SGe VÀO ĐÂY!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Granado Espada' bắt đầu bởi _Zero_, 1/7/09.

1. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

mình thì hiện tại dùng fighter , elementalist và Bernalli , có mấy bác bảo là sau này dùng Cath sum , Calyce và Bernalli thì đi Quest khó hay đánh boss đều ổn vì họ bảo 5 con doll của Cath sum đánh tốt , 2 em kia thì tỉa tót từ xa . Mà công nhận Bernalli bắn ác thật . Cầm pioneer rifle tỉa toàn ra crit 1k6 dam , bắn thường cũng trên 800 dam

2. unName Light

unName Light Youtube Master Race

ban đầu mới chơi thì kko nên chơi ele hay magic làm gì, bọn này chảnh lắm, pải sài đồ hiệu cơ, đồ lởm nó kko chịu chơi đâu, nó nằm ăn vạ đấy và rất hay nằm đó, ngoảnh đi ngoảnh lại cái là nằm rồi. mặc dù ban đầu kko khó lắm, team nào cũng đánh dcj hết nhưng tiện về sau thì nên chơi Ber/ Caly/ Jack/Emi/Trooper/Cath (SUM hoặc INT) 6 con này thì quan trọng nhất là nó đều cần khi làm Q (Q main va sub cũng như là nhân vật ko thể thiếu khi làm Q) nên bạn cày nó trước lên mas rồi hãy tính chơi team nào bạn muốn cũng dc.
    Riêng về Ber, tui chỉ để kéo char là chính nên nó vẫn sài stc SG Vet kéo tốt (lỡ mua cái Fl rồi, đáng ra nên mua stc SG mà thấy $ cao quá nên thui).
    Trooper bạn có thể thay = 5ter cũng dcj, 2 con rất trâu bò mặc dù chả đánh dc ai nhưng cũng nỗi tiếng vì chả mấy ai đánh chết dc nó :D
    Cath SUM va INT thì tùy bạn, ngon dcj thì làm cả 2 em luôn, còn kko thì ưu tiên e SUM trước (SUM vẫn nỗi tiếng như xưa mặc dù GE đã chỉnh 1 số điểm để em ý yếu đi rồi, yếu hơn so với SUM trước chứ vẫn bá đạo lắm)

3. yellow_rain

yellow_rain Youtube Master Race

nghe noi tora bụp nhau khủng lắm , ai có tora rồi hoặc đã từng bụp nhau với nó rồi thì phân tích để mọi người tham khảo bình luận xem, còn D.J , ber sniper và sharon thì sao nhỉ ?
    mình mới chơi , thấy bản sGe này nó cũng có một số thay đổi so với vGe, cụ thể là tụi MMA yếu đi một chút, kĩ năng riêng có hiệu ứng 10% của các char MMA chỉ còn có 6% . và có vẻ dmg ko còn to như ver của vGe hiện nay.
    5ter thì mạnh hơn ver cũ do máu từ 6->7 , stc HG có 35 pen thay vì 20 như version của vGe, có buff trong stc, skill - def của đối phương lên tới 75 chứ ko phải là 50 như trước, theo thông số đã sửa đổi mình thấy 5ter đã mạnh hơn rất nhiều , ko biết có ai chơi 5ter làm char đánh chính tăng full str không , cho mình chút cảm nhận xem nào. mình mới chơi nên lười chạy đua theo thời trang lắm, doang trại có 11 chỗ thôi nhưng vẫn ưu tiên cho các char cơ bản như sc , musk ,5ter vô đội hình chính, ko sợ bị lỗi thời, nếu up phiên bản mới thì mình nghĩ thông số các char cơ bản luôn được xem xét chỉnh sửa cho cân bằng với ver mới, ko sợ lỗ , mấy char mạnh sau này nó chỉnh yếu đi để làm nổi bật những char mới hơn thì cũng uổng công đầu tư trang bị

