[Silkroad Global] Hướng dẫn - Thảo luận - Hỏi đáp tất cả mọi thứ về Alchemy

Thảo luận trong 'Thư Viện - Kho Lưu Trữ' bắt đầu bởi funfunff, 14/6/06.

1. hoanvu89

hoanvu89 Youtube Master Race

Cái cái elixir of credit card là cái gì vậy và mua ở đâu????:D

2. IIChauLenBaII

IIChauLenBaII Dishonest trader

Nói chung là nhiều loại ra ....... mà thống kê thì làm sao mà bít được ..... đôi khi con mobs 70 cũng drop ra " sắt vụn " để đập ra được element lv 3 ! Theo tui thì bỏ xiền ra đập item tầm 3-4 degrees thì sẽ có nhiều ngay :D ! Đập item thì nó sẽ ra element kém 2lv => =lv , vd bạn đập item 5 degrees thì ra element lv 3=>5 , đập item 8 degrees thì ra element lv 6=>8 !

@hoanvu89 : mún add ra cái elixir of credit card thì phải up từ Tablet of Usd (Euro hay gì gì đóa) mới ra được :D ! Làm đơn giản mờ ....... chỉ việc cầm Tablet of Usd mang ra storekeeper (bank) ở nơi char bạn sống và trả lời vài câu hỏi , bảo nó mở cho cái store (tk) và nó sẽ cho bạn elixir of credit card thôi ! Phần cuối chỉ việc cầm elixir of credit card vào web " xin " Joymax 1 ít silk là xong ;)) !

3. sir_nedved

sir_nedved Youtube Master Race

Hic hic thế này lại làm em nổi mau SRO rùi . dis bà bọn srovn mua bản quyền làm ji cơ chứ để anh em chiến đấu tiếp với bọn nước ngoài có phải hay hơn ko. Nghe nói sắp bị ban ID bọn nó chán nản ***** chụi cày ji nữa ko bây giờ anh em VN khủng nhất SRO HanQuoc :D Cao thủ toàn anhem mình hết . Ơ đâu có người VN ở đấy loạn cướp bóc ko tha 1 ai cả kaka. em cày lại tiếp đây ai o athenr vui cùng nha.

4. IIChauLenBaII

Ủa chơi char gì trong Athens vậy nedved ??? Mà giờ tui có thấy chán nản gì đâu ...... chán cày thì ngồi buôn bán ở chợ ........ tui kiếm gần 100mil tiền mua đi bán lại item ở chợ rùi đó =))

5. JediDarkLord

JediDarkLord Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

pà con cho hỏi đá nào bi giờ đang có giá nhứt dzị hình như là Stone of Challenge với Int phải hung vì nghe tụi nó rao mua hoài
    Giá của các cục đá bao nhiu vậy các pác

6. JediDarkLord

JediDarkLord Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

bởi dzị tụi nước ngoài nó ghét game thủ VN nhứt, ai cũng như các pác thì mất mặt người VN hết:o

7. nguyen hong son

nguyen hong son Youtube Master Race

Cho hỏi đăng ký ở trang nào vậy . Cho mình link trang Web với . Có cần phải fake Proxy ko vậy . Sao mình vào trang silkroadonline.net ko được vậy . Hỏi có gì ko phải xin đừng măng vì mình là newbie đi mà

8. IIChauLenBaII

www.silkroadonline.net = silkroad global , đã banned IP VN , muốn chơi dc phải fake IP
    kr.silkroad.yahoo.com = silkroad Euro , cái này là silkroad hàn , ko cần phải fake ip !

@JediDarkLord : Viên đá giá trị nhất chắc là viên Luck rồi , vì nhặt hay mua = item mail ko có .... chỉ có khi dùng Rondo đập item ra .... sau đó là viên reset crit , block , add Hp , Str , int v......v

9. dream_me

dream_me Donkey Kong

Cho mình hỏi với nếu chơi bên Golbal thì chơi ở sever nào có nhùi người việt chơi zậy ???

10. Alexking

Alexking Youtube Master Race

Bác nào cố găng chi tiết hơn thì tốt quá

11. vynguyen179

vynguyen179 Youtube Master Race

heeeeeeeeee bà con sưu tap được nhiều thông tin nhỉ

12. haitaclufy

haitaclufy Youtube Master Race

Em mới học chơi SOR, bác pro nào giúp em lập ID và chỉ em các char + cách build skill....+ các web hỗ trọ quest và...... càng cụ thể chi tiế càng tốt. THs nhiều, nếu bác nào ở HN thì cho em gặp tiếp nhé. YH của em la emprise_a7 phone 0916806293 . THKS pro.

13. lucky lucke

lucky lucke Donkey Kong

Nghe các bạn bàn luận sôi nổi quá vậy thì làm ơn có 1 cao thủ nào đại diện ra hướng dẫn rõ lại dùm mình về cái SRO global cho mình 1 cái nha, chỉ cần trả lời 1 số đều mình thắc mắc thôi.

Mình có 1 chút kinh nghiệm ve SRO khi choi bản VN. Cái đầu tiên mình hỏi là SRO global này co thu phí ko vậy, mọi nguời nếu choi SRO global thì thướng chơi ở sever nào để mình tham gia với.(có gì còn được giúp đỡ ::)). Có thể chỉ cho mình website nào hướng dẫn chi tiết cách build nhân vật của mình ko?

Mong các cao thủ hướng dẫn rõ cho mình. Cám ơn rất nhiều.

14. pafyayumihp

pafyayumihp Youtube Master Race

15. vietanhhl

vietanhhl Youtube Master Race

chang hjeu j ca dick ra tieng viet dj anh oi

16. vitjnhuaj

vitjnhuaj Youtube Master Race

Các pac ơi cái English em hiểu lờ mờ lắm. Có đọc mà vẫn mơ mơ. Các pac có thể hạn chế dùng máy cái từ khó hiểu đó dc hok...? kẻo em lai dc + thêm cái chỉ só dp mat thôi

17. nghja89

nghja89 Youtube Master Race

Anh oi dap do thi co tien chu
    tich du? Tien dap thi cung om

18. tuankimanh

tuankimanh Youtube Master Race

19. hazakid

hazakid Youtube Master Race

Mun alchemy 10D thi sao ha cac pac.co can lam lam nv mo thung do 4 ko?

20. sonhungooo

sonhungooo Dragon Quest

ai có kinh nghiệm đập stat chia sẻ với , có cách nào đập block rate của shield lên cao ... plz :((:((