Server CS 1.6 CS VN: procsvn.servegame.org:27015

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi 1st | Lara.vn <Bao>, 18/10/04.

?

Server sẽ tự động kick player nào ping > 300 hoặc >400 để khỏi giật. Ok hay N

Poll closed 29/11/04.
  1. OK. Kick hết mấy tay lagman để anh em khác còn bắn

55.9%
  2. No. Bắn vui là chính, giật thì đã sao, cứ để đấy không kick gì hết

44.1%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. VoE | Luke

VoE | Luke Mr & Ms Pac-Man

ac còn đăng kí nick thì và pass thì tốt nhất là send Mess cho giacumi1 , khỏi post kẻo lộ

2. [si]

[si] Youtube Master Race

Không có vấn đề gì đâu mấy anh ạ!
    [si] cũng mới cài CS 1.6, và biết đến procsvn.servegame.org, ck.game-host.org qua một người bạn đúng một tuần trước đây! Thời gian đầu còn chưa biết ping là cái gì và tại sao mọi người lại hay kick mình ra ngoài (còn có mấy lần bị chửi nữa)! Sau rồi em cũng hiểu ping cao làm giật serve! Thế là từ đó lúc nào serve có ít người thì em mới vào, hoặc là bắn bên CK thôi, 80% là em chơi bên CK thỉnh thoảng mới test thử procsvn thôi! Nhưng nếu thấy serve đông quá là em cũng out luôn!

Có lẽ do connect từ nước ngoài nên ADSL hay dialup thì ping cũng đều >300-400! ::( ::( ::( ::(

3. [si]

[si] Youtube Master Race

Trong các đội thì [si] chỉ thấy CK là có vẻ lịch sự nhất! Ít nhất thì cũng biết cách sử sự đúng mực với các newmember! Xin cảm ơn tất cả thành viên đội CK vì phong cách lịch sự đó!

4. Forza999

Forza999 Youtube Master Race

Trả lời liền đây để còn vào bắn: thứ 1 tôi chưa BAN nick của chú trên server...tôi cũng chưa có post bài về chú trên server..thứ 2 80 phần trăm tôi thấy có cheat in trận 3vs3,nhưng tôi có trao đổi với lara và lara nói ko có cheat,tôi cũng chẳng nói gì thêm....thứ 3 chuyện thắng thua chúng tôi chưa cần quan tâm lắm,vì nếu thắng thì vui...ko thắng thì hơi buồn chút thôi...như thế cũng là 1 động lực tập luyện thường xuyên hơn...như chú nói thì chắc chắn tụi tôi đấu ko lại,tôi đồng ý,rất đồng ý nữa là khác...ko biết chú nghĩ thế nào về chuyện thắng thua,riêng bản thân tôi càng thua thì càng muốn phải thắng,nhưng muốn thắng ở đây là trên tinh thần giao lưu giải trí vì đây là 1 trò chơi giải trí sau những giờ làm việc mệt mỏi,thì tội tình gì phải cay cú ăn thua làm chi cho mệt người...Nếu quá quan trọng hoá về việc cay cú thắng thua thì đừng nên chơi game nữa....để thời gian đó mà ăn thua với đời,cho dù có thua thì cũng có lí do : vì miếng cơm manh áo,vì đồng tiền,vì cuộc sống......Còn muốn ăn thua cay cú in game thì xin mời qua server khác chơi...server này ko hoan nghênh....Thứ 3 là ku npigchu khi vào nhà người ta thì nên tôn trọng chủ nhà,chưa nói đến tuổi tác,vì người có ăn có học tối thiểu cũng có 1 chút kiến thức đối nhân xử thế,nhìn trước ngó sau,kính trên nhường dưới....Theo tôi nhớ ko lầm cho dù chú xúc phạm tôi,chú nhỏ hơn tôi,tôi cũng chưa kêu chú trực tiếp là MÀY hay THẰNG...chú còn nhắn YM chửi tôi...haha...như tôi đã nói:đây là chuyện in thế giới game,đến giờ này tôi cũng chỉ giải quyết theo in game...chú muốn chơi solo với tôi,cũng được..nhưng lợi ích gì,có mục đích ko,có thoải mái ko...Nếu thích chơi SOLO thì hẹn ra phòng game nào đó tôi sẽ cho chú biết Forza ngoài đời như thế nào.....Chú muốn kiện cáo cứ thoải mái,tôi chẳng quan tâm,vì đa số anh em ủng hộ tôi..Chuyện của npigchu tôi sẽ ko bàn luận cũng như tranh cãi gì thêm.Stop tại đây !
    Còn vấn đề awp,các chú có vào server nhiều như tôi đâu mà biết,nhiều lúc 4h sáng vẫn còn 16 người chơi,có hôm chơi đến gần 4h sáng...nhiều lúc mới 11h đêm chỉ còn 2-3 người,bắn cái gì,aim,awp chứ còn cái gì...nhưng đôi lúc chơi được khoảng 20-30p thì nhiều người vào,thì nhiều người muốn đổi map de_,tôi cũng đồng ý...nhưng thường thì sau 5-10phút tôi mới đổi map...vì mỗi lần đổi map chú biết tôi phải làm gì ko???....--->Tôi phải quit ra khỏi game(vì nút thoát ra màn hình WinDow có vấn đề...3 hồi thoát được,3 hồi ko...có lệnh dùng in ~ nhưng là game tôi cũng chẳng muốn nhớ làm gì cho nhức đầu,cứ ra màn hình server hay HLSW sử dụng)

