Server TGHM Private 100% Việt Hoá

Thảo luận trong 'Thế Giới Hoàn Mỹ' bắt đầu bởi bloodomen2, 1/4/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Mr_Xu37

Mr_Xu37 Youtube Master Race

ko bán 2 pet huyền thoại thì TiT thiệt nhở . Tôi chơi TiT

2. cmer

cmer Dragon Quest

Thiệt thòi quái gì, cho 2 con đó vào làm mất cân bằng thì có, lúc đó TiT vô đối à, thôi đã thống nhất rồi thì chịu đi, không chịu được wa mấy sv TQ chơi...

--Nghe nói là trong lúc update CCU thì gặp vài trục trặc nhỏ nên chưa thể Open lại server như kế hoạch được, chắc chờ thêm 1 ngày nữa... thôi đã chờ rồi chờ nốt đi vậy...

3. Suma_Tra^u

Suma_Tra^u Youtube Master Race

chán vãi
    từ giờ chở đi GM đừng có update nữa
    update lần này thôi nhé, cứ để bà con chờ đợi vậy ko tốt đâu
    làm việc phải có chứ "Tín" ở gamer chứ

4. devinkinh

devinkinh Youtube Master Race

1h rồi vẫn chưa thấy gì là sao đây chán quá

5. buomnho

buomnho Legend of Zelda

GM nói là sẽ cố trong thời gian sớm nhất và có thể là 1,2 ngày sau sẽ xong chứ cứ nói là hôm nay xong đâu? mà mọi người đã trách 39...... công việc thì nhiều mà chỉ có 1 GM.... chỉnh mấy cái Database của Private Server ko phải dễ đâu các bạn à, chỉnh xong còn phải kiểm tra lỗi nữa.... ko phải mún xong là xong ngay dc đâu, open lun ko kiểm tra lỗi có Bug thì các bạn lại kêu.....

Có thể nói lần trước là CB còn lần này là OB, hoặc có thể nói lần này là Big update nên các bạn chịu khó chờ đi.... nếu mún có 1 server hoàn thiện và như mong muốn thì các chờ cùng Ice nhé.....::)

6. chantinh99990

chantinh99990 Youtube Master Race

Vậy thôi đành chờ tiếp thôi.mong là sẽ xong trong nay mai,cố lên nào bác 39 ơi!!!!!!:;)

7. quadeokieng

quadeokieng Youtube Master Race

Cho em hỏi là chơi server này có cần cài lại TGHM ko thế? Tại e đang để bản chơi đc của VN nên ko biết vào có đc server này ko nữa

8. cmer

cmer Dragon Quest

Bên gamethu có tin rằng bọn dog hunter của DEC đã ngửi thấy vụ này nên... không biết có chính xác không, anh em nào có liên lạc với bác 3979 check thử vụ này xem như thế nào đi...

9. mandymoore

mandymoore Mr & Ms Pac-Man

-Tớ không rõ về luật lắm. PW ký hợp đồng với DEC là phát hành độc quyền TGHM tại VN. Còn sv 3976 thì là sv free nên ko biết có liên quan ko?

10. huuquy

huuquy Mr & Ms Pac-Man

hix sao mình down cái patch của bạn gòi bỏ vào file TGHM DEC giải nén ra rồi mà khi vào chơi lại vẫn là TGHM của DEC T_T. Ai chỉ mình cái

11. tawasaki91

tawasaki91 Donkey Kong Lão Làng GVN

cố lên nào bác ơi, em ủng hộ bác 2 tay 3 chân đây nè ^^!

12. cmer

cmer Dragon Quest

Uh thì nó vẫn là cái TGHM của DEC mà, nhưng lúc chọn server bạn chọn Server Private là được

13. bloodomen2

bloodomen2 C O N T R A

Hôm nay là 05/04/2008,theo đúng dự kiến sẽ mở lại server.Tuy nhiên,khi mọi việc đã gần hoàn tất thì trưa nay,luật sư bên DEC đã gọi điện yêu cầu GM ngưng cung cấp dịch vụ server.Đồng thời,topic server của chúng ta bên gamethu(sau khi bị kiện lên 4rum của DEC)đã bị del mất.Trước mắt,server ko thể mở.Chúng tôi cũng ko thể hứa hẹn sẽ mở lại vào một ngày nào đó,vì đây là vấn đề bản quyền tại Việt Nam.Thật đáng tiếc !
    Cuối cùng,mong các bạn thứ lỗi.GM đã làm hết sức mình.Cảm ơn các bạn đã ủng hộ server trong thời gian qua.

