show hàng show hàng :)

Thảo luận trong 'Mecha/Robots' bắt đầu bởi @@@@@@@, 4/10/10.

1. @@@@@@@

@@@@@@@ Fire in the hole!

Ở HN có mỗi chỗ đấy nhiều hàng nhất zz con gp02a 550k mà được như thế cũng được rồi.Chuẩn nhất là con Hi Nu,đẹp cao ráo như mẫu.
    Với lại ko chê kotobukiya,mà chê mấy mẫu super robot trên trang 1999 ấy,ông kia còn lấy mẫu long sold out từ đời nào lên khoe mới ghê.

2. babylove243b

babylove243b Dragon Quest

các bác show hàng ghê wa =.=!............. thế có bác nào show thập cẩm như em kô :D

[​IMG][/IMG]

3. Soulmaster0812

Soulmaster0812 Mega Man

cũng chả phải khoe....... chỉ đơn giản là cho thấy vẫn có con đắt tiền hơn mấy cái 3k yên của cậu
    nhưng như cậu nói ban đầu thì có hay ko thì super nó vẫn xấu lắm, ko mua đâu...... thế thôi
    thôi mình đi chỗ khác để các bạn show hàng tiếp

Chỉnh sửa cuối: 20/10/10
  4. anhkha

anhkha Fire in the hole! Lão Làng GVN

Gundam thấy mỗi Nu, Z, God là ngon, mấy con sau này nhại lại là nhiều

5. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Nhại lại là sao? Không hiểu câu này lắm...:-? Nếu nói về dáng thì UC con nào chẳng "người đẹp chân dài"... Mà dáng dòng SEED với gần đây 00 cũng nhiều con dáng khác chứ giống gì đâu.... Còn nếu nói model kit thì nghe có vẻ bạn không biết gì về nó là chắc chắn....

6. anhkha

kiểu dáng có 1 số cái khác nhưng quá nhỏ, tổng thể vẫn giống như những con trước đó (có anh Wing sau này cũng được), cách đánh thì ko cần phải bàn, chẳng có gì tiến triển
    model kit là thứ xa xỉ đối với người nghèo như em bác à

7. babylove243b

babylove243b Dragon Quest

ta thấy gundam thì nó vẫn có nét của gundam đấy thoai, thế kô nhai lại chắc dzóng turn A. nói chung là bandai nên có 1 chút đổi mới cũng hay. còn về model kit em thấy cái này đam mê bác àh, kô phải giàu nghèo gì đâu. em chơi model kit từ khi em học lớp 4 ( lúc đó chơi zoids) mà tới h tay nghề vẫn còn gà ^^

8. The_Magician

The_Magician Legend of Zelda

2 con Virsago và Ashtaron cũng có thể nói là khá độc đáo đấy chứ, tui thích 2 con đó.

9. Nanami Genkaku

Nanami Genkaku Mr & Ms Pac-Man

Có ai có nick medfire bản gold không bán cho tui đi tui đang có 1 đống nhạc không lời từ SRW FF->K muốn up lên chia sẻ cho Newbie SRW OST:))

10. @@@@@@@

Vừa lắp xong chân con PG astray red,còn to hơn con MG astray red,vãi hàng.

11. @@@@@@@

Update :

12. @@@@@@@

Update:
    Ơ sao ko gộp lại thành 1 bài được nhỉ ?

Update: kẻ lằn chìm,dán đề can nữa là xong :D
    9X nè :

Khổng lồ:

Beam sabe:

Dual beam sabe:

Chỉnh sửa cuối: 24/10/10
  13. GhostVN_RMustang

Tặng cho bức về Astray này.. Đảm bảo con Astray của ông bạn không có luôn...:))

Và thêm 1 em mới nghịch.... Biết con gì hem..:">

14. @@@@@@@

clearkit thì ko thik,còn 2 thanh katna thì chịu.Con kia là ReZEL của hguc thì phải.
    Vài ngày nữa có 2 thanh katana của astray 1 = vàng thật,1 bằng vàng trắng,làm cách đây 3 tuần,để xem bác có ko =))

15. GhostVN_RMustang

Tự làm thì cứ có tiền thế quái nào chẳng được...=)) Có là kim kương đại đao thì cũng làm được tuốt... Cái độc là mua về có cả clear kit, có cả base weapon và 2 katana 2 súng mới thích chứ còn...haizzzz... Khoe gì chứ khoe tiền ở đây e hơi thô thiển ông bạn à...=))