5. Forza999

Cũng có 1 lí do là thời gian gần đây và cho đến Tết sever bi Lag 1 phần do tôi sử dụng trên máy server...Khi server bị lag thì 10 phần có 2-3 phần là do chơi trực tiếp trên server...Qua Tết vấn đề này sẽ được khắc phục...hehe wa Sin mua LT...chơi mạng wifi nên server sẽ đỡ rất nhiều

6. VoE | Luke

Ặc thấy các bác cãi nhau chuyện Cheat em liền load demo về coi và rút ra nhận xét khác quan như sau (em nhận xét trung thực vì có thể Lara là Manager của 1st và em cũng bắn TW nhiều vô số nên em biết) :
    + Thực sự là kô có Cheat
    + Trình độ của 1st cao hơn hẳn về mọi mặt : đặc biệt về di chuyển , các bác CK còn chạy huỳnh huỵch ở những chổ nhạy cảm nên dễ bị phát hiện . Khi đi chuyển các tay 1st chuyên nghiệp hơn trong việc bố trí đội hình . Em xin lấy ví dụ là khi tấn công lên bom A trên đường lớn bao giờ 1st cũng để 2 chú chéo súng qua 2 bên , và một chú ở giữa bảo vệ ..... còn canh bom thì mỗi người đảm bảo một hướng rất triệt để
    + Những pha HS nhiều là vì skill 1st hay hơn nên độ aim cũng hơn mà thêm vào đó là tâm lý thoải mái vì....trên cơ nên aim cẩn thận còn các bác CK thì áp lực nặng quá nên bắn kô thoải mái

Nói chung là vậy em xin thề là rất trung thực vì kô những Skill mà còn về kinh nghiệm VS một bên là 10 còn một bên là 1 thì dù Skill ngang nhau cũng sẽ thua ...nhưng nói chung các bác CK cũng đừng buồn vì các bác cũng bắn rất khá , nếu thay SNM hoặc chú S gi gi đó bằng Uzi thì có thể vẫn thua nhưng sẽ thua ít hơn ..... Đây mới chỉ là bắt đầu còn nhiều cơ hội cọ sát mà

7. lockebkbe

lockebkbe Starcraft Ex-Champion

Bác lấy lý do gì để ban nick tui? Tui chưa chửi bới, văng tục, khiêu khích ai thì bác lấy lý do gì để ban tui? Hay là tại tui hay đề nghị bác chuyển qua map de_ trong khi server bắn awp_map 7v7? Bác lấy quyền admin ban tui, lấy lý do là thích thì ban cũng ko sao, server của bác bác muốn làm gì chẳng được. Nhưng như vậy thì hèn quá nên đành ko ban vậy.

Bác vô tình ko đọc kỹ hay cố tình ko trả lời tui vậy? BÁC LẤY BẰNG CHỨNG GÌ ĐỂ ACCUSE TUI CHƠI CHEAT? Đưa demo ra public cho dân chúng download, Lara nói tui ko cheat. Bác cho rằng Lara thiên vị cũng được nhưng đến Luke ko quen biết gì cũng nói tui ko cheat. Bác trả lời thế nào đây?

Bác cũng biết chơi là cho vui thì sao ko có lý do gì chính đáng đưa ra để accuse tui chơi cheat? Vậy chẳng phải chính là bác thua rồi cay cú hay sao?

Đây là phần của npigchu tự xử lý, tui ko có ý kiến. Tuy nhiên tui đồng ý là thằng này nóng tính + hay khiêu khích, trêu chọc dân chúng. Còn chuyện tui gọi ai là thằng, mày tao gì thì đó là chuyện riêng của tui, chả việc gì tui phải nói cho bác biết. Quan hệ, tuổi tác, .. giữa tui và npigchu cho phép tui gọi nó như vậy.

Bác list dùm tui tên những người ủng hộ bác ra đi. Vì cái câu "Tôi chẳng quan tâm" chứng minh rằng bác đuối lý rồi đó.

Về vấn đề awp_map, thứ 1 là tui bắn nhiều trong server. Những lúc 4v5, 7v7, tui ko hiểu tại sao bác vẫn giữ cái awp_map bắn hoài, ko có người nhắc thì ko chịu đổi. Tui là điển hình, kêu gọi hết lời mà bác phớt lờ, ko thèm nghe. Đến lần thứ mấy chục mới chịu trả lời câu "tí nữa đổi map".

PS: Đây chỉ là thắc mắc nhưng tại sao lúc ít người server chơi awp_map chứ ko phải aim_map?? 100% thời gian tui vào bắn procsvn server chưa chơi aim_map lần nào. Chỉ là thắc mắc nhỏ của tui, bác ko muốn trả lời cũng ko sao. Tui nghĩ là tui cũng đoán ra lý do nhưng ko được chắc chắn 100% nên muốn hỏi lại cho rõ thôi.

8. Forza999

Này chú ,tôi đã nói là Lara nói ko co cheat thi tôi ko nói gì hết..Tranh cãi lí sự với mấy đứa con nít thì anh đây ko quan tâm lắm..như thế nhé...! Chú nói anh đuối lí là chú tự hạ thấp mình đây...Đừng tranh cãi nữa,kẻo lại giống ku npigpchu..muốn tranh cãi trực tiếp với anh thì ra gặp anh,type mệt lắm,anh còn phải tranh thủ hiến máu....Vậy đi,nói ít hiểu nhiều
    ***QUOTE=lockebkbe]Bác lấy lý do gì để ban nick tui? Tui chưa chửi bới, văng tục, khiêu khích ai thì bác lấy lý do gì để ban tui? Hay là tại tui hay đề nghị bác chuyển qua map de_ trong khi server bắn awp_map 7v7? Bác lấy quyền admin ban tui, lấy lý do là thích thì ban cũng ko sao, server của bác bác muốn làm gì chẳng được. Nhưng như vậy thì hèn quá nên đành ko ban vậy. --->cái này là lí sự cùn
    *** Còn chuyện tui gọi ai là thằng, mày tao gì thì đó là chuyện riêng của tui, chả việc gì tui phải nói cho bác biết. Quan hệ, tuổi tác, .. giữa tui và npigchu cho phép tui gọi nó như vậy.--->cái này là ko động não,đọc bài ko kỹ
    ***Bác list dùm tui tên những người ủng hộ bác ra đi. Vì cái câu "Tôi chẳng quan tâm" chứng minh rằng bác đuối lý rồi đó--->đọc bài mà ko nhớ,trí nhớ kém...xem có ai ủng hộ ku npigchu ko?
    Vậy đi,! càng nói nhiều càng cay cú đấy...he he he

