[Sim] Bay vào vũ trụ với Freelancer !=>hay ghê

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi GB_Advance, 31/7/04.

1. asd_asd

asd_asd Youtube Master Race

cho mình hỏi cái thanh exp nó ở đâu vậy? đang bí nv đâu. đi với thằng king xong rồi chia tay nó đi 1 nơi mình đi 1 nơi, rồi bây h mình cũng hok bít nên làm gì lun. ai bít thì chỉ mình với. THANKS

2. notebook

notebook Mr & Ms Pac-Man

chưa làm xong nv vẫn có thể đi lung tung được, nhưng chắc chắn sẽ bị nổ tàu vì trong khi làm nv tàu của mình vẫn còn "cùi" lắm

tàu Titan của Corsair chứ ko phải Outcast

Base cuối của Normad chưa thấy ai kêu "dễ òm" trừ khi hạ độ khó hoặc cheat.

Tàu chiến thì Turret hiếm khi sử dụng, Torpedo cũng chỉ xài khi nhận nhiệm vụ phá base, bình thường thì tớ chỉ lắp 1 súng phá giáp + 1 tên lửa CannonBall, mìn với bẫy nhiệt ko nói, xài thường xuyên.
    Quan trọng là phải cân đối tầm bắn/tốc độ bắn của súng phá giáp và 4 súng còn lại, vì tâm bắn luôn được căn theo tầm bắn xa nhất nên đôi khi các súng khủng level 10 toàn bắn hụt.

tớ cũng đang xài MOD Discovery nhưng xem cái map của nó nản quá :D

3. asd_asd

asd_asd Youtube Master Race

sao hok có ai giúp mình hết vậy?
    điểm EXP nằm ở đâu? giúp mình với.

4. notebook

notebook Mr & Ms Pac-Man

hình người, góc trên bên phải ................

5. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

Mới chơi thử cái mod Discovery
    ko biết đi buôn thế nào có lãi bây giờ. 1 chuyến đc có 60k cả đi lẫn về... buôn sang tokyo :D
    chả biết lúc nào có đc vài M mà mua tau đây. lv 18 rồi. Mọi người đi buôn kiểu gì thế?
    mình ko cheats, chơi từ đầu :D

6. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

ko còn ai chơi cái này à :D
    Ai biết ở cái mod Discovery làm sao để có thêm tàu đi cùng với mình ko?
    sao tụi khác nó toàn đi 3-5 cái 1 top mà mình toàn phải solo là sao :D
    có mấy cái nhìn như cái tàu, tên nó có chữ ID ở cuối VD:
    prirate ID
    mercenary ID
    Slave ID
    .....
    đụng vào nó toàn bảo "bạn cần phải có friendies" như vậy nghĩa là sao?
    friend thì kiểm ở đâu :D

ai rành cái này chỉ mình với :D...lv 32 roài

7. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

eo`, chết tiệt, lạc đường :D
    bác nào chỉ dùm cái hole nhảy từ languedoc => orkney=> tau 23
    với.
    chỉ cần chỉ tọa độ cái hole là đc. ví dụ cái map nó dọc là từ 1-->7. ngang là từ A-F
    vậy 1 cái hole nó có tọa độ E7 chả hạn.
    đường thì đi gần khít 1 vòng rồi, khuyết mỗi chỗ đó. giờ vòng lại chắc die quá.
    Tại ham đi buôn cái tobaco và Win lãi 3k/1cái nên đi xa :D
    ship sức chứa 500, đi 1 chuyến đc 1,5m :D

8. notebook

notebook Mr & Ms Pac-Man

chơi offline thì chỉ solo thui, đi buôn ko sướng = đi làm nhiệm vụ

9. 211189

211189 Youtube Master Race

có ai tôt bụng giúp mình tìm link download mấy bản mod Freelancer với ,mình hơi cùi nên không biết download ở mấy trang web nước ngoài tới .Có ai tìm giúp mìn link down trực tiếp hay của host megaupload ,mediafire ..gì đó ko ? giúp mình với .Game này hay tuyệt!!

À ,mình thấy trong mấy trang web nước ngoài có hướng dẫn hack game này bằng cách tác động vào mấy file .ini trong thư mục Dât của game bằng tool edit binary file ( tức edit mấy file viết theo mã nhị phân ) ,họ có giới thiệu tool BiniQDU ,nhưng tôi tìm mãi chẵng thấy chỗ nào cung cấp cả ,có ai có rồi share cho bà kon với !!

