Shògun, ai cần hỏi gì thì cứ dzô đây.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi arthas, 21/3/03.

1. dragonlightning2002

dragonlightning2002 Mr & Ms Pac-Man

tớ có một cách để cho tướng mình luôn bách chiến bách thắng nhưng là hạ sách không biết các cậu có bằng lòng không hay là bây giờ tui nói ra để cho các vị biết nha , là như vậy nè :
    trước tiên các bạn hãy thâm dò số quân của tụi nó trước sau đó bạn đừng nên vội cho tướng mình vào đánh trước mà hãy cho mấy quân đội phụ của bạn vào đánh trước ( nhằm làm tiêu hao sinh lực của tụi nó và cuối cùng thì bạn hãy cho tướng mình vào sau đó giết sạch sẽ ( lúc này quân nó hơi yếu đi vì lực lượng hơi mỏng ) , làm như thế thì tướng mình sẽ đánh bách chiến bách thắng ) giống như câu " biết người biết ta trăm trận trăm thắng " đấy . nhưng đây chỉ là cách hạ đẳng thôi nhưng cũng được chứ phải không các bạn , mong mọ người góp ý nha
    to chip : vậy hả nếu như vậy thì cậu hãy coi thử coi cái vùng của cậu nâng cấp cái potular chưa , sau đó xây giáo xứ rồi cái nhà giống như cái tháp của "lý tịnh" vậy ( không phải là ụ phòng thủ đâu nha ) sau đó xây cái nhà bên cạnh nhà mà bạn tạo ra cung thủ đó , không biết đúng không nữa hay là cậu đợi tớ mở lại để xem rõ hơn đã nha ,

2. jokeko

jokeko Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

quơ chùi ui, từ hầu nèo đến chừ, lộn, đến hôm qua, tui mới biết có sự tồn tại của tướng trên 6 sao, chứ biết Shogun hơn năm rùi mà chỉ thấy có tướng 6 sao, tưởng hết cỡ, ai ngờ .... :? :?

3. Marsupilami

Marsupilami Mario & Luigi

Tui thấy luyện nguyên 1 đạo toàn Kensai là đánh đã nhất, nhưng phải chọn số quân trong đạo là 60 đánh mới lại, với lại nâng cấp thêm sức đánh, honor, sức đỡ là trăm trận trăm thắng luôn, có điều đánh như vậy có 1 điểm yếu rất tệ, đó là vì mỗi đạo chỉ có 1 con, cho nên chỉ cần 1 thằng Ninja quèn thôi là cũng đủ hạ mình rồi, bởi vậy phải cho người theo bảo vệ mới mong yên thân ^^

4. arthas

arthas Persian Prince Lão Làng GVN

Muốn luyện rank thì các bạn phải kiên nhẫn, phải cho quâ nđội xung trận nhiều. Lúc đầu nên đánh mấy trận dễ dễ thôi ( khi mà chắc chắn quân mình thắng), sau đó cho đánh nhiều trận lớn là OK. Trong đội quân nên có 1 người thừa kế, như vậy sẽ cộng thêm nhiều rank. Đừng ngại việc nhập quân lại với nhau.

5. hat

hat T.E.T.Я.I.S

Ê mấy bạn đang bàn về cái cung điện gì vây? Gì mà cái tháp lý tịnh rồi giáo sứ? Xây ba cái quỷ quái đó để làm gì vây? Tui chưa từng biết à nha! ????
    Dophin: đánh một đạo quân toàn kensai? Trời ạ đánh như vậy là bất khả chiến bại rồi còn đánh cái nổi gì nữa? Mà tạo một đống Kensai như vậy nếu là đạo quân có 16 thằng Kensai thì phải tạo trong vòng 16 năm trời mới có được một đạo toàn kensai. Bạn đúng là con gái! ^_^ Chắc bạn chơi mặt dể phải hôn?^_^ (Ui chu choa hình đẹp quá! 0_0)

