SD Gundam G Generation World [JPN]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Sousuke, 23/2/11.

1. Akira_Miyamoto

Akira_Miyamoto T.E.T.Я.I.S

Thứ tự sẽ là:
    +Shooting (射撃)
    +Melee (挌闘)
    +Reaction (反応)
    +Defense (防衛)
    +Awekening (覚醒)
    +Charm (魅力)

Chỉ nhớ được có 6 dòng thôi....:D

Còn bảng tăng cho MS thì gồm có 3 dòng thì 2 dong là HP và EN. Còn dong cuối cùng là Attack của Mech...

Cái con MS có in chữ Secret đấy nó chỉ xuất hiện khi bạn hoàn thành Generation Break...cứ coi đó là bonus của map sau khi bạn hoàn thành GB của Map đấy, Còn capture thì VD như sau: Bên tàu nó có 4 con MS tàu cho taonf bộ đám MS đấy ra khỏi tàu...Công việc của bạn là đánh thẳng vào tàu mà không destroy bất cứ 1 con Ms nào mà cái tàu ấy cho ra...khi tàu bị destroy thì bọn MS này sẽ có xuất hiện trằng và bạn dùng MS của bạn để Capture những con ms đấy..Những con MS đấy thường là những loaị sản xuất hàng loạt nên không cần thiết lắm...nhưng để được 100% thì cần phải bắt chúng rồi uplv của chúng hay cho pilot phù hợp ngồi vào hoặc để chúng vào trong ô Master hoặc Leader

Cái này tùy thuộc vào tàu bạn sử dụng thôi...trong Game này WS rất quan trong...1 phần là nó không được cết...phần còn lại là vì nó là healer của cả game..game này không có chức năng auto heal tất cả các MS đâu đấy nhé

Game này lúc đầu không mua MS về được đâu...chỉ có 1 cách đó là bạn phải cầy, cầy, cầy thật nhiều LV cho các con MS của mình để chúng "tiến hóa" (không biết dùng từ nào hay hơn :D)

Chắc chắn toàn bộ MS của bạn đều không thể nào có LV được...nều co exp thì đấy là do all attack mà ra lúc đó exp rất ít. Những con MS guest thì chỉ để làm GB thôi (đã đề cập ở phần trên)

2. Cobber

Cobber Fire in the hole!

oh thank cậu nhiều nhe đã + dép :D

mấy nay mò mẫm cũng hiểu đỡ đỡ, à mà cậu chỉ tớ lun pilot nên tăng chỉ số nào thì tốt, ms thì có dòng dòng hp,en,attack,def,mobility cái nào cũng quan trọng còn biết tăng, còn chỉ số của pilot 1 ề thấy có shooting,melee,def còn hiểu còn mấy chỉ số khác chẳng biết nó tăng cái gì 8-}

tớ có lật page trong này thấy có bảng chỉ tìm secret
    màn a-3 ghi là lấy Gundam Exia [Setsuna] defeat AEU Enact (Demo Chara) [Collaseur] while
    in Super Max Tension (Super Critical attack)
    làm sao để ms mình dc cái Super Max Tension (Super Critical attack) ??
    ko lấy setsuna giết patrix trong trạng thái đó thì ko dc cái secret đó hix

mình lấy từ nguồn này http://www.gamefaqs.com/psp/614484-sd-gundam-g-generation-world/faqs/62024

trong đó nó chỉ gì mà before break, after break, có cần làm hết cái 2 cái before và after thì mới dc secret ko, tại có màn tớ làm có 1 cái before break thui mà con secret cũng đến và xong nv cũng dc đánh dấu secret

3. Akira_Miyamoto

Tùy theo các pilot mà có thể tăng các chỉ sồ khác nhau. VD như Amuro (cả 16 lẵn 33) chỉ số của tên này thiên về Shooting, Reaction và Awekening cho nên chỉ sồ của Amuro sẽ tăng vào những thứ ấy...Còn về MD thì cứ tăng tòn lực vào attack...=)) luôn cho máu....=)).Còn nếu không thì bạn có thể tăng vào 2 chỉ số còn lại nếu muốn...Nhưng mình thấy tăng vào attack thì hiệu quả hơn..khi nào cảm thấy thích hợp rồi thì tăng vao2 cái chỉ sồ còn lại

Trạng thái Super Max Tesion là trang thái mà khi pilot có morale max...muốn cho morale max thì chỉ cần dùng con MS mà mình muốn cho SMT kill càng nhiều càng tốt (tất nhiên là trong trận thôi) . CÁi map a-3 đấy không dung Setsuna thì phải dùng đến Uso nhưng điều kiên cũng giống như trên thôi...Yên tâm là trận này Setsuna và Úo đầu gần max Morale nên cho chúng ăn last hit là được rồi...

