Show Match 22/8 Hot Hot Hot! Có Cá Độ mại zo!

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi anhduc1305, 9/8/06.

1. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

lol , em nói xin lỗi , bác lớn rồi , 26t rồi mà ăn nói đ** có suy nghĩ j thế ?
    Cứ suốt ngay nằm trong cái đầu bé tẹo của bác, chả đi ra ngoài thực tế , chả biết tình hình sc vn bi h nó như thế nào rồi cứ mở miệng bô bô hiểu biết này nọ cái kiểu đấy mãi ..
    Em xin lỗi , càng nói càng ngu , ngu đ** chịu dc lolz .

Ối ,có 3 ng tham gia mới ghê chứ , ôi mẹ ... sao đời lắm thằng ngu thế nhỉ
    =)) =)) =))
    mồm thì cứ bô bô cái kiểu dạy đời,đứng trên đầu ng khác , trong khi đầu mình thì đ** có cái sh*t j =)) =)) =))

-----
    hô hô mod warn em đi nào , admin ban nick em đi nào =)) =)) =))
    xin lỗi bà con , nhưng với những con như thế này thì phải nói thế mới hả giận =)) =)) =))

2. vnmonster

vnmonster Donkey Kong

Squall em, IceMan là 1 trong những cao thủ cách đây tầm gần 6 năm (nếu e ko nhầm) của HN đấy, về trình độ và khả năng tư duy cũng khá nhưng tiếc là sinh ra khi ko có Battle Net nên mới có những nhìn nhận chưa thực sự đúng về cộng đồng SC hiện nay thôi.
    Anyway rất muốn đc giao lưu với bác vài trận, hồi xưa nghe danh bác đã lâu nhưng chưa đc thử :p e ở HN có gì call em hẹn trước làm vài trận đỡ buồn.
    Ps: e lâu ko đánh nhưng cũng ko đến nỗi gà bác cẩn thận nhé :P cần thiết thì độ vài chai Pepsi hay trận nhậu cho thêm phần hào hứng.
    To: BHF super noob! E mà thắng thì cộng 1000 points nhé :p nick vntornado í he he he he

3. IntoTh3Rainbow

Cao thủ mà viết dc câu này thì em chả thấy cao thủ quái j =))

4. DVN.darkzerling

DVN.darkzerling Youtube Master Race

@ Iceman :ko biết có phải cao thủ thật hay ko , nhưng thử nghĩ xem , 1 người đã từng là cao thủ SCVN mà bây giờ quay lại nói mấy câu đó khi SCVN đang cố gắng vương lên , thế này thì chả khác gì 1 kẻ phản bội hèn hạ :)) =,=

Tui đọc mấy bài thấy nóng máu lắm rồi đó !!!! Lâu rồi ko vào GVN vậy mà phải lên tiếng -,-

5. hanhcom

hanhcom Moderator Moderator

cách đây 6 năm có nghĩa là từ năm 2000. hình như lúc đó chẳng có ma nào chơi map chuẩn, toàn chơi money map. với những trận đấu mà lúc nào cũng 200 quân, chẳng cần expand, khỏi cần scout luôn. cao thủ lúc đó thì nói làm gì. hehe

Squall leohart vs Vnmonster đi, coi trình độ giữa hai thế hệ SCVN như thế nào.

6. IceMan_CBs

IceMan_CBs Mr & Ms Pac-Man

to squall: cũng vi` anh lớn rùi nên mới nói vậy............cái ji` cũng có thời của nó
    --Các chú có cố gắng đến đâu đi chăng nữa thì cũng ko thể kéo được trò SCVN đi lên đâu(Lực bất tòng tâm mà) bởi vì các gameonline bây giờ cưc nhiều và cực sinh động.......Thử hỏi có ai ngồi chơi SC liên tục dược khoảng 24h/24h ko hay SC có treo máy được ko?
    --Chơi Game là chỉ để giải tỏa streess thui vì vậy game SC là 1 game quá nặng về đầu oc', lối chơi kiểu đó cổ rùi tuy rằng có 1 số người vẫn thích
    --Còn nếu có tâm huyết thì hãy cố gắng làm thật tốt đi..............1 giành 1 giải nào đó cho SCVN nở mày nở mặt đi.....ko thì có thể gây dựng phong trào đóng góp hoạc vạch ra kế hoạch gi` đó cho ra hồn đi..........chứ đã lâu lắm rùi mới quay lại bõ SC thì thấy nó còn thảm hại hơn cách đây khoảng năm ah`

