SD gundam GGeneration Overworld trailer

Thảo luận trong 'Mecha/Robots' bắt đầu bởi cambodia1982, 13/7/12.

1. homunculus

homunculus Fire in the hole!

Nói chung kiếm đc con master phoenix thì kiểu gì cũng ra cái dàn còn lại trong đám Generation mech

2. homunculus

Con aprohi trong world bị đánh banh xác trở thành con phượng hoàng bé xíu..Qua bên này đc đưa vào hồi sinh lại :))...đánh đến map hell cuối cùng chị ấy là con chim nhỏ hóa lại thành phượng hoàng :))

3. leonscottkennedy

leonscottkennedy Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Nghe cứ như kiểu phượng hoàng tái sinh ấy nhỉ =)) ?

Mỗi một màn giờ nếu tính generation break với over impact thì một màn mình phải đánh 4 trận.

Chiến thuật mọi người hay chơi là gì ? Xông lên càn rồi rút về mother ship hồi En rồi ra chiến tiếp à =))

4. homunculus

CW cheat ..giết sạch trong 1 turn mang con DX + G đi bắn map tốc độ nhanh thần thánh ..nhưng mà 1 trận cũng bay hết nữa tiếng tới 1 tiếng :))....................................

5. leonscottkennedy

Chơi ko GenBreak thì mất tầm 10 phút, 2 cái GenBreak thì cũng 30 phút, thêm cái OverImp thì đúng là gần 1 tiếng thật. Ấy là chưa kể mấy đoạn hội thoại nó hiểu mình không hiểu nữa ấy =))

6. tkhanhdat

tkhanhdat Youtube Master Race Lão Làng GVN

ai chỉ config giả lập cái đánh đấm chậm quá nản

7. homunculus

Rank D...cheat mà lâu vãi dài luôn...Lấy con GP ra bắn map 15000k damage..Ex thì impact + gen break để lấy event xong kết liễu con boss rồi qua map khỏi đánh lính mà còn lâu vãi dài =.=

8. leonscottkennedy

Sao chưa gì đã chơi đến rank D thế. Khủng vậy à ? Tôi giờ mới lẹt tẹt ex rank C

9. khuatthelong

khuatthelong Guest

đã unlock xong 99% .....còn thiếu đúng cái con devil gundam gì đó trong đám Gundam G....không biết làm sao chế ra nó hay nâng cấp từ con nào..thấy mỗi cái bóng đen.....

Có ai chỉ giúp mình cái con devil Gundam mà nửa trên là con robot nửa dưới là nguyên cái đầu robot khổng lồ tên gì nhỉ ? vui lòng chỉ mình cách evolve ra nó hay combine ra nó được không?

10. homunculus

con devil gundam để kiểm đủ 100% nó nằm ở stage 3 của hell mode ở cái chế độ thứ 3 đánh vào cái system ấy..Hoàn thành cái secrect đầu tiên là lòi ra con đó

Chỉnh sửa cuối: 3/10/12
  11. trungpedi

trungpedi Youtube Master Race

bác nào chơi gần full unit cho e xin cái save game chơi thử đc ko,để xem bản này có những con nào mới

12. khuatthelong

khuatthelong Guest

Thanks bác...em đã tìm ra con điên ấy :)) ...

nhân tiện em phát hiện ra là còn thíu 1 con điên khác...là cái đĩa bay gai gai của con Rafflesia trong gundam F91....chỉ cái đĩa bay gai gai ấy thôi....bác biết vòng nào có con điên ấy xuất hiện thì chỉ em với.....tại có 1 số màn em bỏ bớt Gbreak với Over Impact nên ko rõ nó có xuất hiện ra trong màn nào ko ....

- - - Updated - - -

hổng có gần full....có mém full à :)) thiếu 1 con :))

full 100% :D unit lẫn character :D

Last edited by a moderator: 4/10/12
  13. homunculus

Rank D stage 5 thì phải...Break generation của F91...

14. Summer_Winter

Summer_Winter Donkey Kong GameOver

Hố Hố Hố chơi lậu mà vẫn chỉnh đc custom BGM sướng vãi, 1 map đưa con Wing 0 EW với Hi-Nu lên càn nghe Beyond The Time với White Reflection sướng vãi. Ai muốn chỉnh đc BGM thì update lên 6.60 PRO B 10 rồi tạo cái thư mục OVERWORLD trong phần MUSIC sau đó quăng BGM vào. Chơi đảm bảo độ hào hứng lên Max Tension luôn=))

15. homunculus

pro B10 trước giờ nè...nhưng lười làm :go:...

_À chú có BGM không ? mấy bản BGM của G generation ấy..Beyond the time của Generation + bài BGM cgiowfHalphas Gundam + BGM cumunication của Wing ...nhiều đó đủ rồi!có thì up lên MF rồi cho link nhé

_À thắc mắc tí luôn BGM này là custom vậy làm sao nó liên tục đc nhỉ..Khi nghe hết đoạn nhạc thường có khoảng trắng !Chẳng lẽ ngồi chỉnh file nhạc nữa =.=

Chỉnh sửa cuối: 4/10/12
  16. trungpedi

trungpedi Youtube Master Race

99 phần trăm cũng dc,bạn khuatthelong hay homunculus share cho mình chơi thử cái save vs

17. Summer_Winter

Summer_Winter Donkey Kong GameOver

/\/\_Rất tiếc cho bác là BGM của em toàn hàng SRW không vì em cực ghét BGM của bọn SD(nghe phối âm dở + buồn ngủ><). Em có Beyond The Time của @2, Just Communication của F Final. Hàng Original SD thì em có theme của con nhỏ siêu lạnh lùng tóc nâu dựng mặc áo hở vai :D(và cũng là bài duy nhất của SD em nghe thấy hay). Bác muốn lấy thì cho em email đi em gửi cho làm biếng up link mf quá><, còn cái vụ nhạc nối tiếp thì em chịu, bác phải chịu khó chờ hết khoảng trắng(cỡ 2 tới 3s) rồi nghe lại chớ nó không liên tục được, em gà công nghệ mà :((.

18. homunculus

^ mmm..=.=..SRW à..cũng đc gửi thử xem...cho hỏi vụ khoảng trắng luôn!Mà thôi chú
    cho hỏi vụ khoảng trắng luôn! Làm sao game nó fix nối 2 khoảng nhạc liền kề với nhau đc chứ! Thường 1 bài trên MP3 cuối bài nhạc tắt từ từ và có 1 khoảng lặng! ? Làm sao game fix đc hay là nó bơ y chang khúc ấy vào trong game! Tức là đang nghe nhạc ò ý e rồi im bặt xong 1 lúc có lại ? :-?
    100%

GVN dạo này chậm như l`..ức chế nên không muốn post bài

View attachment SD Gundam Ggeneration overworld save.rar

http://www.fshare.vn/file/WS709Q9OZF/
    link + up trực tiếp..down đc cái nào thì down

19. Koihimemusou

Koihimemusou Fire in the hole! Lão Làng GVN

Có pác nào mần cái này bằng jpcsp ko chỉ mềnh với sao vào game hem đc

20. nướcđá7A3

nướcđá7A3 ◥▶◀◤ Moderator Lão Làng GVN

dùng convert( ví dụ xilisoft) cắt bỏ mấy s đó đi là được mà :2cool_misdoubt: