Server TGHM Private 100% Việt Hoá

Thảo luận trong 'Thế Giới Hoàn Mỹ' bắt đầu bởi bloodomen2, 1/4/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. skull_guy

skull_guy Youtube Master Race

thật buồn khi nghe tin này, dẫu sao cám ơn 39 đã pub cái host, bạn có thể share cho mình cái host+tool mod(cutdown database cho nhẹ nha, up lên mediafire), mail mình : kufitboy@gmail.com, vẫn yêu TGHM lắm nhưng chán Dec chẳng muốn vô đó đành offline chơi
    cái host bên m...dev chạy cũng được nhưng chủ yếu xin info mob của bạn , nếu được tips ra files.
    p/s: cám ơn bạn trước , mong bạn share nha

2. minhtuanhl

minhtuanhl Youtube Master Race

Theo luật thì DEC hiện đang được phép phát hàng độc quyền TGHM tại VN xin nhấn mạnh hai chữ độc quyền nghĩa là ko có thằng thứ 2 được phép cung cấp TGHM ở VN . Như bạn nói một sv với 200 người online có ảnh hưởng ko á . Vậy tớ hỏi bạn nha , nếu như cách chơi đó thú hút được 1 số đông người => ngày càng mở rộng sv => từ 200 sẽ thành bao nhiêu hả . Nói gì thì nói họ cũng mất hàng chục triệu thậm chí hàng trăm triệu đồng tiền bản quyền mới có thể mua TGHM về phát hành . Các cậu dựa vào đó mà làm ra thế họ thu lại vốn bằng cái gì đây thêm nữa tiền duy trì máy chủ và đủ thứ phí đi kèm thì sao . Gamer thủ luôn nghĩ 1 phía , sao ko giỏi lúc trước khi DEC phát hành TGHM ở VN thì mò sang TGHM trung quốc lấy về làm mà chơi . Nói không được chỉ nghĩ đến lợi ích của mình còn phải nghĩ đến cả nhà cung cấp , cái thói của gamer VN nói chung là cái thói thích free ừh DEC đã quá thoải mái cho free rồi thây lại còn kêu ca . Như võ lâm của vinagame đó đồ nó vẫn bán , thu thẻ chơi nó vẫn thu , ai chơi thì chơi hok chơi thôi ai bắt đâu . Nói đến luật pháp thì đừng có đùa ko vào tù cả lút , còn thích chơi sv privati 1 là sang trung quốc . Tớ có cái patch tiếng việt TGHM khá được sẽ post sau lên cho anh em . Chơi TGHM TQ sv nào cũng cop cái patch đó được hết . Còn 1 cách nữa đúng như các bạn nói đó là đặt sv ảo ở ngoài VN cách đó cũng hay đấy nhưng còn phải xem điều kiện kinh tế , máy chủ thế nào , đường truyền tốt ko hay lại về đến VN thì lag kinh nhân ra thì cũng bằng thừa

3. Phoenix0502

Phoenix0502 Youtube Master Race

Nghe là biết gà về game, nên mới nói DEC cho free... thế ăn không khí lấy mana đánh quái hả? game TGHM thuộc hàng game đại gia đó gà àh... đừng có mà đem VLTK ra so sánh...
    Còn cái bản patch tiếng việt đó biết ai làm ko? Chừng nào là bồ làm thì hãy đem khoe nhé...

4. forplaygames

forplaygames Youtube Master Race

Nói thì hay lắm :o làm được mới giỏi :D bênh DEC giử hẻm biết phải ngưởi của DEC ko, vì 1 số lý do nào đó chẳng hạn như đường truyền thì người vn luôn muốn chơi sv đặt tại vn mặc dù vi phạm bản quyền. Mà DEC nó làm ăn như thế có ngày cũng sập tiệm như game trước, update lần nào cũng lo cho túi tiền trước, lợi ích game thủ thì ....;;)tự hiểu

5. minhtuanhl

minhtuanhl Youtube Master Race

Gà à ừh chưa biết ai là gà đâu đồ ếch ngồi đáy giếng . Nên nhớ mana có bán trong shop cảm thấy ko có tiền mua phù thì máu và mana trong shop vẫn có đấy thôi mua mà xài ai cấm đâu nhỉ . Cứ đem VLTK ra so sánh đấy đã làm sao VL thì đã là cái gì mà ko dám đem ra so sánh . Chưa biết ai là gà nhỉ lúc nào cũng chỉ biết nghĩ cho mình , tôi chả bênh ai cả cứ thấy đúng thì nói . Còn về cái patch tiếng việt tôi ko hề nói là do tôi làm bạn đọc kĩ xong rồi hãng gáy . Còn khi post tôi sẽ đưa cả tên tác giả và nguồn gốc xuất xứ . Tôi ko làm nhưng người làm muốn cho mọi người chơi cùng , tôi thấy nhiều bạn kêu chưa có nên tôi mới nói thế .