7. IceMan_CBs

IceMan_CBs Mr & Ms Pac-Man

--còn ko tốt nhất bỏ SCVN đi cho rùi ....quay qua chơi VLTK hay TS ,HKGH,GB ....cho rùi vừa mang tính giải trí vùa nhẹ nhàng đầu óc
    --Bỏ SC đi đừng thấy gương mấy thằng Hàn mà noi theo ah`
    --Câu cũng được nhiều bài viết đó nhưng đúng thực là như vậy....SCVN (SC nói chung ) chắc chắn sẽ dần phải nhường chỗ cho các gameonline thui
    **To vnmonster: còn đấu thì tui chịu thua luôn từ đầu........máy tính ở nhà vẫn còn dùng bản 1.04 nè........... vision mới nhất nó có ji` khác ko còn ko biết nữa là
    Nghỉ......chỉ vào đọc và nói thế thui

8. hanhcom

hanhcom Moderator Moderator

chơi starcraft là để thỏa niềm đam mê, để học hỏi và giao lưu với những người có cùng đam mê, game nào cũng vậy, có cái hay riêng của nó.
    biết là cộng đồng starcraft việt nam không đông bằng các game online khác, nhưng nói thiệt nha, chơi gameonline như bác noi dek có gì hay hết. một ngày chơi 24 hours -> giỏi. còn với stacraft thì khác, muốn giỏi cần sự tập luyện bài bản, có kế hoạch đàng hoàng. biết chơi thì dễ, còn hay lại là chuyện khác.
    starcraft forever.

9. IntoTh3Rainbow

lolz ... kêu gọi bỏ SC qua VLTK =))
    lại cái kiểu dạy đời đấy . VLTK rồi TS v...v.. là cái quái j mà bắt bọn này phải theo :-/
    Chơi game theo thời à =)) , cứ phải ng khác chơi cái j thì mình chơi theo à , cái ông này vui thật , tự nhiên qua box SC nói này nói nọ rồi rủ mọi ng bỏ SC theo VLTK sh1t như ông ấy à =))
    =)) =)) =)) mod với admin đâu rồi , thịt em nào =))

10. IntoTh3Rainbow

hô hố , game online thì qua đấy mà nổ, qua box sc thì bị chửi cho tối mặt đấy =))
    anh em vào xả stress thôi =))

11. ZergManager

ZergManager Youtube Master Race

Uhf tụi tui thich thì choi game SC thui dù chơi hơi gà
    Mấy chú DVN nói rất hay(còn chơi SC thì kém:D)

12. [-ms-]

[-ms-] Youtube Master Race

Chan cha?ng buon` noi ! La`m 1 ng` moi choi nhu* minh` cung cam? thay that vong vi` 1 dan` anh nhu* vay^ ! ko phai? don gian? ma` SC ton tai lau vay ! No' la` 1 tro` choi co' chieu` sau khac voi may tro` online vo*' van? !
    Bac nen xem lai cach suy nghi cua? minh` ve Sc thi` tot ho*n ^^! Hoac nen xem may rep cua? Gosu Vn bac se~ co' cach nghi khac e` :)

13. DVN.darkzerling

DVN.darkzerling Youtube Master Race

mắc cuời quá =)) =)) chơi VLTK 24/24 mà là giải trí cho thoải mái đầu óc =)) =)) chơi cái kiểu đó ko những làm mọi người coi game như 1 thứ thuốc phiện độc hại ( hoàn toàn trái ngược với mục đích của việc chơi game ) mà còn làm các gamer chết dần chết mòn nữa lol .... quên , mấy thằng choi kiểu đó đâu gọi là gamer =)) Mấy cái game online "giúp" mọi người có thể chơi 24/24 đó đang giết chết tất cả những thứ tốt đẹp mà game mang lại cũng như giết cả người chơi nó đó ông bạn à..... :))

14. beyeu89

beyeu89 Legend of Zelda

vác cái VLTK rẻ tiền đó vào thì kỳ quá. Có thể VLTK hiện tại nhiều người chơi hơn, nhưng ko có nghĩa là SCVN chết, anh em cứ an tâm đi, bác Iceman nếu ko rõ về SCVN mình thì nên kiếm 1 buổi nào đó giao lưu với anh em SCVN ở HN đi, money map hay map chuẩn đều ko ngại đâu :))

www.vietstarcraft.com die mấy bữa nay, tức ***** chịu được

15. anhduc1305

anhduc1305 Youtube Master Race

Thôi chủ đề này để cá độ ! Cứ tư nhiên có thằng nào nhảy vào là loạn cả lên! Cá độ đê! Cool cún hay A_ngoc ?

