sim dep

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi jimmy_007, 16/9/04.

?

Theo bạn,bản EXP nào hay nhất?

Poll closed 16/9/08.
  1. The Sims 2: Original (Bản gốc)

0 phiếu
    0.0%
  2. The Sims 2: University ( Học Đại học)

0 phiếu
    0.0%
  3. The Sims 2: Night Life (Sống về đêm)

0 phiếu
    0.0%
  4. The Sims 2: Open For Business (Nghề kiếm sống)

2 phiếu
    50.0%
  5. The Sims 2: Pets ( Thú cưng)

0 phiếu
    0.0%
  6. The Sims 2: Season (4 mùa)

2 phiếu
    50.0%
  7. The Sims 2: Bon Voyage ( Du lịch)

0 phiếu
    0.0%
  8. The Sims 2: Aparment Life (Sắp ra)

0 phiếu
    0.0%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kenta

Kenta C O N T R A

Danh sách chi tiết các reward:
    Nghề nghiệp-Level (để có được reward)-Tên reward
    The Sims 2:
    _Politics-Level 5-Tele Prompter
    _Medicine-Level 4-Surgical Training Station
    _Business-Level 5-Execputter
    _Athletic-Level 5-Punching bag
    _Criminal-Level 4-Lie Finder
    _Military-Level 4-Obstacle Course
    _Slacker-Level 5-Hydroponic Garden
    _Law Enforcement-Level 6-Fingerprinting Scanner
    _Culinary-Level 6-Chocolate Manufacturing Facility
    _Science-Level 6-Biotech Station
    The Sims 2: University
    _Natural Scientist-Level 6-Cow Plant
    _Show Business-Level 6-Automated Cosmetic Surgeon
    _Paranormal-Level 5-Resurrect O Nomitron
    _Artist-Level 5-Antique Camera

2. doccocauso

doccocauso Youtube Master Race

em mới mua 5 đĩa the sim cày đặt bình thường, lúc vào chơi tạo nhân vật bình thường. nhưng tới vào xây nhà thì xây dựng vẫn bình thường nhưng xây khung nhà xong lại ko đặt được cử ra vào:o em vô nhìu căn nhà vẫn ko được, lâu lâu nó lại báo cái gì đó : nó hỏi resrat hay delete với cái cuối em quên rùi. liệu nó bị gì vậy, nếu bị lỗi có sữa đc jko mấy anh , tốn tiền mua 5 cái đĩa rùi hu hu giúp em với::(

3. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

objects bị lỗi ( Cái cửa ), một là restart hai là delete béng nó đi
    Theo mình bạn nên cài lại :-" ( ko muốn làm bạn buồn nhưng ... :-" )

4. GuybrushMarley

Bấm Crtl + Shift + C đánh : Unlock CareerRewards =)) Tha hồ xài =))

5. ddekaronn

ddekaronn Youtube Master Race

Bạn nào chơi qua TS2 cho mình hỏi cái, trong ts2 có cái máy nào tạo ra robot ko vậy, vì khi mở business phải thuê người làm, mà bán ra lời không được bao nhiêu lại phải lương cho tụi nó, mình thấy lỗ vốn không hà T___T. Mình đã nghe bạn nào nói (quên tên mất rồi) mua cái máy The "Non-Deadly" Robot Crafting giá 2000$ nhưng nó chế tạo ra con robot có tý tẹo à, chỉ để bán và play thôi à. Mong ai biết xin chỉ mình, cám ơn trước

6. ddekaronn

à mình chơi bản TheSims2 (pc), cài patch đầy đủ hết trừ phần GiángSinh (Christmas thì phải...).

7. GuybrushMarley

Thế này , bạn cần một con Sims , mua cái máy The "Non-Deadly" Robot Crafting , rồi cho nó làm đủ các loại robot ... Có 3 mức Đồng , Bạc và Vàng ... Một khi con sims của bạn đã làm robot nhiều nó sẽ lên Đồng ---> bạc ----> Vàng , khi lên mức vàng , nó sẽ có thêm tùy chọn làm con robot
    Khi làm lien tục con sims sẽ bị mệt mỏi , muốn lên nhanh thì bạn ấn Crtl+Shift+C và đánh maxmotives ( hoặc max motives ) tui nhớ ko rõ ...
    Dùng cheat này thì làm ngày làm đêm ko mệt mỏi :D

8. ddekaronn

cám ơn bạn nhiều quá, lục tung cái buy mode mà ko tìm được cái máy đó, ko ngờ lại dễ như vậy.

9. kagome09

kagome09 The Warrior of Light Lão Làng GVN

cái bản TS2 Enhancer nó chỉ cho xài free trong 3 ngày thôi à?Ai có crack của nó thì làm ơn share cho em nhé
    thanks trước ^^

10. Maybe...

Maybe... Youtube Master Race

Từ hôm Downtown ra đời đến h, Maybe lướt qua topic này suốt mà ko xem kỹ. Thấy Kenta nói ít về cheat testingCheats quá nên là quyết định làm một bài chi tiết về cheats này :D
    boolProp testingCheatsEnabled true/false
    Trước tiên là cho cái cảnh báo là ko nên lạm dụng quá cheats này vì như thế thì mau chán lắm, mất hẳn ý nghĩa của the sims!
    Nhưng dù sao thì cheats này cũng rất hiệu nghiệm trong một số trường hợp nhất định.

1. Điều chỉnh các thanh trạng thái như hungry, hygient...; các thanh kỹ năng như cooking, logic...; các mối quan hệ; các đặc điểm tính cách cho sims như Neat, Ôutging... chỉ bằng cách giữ chuột và kéo các thanh đó lên.

2. Shift + Click vào sims. Nó sẽ hiện lên một đống menu cho bạn chọn. Maybe thì thấy có vài cái đáng dùng thôi.
    Change fit: Làm cho sim của bạn gầy hay béo lên (get thin / fat), lưu ý là đừng có dừng game khi change fit nếu ko thì ko có kết quả đâu !
    Change suit: Thay các bộ quần áo mà sims có
    Set to birthday: Thanh độ tuổi của sim sẽ tăng lên đến chỉ còn 1 ngày là sinh nhật sim
    Set aspiration: Chỉnh thanh nguyện vọng ( cái thanh dọc ở ngay cạnh want và fear ) và chỉnh các kiểu người như family, knowledge, wealth...
    Make Vampire: Biến sim thành ma cà rồng.

3. Đặc biệt khi shift +click vào sim, chọn spawn...
    Đây là một phần khá đặc biệt, khi bạn chọn spawn... lại có một đống lựa chọn khác hiện lên, với cái này bạn có thể làm được rất nhiều thứ, chủ yếu đây là những hack obj giúp bạn chơi dễ dàng hơn và làm một câu chuyện cho sims của bạn!
    Rodney's Death Creator: khi bạn chọn cái này, sẽ có một cái mộ hiện ra ngay cạnh sim của bạn, nhấn vào cái mộ đó sẽ hiện lên các menu làm cho sim của bạn... chết theo nhiều cách khác nhau như chết vì bị điện giật, vì ốm, vì bị ruồi... cắn :))
    Make MeSick tester: Cái này hiện lên cái hộp hay sao ý, Maybe cũng ko nhớ rõ lắm nhưng nó làm cho sim của bạn bị ốm theo nhiều kiểu, ốm vì bị cảm, vì ngộ độc thức ăn hay do ngộ độc thuốc xịt gián
    Tom's Clothing Tester: Cái này sẽ hiện lên một giá quần áo như ở Community Lot, cái này giúp bạn thay tất cả các loại đồng phục đi làm ở từng cấp độ
    New Servo:Cho bạn một người máy nhưng với điều kiện bạn phải có bản ep OFB
    Badge Juicer: Khi chọn thì một cái thuyền đồ chơi sẽ hiện ra bên cạnh sim của bạn, vì nó rất nhỏ nên phải chịu khó tìm. Cái thuyền này giúp sím của bạn tăng các kỹ năng trong Open for Business.
    Sim modder:- Phần Set Age sẽ giúp sim của bạn trở thành lớn hơn hoặc bé hơn (về tuổi tác đó)
    - Tăng need/ skill/ Motives (cái này thực chất ko cần lắm vì khi ấn cheats này mình đã có thể thay đổi được như Maybe nói ở phần 1)
    - Chỉnh mối quan hệ và nguyện vọng (ở đây có thêm một kiểu người nữa là kiểu người thích nấu ăn Grid Cheese hay sao ý)
    Accessory Cheats: Nó sẽ hiện lên cái hộp đồ chơi của trẻ em, chọn vào và ấn vào bất cứ cái gì bạn thích, nó sẽ hiện lên thứ đó, VD bạn chọn Pen, nó sẽ hiện lên cái bút, chỉ dùng để chưng, nhưng đừng coi thường, Maybe thấy có rất nhiều thứ hay hay có thể áp dụng để chưng đấy!

