Sim 2 Collections CD- Sim 2 Tips- Download Guide

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Kal Kally, 2/2/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Trời ... bạn câu bài ghê thiệt. >,<
    Leo_minh ở SG.
    Dạo này ít thấy Kal online quá nên cũng khó liên lạc.

2. kaka2204

kaka2204 Mr & Ms Pac-Man

em cũng muốn mua 2 đĩa đó nữa, làm cách nào để liên lạc với chị đây mail của em là bumbum130690@yahoo.com. với lại cho em hỏi luôn, có cách nào để tạo ra một vùng đất mới ko vậy ? chứ 3 cái vùng mặc định của TS2 chơi chán chít (cả mấy cái vùng nó cho theo cũng vậy luôn), ý em là tự mình tạo ra hìng dáng của vùng đất đó luôn. àh với lại có cách nào tạo item mới ko, chỉ em luôn nha. các anh chị giúp giùm em với, đang cần gấp lém. thanks nhiều.

3. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

_ Tạo vùng đất mới thì thay vì trong lúc load game sẽ hiện ra 3 vùng đất tạo sẵn để mình chơi thì em hãy nhìn kỹ lại sẽ thấy một lựa chọn thứ 4 là "Creat your own land" hay gì đó đại loại, Jak cũng không nhớ rõ nữa >,< , em chọn cái đó là xong.
    _ Còn disc thì em muốn chuyển theo cách nào ? Đến nhà sis hay gửi bưu điện ? Nếu không rõ thì em xem lại ở đây

4. nmhc

nmhc Youtube Master Race

Kal cho mình hỏi đồ sets trên TS2 Univéity bị trong suốt, có màu xanh, kô thể hiện được màu sắc. Có cách nào khắc phục nó kô?

5. nmhc

nmhc Youtube Master Race

Mới cả trong CD đó thì mình lấy các đồ dùng mới ở đâu ?? chẳng hạn như Ailen PC ấy?

6. nmhc

nmhc Youtube Master Race

tôi nhắn tin nhắn cá nhân kô dược nên mới phải làm thế. Có cái gì mà ghê gớm thế. khó khăn quá thì xoá nó đi thôi. khó khăn quá ai dám tham gia...

7. Kal Kally

Kal Kally Youtube Master Race

nmhc đọc bài của Kal ở trang 13 topic này nhé.
    Bài số 125 ấy.
    Người đến lấy đĩa hôm qua là nmhc à?

8. nmhc

nmhc Youtube Master Race

Mình quên kô đọc kỹ hehhe, nhg mà như thế thì chán nhỉ??? một số sets hay quá nhg mà lại bị hỏng. Thế có cáhc nào khắc phục chuyện đó kô?
    Mình dùng chương trình recolor kèm theo trong CD để chỉnh sửa chuyện đó được kô?

9. armageddon_now

armageddon_now Mr & Ms Pac-Man

Mình ở p2, q5 TP HCM, muốn có dĩa thì phải sao đây? Có tiệm nào bán ko (chỉ cần ở trong nội thành là ok). Ai giúp với???

10. kaka2204

kaka2204 Mr & Ms Pac-Man

chắc em sẽ đến nhà sis, nhưng mà sis cho em biết khoảng mấy giờ thì sis có ở nhà để em wa vì nhà em ở Q.8 lận, wa lại nhiều lần sẽ ko tiện.xin lỗi sis vì mấy ngày này gần thi rồi nên ít được lên net, mong sis thông cảm.

11. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Mấy giờ cũng được em à. Miễn sao đừng tối quá (sau 7h) là được rồi. Mà nhà sis là cửa hàng nên cũng không có gì là bất tiện đâu ^__^

12. nmhc

nmhc Youtube Master Race

Kal đâu rồi ??? có cách nào khắc phục màu xanh kô? làm cách nào để sử dụng cái recolor, tôi cài ra rồi nhg kô biết cách để dùng nó. hầu hết các sets trong CD của Kal đều bị hỏng khi chơi trong the sim University. có một số cái đẹp như High manor Italy nhg đều hỏng hết. Kal có package nào kô bi hỏng kô vậy????

13. Kal Kally

Kal Kally Youtube Master Race

Bởi vì các sets này là dành cho Sim 2. Còn nếu dùng cho Sim University thì bạn phải dùng bản update của các sets này nếu có, hoặc dùng các sets thích ứng cho cả 2 bản (Đĩa này được tạo khi sim 2 University chưa phát hành).

Hiện giờ Kal không có thời gian để tạo một đĩa mới, nhưng nếu bạn muốn Kal sẽ gửi qua email cho bạn.

14. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Chà, sao mà phiền phức thế nhỉ ?? Kal nè, chẳng lẽ khi cài bản TS2U thì cần update một số file object à ?? Jak chưa cài bản này nên cũng chưa rõ nữa >,<

15. nmhc

nmhc Youtube Master Race

thanks Kal nhiều lắm. Nhg khi cài univer rồi thì kô chơi lại được the sim 2 đúng kô? tôi kô quay lại chơi the sim 2 được nữa.
    kal có thể gửi vào địa chỉ email: dan30101982@yahoo.com một số sets của TS2U cho mình được kô? Như sets: Glass,High manor Italy.

16. nmhc

nmhc Youtube Master Race

có bác nào biết cách sử dụng recolor kkô? chỉ cho em với.??? thanks nhiều nhiều

17. luky89

luky89 C O N T R A

Vậy Kal cho mình hỏi: nếu muốn chơi mấy đồ down trong đĩa của Kal thì phải có cái gì đó để update lại à, cái này nhẹ chứ ? cho hỏi Kal có chơi bản TS2U chưa vậy, nếu có thì giải thích giùm mình cái này được ko ?

18. nmhc

nmhc Youtube Master Race

Vi lên trên thesim2.ea.com sẽ kô xem objects mới vì phải register. huhuhu
    Bạn nao có các sets objects recolor giống của Kal mà chơi được kô? Vì của Kal hầu hết đều bị màu xanh, do kô phải là sets nguyên gốc. Làm cho trò chơi kém đi sự thú vị.
    Tất cả chúng ta đều chơi phiên bản crack nên kkô có cơ hội để exchange các object mới ở trên mạng. vì thế khi có các sets recolor rất là mừng nhg nó lại bị hỏng,...
    Hy vọng bạn sẽ chia sẻ được cho mọi người...

19. o0AngelBaby0o

o0AngelBaby0o Youtube Master Race

ủa ! muốn chơi cái này fải mua đĩa mới chơi được hả
    pác nào bít chỉ dùm em cái
    thank

20. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Không phải là mua disc này mới chơi được, vì đây chỉ là những chi tiết thêm vào trò chơi để tăng phần thú vị cho game. Có hay không cũng được, nhưng có thì vui hơn với điều kiện máy bạn không gặp tình trạng đình công vì quá tải .... ^___^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.