Shutter Island (2010)

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi jackychun, 23/2/10.

1. Des__

Des__ Guest

Vừa xem xong , hay quá :x .

Bác nào giải thích được cái này ko ? ... Mình nghi ngờ Teddy bị điên ngay từ lúc phỏng vấn "bà giết chồng" . Bà ta xin cốc nước , uống nhưng lại ko có cốc trên tay . <- nếu đã là đóng kịch thì cứ cẩm cốc uống , và nếu bà ta ko cẩm cốc thì cảnh sau đặt cốc xuống tại sao lại vẫn có cốc 8-} .

Có vài cảnh ko trùng khớp , ví dụ đoạn Dolores ở trong ngôi nhà đang cháy , cảnh trước thì quay lại nhìn Teddy , cảnh sau lại nhìn ra hồ :| . Cũng như đoạn nói chuyện với George Noyce , cảnh trước thì Noyce đặt tay lên đầu , nhưng cảnh sau lại ko :D . Giống như lỗi của phim , nhưng 1 tác phẩm bom tấn như thế này thì ko thể có lỗi vớ vẩn thế được :D . Mình nghĩ tác giả có ẩn ý nhưng ko hiểu nó là gì :-? .

Chỉnh sửa cuối: 30/7/10
  2. MR_DEEDS1

MR_DEEDS1 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Tôi cũng thắc mắc cái đoạn bà này uống nước lúc đầu ko thấy cầm cốc, sau lại thấy đặt cái cốc xuống :|

3. hung_war3

hung_war3 http://hungwar.com

Vừa xem xong , thấy cái post #201 : đành lôi lên vậy .
    Lúc bác sĩ Sheeman đưa cái cốc thì có nước -> lúc bà này uống không có cốc -> lúc đặt cốc lại hết nước ?
    -> chắc lỗi movie thôi ^.^

4. Ayo

Ayo Fire in the hole! Lão Làng GVN

Nó hiện lù lù lên màn hình ai cũng nhìn thấy như thế chứ có phải 1 chi tiết nhỏ nhặt khó để ý đâu mà là lỗi. Hơn nữa dễ nhận thấy hành động uống nước đó là có chủ ý của kịch bản.

5. OhSoUgly

OhSoUgly Donkey Kong

Vậy chuyện cốc nước là ntn... vẫn thắc mắc chuyện trong hang là ảo hay thật :-?

6. zzmrthaizz

zzmrthaizz Youtube Master Race

Phim xem cũng hay lắm bạn ơi :)