4.Shilf click vào sim/ Spawn.../Tombstone ò L and D:
    Cái này May be phải để riêng vào một mục vì nó nhiều thứ lém, khi ấn vào nó sẽ hiện lên cái mộ:
    Get family member/ Add Neighbor to Family: Nhìn tên là đủ biết rồi, cái này giúp bạn đưa thêm một người nào đó vào gia đình của bạn, bao gồm cả NPC nữa (NPC là những người tạo sẵn trong Neighborhood để đảm đương các công việc riêng như người giúp việc, người đưa thư...).
    CINECAM Baby: Sim sẽ cho ra đời một em bé... ko của ai hết, nếu bạn xem cây phả hệ sẽ thấy em bé đó "bơ vơ".
    Age Transition / Age Transition Cinematic: Sim của bạn sẽ lớn lên, VD teen thành Adult
    New Teen Female/ New Child....(rất nhiều cái New): Thêm vào gia đình bạn một người như bạn ấn :)
    Rename Sim: đổi tên cho sim của bạn
    Make me friendly to Everyone Here: Mối quan hệ giữa sim của bạn và tất cả mọi người đang ở trong khu đất đó tăng lên 90/90
    Make me Alien Pregnant: Làm sim của bạn có em bé người ngoài hành tinh
    Get Pregnant with...: Làm sim của bạn có bầu với ai đó bạn chọn. Bạn có thể cho Adult (chỉ adult mới có thể có con dù đó là male) có con với Teen hay Child... hix tội lỗi quá! :p
    Speed up my preganant: Khi sim của bạn có bầu thì cái này mới hiện lên, thay vì 3 ngày để sim của bạn đẻ em bé thì giờ chỉ mất có 3 tiếng thôi
    Baldness on/ off : làm sim bạn trọc đầu #>:)

5. Shilf+ Click vào hòm thư ngoài cổng:
    Nếu bạn cài bản Pet thì nó sẽ phân ra từng phần. Công dụng của nó cũng giống ở cái trên thôi, Maybe chỉ nói về những cái mới thôi:
    House: Có "Make all happy" làm cho tất cả những ai đứng trong vùng đất của bạn có các thanh motives đều đầy đủ cả .
    Neighborhood: Có thêm cái Make me know Everyone: làm bạn quen tất cả mọi người kể cả NPC với mức quan hệ 20/20. Thêm cả cái All visit hay sao ý là mời tất cả mọi người đến thăm bạn (ko có NPC) và cả Make friend with me là làm cho tất cả những người mà sim biết trở thành bạn thân với sim, nhưng ko nên dùng cái này vì như vậy thì sim của bạn sẽ luôn bị làm phiền bới những cú điện thoại, hic nửa đêm cũng ko tha đâu
    Animis: Sim của bạn đứng im và mặt bộc lộ tất cả các cảm xúc mà có thể bộc lộ được (tưởng hâm) :D
    Make NPC: Chọn bất cứ cái nào hiện ra, một lúc sau hoặc ngay lập tức sẽ có NPC theo như bạn chọn đến chơi, cứ thử đi vì có nhiều NPC buồn cười lắm, bạn còn có thể gọi cả con chồn hôi và bị nó... đánh... ra mùi hôi đến mức Hygient xuống còn 0.