10. 15tvjindo

15tvjindo Youtube Master Race

có bác nao có trainer của freelancer không cho tớ với:D

11. Jim15993

Jim15993 Youtube Master Race

he....mọi người ơi giúp mình với
    mình mới chơi Freelancer Mission 2. Nó yêu cầu Dock with Trade Lance và Fly with King to the......
    Mình bay mãi mà chẳng hiểu nhiệm vụ làm gì cả....ai chơi rồi giúp mình đc ko???? nêu mà hướng dẫn cả game luôn thì càng tốt....
    thank nha.!!!!!!!1

12. masterduong

masterduong Youtube Master Race

ai up cho tui cái autosave nv6 đi, đua hoài ko thắng dc thằng đó???

13. tdk

tdk Youtube Master Race

Tui mới chơi trò này, đọc từ đầu topic tới giờ cũng hỏng thấy ai nói đến cách né tên lửa hết. Vậy khi mình bị lock tên lửa thì phải làm sao?
    Còn cái lot gắn Countermeasure và Cruise Disruptor để làm gì vậy? Xin được chỉ giáo.:)

14. Mayor1988

Mayor1988 T.E.T.Я.I.S

Né tên lửa khó lắm, né bomb nhiệt còn dễ vì một số loại bomb nhiệt vận tốc thấp hơn so vận tốc phi thuyền khi bay bình thường. Nếu như muốn né tên lửa chỉ có cách là tăng tốc trước bứt tầm bay của tên lửa thôi. Nhưng cách này ko hiệu quả khi bắn đông vì kiểu gì cũng bị bè lũ kẻ thù bắn wasp để ta ko tăng tốc đc cho nên ngậm ngùi đành dính tên lửa thôi. Còn 2 cái bạn bảo mình chẳng rõ nó là cái gì hình như 1 cái lượn đồ hay bắn pháo sáng hay phá bomb nhiệt mình chẳng rõ vì chẳng xài 1 lần nào cả :D

15. tdk

tdk Youtube Master Race

Ừ, mình mới biết thêm 1 cách né tên lửa nữa nè, là khi thấy tên lửa bay về phía mình thì chỉa súng vào mà xả đạn, nó sẽ nổ trước khi chạm đến mình :D . Cái "Countermeasure" chắc là giống như bạn nói ấy, mình thả nó ra thì không thấy tên lửa lock mình nửa. Còn Cruise Disruptor là lot để gắn khẩu tên lửa "hành trình" tầm bắn 2500, nhưng sức công phá yếu xìu :(, hoặc để gắn cái rocket bay chậm rì, góc lượn thấp tè nhưng dame to khủng.

À, cho mình hỏi, làm xong nhiệm vụ rồi, lv 18 , bi giờ biết đi đâu bây giờ, vũ trụ bao la chẳng bít nên đi đâu nữa, khu vực nào an toàn cho cấp độ của mình?

16. Mayor1988

Mayor1988 T.E.T.Я.I.S

Bắn vào tên lửa đúng tránh được nhưng tui toàn bị nó bắn lén sau lưng ảnh hưởng, biết tên lửa đến kêu bíp bíp mà chả biết làm gì chỉ biết ôm hận quay ra trả thù thui. Máy bay tui khoái là cái Eagle đó còn Tittan nó lượn chậm quá tui chả khoái lắm. Bạn làm xong rồi thì kiếm mấy khẩu súng xịn đi rùi chọn phe cảnh sát hay cướp mà đi phơ nhau thôi và mở một số hành tinh mà trong nhiệm vụ chưa thể đi đến được.

17. Hakbit

Hakbit You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Game hình như ko có sub phải ko ? Test thử nhưng ko có phụ đề, mà mình nghe k tốt lắm ....

18. cmer

cmer Dragon Quest

Còn ai chơi ko vậy, mình đang cài bản mod TNG 2.7.6, làm đến cái mission gì vừa bay ra khỏi Mahattan đã bắn tới tấp, nó hướng dẫn là chạy vòng vòng nhưng chạy hoài ko nổi, chúng nó bắn rát quá, bác nào chơi qua rùi chỉ mình chút kinh nghiệp, ngồi cầy nguyên ngày rồi mà ko thoát khỏi đoạn đó, có thoát được dock được vào cái trade lane thì ở cuối đường lại bị chặn tiếp, lúc đầy thì đã xài hết autobots với shield bat rùi :(

19. Annoyer

Annoyer Mr & Ms Pac-Man

^ Freelancer có bản mod khác nữa hả bác, trò này hồi đó khoái chơi lắm,
    mà có bản mod khác hả, kể nghe với ;;)

20. su0350

su0350 Youtube Master Race

Bạn nào còn trò này hay biết trang WEB nào down trò này ko? tui vô nhiều trang giới thiệu lắm nhưng Down về thì toàn Links Die ko à, tui seach trên google đó. Ra ngoài tiệm hỏi thì nó bảo trò đó cũng lâu rồi nên ko còn đĩa. Bạn nào còn thì UP dùm nhé, hay nhà ở Q5- Q10 TP HCM mà còn đĩa thì tui qua Mua lại. THX nhiều.