Cứ làm cả 2 đi cho chắc....

4. Cobber

Cobber Fire in the hole!

mấy skill ở dưới mua 1 skill rất mắc của mấy pilot, nó quan trọng ko cậu, tại tớ ko biết nên mua skill hay mua chỉ số thì tốt hơn ?

tớ chơi tới màn a-9 mới mua war ship có 2 team, mà nó ko cho xài, tới chừng nào mới dc xài war ship 2 team vậy cậu :|
    tại đang chán quá tớ có 5 con mà nó upgrade mún max hết rồi 5 con đánh tới lui hoài đánh địch như đạp kiến chán quá định mua ms mới luyện mà éo có slot nữa vì có 1 team à nên mới để dành mua con war ship 2 team mà ko cho xài ẹc

còn 1 điều lạ tớ phát hiện làm thay đổi suy nghĩ về damage, từ đầu giờ con MS nào skill damage to thì lun lun mạnh hơn skill ghi damage thấp hơn ko có ngoại lệ, thế mà chơi tới stage 10, chơi con gundam long ( trong gundam wing ) nó chơi skill tay dài damage là 4800, skill tay rồng phun lửa 3800, cơ mà ko hiểu sao chiêu 4800 đánh lun ổng định và damage khá cao, còn skill 3800 thì tự nhiên biến động rất dữ có khi đánh 2000, có khi 5000,có khi 8000 có khi lại 11000 8-} còn mạnh hơn chiêu 4800, chẵng lẽ chiêu này special thế

Chỉnh sửa cuối: 2/8/11
  5. Akira_Miyamoto

Cái này thì là quan trọng nhất cả game này...tùy theo skill thì có thể gây ra damage lên đối phương...tốt nhất là học cả 2 nhưng không cần 1 lúc...theo mình thì những skill quan trọng học trước còn các chỉ số tăng từ từ thôi...

Cái này cậu phải thay Warship chứ...thay Warship thay như thay MS thôi ý mà...

Cái nỳ còn phải tùy vào Pilot nữa cậu ah...Mình không biết cậu để pilot của ShenLong là ai nên cũng không thể nói được vì sao nó có thể ra được 1 không rõ như thế được...cũng có thể cậu đang đẻ nó trong tình trạng Super Max Tension vì ở dạng này Dâmge có thể gấp 3 lần BT mà...

6. Cobber

Cobber Fire in the hole!

à tớ chơi màn a-10 con shenlong là con guest nên pilot là đúng như film gundam wing, test chiêu cận chiến cũng là chiêu mạnh nhất của nó damage ko hề suy suyễn mà chiêu rồng phun lửa thì nó thế đấy cậu ngộ ghê, test đánh trên cùng 1 con ms cùi, load lại nhiều lần rùi đánh để test

à sẵn tớ hỏi lun ms của tớ chẳng con nào tớ để đúng pilot chỉ có mỗi con master là gundam00 raiser thì setsuna thui, tại lúc đầu ko có tiền mua pilot luyện dữ quá ko nỡ bỏ do đi luyện từ đầu với mua thì mua pilot 50000 toàn hàng xịn, còn mấy con pilot đúng của các ms đang có thì nó chỉ số cùi mía quá ko thèm mua uổng
    vậy để đúng pilot với ms thì có dc lời quái gì ko ?

7. seshjn

seshjn Legend of Zelda

thật ra chỉ để unlock robo thôi bạn à còn cho nó vào hay ko cũng nhu nhau :))

8. Cobber

Cobber Fire in the hole!

cậu nói rõ rõ đi, unlock kiểu nào cậu, ko phải unlock chỉ có bằng cách upgrade, exchange và combine thui seo, còn MS hiện ra thì theo từng stage cứ làm hết generation break và secret đầy đủ mà

9. seshjn

seshjn Legend of Zelda

nó là cái % robo ý mỗi khi bạn exchange ra đc một con robo mới thì nó sẽ lưu cái hình ảnh lại trong cái phần danh sách robo các năm ý.Cái % để unlock pilot ý,Ví dụ bạn cho một số char đặc biệt ngồi vào robot nó yêu cầu thì sẽ chuyển thành một số con khác như kiểu 4 con robo dynasty warrior ý đấy nó unlock kiểu đấy thôi hoặc cái con robo map 1A mà thằng char lái ý bạn phải cho thằng char ngồi vào con zaku thì phải thì nó mới thành con đấy.Bạn có thể tham khảo trong phần gallery thì phải bấm vào nó sẽ có hướng dẫn đối với một số char đặc biệt nếu ngồi vào robo đặc biệt :D

10. Akira_Miyamoto

Lĩnh vực của Chang Wufei là cận chiến. Mà đòn "khạc" lửa kia đòn xa chiến...nên chuyện damage của con này có thay đổi thì không có gì ngac nhiên...