Hic. dài ghê quá roài, mệt thật, ko ngờ cái cheat này cũng lắm thứ đến thế!

11. Maybe...

Maybe... Youtube Master Race

Maybe còn một cheat nữa rất hay là
    allmenus on/off
    Cheat này có công dụng là hiện ra tất cả các menu khi bạn click vào sim hay vào bất kỳ một đồ vật nào đó.
    VD khi bạn click vào sim bạn sẽ thấy có nhiều menu hiện ra yêu cầu sim phải làm, kể cả mấy hành động ít gặp như ôm cái bao tải ru ru như ru em bé hay đứng giơ ống bơ ngoài đường để xin tiền, tập Yoga... như đoạn video mở đầu Sims
    Đặc biệt cheat này rất tốt khi xử lý về các mối quan hệ. Bạn muốn teen của mình cưới có tổ chức đàng hoàng với một teen khác hay một adult, thậm chí elder, hay muốn sim của mình kiss romantic chẳng hạn với một adult... thì đều được hết, vì nó là "all menus" mà, tất cả các menu có thể có trong The sims thì nó đều hiện ra hết.
    Hay khi bạn ấn vào ghế salon thì ngoài mấy cái sit, nap,... nó còn hiện lên cả cái để cho sim ngồi ngủ gật trên ghế nữa (quên mất tiếng anh nó là gì roài..)
    Để sử dụng được cheat này, bạn cần phải có cheat boolProp testingCheatsEnabled true ở sẵn trong máy, khi khởi động là có luôn thì mới dùng được. Đây là các bước làm:
    B1: Vào ổ mà bạn cài The sims 2
    VD: E:\EA GAMES\The sims 2\TSData\Res\Config
    Chú ý nếu bạn có cài các bản ep thì thay The sims 2 bằng tên bản ep mới đó
    VD: E:\EA GAMES\The Sims 2 Pets\TSData\Res\Config

B2: Bạn sẽ nhìn thấy file GlobalProps.xml. Click chuột phải và chọn Edit, file sẽ mở lên bằng notepad.

B3: Bạn kéo xuống một chút và sẽ nhìn thấy 2 dòng này:
    Mã:
    <AnyBoolean key="allowCustomContent" type="0xcba908e1">true</AnyBoolean>
            <AnyBoolean key="animationLOD" type="0xcba908e1">false</AnyBoolean>
    B4: Bạn chèn dòng sau vào giữa 2 dòng trên:
    Mã:
    <AnyBoolean key="testingCheatsEnabled" type="0xcba908e1">true</AnyBoolean>
    Nếu muốn chắc ăn thì bạn hãy tạo một bản copy để lỡ có làm sai thì cũng có cái để thay thế
    Đây là kết quả
    Mã:
    <AnyBoolean key="allowCustomContent" type="0xcba908e1">true</AnyBoolean>
            <AnyBoolean key="testingCheatsEnabled" type="0xcba908e1">true</AnyBoolean>
            <AnyBoolean key="animationLOD" type="0xcba908e1">false</AnyBoolean> 
    B5: Chọn File/ Save và tắt file đó đi.
    Xong rồi đó, bây h bạn chỉ cần vào game và đánh cheats allmenus on.
    Nếu ko muốn dùng nữa thì đánh allmenus off.
    Có một điều tiện lợi là khi bạn làm theo 5 bước trên thì cheat boolProp testingCheatsEnabled cũng mặc định luôn khi khởi động sim. Vì vậy cứ thử shilf click vào sim xem sao.

12. bestzoo2005

bestzoo2005 Youtube Master Race

Tui thấy bản gốc có nhiều cái mới hơn bản lậu đó. Tính mua mà xui wá, lại Sư Vạn Hạnh vào sáng chủ nhật thì đóng cửa (tức chưa) vì chỉ có lần đó rãnh đi lên q5 thui. Vay bạn nào đã từng mua game gốc ở đó có số điện thoại của cửa hàng game ở Sư VẠn Hạnh cho mình đi. Cám ơn nhiều nhe.

13. bestzoo2005

bestzoo2005 Youtube Master Race

Tui thấy chơi bản Ths Sims 2 gốc có nhiều đồ đẹp với tính năng cũng tốt khác với bãn lậu. Chắc ai chơi The Sims 2 bản đầu lúc mới ra đĩa nào cũng bị lỗi không xây nhà được đó (Tui phải bỏ ra ca chục ngàn để mua đi mua lại và chạy tùm lum chỗ khác mua) :-& , bản gốc ko có bị lỗi vậy đâu và hình như bìa đĩa gốc cũng đẹp đĩa chất lượng (ko bị hư khi cài nhiều lần), cũng nhiều ưu đãi của nhà sản xuất...nói chung là nhiều cái hay lém.::) Mà hôm trước tui có đến chỗ Sư Vạn Hạnh đến vào sáng chủ nhật thế mà nó đóng cửa X( . Vậy bác nào đã từng mua games gốc và biết số phone ở đó thì cho tui nha. Cám ơn nhiều nhe.

14. xuantam

xuantam Dragon Quest

Vid mạnh bật khử răng cưa 6X trở lên, lọc vô hướng 16X coi có sắc nét đẹp ko, và thêm nữa đẹp hay ko tùy màn hình và chỉnh màu màn hình sao cho hợp (chơi trên màn LCD với độ phân giải cao hơn bao giờ nhìn cũng sắc nét hơn trên màn CRT), cuối cùng kiếm mấy Vid ATI Radeon chẳng hạn như X1950Pro/XTX cao cấp mà xài.....đỡ bị lag :D

Có lẽ nên nói thêm là chẳng hạn bạn đang chơi Sims 2 bản đầu tiên (trên CD cũng được), sau khi ngắm nghía kỹ mọi góc cạnh trong game xong thấy rất đẹp, hình thực sự như là các khối hình 3D màu sắc sặc sỡ, mịn nét.....sau đó upgrade lên bản Sims 2 Night Life coi có phải là 1 bước tụt lùi về đồ họa ko, so với bản đầu dù là bản nâng cấp thêm. Tui đã thử và thấy rằng cảnh vật trong Sims 2 Night Life trông 2D hơn là 3D, nhìn càng gần các chi tiết trên các nhân vật càng lộ rõ vẻ thô kệch, xấu, màu tái tái ....nói chung là chả đẹp tý nào

15. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Thì tùy, tạo một kiểu tóc chỉ của riêng mình, đó cũng là 1 điều thú vị đó thay!!

16. AriesJen

AriesJen Youtube Master Race

Em muốn download mấy cái đồ dùng trong nhà của The sims 1, Vacation. Thì em phải vào trang web nào và em phải làm sao ?Làm ơn chỉ cho em nha !

17. only_mylove

only_mylove Youtube Master Race

mình down zia` mấy cái xe rồi mấy cái nhà nhưng ko bik làm sao đễ cho nó up dzo TS . Mấy bạn chỉ mình với nha thanks

18. GuybrushMarley

KHi download về giải nén nó ra bằng winrar , sau khi giải nến nó sẽ hiện ra một số file ... Vào My Documents ---> EA GAMES ----> The Sims 2
    Trong đó sẽ có thư mục tên là "Downloads" ( Nếu không tìm thấy thì tự tạo )
    Bỏ tất cả các thứ vừa download vào thư mục đó là ok !
    Lần sau bạn vào topic nào liên quan đến download hoặc topic hỏi đáp , đừng lập lung tung thế này :hug:

19. AriesJen

AriesJen Youtube Master Race

Mấy bạn có biết trang nào download dành cho The Sims 2 mà miễn phí ko ?Giúp mình với !

20. rugouni199366

rugouni199366 Youtube Master Race

khi mình cài đặc xong copy crack xong là vào chơi, nhưng nó cứ bị văng ra hoài , báo là thiếu cái gì đó , liệu có cần phải cài hết các bản nâng cấp kia xong mới cài bản này đc hay đĩa bị lỗi vậy , ai bít chỉ giùm:whew:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.