Multi Sekiro™: Shadows Die Twice [2019 TGA GOTY]

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Majima Gorō, 25/2/19.

1. tuan_hope 2

tuan_hope 2 SPARTAN John-117

Xời dễ mà, sau này ta còn chơi thêm ko hồi sinh, ko tay giả, ko combat art, ko có giao diện... vẫn thắng thôi...

2. wubim

wubim Cơ trưởng U60 Lão Làng GVN

Thấy sau patch có vài boss có moveset mới nên cũng chả rõ có phải đó là đòn mới của cụ hay mod thêm hay ko, nhưng nếu là mod thì cũng hợp lý với cao thủ kiếm thuật như Issin già mà :))

3. sexykiss

sexykiss Legend of Zelda

thêm 3 bản Inner cho Owl, Geni với Isshin kiếm thánh thôi. Mà cũng chỉ thêm vài move mới chứ ko phải quất phát nào full map phát đó như này. =))

4. dread_nought

dread_nought The Dragonborn Lão Làng GVN

cái clip bên trên mod skill vãi thật, vừa chơi Ashina cross xong chuyển ngay qua Ichimonji @@ chiêu dùng kiếm khí hất lửa lên còn cho chém thêm 1 nhát nữa :))

5. Nô ngây thơ

Nô ngây thơ Liu Kang, Champion of Earthrealm

Con đó lại dễ. Skill hoành tráng thế thôi chứ núp sát người nó toàn đánh hụt.

6. King Shark

King Shark Mr & Ms Pac-Man

Có ai chơi trên PC qua tay xbox 1 xài adapter bluetooth thấy bị delay nhẹ khó deflect không nhỉ, mình chơi thấy bị liên tục chết bao nhiêu lần, cắm dây vào khác hẳn. Cái bluetooth mình mua cái adapter xịn hơn liệu có cải thiện đc độ trễ không nhỉ, cắm dây ngắn quá cảm thấy khó chịu.

Máy chạy ổn định 60fps

herosf2006 thích bài này.
  7. alucardme87

alucardme87 Crash Bandicoot ♞ Blade Knight ♞ Tàu ngầm GVN

Ko, mua bộ bluetooth chính hãng của M$ dùng ko thấy vde gì

8. King Shark

alucardme87 thích bài này.
  9. kysirong0512

kysirong0512 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Nếu bác đang gắn adapter đằng sau thì thử chuyển lên mặt trước xem, có thể cải thiện chút đỉnh.
    Em cũng đang xài adapter bluetooth loại rẻ tiền thôi nhưng chơi vẫn ổn định.

King Shark thích bài này.
  10. Nô ngây thơ

Nô ngây thơ Liu Kang, Champion of Earthrealm

Input lag à?

Mình nghĩ do bộ bắt bluetooth của bác rồi. Máy mình yếu vẫn chơi ok nhé :D

King Shark thích bài này.
  11. King Shark

Thank, mình chơi DS parry ko sao sang sekiro này toàn bị lag lúc deflect, lúc đầu tưởng do chưa quen move nhưng sau thử cắm dây vào khác hẳn, deflect ngon luôn. Nghĩ cũng do cục adapter đểu, mua cũng vài năm rồi, đang tính đổi lên cục 5.0 ko biết có hơn đc gì ko :D chứ cái chính hãng đắt quá.

Cắm dây cũng ko sao nhưng có mỗi cái cáp sạc 1m ngồi ko đc thoải mái lắm zz

12. sexykiss

sexykiss Legend of Zelda

game của bọn From lâu lâu Input nó lag thật nhìu lúc đánh thấy đưa kiếm ra xnog tự nhiên rút kiếm về khó hiểu, ở Sekiro thì ít xảy ra nhưng lâu lâu vẫn có, còn DS3 thì hay bị trường hợp vậy.

13. Salad Samurai

Salad Samurai T.E.T.Я.I.S

DS quái bị parry cái là stun, còn sekiro này đòi hỏi phải căn timing deflect liên tục cường độ nhanh, lag cái là toi luôn :))

14. King Shark

Có nên mapping lại bút hay dùng default nhỉ, nhiều lúc ấn deflect nhiều quá mỏi hết cả tay, cái game này mang tiếng action mà phải bắt nhịp theo boss như nhảy khiêu vũ ấy. Chơi đc một lúc mồ hôi tay ra đầm đìa.

Có ai có setup nút nào hay hay chia sẻ tui với.

15. sexykiss

sexykiss Legend of Zelda

nếu đổ mồ hôi tay thì chơi = dance pad vẫn ok nhé.

16. King Shark

Thuộc move rồi thì chơi gì chả đc đây tui mới chơi thôi :))

Boss thì toàn có trick với phải bắt nhịp tốt khác hẳn DS nên hơi khó quen, nhất là deflect. DS toàn quen parry với roll.

Nhiều lúc thấy tụi mini boss còn khó hơn boss chính, boss chính mới chơi đến đoạn 2 con khỉ thì thấy mỗi mụ hồ điệp phase 2 là khó nhằn nhất, toàn phải chạy hit and run.

17. sexykiss

sexykiss Legend of Zelda

mấy dòng soul-like cái nào chả thể mới chơi thấy khó chứ chơi quen thì cũng như bao game khác thôi. Sekiro này cũng vậy, nhưng sekiro bít đc mechanic của game rồi thì lại thấy dễ hơn ds nhìu, vì souls có vài con boss ăn nhìu về RNG quá.

18. King Shark

Soul game boss chỉ đc cái làm to đùng rồi camera nhảy loạn xì ngậu lên khi nó di chuyển, ra đòn không thấy tay đâu. Ở cái Sekiro này làm boss với camera tốt hơn nhiều.

Nhưng bị cái deflect nhiều khi bắt buộc để đánh boss không hit and run hầu hết boss như soul đc, har nhiều khi chỉ gãi ngứa boss, nên chơi một lúc tui thấy mỏi tay kinh, vừa đánh xong con ma nữ gảy đàn Oi water gì đó, nó dùng nhẫn thuật ẩn mình có chém đc đâu, toàn phải deflect đạp đầu lấy deathblow, đánh xong rụng rời hết cả tay trái zz

19. [R]ainy™

[R]ainy™ Shop Game Bản Quyền Lão Làng GVN

Bác xài bàn phím à, chứ chơi = gamepad sao mỏi tay dc :v

20. sexykiss

sexykiss Legend of Zelda

Sekiro này ko có thanh stamia mới dễ chơi trò hit and run đấy NG đầu tiên tôi dùng trò này đánh final boss chứ đâu. Giờ thì no dmg boss như đi chợ nên bỏ qua chơi DS gần đây rồi.