Serve Ragnarok dành cho người Việt Nam (proRO)

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi Refor, 15/3/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ntmt852003

ntmt852003 Youtube Master Race

"Chú" ấy spam kinh thật, xin miễn tranh cãi, chỉ giải quyết các vấn đề pm trực tiếp.
    Thân,

2. angantyr

angantyr Youtube Master Race

Đọc qua loa thấy câu này đúng nhất này. Bạn lifeisbeautyful đừng có đem cái lý do vì RO player, vì một thế giới công bằng ... ra mà che đậy cho cái sự cay cú của mình ... Thấy bạn nhiều lời quá đấy, mấy bạn anti-ragvn cũng ko bằng bạn được, họ chủ yếu muốn kêu gọi player sang server khác còn bạn chỉ muốn server này sập thì phải ? Nó sập thì bạn mới vừa lòng hả ?
    Bản thân tớ đã quit proRO cùng với GM Nov rồi, nhưng thấy bạn nói nhiều quá nên góp ý chút thôi.

3. lifeisbeautiful

lifeisbeautiful Youtube Master Race

sv dưới sự quản lí của Alex đã bôi nhọ hòan tòan hình ảnh của game Ragnarok :-/,những bạn mới chơi lỡ chân bước vào thì liệu sẽ có cảm nhận thế nào về RO ::(.Các bạn đã quit vì nhận thấy điều đó,nhưng ko phải ai cũng chọn giải pháp yên lặng.Bạn nào nghĩ mình cay cú :'>,các bạn làm sao bik đc rằng mình là 1 ng`choi RO lâu năm và thường xuyên hướng dẫn ng`mới chơi,việc phát triển RO ở VN quan trọng hơn danh dự bản thân nhiều ::).Các bạn ko quen mình thì làm gì bik đc thế nào là hẹp hòi vs nhân đạo :'>,bạn angan bạn venbeo thấy mình nói nhiều thì bực mình à :'> .Mình có thể nhìn các bạn dưới 2 góc nhìn,1 là clone nick,2 là cực kì bao đồng :'>,hy vọng các bạn ko phải clone :)
    Chuyện gì cũng có cách giải quyết của nó,nếu chú Alex ko muốn proRO sụp đổ thì phải thay đổi hòan tòan :'>,đem lại niềm vui cho player hơn là để thỏa mãn sự cai trị :'>

4. U n r e a l

U n r e a l Mr & Ms Pac-Man

Server free , chơi thì chơi , ko chơi thì nghỉ , lèm bèm post bài dài cả thước để làm gì ? Vì công lý ?
    Cái này gọi là "Ăn không được thì đạp đổ" .Bựa .
    P/S : Kô chơi server VN nên chả bênh ai cả nhé .

5. boydragonfire™

boydragonfire™ Mr & Ms Pac-Man

Nói chung là ko chơi Ro nữa qua CF đi,hạ sĩ 6 Hell_Spawn muốn đọ súng đây ;;)

6. Duckvn

Duckvn Mr & Ms Pac-Man

Bài cuối cùng tớ nói với cậu
    Thứ nhất : Đây là topic của Alex,cậu vào lèm bèm như thế này là sai luật rồi.Cậu có tức không khi topic cậu dành tâm huyết lập ra bị 1 thằng nào spam nhảm hoài.
    Thứ hai : Tớ chả thấy Alex bôi nhọ gì cả, nếu có thì gamer họ lập topic bên dưới đả kích rồi chứ chả cần đến cậu nói.Phát triển RO wan trọng thì thay vì cậu nói xấu, đả kích sv thì cậu mở topic quảng cáo sv cậu cho là tốt.Cạnh tranh lành mạnh đi,gamer không có ngốc đến mức không phân biệt đc mà đích thân cậu phải đi rêu rao ^^.
    Thứ ba: Cậu nói cậu làm vì nhân đạo àh.Cậu xem lại hành động của mình đi rồi hãy phát biểu.Hay như soul chửi thẳng cậu là thằng mặt dày đó,cậu chửi ng` khác vì cái lý do ngu ngốc, rồi lại edit bài mình và coi như chưa từng xảy ra gì.Sai thì dũng cảm nhận lỗi, cái đó con nít cũng biết.Còn bản thân cậu sau khi chửi lầm có xin lỗi ng` ta đc câu nào chưa.Cậu làm sao khi ra đi thì ng` khác nhớ kỷ niệm tốt về cậu , lúc đó hãy mở miệng mà cao thượng.
    PS: khuyên cậu đã không chơi sv ng` ta nữa thì đừng có vào spam nhảm.Thix ý kiến hay chính kiến gì thì lập 1 topic ở dưới mà nói.Cậu xem thử có bao nhiêu ng` ủng hộ cậu.