Thực ra cho pilot ngồi đúng vị trí của MS thì tùy xem Pilot đấy ngồi vào con MS nào mà thôi...VD: cho Amuro ngồi vào 1 con như zaku thì sức mạnh của pilot chưa thể nào mà phát huy hết được vì Zaku không có những vũ khí như Fin Funnel...Cái đặc biệt của cho pilot ngồi đúng vị trí là phát huy toàn bộ sức mạnh của cả pilot lẫn MS...Cậu nên nhớ còn cả 1 đống skill để phục vụ cho cái việc này đấy nhé :)

11. Cobber

Cobber Fire in the hole!

oh biết lĩnh vực nó là cận chiến nhưng damage nhãy lên đôi hơn cả chiêu cận chiến độc quyền phóng tay dày của nó thì hơi bị kì

à tớ hỏi cái này sao war ship cảnh cho sử dụng chiếc khác chiếc đầu tiên dc, cảnh thì lại ko cho bực cả mình, tớ cứ tưởng chiếc loại 2 team bự quá cảnh đó ko cho nên mua thêm 1 chiếc 1 team khác mạnh hơn chiếc cũ, giá 160k cũng 1 team như chiếc ban đầu thui đâu chứa thêm ms dc thế mà no vẫn ko cho chỉ cho xài chiếc đầu tiên sao kì vậy
    hay là nó chỉ cho xài war ship theo môi trường thì phải, phải có chữ ở dòng 2 mới bay dưới đất dc thì phải

ko biết thằng sx nghĩ sao cho gundam 00 raiser lv 2 đang vô đối lại lên cái thằng 00 quanT cùi lựa mà còn cho giá nó cao hơn 00 raiser lv 2, dc mỗi tăng 500 chiêu lock 3 nhưng ko tran-arm dc thì chỉ số cùi lự chơi chiêu đó cũng trở nên bt yếu xìu

à mình chọn con basic của thằng chơi con gundam strike freedom ( hình như thằng có tham giam màn introduce ) mà nó upgrade toàn thứ rác rưởi, ko ra dc con đó, cậu chỉ tớ tìm con này đi, thít nó lắm thank :)

Chỉnh sửa cuối: 4/8/11
  12. seshjn

seshjn Legend of Zelda

ah có một số cái war ship ko dùng đc trong bầu khí quyển một số cái chỉ dùng trong ko gian đó là lý do một số bàn bạn ko dùng đc :)) xem mấy cái chỉ số A,B của nó ý mình ko nhớ rõ lắm cái chỉ số nào là đi trong không gian cái nào đi trên mặt đất
    bạn phải lên strike rồi strike roge(con strike màu hồng) rồi akatasuki(con màu vàng) rồi lên freedom rồi lên strike freedom

13. Akira_Miyamoto

Cái đấy còn phụ thuộc vào chỉ số của thằng Chang Wufei. Vì nếu chỉ số nó thiên về cận chiến thì việc này cung bình thường không có gì to tát cả....

Nếu thế cậu mua cho tớ 2 con tàu này: 1 là Ptolemaios 2 có 2 dội, mỗi đội có 8 unit và tàu thứ 2 là Archangel hoặc là Eternal vì đây là lựa chọn hợp với ví tiền của bạn (đoán thế ;))) mà lại có thể phù hợp vs tất cả mọi lại địa hình kể cả space và earth :D

Thực ra lên SF là gì cho tốn thời gian cầy của bạn...bạn lên unicorn còn mạnh hơn ý chứ...Nhưng nếu thích thì tớ cũng chỉ...Strike=>Rouge Strike=>Akatsuki=>Freedom=>Strike Freedom=>Meteor Strike Freedom

14. Cobber

Cobber Fire in the hole!

a unicorn cũng đang luyện rùi, tại con SF bắn đẹp ấy mà ^^

chơi này mà ko luyện con mới cho vui thì game chán lém, mới đi tới b-3, đội MS gòm master 00 raiser cấp 2, exia gắn GN arm thành con to đùng :D , gundam mà bắn súng từa lưa trong gundam wing, con cơ bản màu tím từ đầu nâng lên max thành con màu đỏ cuối có chiêu 10000 trên map bay như phoenix, và turn A gundam cấp cuối đúng quái vật nhưng chắc ko = 00 raiser cấp 2
    5 con gundam này thui mà tớ thấy cóc sợ quái gì đánh như điện mún giết hết map làm cái vèo,
    5 con này hết upgrade tiếp dc rùi nên chán quá phải đi tìm gundam khác luyện lên cho đánh nhiều con khác nhau đỡ chán, giờ đang mần con unicorn với SF, unicorn mới bacsic mà bắt luyện lên lv 12 đúng dã man, lv 9 rùi hix

15. Akira_Miyamoto

Sao không lên Nu gundam ??? Nếu lên Nu Gundam thì bạn có thể tạo ra nhiều con khác như Sazabi, Hi-nu Gundam...Toàn những con mạnh...chưa kể nó lên được cả Unicorn chỉ với 9lv thôi....Nếu có 00 Raiser Gn sword 3 thì lên thêm 00Q đi...lên được đấy...