16. LLH

LLH Mr & Ms Pac-Man

@ Ice: ông nói cái gì mà dẹp cái SCVN , nếu ông chới ***** hay thì đừng có lên tiếng dẹp này dẹp nó , con người của ông chỉ là suy nghĩ cổ hữu , cái thứ suy nghĩ của thời phong kiến , ***** có khả năng thăng tiến , lúc nào cũng muốn để người khác đạp đầu đạp cổ .

Game cũng là một trò chơi mang tính thể thao , mà có mấy thằng phong kiến toàn chỉ biết làm ba cái chuyện là ngồi lê xong méc lẻo , nói thế thôi , mặc dù năm nay mới 19-20 nhưng vẫn có chí hướng phát triển , còn ông 26 thì ***** có đóng góp gì mà toàn phá hoại

Ông suy nghĩ lại tư tưởng của ông đi trước khi vào đây nói nha

17. icarus

icarus Youtube Master Race

@ iceman: bác có một điểm đúng là phong trào scvn hiện giờ chưa cao, số lượng người chưa nhiều nhưng mọi người đều đang cố gắng để đẩy nó lên cao (tuy điều này là khá khó vì starcraft là một trò cũ phát hành cách đây 7 năm nên rất khó để thu hút gamer trẻ hiện nay) và đúng là xu hướng game online đang rất thịnh hành khiến mọi người lãng wên các game chiến thuật như SC. Nhưng bác thấy ở Korea dù game online phát triển rất mạnh nhưng SC vẫn được phát triển và chơi ở trình độ chuyên nghiệp.

nhưng bác nói trình độ sc gamer việt nam bây giờ chưa cao là sai, hòan cảnh bây giờ khác ngày xưa bác chơi rất nhìêu, có điều kiện internet giúp gamer cọ sát battle net với các gamer nước ngòai, có điều kiện tham gia các forums trao đổi kinh nghiệm, học hỏi cũng như download các VOD và 1stVOD để học hỏi trình độ các pro gamer :) . Trình độ sc gamer vn có những người như A_Ngoc và prohand là những người đã được các gamer thế giới công nhận, bác có thể xem các bài báo tren gamethu.net

Nhưng đây là topic của showmatch cá độ nên mod delete những bài ko liên wan đi (kể cả bài này) họăc là move ra topic ngoài :)

18. ngh

ngh Youtube Master Race

@iceman : coi bài bạn nãy h.
    1. Mới đầu thì 'anh chấp chú mày, ko tập cũng tiếp vài trận'. Được 1 lúc thì 'chịu thua..' :-| hay là sợ vãi c*'t rồi ?
    2. Bạn có chắc là có theo dõi SC ở WCG kì này không mà dám mở miệng nói cái câu 'thằng chột làm vua xứ mù'. Còn nữa, bạn là ai, bạn dựa vào gì mà giọng điệu của bạn giống cha giống chú người khác quá vậy ? SCVN thời gian gần đây cố gắng bao nhiêu, phát triển bao nhiêu bạn biết gì không hay là ngứa mồm vào dạy mấy câu cho vui thôi ? Mà cũng đừng giả dạng cái 'vì SCVN', vì mình tin rằng ai thật sự như thế cũng sẽ không có cái kiểu nói như bạn.
    3.Bạn đi so sánh game online với SC . Điều này khỏi bình luận. VỚ VẨN.

--> Nói lung tung vớ vẩn, rỗi hơi lắm rồi.