7. Shenjiro

Shenjiro T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

tớ thấy admin nói chuyện rất lịch sự với cậu nhưng thái độ của cậu hình như ...hơi bị bựa đó. cậu ko chơi Ro nữa thì thôi ,đây là Box Ro cụ thể là topic quảng cáo của serve . tôn trọng người khác nếu muốn người khác tôn trọng mình .
    sự có mặt của 1 số gamer Pro ở đây cũng thấy 1 phần tích cực của serve này /
    quản lý của serve cũng đã có thay đổi thì cậu cũng nên dừng lại được rồi .
    tớ ko chơi proro nhưng thái độ đả kích của các cậu nhắm vào 1 mình admin , người ngoài cũng thấy gai mắt / Vậy nhé.

8. zutaurus

zutaurus Donkey Kong

Alex có thể đã có thời gian làm việc bốc đồng. Và gây ra scandal nhưng cũng chỉ vì cậu ta chưa có nhiều kinh nghiệm quản lí nên để tình cảm xen vào.

Tớ thấy Alex là người rất nhiệt tình+ háo thắng, chưa được mềm dẻo nhưng suy cho cùng cũng rất năng nổ vì server vì anh em. Giờ có So tham gia quản lí server sẽ giúp duy trì sự phát triển của server qua vấn đề giải quyết thắc mắc, hồi đáp và xử lí linh hoạt tình huống. Các bạn nếu anti cố gắng của người khác sẽ là điều không tốt. Mất đi một server hay và nguồn nhân lực quản lí tốt mà đúng ra nó sẽ rất phát triển vì nhân tố tổ chức và hoạt động đúng theo tiêu chuẩn.

So là người có khả năng quản lí tốt và mềm dẻo, sẽ tạo tính linh hoạt cho cư xử và duy trì bầu không khí thân thiện trong server.

Thân.

9. SAVT2512

SAVT2512 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

không thik proro thì thui sao rảnh lên đêy chửi admin mãi thế =))

10. Wild Cat

Wild Cat Mr & Ms Pac-Man

Thằng em mình đây mà :) Ko phải clone nick của ai đâu, có ai rảnh đâu mà làm cái clone ~100 bài vào đây spam chứ. Tính bạn Flower giống Ka thật đấy ( GM Ryu ) :x Trong list yahoo của mình cũng có nick lifeisbeautyful ( tên một bộ phim mà mình rất thích :x ) ko biết có phải của bạn ko ::)

11. ntmt852003

Theo ý kiến của 1 số bạn: Giá thành của NPC Healer (chỉ có ở town) đã được giảm như sau

1 SP = 3 zeny
    1 HP = 1/4 zeny

hay nói cách khác

3k zeny hồi 1000 SP
    1k zeny hồi 4000 HP

Bạn có thể chỉ hồi HP hoặc SP hoặc cả hai.

Mọi người vào bình chọn về số lượng thành WOE nhé
    Link: http://forum.gamesvinh.com/showthread.php?t=949
    Thời gian WOE
    Link: http://forum.gamesvinh.com/showthread.php?t=956
    Thân,

12. ntmt852003

13. zutaurus

zutaurus Donkey Kong

Theo phản ánh của GM Reddy, tớ lên đây thấy bài ở trang 1 bị edit với lời lẽ đả kích, bất lịch sự và mang tính phá hoại. Tớ hi vọng mod hoặc Admin của server Edit lại và có vài lời với ProRO server.

Thx!
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mình không Edit được bài viết, sửa giúp mình server---> forum. Thx so much.

14. ntmt852003

Bạn "Refor" đã edit lại bài đầu tiên với nội dung phá hoại server, lỗi cũng tại mình trước tin tưởng nên mới dùng nick của Refor để có thể "edit" bài, không ngờ là Refor lại làm thế... Hy vọng Moderator của gamevn chèn bài mình lên đầu hoặc xóa topic này, để mình làm bài giới thiệu khác về server. Nếu không được chấp thuận xin cũng post 1 bài báo cho mình biết hoặc gửi tin nhắn. Mình xin cảm ơn trước.
    Admin of proRO

15. SAVT2512

SAVT2512 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

hô hô :)) bài ở trang 1 bị edit lại vui thật =))

16. Duckvn

Duckvn Mr & Ms Pac-Man

cậu refor đúng là loại không đỡ đc, tớ bất mãn cậu ấy lâu rồi
    Alex nên làm 1 topic mới quảng cáo sv, topic này bị spam quá nhiều rồi.Topic này nên del là đc.