6. dragonlightning2002

to Dolphin : đúng là chỉ cần một đạo quân kensai thì có thể đánh hết tẩt cả tụi nó ( vì kensai là thần kiếm mà ) nhưng mà cậu nói chỉ cần một tên ninja mà đủ sức giết một ninja thì cậu hơi quá đấy theo tui thì chỉ co kỹ nữ trong truyền thuyết mới có thể giết kensai thôi chứ còn ninja thì có vẻ như không được , bởi vì khi các đội quân của mình mà khoảng từ 7 trận chiến thắng trở lên thì các ninja ám sát sẽ có tỷ lệ % rất thấp chỉ độ khoảng 5 - 10% thôi , cho nên nếu dùng ninja thì khó thật đấy
    to hat : tui nói tháp giống như " tháp lý tịnh" thôi chứ không phải là tháp lý tịnh đâu bạn đọc chưa kỹ rồi đó , đừng có nổi máu dê nha Dolphin là con trai đấy , cậu muốn biến thành gây hả , nếu như vậy để tớ giới thiệu cậu cho tên chip vậy cậu chịu không hihihihi

7. Marsupilami

To hat:
    Trời ơi, huynh coi thường tui vậy sao, tui chỉnh loại khó đánh đó, với lại xây Kensai nâng cấp đầy đủ luôn thì tui cố nâng trong 3 thành lận, thành ra cũng nhanh thôi, nhưng mà 16 con Kensai nhiều khi đánh cũng bị thua đó, phải để cái rank khoảng từ 3, 4 trở lên đánh mới yên tâm được8)
    Và cái nữa tui là con trai, dragonlightning2002 nói đúng đó, muốn chọn bồ thì chọn tên Chip kia kìa :roll:
    Nhưng dù gì cũng cảm ơn lời khen cái Avatar mới của tui :wink:

To dragonlightning2002
    Huynh lầm to rồi, bởi vì Kensai tuy mạnh nhưng lúc mới xây chỉ như lính bình thường thôi, phải đánh nhiều trận nó mới lên cấp được, tui chỉnh loại khó chơi nè, gặp mấy thằng khôn lắm, nó toàn cho Ninja ám sát đạo Kensai của tui hông à, ê mà hình như muốn chống ám sát thì cho Ninja hay kĩ nữ theo đạo quân đó để bảo vệ phải hông, cho nó vô chung vùng đất đó

8. jokeko

Chơi một game chiến thuật như Shogun mà các bạn đánh trận với một đạo quân toàn Kensai mà không chán sao ?

9. dragonlightning2002

to dophin : cậu không đọc kỹ bài viết của tôi rồi , tôi nói như vậy thì làm sao tên ninja có thể giết được chứ , % của ninja thì hơi thấp chứ đâu có cao đâu , dĩ nhiên thì đạo quân nào cũng phải đánh trận nhiều mới lên rank được ( điều này ai mà chằng biết chứ đúng không ) , mong bạn đọc kỹ bài viết của tui
    to jokeko : dĩ nhiên là chán rồi , không ai mà đi chơi cố định một quân như vậy đâu , tuy kensai mạnh nhưng nó có điểm yếu đấy và cần phải có một đội quân khác hổ trợ chứ

10. hat

hat T.E.T.Я.I.S

Muốn đánh một đạo quân toàn Kesai thì chinh phục nước Japan ít nhứt cũng....tui cũng không biết nữa^_^ Nhưng mà theo tui thấy thì Dolphin( dolphin có nghĩa gì vậy? Giống heroin hay cocain vậy?^_^) Dolphin chơi trò này chắc muốn thành shogun phải đánh ít nhứt là sáu chục năm^_^(trình độ Dolphin quá cao tui không theo kịp^_^) À mà Dolphin chơi shogun bạn thích thị tộc nào nhứt? Shimazu, Mori, Oda, Imagawa, Takeda, hay là Uesugi? Chắc bạn mới biết chơi shogun chứ gì? Nhìn bạn tui biết ngay hà!^_^

11. Marsupilami

Ê hat, đùa đủ rồi đó, theo tui biết thì hat nghỉa là cái nón chứ gì
    Tui chơi Shogun chỉ chơi đạo Takeda thôi (chủ yếu) còn việc mới chơi thì huynh lầm to rồi, tui chơi từ phiên bản Shogun đầu tiên, cả năm rồi mới chơi lại phiên bản Shogun warlord edition, huynh post bài hơi bị "sốc" đó, cho dù là giỡn đi nhưng cũng vừa vừa thôi, có khi làm người khác bực mình đó

