Silent Hill Homecoming PC , khắc phục như thế nào sau khi cài đặt xong "Chỉ dẫn nhé"

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi hai phong, 16/11/08.

1. nguyenkhangtrung

nguyenkhangtrung Youtube Master Race

tui cũng bị lỗi này nè! nhưng ko biết khắc phục làm sao? tiếc quá. game hay mà không chơi được

2. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

có ai bị giống mình ko, chơi SH5 ko có tiếng :(, đoạn movie thì có , nhưng khi Alex cựa quậy đứng dậy thì ko có tiếng

3. leocraff

leocraff Donkey Kong

Mấy bạn ơi, giúp mình chuyện này với:
    -Hệ thống cài đặt Gamepad của SH5 của mình sau ấy, chơi New game và cài đặt xong phím Gamepad thì sử dụng tốt, nhưng sau khi thoát game rùi vô game load lại cái Save thì mình chỉ di chuyển được còn nhìn lên nhìn xuống, qua trái qua phải thì không được :(((mình test cái Gamepad của mình gùi, nó bình thường). Còn chuyển qua phím và chuột thì bình thường.
    -Âm thanh của mình thì sao sao ấy, bật loa thì bình thường còn dùng Headphone thi chie tai bên phải nghe giọng nói, tiếng động cảnh vật, tai trái thì chỉ nghe tiếng nền (mình test luôn tai nghe gùi, cũng bình thường luôn).
    -Còn con quái Smog thì hình nó đơn giản sao ấy, mất hết vân gùi, nhìn như 3 chiều dơn giản.
    Các bạn chỉ mình sửa các lỗi trên dùm nha, thanks nhiều.

4. banda

banda Persian Prince

Lỗi này mà ko khắc phục thì trước sau gì nó cũng bị lỗi nặng ko chơi tiếp được.Cậu phải cài Direct mới nhất và Driver mới cho card đồ họa thì game nó mới hết lỗi, trong đó có lỗi mất âm thanh.

Cậu xem lại thiết lập đồ họa nhá.Xem nó có bị đẩy xuống mức Low hay ko.Vào option => video, đẩy Quality lên.

5. leocraff

leocraff Donkey Kong

À không, không phải cái thíêt lập, mình thiết lập High mà. Mấy con quái khác thì bình thường còn con Smog thì....diễn tả sao nhỉ? Để coi:
    -Cái phổi màu vàng.
    -Thân hình bị cháy đen.
    -Mấy cái phập phồng thì màu đỏ.

6. banda

banda Persian Prince

Diễn với chả tả.Chụp 1 bức hình bằng phím Print screen rồi up nó lên bằng trang imageshack.us sẽ rõ ngay ấy mờ.Mà tớ chơi ngoại trừ cái phần thân hình bị cháy đen ra, còn lại đều giống cậu mô tả.

7. Reploids

Reploids Youtube Master Race

:(( Các bác ơi, em cũng bị mất tiếng lúc mới vô chơi đây (đoạn phim đầu thì có tiếng). Khi thoát ra vô lại bị stop working (dân mình gọi là don't send)
    Em xài Win Vista liệu có sao ko? Windows có bản quyền dc update liên tục.
    Cấu hình core quad 2.66G, RAM 4G, card màn hình và âm thanh ko nhớ nhưng mạnh vô đối (chơi ko bao giờ bị lag)

8. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

direct mới nhất thì khi chơi mới có âm thanh.Download đi nhé bạn.Chúc thành công

9. iwantmyffantasy

iwantmyffantasy Youtube Master Race

máy mình làm sao ấy. Cấu hình thì quá đủ chơi nhưng mà vừa vào SH5, qua đoạn cutscene thì bị giật, không điều khiển được gì luôn, âm thanh thì mất, chán quá chả biết làm thế nào x-(

10. iwantmyffantasy

iwantmyffantasy Youtube Master Race

Bạn ơi, máy mình cấu hình như sau:
    DualCore Intel Pentium 2.6Ghz
    Ram 4Gb DDR2 Bus 1066
    Card GeForce 7300 512Mb
    Vậy có đủ để chơi SH5 ko vậy?
    Vì mình setup xong rồi vào chơi thì cấu hình tuy là thấp nhất nhưng vẫn rất giật
    Down 41 file xong mà hok chơi được thấy ức chế quá X-(

11. baandba

baandba Donkey Kong

mình mới chơi SH5 .chơi =Gamepad ko thể quay góc nhìn dc các bạn chỉ mình zới

12. baandba

baandba Donkey Kong

ram bạn thì nhiều quá nhưng CPU và VGA của bạn nhìn hơi chuối

13. htduy

htduy Donkey Kong

các bạn giúp mình với,đã up lên DirectX 9.0c,update driver , D3D cũng đã enable :((:((:((:((:((:((

14. baandba

baandba Donkey Kong

phải là phiên bản 2008 mới dc. mà tốt nhất cai bản 2009 lun

15. fireghost13

fireghost13 Youtube Master Race

Có ai giúp tui ko, khi kill boss Scarlet đến lúc chặt te tua hết tay chân của nó rùi thì hiện ra dãy nút để cắm cây móc vào lưng nó. Thay vì nó sẽ biến dạng thì nó lại đứng lên và tui cứ đập, móc nó vẫn đứng, đập, móc....đến cả hơn chục lần cho đến khi hết máu và chết. Lỗi gì đây chời
    Sư phụ nào biết thì chỉ dùm cái!:((

16. daigiagroup

daigiagroup Youtube Master Race

Dành cho các bạn đang chơi S.H 5: Nói thẳng là game này lỗi tứ tung, cấu hình thực tế và niêm yết cách nhau quá xa, về phần lỗi âm thanh: bạn cứ cập nhập DirectX mới là đc. Còn lỗi khung hình <hoặc mấy cái đoạn cutscene> thì...lỗi này vô số ng` bị, kể cả máy yếu hay mạnh, vì đây là lỗi của game. Đành ngậm ngùi mà muốn chơi đc như bọn trên youtube thì có nước xài PS3 thôi bạn ạ!<mặc dù là PS3 thì cũng bị crash đầy ra đấy:) >

17. ghtanxt

ghtanxt Youtube Master Race

sao em alt tab ra ngoài bị dont send hoài anh ơi :(( cứu em với

18. goodgood700

goodgood700 Dragon Quest Lão Làng GVN

Sao mình chơi thì nó cứ đứng,giật khi load cut-scene vậy trời ? Còn bị âm thanh rè rè y chang prototype nữa :(.Ra được đoạn cut - scene thì bị hình chạy trước tiếng theo sau

19. whitefoxd

whitefoxd Youtube Master Race

cấu hình:
    Core i3 2100 3.10Ghz
    Ram 2GB
    Intel HD graphics family 1GB

vào game tới hết đoạn giới thiệu là bị văng ra :(

20. daothu1992

daothu1992 Mr & Ms Pac-Man

Bác nào cho e hỏi sao e cài đặt Sh 1 xong vào chơi nó lại báo như này
    thêm 1 file data có chứa file .iso nhưng em ko biết dùng bác nào hướng dẫn với