17. chibiKagen-chan

chibiKagen-chan

Ban nick Refor.

Nếu topic này còn hiện tượng lôi thành viên ra đả kích thì đừng hỏi vì sao toàn bộ member post bài trong này mất nick

Còn 1 điều nữa :| tôi cóc ưa j` cái server này, cũng không ưa cái trò chọc ngoáy phá hoại :| đừng để đến cái nước không còn nể mặt nhau và cũng chẳng coi nhau bạn bè j` bữa :|

Note cuối: Nếu các cậu bất mãn, ra ngoài box mở topic như ng` ta làm với Ragvn ý, đừng nói xấu trong topic nhà người ta. Việc mở topic tố cáo bên ngoài là không phạm luật. Nhưng 1 khi các bạn post trong này thì tôi coi đó là việc nội bộ và để nội bộ giải quyết, những ai không tham gia server proRO thì đừng post bài trả lời. Nếu chủ topic tố cáo thì tôi chỉ có việc lock nick các bạn lại thôi.

Chủ server: Gửi cho tôi bài quảng cáo của cậu, tôi sẽ edit lại :|

18. meo02001

meo02001 The Warrior of Light ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

REFOR ĐÂY
    _Thứ 1: về chuyện EDIT bài,đây là nick của tớ,tớ làm cái quái gì mà chẳng được,Bài vớ bài vẩn,tớ ko biết xóa thì EDIT lại cho đúng ý tớ thì có gì sai?????cũng như chuyện sv của nó nó làm cái éo gì chả được,có ý kiến gì ko???nó làm được mà tớ ko làm được à?????nó có nik mới rồi thì tự lập cái TOPIC đi đừng có làm cái này nữa.tơ ko biết xóa chứ ko xóa mẹ TOPIC lâu rồi
    _Thứ 2: nói cho tất cả mọi người trong cái BOX này nghe nhé,tính tớ thích cái gì công bằng ,nhiều đứa cho là ngu,ừ ngu đấy,tính nó vậy rồi,ko sửa được,mà tớ hay nói thẳng luôn.tốt thì tớ khen,xấu thì tớ nói luôn,chả phải bóng gió gì.nói tớ phá hoại cái SV rẻ rách đấy à,CÓ DÁM THỬ HỎI TẤT CẢ NHỮNG AI ĐÃ QUIT XEM ĐỨA NÀO MỚI LÀ NGƯỜI PHÁ HOẠI ???????? CÓ DÁM HỎI KO ?????DÁM KO hay chỉ dám đưa ra những cái nhận xét của mình rồi nói này nói nọ????1 lũ ếch ngồi đáy giếng(sr những ai ko liên quan,tớ nói ai tự biết)ông ALEX làm ăn tốt đấy,giỏi đấy,biết cách giữ SV đấy,rồi PPL nó bỏ đi hết lại đổ thừa người khác phá hoại,hờ,hay đấy.
    _Tớ chơi với ông ALex chưa lâu lắm mới được có 2 sv gặp mặt nhau thôi,nhưng mà cái tính của ông ấy thì bộc lộ từ sớm rồi,mọi người trong G cũ ai cũng biết rồi,nên tớ chả cần phải nêu ra ở đây.tớ thế nào ,ai chơi với tớ đều biết,tớ ko cần các cậu phải nịnh bợ tớ,có gì tớ cho,ko có thì thôi,chứ ko phải cái kiểu tao làm ADMIN đây,nịnh tao đi, bao che tao đi rồi tao cho đồ,đừng nói là ko có những trường hợp như thế.ông bảo ông tin tưởng tôi rồi tôi làm ông thất vọng hả,vậy thì thàng *** nào quay lưng lại với tụi này trước?????bọn này *** phải công nhân của ông mà ông nói gì phải nghe nấy nghe chưa.
    _Nếu như cách làm của ALEX nó đúng(chỉ cần làm đúng thôi) những gì phọt ra từ mồm nó thì tớ chả còn gì để nói cả,mà có khi vẫn sẽ làm GM ở bên ProRO,vì SV của bạn mình mà,ko giúp sao được,cũng vì ppl VN mà thôi.đằng này nó nói cái câu LƯỠI KO XƯƠNG NHIỀU ĐƯỜNG LẮT LÉO tớ thấy đúng với nó lắm.cứ làm cái gì sai bị bọn tớ phát hiện đều phọt ra 1 câu TỚ LÀ ADMIN TỚ LÀM GÌ CHẲNG ĐƯỢC thì tớ cũng nói NICK CỦA TỚ TỚ EDIT CÁI GÌ CHẢ ĐƯỢC!!
    _Tớ ko phải là cái kiểu ra đi mà im lặng đâu,nói tớ thế nào cũng được,nhưng mà tớ phải nói cho mọi người biết cái bộ mặt thật của ông ADMIN đáng kính làm ăn như thế nào,để cánh báo trước cho cả ông ấy và cả PPL nên sửa đổi lại lựa chọn của mình đi.nhưng mà ngoài ra lại có mấy đứa ngu thì ko nói làm gì,mấy đứa được ALEX nó cưng,cho đồ set equip nên ko dám đứng lên mà nói,chỉ dám ở sau nói đế,bênh vực,sợ bị thu đồ với reset thì nhục.ừm,vậy các cậu cứ ôm đít ông Alex mà ăn Shit đi nhé.Lũ hèn nhát.
    _Nói luôn,tớ ko chỉ phản đối mỗi ProRO mà tớ chửi tất cả các sv VN này đấy,cả GM ,ADIMIN đều làm ăn ko ra 1 cái gì rồi vỗ ngực tự khen ta thế này thế nọ,ngoài mồm thì hay lắm,nhưng trong lòng thì sao??? có cái SV của mình rồi,mình là ADMIN đấy,GM đấy tụi ppl sẽ phục mình sát đất,phải bắt tụi nó gọi anh gọi chị,mình tha hồ làm mưa làm gió,thằng nào con nào có ý kiên BLOCK luôn tội SPAM,à mày đánh em tao à,tao nhốt mày vào tù tao đánh cho chừa.có ai phản đối cái tình trạng trên ko???đừng nói là ko có chuyện đấy xảy ra đâu nhé,người ta cười cho là mù chữ đấy.
    _thôi,nói thế để mọi người tự hiểu,ai thế nào tự biết,chịu khó mà sửa đi,còn nếu bảo thủ quá thì mua cái đĩa RO off về mà chơi ,đừng làm khổ ppl nữa.

