Sikidrow đã chính thức giả lập được sever Diablo 3!!!!

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi quangtre, 14/6/12.

1. TheRogueKnight

TheRogueKnight Legend of Zelda

Vin vào cái thực tại sv WoW để nói về vụ emulator D3 trog khi 2 cái này cấu trúc sv nó khác nhau thì cũng có kiến thức cơ bản đấy :)).

2. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

bỏ 1mil5, 1 tháng sau cày dc cây weapon 1k6 dps quăng RMAH bán dc 250$, trừ fee cũng còn 200$ đủ mua cả xe rau muống về ăn cả tháng ;)

còn ai đó so sánh data của WoW và D3, nói rằng data WoW phức tạp hơn D3 nhưng vẫn scrip dc
    đồ đạc trong WoW nó có stats sẵn rồi, scrip drop đồ cơ bản chỉ là drop rate % thôi
    còn D3 thì ngoài drop rate thì nó còn cả scrip random stats item nữa :)

ko bàn đến scrip của skill vì mình cũng chơi WoW private mấy năm, cái con pet của hunter mãi vẫn éo fix dc, còn blink của mage thì cũng toàn vứt đi vì blink xong nó cũng đứng yên tại chỗ ;)

Chỉnh sửa cuối: 15/6/12
  3. killer_roses1412

killer_roses1412 Donkey Kong

Starcraft 2, tôi để dành tiền từ khi tôi vào năm 1 đại học.
    Fifa 12, tôi đi dạy đồ họa và vẽ họa viên từ Q8 ra đến Hóc Môn, rồi qua Quận 12
    Diablo 3, tôi đi phụ đồ án cho những người tốt nghiệp.
    Tôi đang là sinh viên!
    Vấn đề gì một khi bạn đã có đam mê? Bao gái có bao h tiếc tiền cha mẹ chưa? problem?

P/s: ko phải chưa bao h dùng hàng crack mà hiện h có những người ko đụng vào crack, đơn cử như mấy cậu đang ở nước ngoài. Bạn tôi ko ít người thuộc diện đó.

4. AngelLoveWing

AngelLoveWing Legend of Zelda

Đọc thấy lạ thật, emu là emu mà crack là crack, sao lại đánh đồng với nhau đc nhỉ. Emu nói tóm lại nó chỉ là mang tính chất " có hình ảnh giống D3", còn bên trong thì rỗng tuếch chả có cái gì cả, tất cả những công thức tính dam, dam lên quái và mỗi loại quái chịu dam khác nhau thế nào, rồi bla bla, mấy cái đấy thì emu vĩnh viễn ko bao giờ bắt chước đc. Vì thế nên mấy bạn mua game bản quyền cũng chẳng việc gì phải vào xoắn mấy người chơi giả lập D3.

Chỉnh sửa cuối: 15/6/12
  5. TheRogueKnight

Đam mê đủ lớn thì sẽ nghĩ ra cách kiếm đủ tiền để mua game mình thích thôi...
    Cơ bản vì k đam mê lắm nhưng vì thấy cũng "hay hay","đẹp đẹp",khắp các diễn đàn bàn luận sôi nổi nên cũng muốn chơi,nhưng mà lại không muốn bỏ tiền vì còn nhiều việc khác có ích hơn như ăn uống,mua dụng cụ học tập,rủ bạn gái đi coi phim hoặc là...làm từ thiện :">

6. cheram

cheram Youtube Master Race

chuyện mua bản quyền hay ko mua , chờ hóng crack là do quan niệm mỗi người mỗi khác .
    mình là sv , mình chuẩn bị sẵn từ đầu năm, mỗi tháng dành dụm 300k , 5 tháng là có 1 key . đã thích, đam mê thì cứ mua , cứ chơi . đừng viện lý do : vì tôi là sinh viên nghèo ! sinh viên nghèo không ngồi đây cự cãy mà đang hùng hục làm để kiếm tiền ăn uống .
    bỏ tiền ra mua bản quyền , để dc chơi 1 game chất lượng còn hơn mỗi tháng cào thẻ cúng cho đống GO chả ra gì ngoài tiệm net .

