào co save khi chơi tr6n vgs ko vậy ?

2. vaan_2410

vaan_2410 The Warrior of Light

@eyes_on_me: mình gửi save lên cho bạn nè. bạn down về mà dùng
    @lewin: bạn của coldboy hả, ko sao tui giúp hết. chơi bằng VGS thì phải dùng bản 1.4.2 mới chơi được FFIX. cần save đoạn nào bảo 1 câu tui gửi lên cho

Các file đính kèm:

3. eyes_on_me

eyes_on_me Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi là sau khi đã giải nén cái file đó. chép cái file vừa unzip vào memcard trong epsx, vào config chọn memmory card, chọn cái file vừa chép vào nhưng vẫn ko được. Khi vô chơi thì chỉ nhận được mây cái slot của mem cũ của mình thôi, mặc dù đã move mấy cái file cũ ra chỗ <> nhưng vẫn ko chịu là sao vậy cà.
    Đã down bản 1.6 về rồi nhưng vẫ ko được.

Đã tìm ra cách rồi.
    bác hãy vào ePSXeCutor.exe, thiết lập các giá trị (quan trọng là phần mem).
    Sau đó vào tool-save state... sau đó chọn cái slot nào mà bác muốn gửi cho mình - export save stale file - rồi zip 2 cái file vào tạao được, sau đó gửi cho mình nha. Cách này hơi rắc rối nhưng mới có thể cạhy trên máy mình được.
    Cám ơn trước nhé.

4. vaan_2410

ai rảnh thì giúp him(or her cái). tui chịu ko giúp kiểu này được. chỉ có thể nói là có thể bạn đã ko copy đúng vào phần mem card của ePSXe bạn đang dùng hoặc là đó chính là cái của mình nhưng bạn tưởng đó là của bạn

5. eyes_on_me

eyes_on_me Mr & Ms Pac-Man

anyway , thanks vì bác đã tận tình.
    Cho hỏi thêm 1 câu là có ai áp dụng cách trên (cách các vaan_2410) mà thành công chưa thế(chỉ biết để chắc là mình sai thôi).
    À, mình là boy(not man), nên cứ kêu là him được rổi. Khỏi her chi cho mất công :;)

6. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

To Vaan_2410: Bác giúp tôi với, tui đã kiếm được thanh Exc rùi, nhưng ko may do ẩu nên khi tui cài lại Win(từ 98 lên XP) do ko để ý nên đã phân lại vùng, giờ thì ngại ko muốn đi lại đoạn đã đi, nhờ bác up hộ mem nào có thanh đó hộ tui, tại tui tiếc thanh Exc đó quá T_T

7. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Chú Vaan_2410 ơi , nhín chút thời gian quí báu ra , up hộ cái File Save lên giùm cậu ấy đi , nghe thấy thương tâm wá àh (^_^)

8. vaan_2410

cái này lấy trên FAQS, chả biết dùng được ko nữa. hồi lấy nó thì tui chơi trên PS, chơi trên PC thì chưa thử lần nào

Các file đính kèm:

9. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

Kakakaka...thx các sư huynh
    Phew may wá em hôm wa vừa thử chơi lại theo hướng dẫn của bác Gervie, thời gian để em lấy thanh Exc tuy vừa suýt soát nhưng cũng vui, hôm nay lại được các bác wan tâm up lên cho em... thật là cảm tạ cảm tạ

À này sao cái file save của bác yami_yugi sao hack nhiều wá???Em down về chơi thử thì chỉ được 1 lúc cái máy của em nó lại chuyển màu ^_^

10. Cloud88

Cloud88 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Tội nghiệp quá!Kiểu này là giống đĩa của tui chơi rùi( mấy cái đĩa kém chất lượng).Một lời khuyên:chuyển sang Psxevent bản mới nhất mà chơi.Tui chạy cái đó mới qua được đoạn này :D ( cái air ship đang bay thì máy đơ phải ko) :cool: :cool: Nếu ko được thì đổi đĩa mới cho nhanh( nếu sau này muốn chơi lại)+_+