@CHIBI:uhm,H nói đúng ,BAN đi,Block đi,Ka cũng chả lưu luyến gì cái nick này,vì nó bị bẩn rồi,bị 1 thằng ko ra gì đụng vào rồi,xóa nó đi,hết nhé.

@DuckVN:ông bất mãn với tôi hả,lần sau thì bật lại luôn đi nhé,ko thì lập hản 1 TOPIC mà chửi,đừng có chờ đến khi người ta nói mới đứng đằng sau bơm.hèn lắm,tôi cũng là mem đấy,ppl đấy,nhưng mà ai sai tôi nói luôn,tôi chả ngại ai cả,anh Mèo cũng thế,CHibi cũng thế,thích thì ban,nếu như ban tôi vì cái tội nói xấu ADMIN với MOD thì cái BOX này cũng chả khác gì cái SV Proro GHẺ RUỒI kia đâu,nên tôi ko cần,hiểu ko,có gì nói mẹ ra cho nhanh ,giữ trong lòng làm gì cho bất mãn.

19. ntmt852003

Chibi có thể Del hoặc Lock Topic này lại được không, cho tớ lập 1 topic mới để có thể edit được dễ dàng khi *update* nhé!
    Xin cảm ơn trước.

20. Wild Cat

Wild Cat Mr & Ms Pac-Man

Tớ nói với Ka bao nhiêu lần rồi ? Ka cũng nói sẽ ko vào topic này bao nhiêu lần rồi ? Lần cuối tớ khuyên Ka ko vào topic này nữa. Có nhiều cách giải quyết vấn đề để ko phải bức xúc, cách đơn giản nhất là quên mẹ nó đi cho nó rảnh, có thế mà Ka cũng ko làm được à ? Cái nick Refor là của K cho Ka, uh thì nó là của Ka nhưng cũng đừng để vì mấy bài như trên mà H phải chém K thêm mấy phát nữa, K nó cũng ko phiền gì đâu nhưng tớ thấy búc xúc thay nó đấy !
    @ H: Chém ngọt thế, làm mình liên tưởng đến katana cut test ... Cần thiết thì H cứ chém thêm. Tớ hoàn toàn ủng hộ :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.