12. hat

hat T.E.T.Я.I.S

Dolphin: Sorry! Nếu mình nói sai điều gì thì cho mình xin lỗi nghe! Thật ra là chữ Dolphin là nghĩa gì mình không biết chứ bộ! Mà bạn thích chơi thị tộc Takeda nhứt à? Lạ nhỉ! Sao ai cũng thích chơi Takeda hết vậy kìa? Lý do nào bạn thích chơi đội Takeda? Còn mấy đội khác thì sao? Như Oda hay Uesugi đó! Bạn làm shogun trong vòng bao nhiêu năm?(Chơi Expert đó nghe)

13. arthas

arthas Persian Prince Lão Làng GVN

Đi hơi xa chủ đề rồi đó. Dê gì ở đây hả? Trở lại chủ đề chính đi mấy bồ. Thanks!

14. jokeko

To Dolphin : chùi ui, bồ là con gái hả ? nếu thật thì hấp dẫn nha. Tui đã biết là trong forum này chị em cũng đông nhưng chưa hân hạnh được làm quen ai cả, mình làm bạn nhé :roll:
    Theo tui thì chữ Dolphin có vẻ giống như là một dạng chữ ghép tiếng anh (dĩ nhiên là không có trong từ điển), có nghĩa là "người thích búp bế". Tui có sai không ? :?: (chỉ cần trả lời, sai đúng gì không thành vấn đề, quan trọng là có cái mà tán dóc :wink: )
    To hat : chọc người ta vừa thui chứ, thiệt tui không ngờ con người cậu lại như vậy :evil: Không ngờ, quả thật không ngờ là giống tui khoản đó đến vậy. :twisted:

15. jokeko

To Chiplucky : tui mới phát hiện ra cậu đã viết là chơi mất hơn 15 năm tí xíu, bỏ chút thời gian bày tui giùm đi (tui chỉ rút xuống được có 18 năm thui). Cảm ơn nhiều.

16. hat

hat T.E.T.Я.I.S

Ặc ặc ặc.....bạn chơi trong 18 năm là trở thành shogun ư? Ủa Chip mà chơi trong vòng 15 năm ư?....á....á....á....Xỉu!!! Chết rồi tui bị kích động mạnh quá rồi(có nghĩa là tui xắp chết rồi)>_<. Tui chơi muốn khùng luôn(chắc khùng thiệt rồi T_T) mà chưa thể làm shogun trong vòng hai mươi mấy năm nữa là....Có ai là trùm hôn chỉ tui đi!
    Thứ nhứt: Chơi thị tộc nào?
    Thứ hai: Chơi khó hay cực khó?
    Thứ ba: Dùng chiến thuật gì?

17. jokeko

To hat : tui vẫn chưa biết cách chơi của chiplucky, còn tui chưa thử hết các sứ quân và các màn trong việc đánh nhanh, từ lúc chơi theo cách đánh nhanh tui chỉ mới hoàn thành 2 campain (20 và 18 năm), hổm rày buồn buồn thì đánh trận thui.
    Lúc tui chơi được 18 năm là ở điều kiện sau : Lord Mori, campain sengoku (1580), Expert, Realism Settings : Yes (cái này quan trọng, theo tui, là gần tương đương cấp độ khó, nhất là Morale và Fatigue : đánh nhanh thì phải liên tục, mà tấn công vào mùa thu hay đông thì hơi bất lợi vì thời tiết). Còn chiến thuật thì chỉ biết tấn công và tấn công :D :D :D . Nói thiệt tình thì tui chẳng biết là mình dùng cái chiến thuật gì, cũng xây nhà, tạo lính, bụp lộn, vậy hà. Có một cái hơi khác là tui không còn ưu tiên nâng cấp chất lượng lính (không ưu tiên chứ không bỏ). Nếu bạn chú ý thì các Lord máy chơi cũng vậy. Tui còn phát hiện một điều là bạn chơi campain có số năm càng trễ thì càng nhanh do đỡ tốn thời gian xây dựng cơ sở, chiếm được vùng đất nào là tạo lính bụp lộn được liền. Để tui dzìa nhớ coi còn gì nữa không thì cho bạn biết, chúc bạn sớm hoàn thành bá nghiệp.

18. jokeko

Ê, pà kon đi đâu chết hết trơn rùi dzậy? Cái "Shogun_WE"chết rùi giờ định cho cái này chết luôn sao ?