6. cmer

cmer Dragon Quest

Đã chơi TGHM là phải cắn phù, tôi đố ông cắn máu + mana trong shop mà train + các thức khác được đấy... kể cả có là siêu nhân... vẫn phải cắn phù =))

Thôi nhân tiện ai có cái patch TV cho tớ đi

7. devinkinh

devinkinh Youtube Master Race

:)) bó tay ông minhtuanhl chắc ông này là đại gia chơi lên cấp 10x rồi kinh thưa ông bạn tơ cày 1 con ps lên 92 theo tiên( đi train dễ hơn ma) 1 bình máu hơn 1k vàng mà chỉ là máu cấp 80 đánh 1 con quái rơi từ 29 vàng ~ 500vangf có khi 988 vàng( hên xui) nhưng liệu đánh 1 con quái tốn bao nhiêu bình máu với mana đồ rơi ra từ quái thì xin thưa tỷ lệ rate đồ của dec rất hạn chế =)) vậy cứ tính xem mà ko chỉ vậy Q tuần hoàn của dec riêng Q dỗ hàng ép ngọc mất 71k tiền làm kbc nếu xài sang dùng đá di chuyển ko nói nếu di chuyển từ điểm di chuyển tính ra mất 1 lần làm khúc biệt châm là 100k còn nêu như bay chay thì mất gần 1h liệu ai có kiên trì được như thế ko chơi game là giải trí nhưng chơi game ai chả ham muốn dược lên lv nếu bảo ko có tiền thì dừng làm Q tuần hoàn nữa thì .....tự nghĩ lấy thôi =))

8. thienthan070284

thienthan070284 Youtube Master Race

Nói tớm lại......... Nếu có Patch Tv thì cho anh em de sang TQ chơi ( điều này chứng tỏ ban ko phai quân của DEC.. chỉ nói mà không biết làm)

9. Phoenix0502

Mua mana trong shop àh.... lolz...
    VLTK thì làm sao so sánh? Lúc tôi còn chơi thì chả tốn xu nào... đi săn boss hoàng kim kiếm tiền... đồ đạc... VLMT. Có phải bỏ ra miếng VND nào đâu.
    Còn TGHM thì sao? Mana đánh quái... KNB, chế đồ đem bán...KNB, chỗ mô cũng thấy mùi tiền hết.
    Vì VLTK là thu phí theo giờ chơi mà TGHM lại thu theo vật phẩm... hiểu chưa bạn ý... Tôi thách ai chơi TGHM cấp cao mà chưa từng nạp KNB đó....

10. anhhaidongbang

anhhaidongbang Youtube Master Race

dạ thưa bác củng tại em nghèo thích chơi game! 20k chơi vltk còn thoải mái dc 1 tuần, còn 20k choi tghm dạ thưa bác chác bác biết nó như thế nào rồi! bác ko bo tiền ra thì chỉ đưa đầu cho người khác đánh đố bác dám đánh lại nó đó. nếu bác có làm cho dec thì tui củng hiểu cho hoàn cảnh của bác chứ bác nói thế xin lỗi bác trước là bác shock quá! ko giống người Việt Nam

11. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

Xin lỗi chứ ko biết bạn có chơi tghm của DEC ko vậy :))

12. victoryvn3

victoryvn3 Fire in the hole!