19. LLH

LLH Mr & Ms Pac-Man

Lạy chúa , con chẳng muốn nói với mấy thằng PHONG KIẾN đâu . Cái thời chưa còn cởi chuồng thì biết cái gì mà nói , chắc lại mấy thằng thích ngứa mồm vào đây châm biếm cho vui , thôi thì bác chơi game online giè mà chảnh thế

VLTK sao , PTV , MU , Skillroad.. lạy chúa nhức cả đầu

20. Thierry Nguyen

Thierry Nguyen T.E.T.Я.I.S

Cho TN hỏi bạn đang nói về trò SCVN là trò gì thía? Bạn cho TN cái demo hay trailer xem thử cho biết. Còn Starcraft là game RTS - game trí tuệ, giỏi hay dở tùy thuộc vào tư duy của mỗi người, như đánh cờ vậy. Không giống như các game MMORPG (không phải chỉ các game này mới online đâu, SC cũng chơi online mà) mà bạn nói, game thuần túy giải trí, chơi cho vui. Còn dạng người mà cắm chuột chơi 24/24 để sống trong cái thế giới ảo tưởng đó thì không có gì phải bàn, vì chúng quá thừa tiền, thừa thời gian, và ngu không thể chịu nổi khi chạy theo một giá trị không thật! ^_^

Nói như bạn là bạn vẫn nhận rõ ra giá trị của SC! Rất vui vì điều đó! SC nặng về đầu óc cũng giống các môn thể thao nặng về thể lực. Bạn càng vận dụng đầu óc thì tư duy của bạn càng tốt, và dần quen với nó, khi tiếp xúc với công việc nặng về đầu óc, bạn sẽ làm việc dễ dàng do áp lực của nó với bạn không là vấn đề gì. Còn gameonline dùng để giài trí giống như bạn uống cafe, uống rượu hay hút thuốc lá, thật thỏai mái để thư giãn, nhưng uống nhiều hay hút nhiều và nghiện thì bạn chẳng được cái gì mà mất thì hơi nhiều! ^_^
    Do vậy mà một số người đi đánh cầu lông mỗi sáng, đá bóng hay bơi lội, số khác thì vào vũ trường, ngồi quán cafe cả ngày hay chiều nào cũng nhậu, giống như chơi game MMORPG hay đánh SC vậy!^_^
    Bạn nói thảm hại hơn là thảm hại hơn ở chỗ nào bạn vui lòng phân tích được không? Còn theo TN thấy thì so với 5 năm trước, khi thấy VN các game thủ nước ngòai không coi vào đâu, còn hiện nay thì họ đã biết đến A_Ngoc, Prohand hay tuyển SC Việt Nam, như vậy là thảm hại hơn chăng? Còn giành một giải, hay vạch kế họach? Bạn làm được không? Hay là chỉ thách thức? Tất cả mọi người đều muốn điều đó, nên đang rất phấn đấu, lý do gì bạn vào đây hỏi câu đó khi mọi người đang cố gắng? Hay là bạn không biết tình hình chung, nghèo kiến thức mà cố tỏ ra hiểu biết?
    Uh, giống như bỏ bóng đá đi nhậu mỗi chiều vậy! ^_^
    Noi theo cái gì nhỉ? họ đánh SC giỏi, và VN đang phấn đấu để giỏi hơn họ đấy, còn các MMORPG bạn chơi, không hiếm game của Hàn đâu, và nói cho bạn biết luôn là MMORPG cũng bùng nổ từ Hàn đấy!^_^
    Thiên hạ có kẻ thích đi nhậu, có kẻ thích thể thao, bạn chơi thể thao không bằng người khác, hay nhác vận động thì lại đi lôi kéo người ta đi nhậu àh?
    Sửa dùm bạn chữ Version, nghĩa là phiên bản, để bạn không nhầm lẫn về sau. Đây là bạn cố tình viết sai hay bạn là nạn nhân của việc lười vận động đầu óc? Còn như mình nhớ không lầm bạn từng lớn tiếng nói là không cần tập lại vẫn thắng được mà! ^_^ Sao giờ lại chạy quắn đít vậy? Còn Ngòai mấy cái Bug ra, thì SC không có thay đổi gì nhiều lắm đâu, vì bản thân SC đã rất cân bằng rồi, không cần thêm hay bớt gì cả!
    Nói thế để đơợc gì nhỉ? Có vẻ như bạn cũng hơi rỗi, giải thích cho việc bạn chơi game MMORPG đó mà!^_^