Với cả em kia là ReZEL MG, không phả HGUC... UC thì đúng nhưng HGUC thì... nope...:))

16. @@@@@@@

Khoe tiền cũng éo thèm vào đây khoe,box này vắng bỏ mịa zz,nói thế chỉ khoe cái ghen tức của bác zz,tôi thik thì làm,mà làm cái đấy thì wa' độc.Chứ cái chó gì chả mua = tiền,vãi hài zz
    Con kia ko phải HGUC thì là gì thế,cùng 1 bộ con rezel lắp được cả dạng gundam cả dạng phi cơ chứ có chóa gì zz.Còn con pg astray được tặng thêm đồ.

Chỉnh sửa cuối: 25/10/10
  17. GhostVN_RMustang

Ông bạn chẳng biết cái gì về HGUC hay MG gì hết... Xem ra chơi và tìm hiểu chưa được bao lăm vậy mà cũng...Gớm...=)) HGUC chỉ dành cho 1/144 (viết tắt của High Grade Universal Century) Còn ReZEL ở trên là phiên bản MG (Master Grade) 1/100 vừa ra cách đây gần 1 tuần bạn à..Nó cũng là UC nhưng nó là viết tắt của seri Gundam UNICORN. Xem kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng là thế....=)) Nói chung là ở trong box này thì bạn sống tàm tạm thôi, chứ nói thực sang mechavn mà với cái giọng này thì sống không quá 3 ngày thế cho nhanh... Cứ tưởng thế nào, rồi cũng giàu kinh...:))

Ghen tức với ông bạn... thua.... bạc đầu mất...=))=))=))

18. @@@@@@@

Ko tự tin mà dùng nhiều mặt cười thế zz.Nhìu thằng post bài cứ đưa nhiều biểu tượng mặt cười ra để tăng phần tự tin lắm zz
    Con đấy mà 1/100 thì thôi,tưởng con của cháu là con này:
    http://www.1999.co.jp/eng/10106699
    Đưa mỗi cái hình lên trả lời nhầm sang con HGUC và thế thôi cũng xoắn hơi bị kinh.Lần sau ko tự tin cũng ko cần nhiều mặt cười thế đâu zz
    Mechavn anh cũng đang mua bán đó em,chẳng wa bên đó mod miếc ko cho nc thoải mái như bên này thôi.

19. anhkha

1 thằng có tiền chê 1 thằng có tiền lắm tiền =))
    forum này là game, box này là game về super robot, có thêm vài mặt nhỏ liên quan thì cũng tốt thôi, chửi nhau làm gì cho phiền phức
    mà bác kia nói thế là đúng rồi, chơi mấy cái lắp với ghép này thì sao ko vào forum đông vui về mặt này như mecha mà chơi

20. GhostVN_RMustang

Đương nhiên biết ông bạn mua bán bên đó...:)) Đã bảo GC là bạn thân của mình còn gì...:)) nói chung là mình thấy ông bạn là 1 người rất có tiềm năng... Và khi ưa thích món này thì nói chung cũng đã có thêm 1 người chơi cùng nhất là ở HN nữa... Mình nghĩ nên qua mechavn đi, vì nói thực cho dù bên đó khá khắt khe nhưng đảm bảo trình ông bạn sẽ lên rất nhanh do toàn người hiểu món này hơn bên gamevn (tin mình đi, đã từng có vài topic như thế này ở GVN và nó tan biến lâu rồi)... Hôm nào qua mình chơi đê, anh em trao đổi với nhau sẽ hay ho hơn đấy... Với cả lời khuyên là chỉ nên làm bạc trắng thôi chứ vàng thì xấu lắm (thử nhờ sơn vàng cho thanh kiếm rồi)... tất nhiên trên quan điểm ông bạn định trang bị cho em Astray PG nó là thực...

Và thêm nữa con trên trang kia không chính xác đâu... Đó là phiên bản cao hơn con HGUC thông thường (với tên thêm RGZ-95C - Command Type), phiên bản MG hiện tại chỉ có ReZEL (chỉ có Beam Rifle)... Nếu yêu thích mấy con dòng transform (như Zeta, C1, PlusC1....) thì nên lấy về 1 con MG mà chiến, rất hay đấy... Mà nói thực ra cho đến giờ các con MG dòng Unicorn (Unicorn Gundam, Sinnaju Gundam, ReZEL) đều thấy hay cả... Nên sưu tập..:D