7. kuroemon93

kuroemon93 Donkey Kong

Bỏ tiền ra mua game có xót ko? trong khi số tiền đó có thể phụ giúp bố mẹ mình, hoặc là đầu tư vào các khoản có lợi hơn như học hành, kinh doanh, blah... Mỗi người có 1 nhận định khác nhau về việc tiêu tiền. Ko phải ai cũng thấy việc mua game là xứng đáng với số tiền bỏ ra đâu.

---------- Post added at 23:28 ---------- Previous post was at 23:24 ----------

Nói thật mình thấy trên GVN có được vài người làm được như thế (thẳng ra là mình thấy có mỗi 1 người). Nếu ai cũng làm kiểu đấy được chắc tất cả bỏ đi làm về chơi D3 hết. Bố mẹ mình đi làm 1 tháng lương có vài triệu. Thôi tí bảo bố mẹ mua D3 về cày vậy, đỡ phải đi làm vất vả.

8. killer_roses1412

killer_roses1412 Donkey Kong

Vậy thì tốt nhất bạn đừng phí thời gian vào đây chém gió và chơi game nữa, lol :)) thời gian quý hơn vàng bạc đấy =)) dùng nó để đi làm những việc có lợi ích hơn đi :))

9. [MAX]Gear

[MAX]Gear Persian Prince Lão Làng GVN

bạn vào diễn đàn game mà nói chuyện đao to búa lớn quá
    làm mình cứ tưởng là mình đi nhầm sang các diễn đàn kinh tế nào đó chứ

10. TheElf

TheElf Mr & Ms Pac-Man

đi làm rồi, lương 10tr/tháng thì chắc cũng không phải việc rảnh rỗi mà ngồi cày kéo tới mức sau 1 tháng đã kiếm được 1 món 1.6k dps đâu, chưa kể còn phụ thuộc vào may mắn nữa =))

11. kuroemon93

kuroemon93 Donkey Kong

Trả lời kiểu troll và ko có 1 tí ý kiến gì như bạn thì tốt nhất là đừng nên spam tăng số bài viết.

12. Bo-gia

Bo-gia Xem hồ sơ, chơi trong mỡ xong vẫn không biết ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

^ đã đam mê thì làm gì phải tiếc chỗ tiền bỏ ra vì cái đam mê đấy. tiền không có thì để dành cho đủ còn nếu mãi không đủ thì nghỉ đi đừng mua nữa. tôi cũng là sinh viên, hiện h có thể nói là trong tình trạng ăn bám nhưng thích D3 nên cũng nhịn tiêu pha linh tinh tiền được cho mấy tháng để mua D3 chứ chả mở mồm ra xin gia đình 1tr5 để mua game. hỏi thật chứ cậu bình thường bố mẹ cho tiền đến cuối tháng tiêu không hết thì có đưa lại và bảo là tháng này con chỉ tiêu từng ấy thôi trả lại bố mẹ không? cậu thấy xót tiền mua game vì cậu không có đủ đam mê thôi. cứ lôi mấy cái cớ này nọ ra làm gì.

13. Renka

Renka Legend of Zelda Lão Làng GVN

Học hành cày kéo đi làm kiếm tiền, có tiền lại dùng để chơi bời. Nó là cái mâu thuẫn mà ai cũng vướng vào rồi bạn ạ. Chính vì thế hạn chế đc việc mất tiền cho việc chơi cái này (mà vẫn có thể chơi được) để có thể chơi thêm cái khác thì tội gì hả bạn. Như trường hợp chơi game crack ý. Nếu đc chọn tôi vẫn chơi game crack đó, tiền vẫn còn để chơi cái khác. Kệ mịa mọi người (mình éo biết và nó cũng éo biết mình) nghĩ gì, quan tâm làm gì :))

14. [N.K] Scorp

[N.K] Scorp Fade to Black...