16. Cobber

Cobber Fire in the hole!

nu từ con nào lên cậu ?
    còn con 00Q yếu xìu lên uổng lv con 00 raiser của tớ nên ko lên :D

à tớ hỏi Strike=>Rouge Strike=>Akatsuki, tớ đang đủ upgrade lần thứ 3 rùi mà con akatsuki nó vàng khè sao tớ ko thấy, 4 con toàn con lạ hoắc, tớ đang ở rouge strike lv 4

à thấy rồi upgrade lên con màu đỏ tươi xong mới lên con màu vàng khè \m/

con unicorn tớ từ basic lên lv 12 upgrade thành con unicorn y hệt mạnh hơn dc có tí , upgrade tiếp chỉ cần lv 4 à là ra 4 con tạm nhap nào đó, sao kì vậy cậu, con unicorn biến hình đỏ đỏ đâu rồi

Chỉnh sửa cuối: 4/8/11
  17. Akira_Miyamoto

Nếu cậu lên Unicorn rồi thì downgrade xuống Nu rồi mua lại con Unicorn thế là xong...:)

Công nhận là yếu nhưng để nó Trans-am lên xem...;))

Để có Unicorn Destroy Mode thì phải trong trạng thái Max Tension thôi là ok rồi tất nhiên là không phải là basic....Cái Dặc biệt của mấy con sau khi từ Basic up lên đó là có thêm nhiều khả năng hơn Vd như con Unicorn...Mạnh hơn, có thể lên Destroy mode...v...v

18. Cobber

Cobber Fire in the hole!

00Q có tran-arm dc đâu cậu ??? chỉ có cái là nó chơi dc chiêu 7000 lock 3 và chiêu tăng máu toàn map mà ko cần tran-arm như 00 raiser nên hẻm có tran-arm dc lời như thế là quá ít đối với form tran của 00 raiser chỉ số vút ngàn vô địch \m/

unicorn tớ thấy xàm quá tự nhiên phải lên nóng giận, bt chơi 1 chiêu cũng o giết nổi địch vậy phải nhờ con khác đánh dùm rùi cho nó giết thì nó điên lên mới biến hình rùi mạnh lên đánh 1 chiêu có thể giết địch nhưng mà con nào điên lên mà chẳng mạnh trâu bò như nhau, rõ xàm, thất vọng con này tràn trề

à con Freedom tớ có rùi, theo cậu có nên nâng lên SF vàng vàng ko, tớ thấy nó xàm xàm, mất cái chiêu 3200x2 của con cũ dc thêm cái chiêu fang xàm độ chính xác thấp ỉnh, chỉ số thì att thua 2, def thua 3, bù lại hơn 8 cái mobility mà cái này tớ thấy dở òm, né toàn hên xui có con 25 mobility mà né vẫn ầm ầm, đánh nhau thì cũng hên xui mình 75% bắn hụt mà nó 46% bắn trúng, có khi có 30% mà con 00 raiser mình bị bắn trúng trong khi mobility 39 setsuna gần 20vl còn địch thì là ms loại hàng loạt, tính qua lại chỉ hơn dc cái 840 hp là coi dc, nhưng bù lại mất chiêu 3200x2=6400 chiêu mạnh nhất của Freedom rùi
    SF ko có 1 chiêu nào mạnh lun chiêu mạnh nhất là 5500 = freedom rùi, 5500 thì đánh hàng loạt chứ mún 1 chiêu giết dc thì ko tưởng, mất chiêu 6400 mất mát lớn quá

19. squalleonahar

squalleonahar C O N T R A

uh. trò này mấy con raiser trans-arm lên mạnh kinh. ta lam ` team 5 con đi càn quét sạch. cư trans -giêt-về tàu rồi tiếp tục. :D :

20. Cobber

Cobber Fire in the hole!

ui chơi nguyên team 00 raiser thì win dễ như bỡn rùi chán chết, tớ chơi nguyên team giờ 10 con khác nhau max upgrade hết rùi thay qua thay lại đánh đủ chiêu mà đánh còn thấy chán, game dễ quá