Mình nghỉ cũng chừng 1 năm rồi train 1-7x thật sự chưa nuốt đến 1 NNB nào cả, nghề may và rèn cũng cấp 4, có cây cuốc làm gì mà kô đào nguyên liệu :D

----Thân----

13. Suma_Tra^u

Suma_Tra^u Youtube Master Race

ui giời
    tui chơi TGHM việt nam cũng spam trên diễn đàn
    ai thích chửi bới gì thì lập 1 acc diễn đàn vào đó mà chửi với bới
    cứ sau 1 lần update thì bà con vào hoàn mỹ đại sảnh chửi bới lung tung, ko hiểu DEC sao mà giỏi nghe thế hem bít

Thôi, sv này xịt rồi, ta qua sv của bọn TQ vậy, bạn nào nói có patch Tiếng Việt thì post lên giùm nhé, càng sớm càng tốt, thx

14. phivan007

phivan007 Youtube Master Race

bạn đừng nói wa vây tui kk cấp 89 ( cấp nay dc chua hay phải cao hơn) chua bít mặt mũi cái thẻ DEC nó như thế nào. Tui nói ko phải la bênh dec nhưng việc nap knb là tùy từng người thôi ko nạp knb vân chơi tốt nhưng bạn sẽ khó có đồ sịn thôi tui nói đồ sịn lá đồ it nhất +6 trở lên ấy con +5 thì vẫn có thể dc. Còn về dec thì bàn làm gì nũa cho mệt mọi người nói nhìu rồi nên cũng chả muốn nói thêm chi túm lại 1 câu giá mà TGHM vào tay nhà phát hành khác chứ ko phải là DEC .***DEC tham như ???:devil:

15. anhhaidongbang

anhhaidongbang Youtube Master Race

giờ mà mới 7x :D người ta 10x hết rồi chắc tại tối ngày vào game đào rao thôi chứ làm đc gì. xin lỗi nhé chứ mấy cái nghề cấp 4 chẳng là gì cả! đối với bọn 10x thì 7x như bạn còn thua mấy con gà của tụi nó. bởi ji có tiền thì hãy chơi tghm ko thì chơi ofline sướng hơn.

16. Phoenix0502

Hihi... Bác Vic bên chu tước phải hem (^_^)! :P... Thấy cha kia nói chuyện bên DEC chầm chập nên mới bay dzô thui... :hug:

17. KQueen

KQueen Youtube Master Race

Có thể có ng chưa từng nạp 1 KNB nào nhưng:
    • Họ ít nhất cũng có 1 lần xài phù mua = gold => gián tiếp xài KNB
    • Họ chưa 1 lần xài phù, nhưng khi làm TC đánh boss thì trong pt cũng ít nhất có 1 ng xài phù => gián tiếp xài KNB
    • Coi như pt pro chỉ xài mana + máu shop, thì ít nhất trong suốt quá trình chơi cũng có 1 lần mua đồ ở shop ng, đồ đó có thể đc tạo từ vật liệu trong TCK => gián tiếp xài KNB
    Ko phải ko nạp KNB là chưa từng đụng đến nó, chỉ khác ở chỗ xài nó trực tiếp hay gián tiếp

Chưa nói đến những thứ xa vời như CTC, nói đến TC trc thôi. Ko xài phù thì khó lòng tank boss => khó làm đc TC => ko TC khỏi học skill mới => ko học skill mới thì yếu => lại phải xài phù để làm TC => đeo phù lên ko tháo xuống đc nên xem như xài cho train lv luôn. Class duy nhất ko xài phù trong khi train thì chỉ có class TiT mà thôi

Nếu 1 TGHM thu tiền theo vật phẩm mà ko có ai xài phù thì:
    • Nguồn HP dự trữ của TT khi tank boss sẽ ko có => die nhanh hơn
    • Nguồn MP dự trữ của VL khi heal nhiều, khi lập trận sẽ ko có => pt đc vinh dự lên đường sớm hơn (trong phụ bản)
    • Khả năng chống cự boss hút mp = ????
    • Khả năng CTC = ???? (chưa tính ng vs ng, tính vs boss thành thôi)
    • ????... chưa nghĩ ra :'>

18. sexyTiT

sexyTiT Youtube Master Race

bọn DEC nó săn và kill sever của chúng ta như thế nào hỉ ?
    cái này mình gà nên chả biết
    nếu mình tự tạo sever và fake IP nuớc ngoài thì liệu DEC có tìm ra và chém chém chặt chặt đuợc ko ?
    =((
    giờ cứ chơi sever nào là die sever í
    bực mình quá rồi

19. thienngo

thienngo Youtube Master Race

Up Server và Client lên cho mọi người cài of chơi đi

20. Little_Tiger_

Little_Tiger_ Fire in the hole!

chơi cái nào thì cũng phải cày lại từ lv 1 thôi :| oải lắm -_____-''

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.