Đã nói rồi, server BETA còn rụng lên rụng xuống mà cứ :-j Còn lập luận mù quáng kiểu cậu thì chịu rồi ;)) Cứ nhìn vào thực tế trc' đi rồi hãy lạc quan ;))
    Ngay câu này là biết kiến thức cơ bản sai trầm trọng rồi ;))

Đừng có nhìn vào cái đuôi MPQ mà cho rằng Diablo III nó hoạt động như Diablo II của 10 năm trước;))
    Ngay cả 1 số game có dạng data *.PAK cũng có nhiều dạng khác nhau, những thứ nó chứa trong đó cũng khác nhau, nguyên tắc hoạt động cũng khác nhau, kể cả cùng 1 dòng game, và thường game sau sẽ bảo mật cao hơn game trc' :-"
    Btw, có những người ăn mày vẫn mãi là ăn mày vì cái lập luận "Vì tôi nghèo" :-"

15. kieusontnn

kieusontnn The Warrior of Light

window mình sài cũng là crack , nhạc mình nghe hàng ngày cũng là ko bản quyền, hầu hết game mình chơi từ bé tới giờ cũng là crack , đa phần tool sài trong máy cũng là crack, mình đúng là 1 thằng đáng khinh :(

16. gigabyte0001

gigabyte0001 Mr & Ms Pac-Man

giờ mình có giải pháp cho các bạn ko có tiền mua acc nhé, bỏ 300k ra mua 1 cái acc cc fraud hay kiếm từ đâu đó cũng đc, cố gắng cày tầm 7-8m gold rồi đem bán, vậy là đủ tiền mua 1 cái acc xịn

17. LULA_KNIGH

LULA_KNIGH Legend of Zelda Lão Làng GVN

Em dành dụm 3 tháng để mua game, giờ đã hòa vốn và chuẩn bị lãi :X, thằng bạn em lãi 9tr chỉ sau 3 tuần

18. [MAX]Gear

[MAX]Gear Persian Prince Lão Làng GVN

chả hiểu sao mà lại bị quy tội troll
    1 người nếu thật sự thích D3 thì sẽ nhịn ăn, nhịn bao gái blah blah để tận hưởng trọn vẹn cái thú vui của mình... Khi RMAH release thì lời ăn lỗ chịu
    còn bạn thì đem gia đình rồi đầu tư này nọ lên biện hộ. Nói thật bạn lên cái 4rum này chém gió cũng tốn tiền net + điện của ba mẹ bạn rồi đấy, mau tắt máy + cắt net để tiết kiệm cho gia đình đi

19. cdthang12

cdthang12 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Nói là đam mê, đúng. Bạn đam mê thì bạn có thể để giành tiền hoặc chi 1 lúc 1 khoản tiền không nhỏ để mua game. Bạn là game thủ, cày lv + tiền rồi lại bán chác, điều đó không ai nói gì. Vấn đề ở đây là đam mê.

Mặt khác, có những người thấy game hay, chỉ để trải nghiệm game, họ chơi chỉ 1 lần, biết cốt truyện, end game rồi chán họ bỏ chuyển game khác... Họ k có đam mê, nhanh chán nản.

Vậy đừng nên so sánh với đam mê - trải nghiệm.

Thời đại giờ k phải ai cũng có cái đam mê game đâu. Cuộc sống của mỗi người còn gia đình, bạn bè, xã hội. Nên dừng lại 1 chút xem mình đang là ai, làm gì và đứng ở đâu.

Mong Mod vô close topic, khỏi tranh luận nữa.

Thân.

20. TheRogueKnight

1/ file MPQ trong đó là model các kiểu,trc giờ có câu nào tôi bảo .MPQ chứa tất cả không ._.,và tôi có nói câu nào decode dc hết cái đống đó là chơi dc tốt hết k ._.
    2/Vụ BETA chẳng phải tôi đã nói có thể là do các nhóm hack muốn crack 1 game hoàn chỉnh chứ k hứng thú lắm với BETA không,vì dù gì BETA cũng là chơi thử 1 phần nhỏ,rồi chỉ 1 tgian là có bản chính thức thì tốn công làm gì ._.
    3/Ông kia bảo :
    thì tôi trả lời là nó còn nằm trên file MPQ nữa...Làm ơn đọc cho kĩ rồi phán,đừng có phán bừa kiểu kiến thức sai căn bản mà bản thân đọc hiểu còn chưa xong nhé !