4. RBLVDK

RBLVDK Youtube Master Race

Tora nó bựa ở chỗ nó có skill 2 throw weapon sát thủ, ngoài ra các skill còn lại dame cũng rất cao kết hợp với việc nó có khả năng crit skill nên cực kỳ khó chịu đối với mấy em giáp yếu, nhược điểm thì có lẽ là dame lên giáp năng hơi bị củ chuối ...
    Sniper Bernelli không có gì nổi bật lắm, Sharon được cái khoản nó bay với dame skill AOE trung bình khá.
    JD ver này mang đi raid rất vãi cmn hàng, dps rất mạnh, đặc biệt skill ném bom dù cast tới hơn 5s nhưng bù lại dame khủng bố,... bla bla ko phải ngẫu nhiên mà người ta đánh giá JD là King of PVE.
    Đối với mấy bác ko có điều kiện thì chơi team 3 char cơ bản vẫn sống được thậm chí biết cách cày thì vis chỉ còn là vấn đề nhỏ như con thỏ, team musk musk scout trang bị áo e92 + steel +6 trở lên đi BH với các daily miss đơn giản phà phà.
    Vấn đề ở cách chơi thôi đầu tư sao cho đúng + phù hợp với khả năng, chứ nếu chỉ chăm chăm chạy đua vũ trang theo version đ.v thằng giàu thì ko nói chứ với mấy người nghèo thì xác cmn định .

5. tavanthu

tavanthu Mr & Ms Pac-Man

đã rảnh và có thể chơi lại game các bác ai cho mình xin lại xtrap downrage và bot đuọc không còn bản bot nào hoạt động không?

6. ongtrum919

ongtrum919 Donkey Kong

có ai bik chỗ đánh mấy con để làm even con feng yun không ?

7. xxhellangelxx

xxhellangelxx Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

3 cái BHG mới đấy , kiếm SQ vào mà bem o.o

8. One23

One23 Youtube Master Race

-Qua 12h đêm là cái BHG đông như cái nhà thổ, lag kinh dị luôn.
    -Đã gặp powerful mino, powerful med cả 2 đều 72ar/dr, có cái gate để summon friends vào khi xuất hiện mấy con powerful này.

9. Ice_water

Ice_water Dragon Quest

Có ai bán Vendetta bên bach ko vậy ?

10. toan1994

toan1994 chưa mũi văccin :V Lão Làng GVN

Vãi cả FPT .Vge Chơi trên win 8 xtrap nó đá bay , giờ download choi Sge thì xtrap nó kô đá cả win 32 và 64 bit mà vào chơi vèo vèo luôn .Buồn cười thiệt.:7cool_waaaht:

11. One23

One23 Youtube Master Race

Xem lại ver xtrap di bạn, sge là 8200 rồi.

12. lamlai123

lamlai123 Youtube Master Race

Mình mới chơi lại GE nên cho hỏi h phải pm ai :2cool_burn_joss_sti

13. langtu-usau

langtu-usau Youtube Master Race

không nói server chơi, không báo tên fam, ai biết bạn cần gì mà pm?

14. lamlai123

lamlai123 Youtube Master Race

Mình chơi server pk còn tên fam là gì vậy ? fam đồ tiền cũng cần tên nữa à :6cool_beat_shot:

15. langtu-usau

Family name, server Bach thì không giúp gì được rồi

16. pakaton

pakaton Youtube Master Race

Family name : TuanSnail , sever Remb, bac nao add minh vao group voi'

17. giahuygom1

giahuygom1 Youtube Master Race

Mình mới chơi sGE có bạn nào có Faction ko cho mình vào với, tên gia đình là Watersx, sever Remb, add mình vào với. Làm sao để auto trong sGE dc vậy?

18. langtu-usau

về việc auto trong sGE xin bạn qua topic AK, đọc các page ở cuối trở về sau.

19. Tiger-tank

bác trên cứ train đi , lên family level 10+ là có faction nước ngoài mời vô . còn khi cực mạnh thì có thể xin vô các fac đứng đầu server

20. Tiger-tank

thường sáng thứ 3 là bảo trì mà sáng nay lại ko nhỉ ??