9. lockebkbe

lockebkbe Starcraft Ex-Champion

Uh, bác đã nói vậy thì thôi. Nhưng rõ ràng là những câu trả lời tui đưa ra bác ko trả lời được. Tui cũng chả nói thêm làm gì cho mệt xác, chẳng qua tại tui ghét cái kiểu đạo đức giả thôi.

Vậy mọi chuyện kết thúc tại đây. Anh em xem bài viết cũng biết ai sai ai đúng rồi.

------------------------------

Chà, bác nói như trên thì tui cũng định thôi rồi, ai dè bác quote mấy câu nói của tui ra làm tui phải nói tiếp.

Đương nhiên là lý sự cùn rồi, chính vì vậy nên bác đâu có ban nick tui. Vì nếu bác ban nick tui thì bác là người lý sự cùn và mất hết uy tín của Admin.

Tui cũng gọi npigchu là thằng nên có dính líu đến tui trong đó, tui chỉ nói ra để bà con hiểu thôi. Hay là vì cẩn thận quá nên bị chửi là ngu?

Bác mới chính là người trí nhớ kém. Bài post ngay trên thì ko trả lời trong khi tui trả lời toàn bộ phần bài của bác. Ko biết bác bị cận hay gì mà cái dòng đỏ choét to đùng ngay bên trên lại ko thấy nhi? (Hay ko dám trả lời)

10. Forza999

Đương nhiên là lý sự cùn rồi, chính vì vậy nên bác đâu có ban nick tui. Vì nếu bác ban nick tui thì bác là người lý sự cùn và mất hết uy tín của Admin.

[QUOTE = Forza999]*** Còn chuyện tui gọi ai là thằng, mày tao gì thì đó là chuyện riêng của tui, chả việc gì tui phải nói cho bác biết. Quan hệ, tuổi tác, .. giữa tui và npigchu cho phép tui gọi nó như vậy.--->cái này là ko động não,đọc bài ko kỹ[/QUOTE]
    Tui cũng gọi npigchu là thằng nên có dính líu đến tui trong đó, tui chỉ nói ra để bà con hiểu thôi. Hay là vì cẩn thận quá nên bị chửi là ngu?

[QUOTE = Forza999]***Bác list dùm tui tên những người ủng hộ bác ra đi. Vì cái câu "Tôi chẳng quan tâm" chứng minh rằng bác đuối lý rồi đó--->đọc bài mà ko nhớ,trí nhớ kém...xem có ai ủng hộ ku npigchu ko?[/QUOTE]
    Bác mới chính là người trí nhớ kém. Bài post ngay trên thì ko trả lời trong khi tui trả lời toàn bộ phần bài của bác.[/QUOTE]
    !!!!!!!!!!!!!đang cay cú!!!!!!!!!!không khéo vài ngày kiếm được vài ngàn MP./.ha ha ha ha

11. robincs

robincs Youtube Master Race

hahaha vui wá.Đầu năm mới mở màn bằng trận cãi lộn rùi.cãi cho vui nhà vui cửa đó mà và để chào mừng thành lập website mới đó mà.các bác continue đi em đang chờ xem tiếp hiệp hai. :D

12. justsee

justsee T.E.T.Я.I.S

đợi mình từ chức mod trong này rồi sẽ nói đến vấn đề của server , hiện nay đang làm nên ko tiện nói

13. Satthutraidudu

Satthutraidudu Mr & Ms Pac-Man

Tui mà là mod tui xóa mẹ cái topic này đi là hết chuyện hết cãi vã, chơi game thôi mà cãi mãi làm gì chẳng giải quyết được gì. Hồi đó chơi ở phòng game thì ko có vụ cãi lịch sự vậy đâu, quánh nhau mỗi lần có thằng địa giết lén mình hé hé.

