Silent Hill, quá khứ và hiện tại (remake)

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi giang loves game, 4/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. giang loves game

giang loves game Mario & Luigi

Nhớ hồi tập tành chơi game hồi cấp II mình cũng chơi game theo kiểu "mù chữ" lắm, tức là không hiểu nhân vật hay cốt truyện gì hết >_<. Nhất là chơi mấy game nhập vai thì càng chết nữa, mấy game tìm đường thì phải có hướng dẫn. Cũng vì game mà mình cố luyện tiếng anh một chút, bây giờ đang ráng nuốt tiếng Nhật để có vốn liến. công nhận nhờ chơi game mà có động lực học tập ghê ^_^ .

2. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

xin lỗi mấy bác cho em hỏi một chút nhé ,em tuy ko phải là fan của silent hill ,nhưng nghe nói đây là một thể loại game kinh dị rất hay ,em chỉ chơi re là kinh dị trên ps1 .ps2 thôi ,với alone in the dark ,còn sh là thể loại chơi có giống re ko mấy bác ,nhân vật là ai thế ,có tất cả bao nhiêu phiên bản hiện hành thế ,có mấy trò ra trên ps2.ps1 thế ,xin mấy bác chỉ giáo cho em được biết. xin cảm ơn vì đã giúp đỡ ::(

LULA_KNIGH thích bài này.
  3. RE horror

RE horror Mario & Luigi

Em xin giải thích cho bác thanh biết: câu chuyện SH xoay quanh Silent Hill, một thị trấn du lịch của Mĩ bị bao trùm bởi sương mù và các tổ chức tội ác hồi chiến tranh đã làm SH trở thành một nơi bị quỷ ám( Quỷ Samael), ngoài ra nó còn đề cập đến một giáo phái tôn sùng Samael và muốn hắn phục sinh nhờ thân xác của một đứa bé, nhưng bị Harry Mason, nhân vật mất vợ ở SH 1, ngăn chặn và tiêu diệt Samael, từ đó dẫn tới các bi kịch ở các phiên bản khác(em là RE fan nhưng cũng có nghiên cứu sơ qua SH), còn lại nhờ các true fan của SH giải thích tiếp. Bye

4. Tuxedo X

Tuxedo X Donkey Kong

xin lỗi các bạn cho tui hỏi 1 chút( vì ko biết hỏi ở đâu :p ) có bản SH nào cho PC ko và có giống trên Ps2 ko

5. giang loves game

Lâu rồi không có ai vô đây nói chuyện nên mình cũng ít vô. Nhân tiện Tuxedo hỏi thì mình cũng tám một chút. Hiện nay SH gồm 4 phần, phần một chỉ có trên hệ PS1 và rất dễ chơi giả lập trên máy tính. Phần 2, 3 và 4 đều có phiên bản trên hệ PC (sướng chưa), và được đánh giá rất cao hơn các phiên bản trên hệ máy khác. Bạn thử ra các tiệm CD vi tính tìm xem, nhưng từ phiên bản SH3 trở lên thì yêu cầu cấu hình hơi cao. Mình chỉ mới chơi SH3 trên PC cách đây 1 tháng thôi, còn trên PS2 thì chơi lâu rồi, cảm thấy rất thú vị.

6. Tuxedo X

Tuxedo X Donkey Kong

thank, thế trên pc bắt buộc phải chơi bằng bàn phím hay mình chơi bằng tay cầm cổng USB cũng được ?

7. giang loves game

Chơi bằng cách nào cũng được, khi mình chơi mình thường dùng bàn phím, nếu bạn thường chơi máy cầm tay thì có thể dùng tay cầm cho dễ sử dụng và thuận tiện hơn. Have fun

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.