14. tawasaki91

tawasaki91 Donkey Kong Lão Làng GVN

hu hu chán quá :(( thế mà cử ngồi chờ nó mở để chơi chứ :((

15. kakalot12

kakalot12 Mr & Ms Pac-Man

vậy là thế nào nhỉ mình đã đọc qua bên Gt thấy GM bến đó noi mình đã sợp vậy là chúng ta lai chu du bên tQ a
    thà chơi TQ con hơn chơi của DEC

16. cmer

cmer Dragon Quest

Thôi xong, có hướng giải quyết nào hay hơn không nhỉ, có thể là mở server theo môi trường mạng LAN ảo, như thế nào thì em cũng không biết vì kiến thức có hạn, chỉ là một vài ý tưởng, hoặc vẫn tiếp tục duy trì server, nhưng không công khai trên các diễn đàn nữa mà lập cái chat room để thông báo tình hình chẳng hạn... Server này đơn giản chỉ là một server for fun, không thu phí, không thương mại hóa, đơn giản là những người quen cùng chơi. Việc bản quyền, em thấy các game khác, ví dụ như PTV, có xPT là private server, MU FTP có vô số các private server khác, ngoài ra cũng có khá nhiều game khác nữa... nhưng có làm sao đâu nhỉ. Thôi thì dù sao cũng toàn quyền GM xử lý... ah anh 3979 có thể qua yahoo cho em hỏi vài câu về lập server không, em đang nghiên cứu, nếu liên lạc được với một số người bạn bên nước ngoài có thể đặt server bên đó...

17. uhuaha

uhuaha Youtube Master Race

sặc vậy là SV ko thể mở lại đc hử...........thật đáng tiếc .Mong ai đó có khả năng có thể mở cái SV đặt tương tự của anh 3979 nhưng đặc máy chủ tại nước ngoài hay là theo môi trường mạng LAN ảo j` j` đó(cái này mình cũng mù tịt chỉ nghe nói za^y.)...................hy vọng là SV sẽ trở laj trong thời gian gần đây

18. victoryvn3

victoryvn3 Fire in the hole!

Nếu mở sv wa mạng LAN ảo thì thật sự sẽ kô ổn, chất lượng tất nhiên sẽ kô tốt, còn việc update patch cũng sẽ hơi rắc rối vì thế đối với những ai kô rành về IT sẽ rất dễ nản nếu thấy cách patch sv rắc rối như thế

Còn về bản quyền thì đối với những game khác thì chỉ tại NPH kô làm to chuyện thôi, cũng có thể do game kô còn HOT, kô còn thu hút khách đc nữa, còn TGHM thì lại khác, bây h nó vẫn còn rất HOT nhưng nó sẽ die bởi chính DEC

Còn việc bạn có thể nhờ bạn của bạn đặt đc sv bên ấy thì cũng tốt, hãy cố liên lạc với bác 39, nhưng bạn nên cân nhắc kĩ là bạn của bạn ở đâu? Nếu bạn của bạn cách VN 1/2 vòng trái đất thì mình nghĩ nên thôi vì sv sẽ lag lắm. Và bạn của bạn liệu có thể thật sự có thể cắm sv đc kô hay lúc thế này lúc thế kia thì rắc rối lắm

----Thân----

19. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

Chán DEC quá , 1 cái server với max 200 người onl thì liệu có ảnh hưởng gì to tát đến server của DEC đâu mà -.- Nhưng đành chấp nhận thôi , luật bản quyền mà , giờ chỉ còn nước hi vọng Gm quen ai ở nước ngoài để chuyển máy chủ thôi

20. Cfants_dang

Cfants_dang Dragon Quest

giá có cái server giống phiên bản thu phí h của TQ thì chả sợ việc bản quyền :) ,nhưng dù sao cũng phải sống theo pháp luật .ta đành sang nước bạn giải trí thôi :) .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.