19. Cái Bang

Cái Bang Youtube Master Race

He he mấy vị thành shogun sớm thì chán chết.Chơi phải từ từ phải trung thực phải chơi expext thì mới phê.Như tui chơi nè
    Mà trong các vị có ai luyện tướng từ rank 0 lên rank 8 chưa???Tui làm được nè.Đánh 162 trận toàn thắng hé hé
    Co`n có ai luyện Kensai lên rank 7 chưa.Tui luyện luôn rùi.Chỉ 3 trận nữa là lên rank 8.hic hic tiếc là thằng tướng già cuối cùng của tui bị ngỏm
    A` wên tui chuyên chơi tướng Shimazu(quân xanh lá) he he he
    Nhưng quân nào tui cũng thắng hít rùi.Thời gian chơi nhanh nhất của tui là 28 năm.Tui toàn chơi expext chưa chơi cấp khác bao giờ

20. dragonlightning2002

thực ra đánh shotgun điều quan trong nhất là phải làm sao đánh nhanh gọn , và phải biết cách đánh thế nào để mất ít quân nhất và còn một điều cuối như chip đã nói đó là trong đánh trận kị nhất là đánh với số quân trên 2000 quân của hai bên đó , nếu đánh trong trận như vậy thì cho dù dùng cách đánh nào thì các bạn cũng phải bị mất một số quân đáng kể đấy , còn ai muốn luyện tập cách đánh thì cứ luyện vào những trận đấu trên 2000 quân như vậy mới có thể lên tay được
    to jokeko : tụi tui làm sao mà cho shotgun này chết được chứ ... cứ đùa hoài .nếu bạn đánh shotgun mà không nhớ cách đánh thì coi như hổng to rồi đó , tui tin chắc những người chơi shot gun điều có một cách đánh riêng và ai cũng cho là cách đánh của mình mới là cách đánh hay nhất đúng không , vì vậy bạn phải sáng tạo một lố đánh cho riêng mình như thế bạn mới có thể thành công được , và trò shotgun này tạo ra với một đích là thử trí thông minh và tài lãnh đạo của bạn như thế nào , nhưng nếu bạn lấy thịt đè người thì cho dù bạn thắng mấy nhưng nếu bạn đấu với một tay chơi lợi hại nào thì bạn thua chắc đấy vì trong binh pháp lấy thịt đè người chỉ là cách để giết chết hết quân mình mà thôi
    to Cái Bang : cậu nói thừa quá đấy ở đây ai chẳng chơi bậc khó nhất chứ đâu chỉ mỗi mình cậu đâu , bạn có chắc là trận nào ra trận bạn cũng thắng không hả , tướng của tui tới rank 10 lận đó không tin thì thôi , và kensai thì tui chưa lên tới rank 8 đâu chỉ mới rank 6 thôi , nhưng tui nghĩ như vậy là được rồi , đối với tui kensai đó là tiên phong đó cứ đánh trận nào thì tui cũng cho đội quân đó tấn công trước hêt ( dĩ nhiên là một trận phải dưới 2000 quân rồi ) tui đã thống nhất trong 10 năm đánh trận và 7 năm xây dựng nhà của tổng cộng là 17 năm tất cả ,nhưng lần sau tui chơi lại thì lâu hơn vì tui muốn luyện tướng đời sau ( tức là con của tướng đời trước đấy ) vì những tướng đời sau rất mạnh , nếu không tin thì bạn có thể thử thì se biết thôi hihihihi , và tui mất tới một con số mà bạn không thể tin tưởng được đâu , bạn biết bao nhiêu năm không tới 127 năm lận đó ( tín từ lúc tướng cha chết đi tướng con lên nối ngôi ) và tướng con của tui tới 70 tuổi , lúc đó tướng con của tui tới rank 10 luôn đó ( vì lúc đầu xin ra đã là rank 5 rồi có ai tin không , hihihi ) chắc các bạn buồn cười vì sao tui chơi với một số năm khủng khiếp như vậy phải không , thực ra tui cũng buồn cười nữa klà khác vì khi chơi xong tui cứ nghĩ mình điên nhưng thật ra chẳng điến chút nào cả nhờ thế mà tui đã khám phá ra rất nhiều thứ hihihi