11. bephuc

bephuc Mr & Ms Pac-Man

bác nào cho tui xin cái save lúc vừa tìm được viện đá quí cho kuja không ,(sau khi đánh con ARK đó ) ở đầu disk 3 nha ,cám ơn nhìu

12. themask210

themask210 Youtube Master Race

Mình đang chơi đến đĩa 4,mà không qua được chỗ thằng zidane ở lại một mình
    (sau khi đánh bại Kuja, và tên trùm có cái vòng trên đầu) thì không qua được. Ai cứu mình với. Please!!!!!!!!!!! :whew:
    mình rất rất cần savegame đó. ::(

13. TROOPER

TROOPER Legend of Zelda

Có thể cho tôi phần save của đia 3 đoạn chuẩn bị đến Terra (thuộc Gaia) được không?
    Nếu có luôn Gold chocobo thì càng tốt.
    Xin cảm ơn nhiều. ::) ::) ::)

14. heroes_power

heroes_power Youtube Master Race

mình có chơi giả lập trò final fantasy 9 nhưng chẳng may mình lại bị hư mất disk1 rồi>_<
    phiền ai có save của disk 2 cho mình xin với (chỗ nào cũng được miễn là ở đầu dĩa 2 là được)
    và nhờ ai đó khi up file lên thì hướng dẫn mình cách chép file luôn(vào thư mục nào, ở đâu...)
    Mình đang xài Epes1.6.0(mình quên tên sorry nó là loại giả lập mà khi chơi cần phải chỉnh nhìu thông số như là Sound, Video, Bios...đó chắc ai cũng biết^_^)
    Mong mọi người giúp đỡ cho!

15. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

-save thì lấy ở trang 1 ý
    -download về xong thì giải nén vô đâu cũng đc, sau đó vô phần mem card, chỉnh đường dẫn đến nơi để file save vừa giải nén sau đó vô chơi là đc

chúc fun

16. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

mình có chơi giả lập trò final fantasy 9 nhưng chẳng may mình lại bị hư mất disk1 rồi>_<
    phiền ai có save của disk 2 cho mình xin với (chỗ nào cũng được miễn là ở đầu dĩa 2 là được)
    và nhờ ai đó khi up file lên thì hướng dẫn mình cách chép file luôn(vào thư mục nào, ở đâu...)
    Mình đang xài Epes1.6.0(mình quên tên sorry nó là loại giả lập mà khi chơi cần phải chỉnh nhìu thông số như là Sound, Video, Bios...đó chắc ai cũng biết^_^)
    Mong mọi người giúp đỡ cho!

Tôi có file save mà bác cần đây nhưng khổ nổi tui chơi trên Play Station nên ko biết làm sao upload lên đây cho bác được,nhưng tui nghe nói có cách làm được đấy,có ai biết ko thì nói dùm tui sẽ upload mọi file theo yêu cầu cho^^

17. Beckhamvn

Beckhamvn Mr & Ms Pac-Man

có bác nào có save đầu disk 3 co em xin với

18. vaan_2410

ở trang 1 có đó bạn ạ. bạn chỉ cần down về mà chơi thui. chơi zui zẻ nhé. nếu cần gì cứ post tiếp, sẽ có người giúp đỡ thui ^^

19. Lynx

Lynx Youtube Master Race

^^ o la....tốt wá,mình chơi đến dík 2 fần cuối rồi thì bị đứng hình lúc gảnet xuống tóc`...ai ccó file save đầu dík 3 vgs thì cho mình xin...co gì gửi vào DTTThanhde@yahoo.com dùm mình ......cám ơn nhìu

20. Wesker

Wesker Mr & Ms Pac-Man

Tôi chơi đến đầu đĩa 2, đoạn Dagger và Steiner đến Treno. Sau khi đi qua cái cổng gì đó (quên tên rồi) mà nó đòi Gate Pass, ra đến worldmap là màn hình tối đen lại, chỉ nghe thấy tiếng nhạc.
    Tôi gửi kèm file save, ô 11. Bác nào đi hộ ra cái worldmap, save hộ tôi cái. Mệt mỏi với cái FF9 giả lập này lắm rồi. Tôi xài Epsxe 1.52

Các file đính kèm: