Server CS 1.6 CS VN: procsvn.servegame.org:27015

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi 1st | Lara.vn <Bao>, 18/10/04.

?

Server sẽ tự động kick player nào ping > 300 hoặc >400 để khỏi giật. Ok hay N

Poll closed 29/11/04.
  1. OK. Kick hết mấy tay lagman để anh em khác còn bắn

55.9%
  2. No. Bắn vui là chính, giật thì đã sao, cứ để đấy không kick gì hết

44.1%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. VoE | FoXXy.uk

VoE | FoXXy.uk Mr & Ms Pac-Man

Ặc ặc, bác forza, bác đừng nóng, chuyện đâu còn có đó, chuyện ban ông heo thiết nghĩ ko cần làm nặng như vậy, ban một tuần là nhiều rồi

2. justsee

justsee T.E.T.Я.I.S

tất cả các lệnh amx_???? , theo tôi được biết , khi đánh thì nó hiện ra thông báo , bạn ko đủ quyền để thực hiện lệnh này , ví dụ như tôi muốn change map , nếu bình thường thì tôi dùng luôn amx_votemap , nhưng dĩ nhiên là tôi ko dùng được nên tôi mới phải viết lên server .

Theo tôi được biết thì chỉ có người cầm Rcon có thể dùng lệnh amx_votekick thôi
    Vì chưa hiểu cặn kẽ vì sao npigchu bị ban nick nên tôi muốn nói chuyện trực tiếp , vậy thôi

3. Sora1988

Sora1988 Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng làm chứng dùm anh Forza là ông pig nì khiêu khích zồi chửi rủa từa lưa,cứ bẩu Forza bèo,BAN là đúng người ta chơi thì vui và trao đổi là chính mà ổng cứ ăn thua làm gì kô biết #>:) (nói vậy thui đừng Headshot em là em ưa đóa :D )

4. Uzi

Uzi Youtube Master Race

Nói chung npigchu bắn hay, công nhận! Nhưng npigchu hay nói những câu xóc người khác - cái đó cũng tuỳ thái độ người nói: có thể là đùa giỡn vui vẻ, cũng có thể ngạo mạn khinh người. Dựa vào cách cư xử trong một thời gian nhất định, người bị nói và những người thấy sẽ xác định được thái độ đó. Những câu chửi "mày ngu quá" như npigchu hay nói không nên lặp lại nữa. Người trêu chọc nhau thường phải biết nhau, không off thì cũng on-line. Đã biết nhau không ai dùng chữ "ngu" mà lại nhiều như thế. Npigchu bị Wolf | Sport nó chửi "ngu" không nóng mặt hay sao? Đặt mình vào địa vị người khác chút đi.

Tối nay thấy Npigchu lại vào, lấy nick "N" ^_^ Nhưng thái độ còn chán lắm. Cậy tài làm gì hả npigchu? Bắn lấy vui làm chính - còn biết nhau mà chơi chứ. Còn tài CS thì đáng mấy mà cậy?

5. Forza999

Forza999 Youtube Master Race

npigchu (1/31/2005 1:23:23 AM): thich thi` cu' KICK va BAN , chang sao ca? . Muon thi` ra day SOLO . Chu' ban thi` be`o ma` ba`y dat . Dung coi mi`nh la` ADMIN muon lam gi` thi` la`m . THANG BE`o
    npigchu (1/31/2005 1:21:52 AM): tao ne` , lon roi , biet suy nghi roi , co' gi` cay cu' thi ra day solo . La`m nguoi lon thi` phai biet suy nghi chu'. Dung nhu the . Chang giong ai ca? .
    -------Người ta hay bảo chó dại hay sủa.....đúng là chó ngoan,ku ko ngang hàng với anh đâu,chó làm sao ngang hàng với người...đừng nên ở đó sủa bậy người ta cười cho...lại bị mang tiếng đồ mất dạy...

6. VoE | FoXXy.uk

VoE | FoXXy.uk Mr & Ms Pac-Man

Thui mí bác chửi thề lẫn nhau thì phone về nhà mà chửi, lên đây cãi tay đôi làm gi ???

7. hoak

hoak Mr & Ms Pac-Man

cái server này khó quá. Hôm qua tui vô thử 1 lần xem dân VN mình bắn thế nào. Vì không phải ở Vn nên ping hơi cao (khoảng ~250) chưa tới 300 mà chưa gì đã bị đá văng mất tiêu. Giận quá ko thèm vào nữa. Mở server thì cho người ta chơi với chứ, ko thèm nó tiếng nào đã đá, như vậy có quá bất lịch sự quá ko ?

chuyện pig.. gì đó thì tui ko biết nhưng tự nhiên bị đá và ban thì cũng tức lắm, mong Admin xem lại

8. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Về việc của pig tui ko tham gia trực tiếp nên ko dám có ý kiến nọ kia .
    Riêng với các bạn vn xa xứ thì đúng là khổ thật ,nếu có Admin thì việc các bạn vào có thể sẽ được duy trì còn nếu ko có thì bị autokick (vấn đề này đành chịu :D ). Phải chi sever mạnh hơn tí ,cho các bác ở xa vào bắn thì hay quá ........nhưng thực tại là ko được ^^ ,ngay đến lão Luke captain của VoE cũng biến mất hình hài nữa là ......;))

9. Satthutraidudu

Satthutraidudu Mr & Ms Pac-Man

Cái vụ đá là do cái mod nó đá chứ chẳng ai kick. Ping cao hơn 550 mới tự kick. Nhiều người ping cỡ 450 vẫn bắn lì đó : dongchikien, si, .... mấy tay lagman đó bắn với tụi tui hoài có bị kick đâu, khi nào server đông quá thì mới vote kick, chẳng hạn như hôm qua votekick si, xin lỗi si nhé.

10. Uzi

Uzi Youtube Master Race

Hic, mấy hôm không có ADSL đành dialup ở nhà. Lúc ít lagman bắn tạm được, nhưng có chừng 4 ông ping 300 trở lên là lag cả bầy, đành tự rút lui. Các bác lagman thông cảm dần đi. Chừng nào còn chịu được thì còn bắn, chứ lag tứ tung hết bắn cũng mất sướng.

11. 1st | Lara.vn <Bao>

1st | Lara.vn <Bao> C O N T R A

Bác phải thông cảm, ADSL và connection ở VN o như nước ngòai, bị lag rất ghê. Server đông 1 chút mà có lag man vào thì không thể bắn được, mặc dù ping 100 150 nhưng lag rất ghê. Còn ý kiến nào về server thì anh em post vào đây, đừng ra ngòai box lập topic riêng

12. dongchikien

dongchikien Youtube Master Race

hihihihi cac bac tot qua bon em xa mẹ gặp dc bác như gặp vàng, mong các bác thông cảm nếu ping quá cao hehhehhehhe (em ko phai kien, nhung lay nick cua no, em cung hay ban lam do nhung sai DSL nen cung do may mà ko bi bac neu tên.

13. 1st | Lara.vn <Bao>

1st | Lara.vn <Bao> C O N T R A

Sau đây là vài lời góp ý về tình hình server của Lara trong thời gian gần đây, Lara dạo này ít lên server bắn nên cũng o nắm được chuyện xảy ra trong server nhưng có tham khảo ý kiến của anh em trên gamevn hay bắn trong server và một vài anh em trong clan 1st.VN:

1. Chuyện kick lagman, map trong server: các bác ở nước ngòai phải đặc biệt thông cảm cho ae trong nước. Các bác sinh sống ở nước ngòai, đựơc bắn trong server dân VN đúng là vơi đi nỗi nhớ nhà nhưng các bác cũng phải thông cảm cho ae VN. Bây giờ nền CS đang trong thời kỳ tuyên truyền pro hóa, server CS cho ae VN phải nói là chỉ có server procsvn và ck, không có nhiều sự lựa chọn cho ae. Thế nên, việc lag ping làm ảnh hưởng đến server rất nhiều. Các bác cũng nên biết là dịch vụ ADSL ở VN nó rất khác với nước ngòai, cực kỳ lag, mặc dù là mang tiếng là nhanh nhưng không bao giờ nó họat động đúng lý thuyết, ban ngày hay ban đêm gì cũng lag bất ngờ. Cái này các bác có thể hỏi tintin_mch (Xuka) hay những ai ở nước ngòai đã về VN thì biết, ADSL mang tiếng là như thế nhưng khi xài và chơi game nó rất khác, rất lag không thể chơi được, không thể ổn định như nước ngòai. Vì thế mặc dù là ae ở đây ping khỏang 100-150 nhưng nó rất là lag, bắn rất là bực; trong khi mặc dù các bác ping có thể cao hơn 200-300 nhưng có thể nó vẫn còn bắn được hơn là anh em VN. Vì thế nếu có khỏang 2 lagman hay 1 lagman cực cao thì rất là giật, không thể bắn được, giật lên 300 hảy xuống 200, giật lên 500 nhảy xuống 100 tùm lum. Vì thế mặc dù quy định của server là kick lagman >550 nhưng đôi khi có lagman vào thì trong server ai có rcon thấy có lagman làm ảnh hưởng thì sẽ kick. Mà hiện tại trong server hiện nay có rcon trong tay là rất nhiều người như: ForZa (admin), dudu, SoNoMi, Lara, K#, Uzi...vì thế nếu có bị kick thì chưa hẳn là bác ForZa kick mà là 1 trong số những người có rcon. Mà mỗi người có rcon lại có những hành động và suy nghĩ riêng (kể cả Lara), nên cũng ít nhiều ảnh hưởng đến việc kick gây ra tình trạng mất đòan kết trầm trọng. Vì thế việc này theo ý kiến riêng của Lara thì bác ForZa nên unset lại rcon, không share rcon nữa, chỉ đưa rcon cho những mem thực sự họat động tốt và đề nghị ai có rcon không share lung tung và hành động tùy tiện. Khi tôi trên server, mỗi lần kick ai tôi đều dùng rcon và say kick someone??, nếu anh em trong server trả lời For nhiều hơn là Against thì tôi sẽ kick để tránh hiểu lầm và thông báo rõ ràng. Vì thế lần này server phải làm lại cái này và vẫn như cái vote đã làm, ai lag thì kick để tránh làm ảnh hưởng, hy sinh cho mọi người. Các bác cũng biết là khi server mới mở, tôi vẫn rất hay dùng Dial vào bắn 24/24 (ai bắn trong server lúc đầu thì biết), ping tôi cũng khỏang 150-200, nhưng kể từ dạo này thấy tình hình ping không ổn định, tôi cũng phải đàng ngồi làm spec, vì tôi mà connect vào thì các bác lag ngay. Anh em hãy hy sinh một chút. Việc này coi như xong, pác ForZa unset rcon, không share rcon quá nhiều, ai có rcon thì phải làm việc hiệu quả (khi kick thì thông báo),....

- Nhân tiện việc này đề nghị pác ForZa delete map awp_fair chuyên bắn awp hay nếu o thì Lara sẽ lập vote xem có nên giữ lại map này hay delete map này đi, chỉ giữ lại map de_ thôi. Một số mem ping cao hay than phiền là buổi tối lag mà bắn awp_map thì o bắn được vì giật và map này quá chán, đề nghị thay map khác như map iceworld, aim_....Thôi, để khỏi lằng nhằng, Lara đề nghị server nên chỉ giữ lại 8 map de_ là: dust2, inferno, train, nuke, aztec, cbble, mill và strike để khi nào website procsvn làm xong sẽ tính rank cho dễ, chứ thêm mấy map kia vào thì tính rank o được. Làm vậy anh em khỏi lè nhè, bác Uzi cũng nên làm server ck như vậy để tính rank cho dễ luôn

2. Việc lộn xộn trên server vì ban, cheat code....: việc này là căng thẳng nhất trên tình hình server, nếu thực sự có bức xúc gì xin mời các bác hãy vào đây thảo luận, góp ý đàng hòang giữa những player và ban quản lý server, tránh những lời lẽ quá lố như của npigchu (tôi đã phải delete bài viết). Bác npigchu nên học tập justsee, có thắc mắc gì thắc mắc 1 cách lịch sự mặc dù là tôi biết bác rất bức xúc. Hiện nay, những lời lẽ bậy bạ và khiêu khích hiện tràn lan trên server, cái này cũng là rất khó tránh vì thực tế chơi game thì thắng thua gì cũng rất hay nổi nóng. Vì thế cái trước hết anh em phải giữ bình tĩnh đã, càng nóng nảy thì bắn càng trật, và như thế thì không pro chút nào, pro CS player trước hết phải là giữ bình tĩnh đã, chuyện gì cứ để từ từ. Mọi việc xét cho cùng thì cũng là do anh em vì chuyện thắng thua mà gây gổ, thua thì nổi nóng, thắng thì khích bác chê bai xỉ vả. Cứ như thế thì càng bác lại tự mình hạ thấp bản thân. Thua mà nổi nóng thì khó mà tiến bộ được, mãi mãi cứ giậm chân tại chỗ đấy. Còn thắng mà khinh bỉ chê bai nhau thì chả khác gì tự khinh bỉ chính mình, trên đời còn nhiều người hay hơn lắm các bác ạ, VN mình chỉ là đáy tận cùng của nền CS thôi, hơn 10 người mà thua 100 người thì đi khinh nhau để làm gì, còn nhục nhã hơn. Các bác nên xem demo các trận đấu quốc tế xem, team mạnh (như SK, NoA, 3D...) đấu với team yếu (các team chiếu dưới như CAL-m, team o được xếp hạng) họ thi đấu mới đúng là trên nền tảng game chân chính, bắn thua thì họ khen đối phương là ns (nice shot) n1 (số 1), ý là khen đối phương là bắn quá hay mà mình thua; còn thắng thì say gg (good game) hay gl (got lucky), nói với đối phương là nhờ may mắn mới có kill được như thế ...Đó mới là cách để học từ những nền CS mạnh để phát triển nền CS nước nhà thì các bác lại ....nào là: thằng bèo, thằng hèn, thằng dế, thằng bắn dâm, mày rùa thôi, Dm, solo o?....Như thế thì thua cũng chả khá nổi, thắng cũng chả ai phục mà còn thêm nhục??? Tôi mặc dù khi bắn cũng có xài những từ ngữ này nhưng chỉ dùng đối với anh em trong clan 1st.VN như LockE, K#, Kenshin, ch34ts, skyline, npichu,...cho vui là chính chứ chưa bao giờ tôi sử dụng những từ ngữ bậy bạ như trên với player khác chưa quen biết. Làm vậy thì chỉ có hại cho mình thôi. Xét cho cùng gì đây cũng là lần đầu, anh em chưa hiểu nhau lắm, thì thôi cancel lần này, mọi ngừơi bỏ qua, bác ForZa unban cho tất cả anh em. Nhưng từ đây, ai có hành động bậy bạ, từ ngữ thô tục gì thì admin hay ai có nắm rcon, phải nêu đích danh mình là ai kick or hoặc ban người đó để tránh làm bẩn server. Ví dụ, khi kick hay ban ai, tôi sẽ dùng rcon say: "Lara ban or kick someone" để mọi người cùng biết và công bố trên topic này. Vì hiện nay tình trạng mạo danh là không ít, ví dụ như tôi chả bắn trong server thường xuyên mà khi dùng HLSW xem trên server có đến mấy thằng Lara, rõ ràng là làm ae hiểu lầm, những người này dùng nick để bôi xấu, phá phách...nên đề nghị ai hay bắn trên server nên register 1 nick có password để khỏi phải bị mạo danh, tránh làm tổn hại cho người tốt, bị kẻ xấu lợi dụng phá phách...Vậy chuyện này cancel, coi như là phá nháp, anh em hãy cẩn thận hơn khi dùng từ ngữ trong khi bắn...

Relax

Lara

14. dongchikien

dongchikien Youtube Master Race

cho em hoi ti'. Hôm nay em vao bắn những ping cao nên tự động chuyển sang spec ngồi một lúc khoảng 10 phút thì bị kick li do ".... idle for too long". Thế cứ là spec là phải connect liên tục à. Đây chỉ là hỏi thôi mấy mr. đừng hiểu lầm là em trách các bác ( thấp cổ bé họng mà :D thử có máu mặt xem :D :D :D ) một lúc sau connect vào chẳng còn ai chi còn mỗi CKZero

15. Forza999

lara nói vậy cũng đúng...nhưng như thế này nhé:người lớn ko chấp kẻ nhỏ...nhưng ku npigchu xúc phạm đến anh rất nhiều,đâu thể bỏ qua không như vậy được,biết rằng cái game CS này cũng như server procsvn này đâu có theo mọi người suốt đời,có sai thì phải biết sai và làm như thế nào để mọi người thấy mình đã biết sai..Chuyện này xảy ra in thế giới game,cho nên anh vẫn giải quyết theo in game. Còn ở ngoài đời mà dám đứng trươc mặt anh nói thế thì hơi hay đấy...ku muốn dẹp server này thì xin mời đến 155 Võ Văn Tần Q.3 mà dẹp...tạm thời anh vẫn bảo lưu ý kiến của mình nhé Lara..Anh ko cố chấp nhưng đâu ra đó...Còn việc kick lung tung anh đã xem lại,vì anh thắc mắc tại sao CK | Cool lại votekick được---->là do khi anh đặt pw cái Tag Clan CK thì anh vẫn để lệnh J,có nghĩa là nhưng member of ClanCK đều có thể votekick được...anh sẽ bỏ lệnh này để đồng đều với những anh em khác

16. Tobi

Tobi Youtube Master Race

Ái da, mấy hôm nay nhiều chuyện quá vậy? Đúng lúc tui bận túi bụi chẳng tham gia gi được. Bây giờ cái desktop thân yêu đã bị format để sang tay chủ mới, ngồi ôm cái laptop mà nhớ về một thời tưng bừng CS, hik hik... :D

Nếu tui là anh Forza thì cũng hành động vậy thôi. Mấy đứa nhỏ tuổi mà ngang ngược thì cho nó đi chỗ khác chơi, dây dưa vào làm gì, hehe... Trong bài viết của Lara có một đoạn rất đúng thực tế, đó là mấy Vietgamer chơi thua ko bao giờ chịu mình thua, cứ thích "đổ thừa" thằng kia hên, dâm,... Bắn thắng thì chê người khác bèo, ta đây mới giỏi, haha... Bạn bè thân thiết nói giỡn vài câu vậy thì được chứ người lạ mà chưa gì đã hống hách vậy thì... no ideas.

Tạm thời bye bye mấy anh em hay chào hỏi nhau trên procsvn: MIZ, cool,... Chừng nào có điều kiện sẽ online lại chiến tiếp. Chúc anh em vạn sự như ý, năm mới phát tài, headshot dài dài nhe...

17. Forza999

Mai mốt bị vậy bấm phím M rồi chọn lại CT hoặc T...vì nhưng lagman đa số đều cũng từng bị như thế..ăc 5 ặc mất 1 Mp

18. lockebkbe

lockebkbe Starcraft Ex-Champion

Heh, hôm thứ 6 ở Đà Lạt tui đã định ko post bài lên, coi như bỏ qua vụ bắn giao hữu hôm tối thứ 5. Đến hôm nay đọc bài này của bác thì ko nhịn được nữa. Giống như bác nói: "có sai thì phai biết sai và làm như thế nào để mọi người thấy mình đã biết sai".

Chuyện thứ 1: Về vấn đề awp_map, Lara nói lần này là lần official thứ 2, còn unofficial nói chơi chơi thì ko đếm hết rồi. Tui cũng là 1 trong số người phản ánh về vấn đề awp_map cho Lara biết, tuy nhiên bác chưa nói gì về vấn đề này nên tui cũng ko có ý kiến gì.

Chuyện thứ 2: Tối thứ 5, tui (LockE) + Kenshin (Robin) + Hero chơi 1 trận giao hữu 3v3 map inferno với Chicken: Forza + SNM + someone tui ko nhớ tên. Sau khi bắn hết bên cướp, tụi tui thắng 11-4 thì chuyển wa CT. Bắn được 2 - 3 round thì Forza accuse tui chơi cheat. Mới đầu tui tưởng nói chơi, nhưng sau đó bác serious wá nên tui mới bực mình. Tui nhớ hình như là tui hỏi: "Bộ cứ headshot hoài là cheat hay sao", bác trả lời: "Từ nay Forza ban nick LockE trên server, cứ biết vậy đi". Lúc đó tui cũng đã nói lại là "bắn dở thì nhận lá bắn dở, đừng đổ thừa này nọ". Sau đó bực mình out đi ngủ luôn.

Tui xin hỏi 1 câu: Bác lấy bằng chứng gì mà accuse tui chơi cheat? Bác nên biết là tui bắn 5v5 cũng ko ít, thắng nhiều mà thua thì còn nhiều hơn, việc quái gì tui phải cheat để thắng cái trận 3v3 giao hữu nửa nạc nửa mỡ, lại bắn 1 bomb cho mang tiếng? Hơn nữa, với thực lực của 3 đứa tui lúc đó (Kenshin, LockE, Hero) thì sự thật hiển nhiên là tụi tui ko cần đến cheat cũng thắng được các bác, thắng đậm là đằng khác. Đây ko phải kiêu kăng hay khoe khoang gì, nhưng sự thực là như vậy.

SNM ở mấy trang trước cũng nói: "Thôi thu demo làm gì, mấy người đó cheat chắc rồi, bắn gì mà toàn headshot ko". Tui biết thằng này hay nói xàm nên cũng ko để ý làm gì, chả post bài chửi mắng gì cho loạn forum.

Quan điểm của tui rất rõ ràng, nếu bác post bài accuse tui lên thì tui cũng sẽ post bài trả lời, nhưng bác ko làm thế nên tui cũng thôi. Ngay cả SNM nói vậy tui cũng bỏ qua luôn. Lara post luật lên forum mấy bài trước, nếu bác bỏ qua cho thằng Npigchu thì tui cũng chả nói làm gì. Nhưng bác thích cái quan điểm "có sai thì phai biết sai và làm như thế nào để mọi người thấy mình đã biết sai" thì tui cũng vậy thôi. Bác ko muốn bỏ qua cho nó, bác cần 1 lời xin lỗi từ nó thì tui cũng cần y như vậy từ bác.

Giả sử bây giờ bác bỏ qua cho npigchu, làm lại từ đầu giống như rule Lara đã viết thì tui cũng bỏ qua, ko kiện cáo bác nữa. Coi như ta bắt đầu lại từ đầu, xé nháp.

Hy vọng bác trả lời sớm.

19. VoE | Luke

VoE | Luke Mr & Ms Pac-Man

Thôi mọi ngươì ngừng tranh luận đi , thế đủ rồi ..... Qua web mới sẽ có luật cụ thể cho anh em . Tốt nhất là mỗi người muốn chơi trong Server thì đăng kí một Acc riêng gồm nick và pass connect .... Thôi hai bên kô ý kiến nữa nhé ! Lag man thì server dưới 10 thằng thì hãy vào còn nếu nhiều hơn thì tự động out đi

20. Forza999

Trích bài Lara : nên đề nghị ai hay bắn trên server nên register 1 nick có password để khỏi phải bị mạo danh, tránh làm tổn hại cho người tốt, bị kẻ xấu lợi dụng phá phách...
    *********ANH EM NÀO MUỐN ĐĂNG KÍ PASSWORD NICK CỦA MÌNH THÌ YM CHO FORZA qua nick GIACUMI1...ví dụ: Tôi nick INTER pw là xxxx (ai muốn lấy pw gì cũng được,nhưng phải nhớ...và lưu ý : ai đã đăng kí thì trước khi connect vào server nhớ đánh đúng lệnh sau đây:
    SETINFO _PW xxxx (ví dụ tôi là nick INTER có pw là 12345678 thì sẽ đánh như thế này :
    SETINFO _PW 12345678 ............... lưu ý giữa 2 chữ SETINFO và dấu _ là 1 dấu cách khoảng trắng,và giữa chữ PW và 12345678 cũng là 1 dấu cách khoảng
    ****Chú ý:nếu như máy ở nhà thì chỉ cần đánh 1 lần duy nhất,trừ khi cài lại CS thì phải đánh lại lệnh đó,còn chơi ngoài tiệm NET thì dứt khoát trước khi connect vào server phải đánh lệnh đó,trừ khi máy đó mình đã từng chơi và từng đánh lệnh đó ................ Những người chưa rành thì nên đọc kĩ bài viết này tránh trường hợp hỏi đi hỏi lai nhiều lần

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.