14. justsee

justsee T.E.T.Я.I.S

chuyện đâu có đó , anh cứ từ từ , tuỳ từng cách hiểu của mọi người . Dù sao đây cũng là thắc mắc xoay quanh server procsvn

15. VoE | Luke

Thôi đi mày đừng có đâm chọc mệt chuyện lắm , ặc ặc các bác mỗi người nhịn một tí la được mà :))

16. justsee

justsee T.E.T.Я.I.S

Mấy câu nói dưới đây , JS nói trên phương diện 1 member box CS , vì mai tôi sẽ thông báo việc từ chức mod . Vì vậy xin mọi người đừng bảo tôi cậy quyền thiên vị ai .
    vậy câu này là như thế nào , đồng ý hay ko chuyện locke dùng cheat .
    Nếu cho rằng locke ko dùng cheats thì đừng nói ra mấy câu khơi mào làm mất lòng nhau , dẫn đến cãi vã . Còn nếu nói locke dùng cheats thì .... chả còn gì để nói thêm cả (tự hiểu)
    Vậy xin hỏi anh , như thế nào mới là người lớn , khi mà chưa có bằng chứng xác đáng kêu luôn người khác dùng cheats , vậy là người lớn à . Nếu anh bực vì thấy người khác dùng cheats ,anh thử nghĩ xem 1 người ko dùng mà bị kêu có tức ko
    Đây là bài tranh luận , lý hay ko thì nhìn vào bài viết ,người xem tự đánh giá , miễn bàn
    chuyện Npig và chuyện locke là chuyện 2 chuyên khác nhau , anh đừng đánh đồng với nhau

Xin hỏi cùn ở đâu , nếu anh có lý do chính đáng để viết lên câu nói đó (từ này foza ban nick locke) vậy thì anh trả lời nhé ,còn ko thì đứng trên phương diện người đọc ,tôi bất bình với câu nói này .

câu này viết chữ LOL hợp lý nhất

nhắn anh : nếu chuyện qua rồi thì để nó wa đi , mọi người xé nháp bắt tay giảng hoà ,ko nên có hiềm khích nữa . OK

17. VoE | FoXXy.uk

VoE | FoXXy.uk Mr & Ms Pac-Man

Em ko hiểu các bác nghĩ gì lúc chơi mà nói người khác là có cheat hay ko cheat vì đối với bất cứ ai chơi game một cách trung thực, bác nói ngừơi ta cheat là sỉ nhục ngừơi ta rất nặng nề đó. Có lần em xem cái clip nào đó có thấy thằng kia bị phát hiện ra cheat, mấy thằng cùng chơi nó ôm PC thằng đó đập xuống đất bể nát liền. Vì vậy khi đang bắn, nếu ko có chứng cứ, dù biết đích xác 99% đi nữa, các bác cũng ko nên kêu người khác là cheat. Cheat trong game cũng giống như đá banh mà bán độ, chơi thể thao mà dùng doping vậy đó, rất là sỉ nhục, vì vậy đề nghị các bác rút kinh nghiệm :D

18. npigchu

npigchu Youtube Master Race

Cái đó do chính FORZA thôi . Lúc BAN tui ra , tui post bài lên forum , thì đã co' người xoá đi liền rồi . Lúc đó gặp bác LARA trên YM , bác ấy hỏi là tai sao tui post bài lên , và bỏ qua đi. Tui đã ko làm gì nữa . vào bắn tiếp . Lúc đó vào thì có UZI , tui lấy tên là N (nick kia bị BAN rối ::( ) được 1 lúc FORZA vào , biết tui là nick N thì KICK tui ra , tui vào lại thì lại KICK . KICK thì thôi (bị KICK và BAN quen rồi , bị nhiều quá không đếm nối) đã vậy còn cười kakaka là KICK tui đó .

Forza nói bắn cho vui sao hồi bắn de_dust , bị giết 3 mạng liên tục thì KICK tui ra ??? Hôm qua bắn de_inferno bị giết nhiều quá , đường bomb nhỏ (mọi người hôm qua ban đều thấy npigchu awp forza) lúc sau bị KICK vô cớ (may mà ko nói chuyện với FORZA đó nha). ????? FORZA giải thích dùm đi.

Tại FORZA nhá . Tui đã bình thường , ko post bài nữa (post lên đã có người xoá ) . Như thế là FORZA được anh em ủng hộ rồi đó .(mừng đi chứ) nhưng đâu có chịu , KICK tui ra nữa. Nói thật nha , anh em ủng hộ chỉ vì FORZA làm server thôi , PING thấp trong này , chứ thật sự FORZA làm ADMIN ko bằng 1 góc của UZI . Tui và UZI bắn server kia có thấy chuyện gì xảy ra đâu.

FORZA nói thế mà không thấy xấu hổ àh. Không cay cú sao FORZA KICK tui ra , ví dụ thêm LOCKE nữa . àh chắc tại chơi CHEAT giết FORZA nhiều quá ( mặc dù PING FORZA chỉ có 10-20 , mọi người 40 trở lên) Chắc cũng vì lẽ đó nên FORZA thích bắn map AWP (cũng chết như thường)

Bắn cs là phải cay cú , nhưng cay cú lúc đó thôi rồi xong . Nếu không cay cú thì các giải CS tổ chúc tới giờ đều không thành công rồi . Bắn là phải châm chọc nhau.(ai bảo yếu đuối bị người khác giết chi). Không như thế thì bắn CS chán lắm . Ra choi LA2 còn vui hơn.

19. 1st | Lara.vn <Bao>

1st | Lara.vn <Bao> C O N T R A

Tạm thời cứ để đây cho ae câu bài, ngày mai sáng Lara sẽ delete hết tất cả các bài viết nhảm nhí trong đây như của robincs (kenshin). Còn vụ việc thì stop, mời anh em ngày mai lúc 11h đêm (23h) ngày 1-2-2005 lên yahoo chat room, Lara sẽ mở conference chat, chỉ invite những người có liên quan như:

Lara
    LockE
    Npigchu
    ForZa
    ....(còn nữa sẽ invite sau, ai muốn tham gia góp ý thì xin mời vào chat room)

còn lại những member khoai lang chọc phá phách như kenshin (robin, speed),....thì xin miễn invite

23h ngày 1-2-2005 trên yahoo, tối ngày hôm nay, Lara bận đi ăn tiệc nên chỉ rảnh vào giờ đó

20. Forza999

Trước hết vụ việc tiếp diễn từ hôm qua đến giờ là chuyện BAN npigchu,tôi thấy ku đấy xúc phạm tôi đến thế mà 2 Mod chẳng có ý kiến gì,ngoại trừ chú kêu ăn nói cho đàng hoàng...vì chuyện xảy ra in server,mà server tồn tại là do box CS này,mà box CS này thì tạm thời chú và Lara quản lý................mà toàn chỉ kêu bỏ qua,sao ko có 1 động tác khác?????????...haha.........rồi lại có thằng ăn hôi nhảy vào la toáng lên..........sao hôm bữa ko la làng,mà lí do này kia rồi nhảy vào ăn vạ...Tôi chính là người kêu sttdd post DEMO lên diễn đàn.Chú có làm admin server chú sẽ thấy,nhức đầu lắm...Tôi cũng vài lần có người kêu dùng cheat,nhưng có sao đâu...ko có thì ko cần la làng..quan điểm khách quan của chú thì cứ để dành ăn dần....tôi cũng chẳng cần tranh cãi chi cho mệt.Giải trí là chính...!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.