sim dep

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi jimmy_007, 16/9/04.

?

Theo bạn,bản EXP nào hay nhất?

Poll closed 16/9/08.
  1. The Sims 2: Original (Bản gốc)

0 phiếu
    0.0%
  2. The Sims 2: University ( Học Đại học)

0 phiếu
    0.0%
  3. The Sims 2: Night Life (Sống về đêm)

0 phiếu
    0.0%
  4. The Sims 2: Open For Business (Nghề kiếm sống)

2 phiếu
    50.0%
  5. The Sims 2: Pets ( Thú cưng)

0 phiếu
    0.0%
  6. The Sims 2: Season (4 mùa)

2 phiếu
    50.0%
  7. The Sims 2: Bon Voyage ( Du lịch)

0 phiếu
    0.0%
  8. The Sims 2: Aparment Life (Sắp ra)

0 phiếu
    0.0%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hadahi

hadahi Legend of Zelda

các bác nào cài sim 2 rồi nhưng chơi không được thì cứ để im đó đừng chép crack hay patch trong đĩa mà hảy vào mục "tin tức" sau đó vào " the sim 2" mở trang 13 sẻ có cái hướng dẩn cài của bác nào đó á tui quên tên rồi đọc nó rồi tải cái deamon tools về cài vào máy sau đó mở trang 7 tìm bài viết của bác hoangpt ở cuối bài viết tải cái sim2.mdf gì đó quên tên rồi đừng tãi cái sim2.mdf ở trang 13 không mở được đâu sau đó làm y theo cái hướng dẩn ở trang 13 sẻ được. tui làm rồi chơi được 100%. nếu bạn nào làm không đươc thì cứ hỏi lại tui, cứ hỏi ở mục tin tức trong the sim2 ấy tui sẻ trả lời

2. Cao_boi_kho_tinh

Cao_boi_kho_tinh Mr & Ms Pac-Man

Trùi ! Máy nhà tui cài SP1 này mà cài đi cài lại Sim hoài có được đâu . Giờ chỉ chống cằm nhìn máy thôi . Toàn game chán . Thằng em tớ cũng bó tay . Hai chị em tớ thèm chơi Sim 2 qua rồi , mà không được . Nói hoài mà chẳng ai chỉ dùm cách cài gì hết . Vẫn là cái lỗi DirectX 9.0c . Bực thật . Ai ơi chỉ dùm tớ đi

3. truongwar

truongwar Donkey Kong

chịu khó nâng cấp card màn hình đi, vì bây giờ mấy game mới đều dùng công nghệ cao nên mấy cái card cũ ko hỗ trợ được đâu :)

4. human is me

human is me Fire in the hole!

trời ơi trời hỡi có người nào là cao thủ thì làm ơn ra tay nghĩa hiệp chỉ anh em cái đi !!! Nhiều người bị quá rồi !!!! Làm ơn đi

5. chrisphant

chrisphant Mr & Ms Pac-Man

Nói chung bây giờ tai cái Direct mà tui bỏ lun 4 cái đĩa tui chỉ dzô được cái Body Shop mà dzô đó ko dzô đc The Sims 2 cũng như ko pó tay lun

6. Cao_boi_kho_tinh

Dạ ! Chính xác là bây giờ tớ đã chơi The Sim 2 được rồi . Hình như trong này có 1 bài hướng dẫn sửa DirectX = cách chuyển DSETUP.dll sang phần Window của ổ C thì phải . Nếu làm không được thì chính xác là do lỗi của card Driver . Hôm qua tớ cài lại card Driver , xong cái chạy ngon ơ . Mừng xém chết luôn . Hí hí , thử xem đi nhé . Thôi tớ về chơi tiếp đây . Nói nhỏ : Ai ko được chơi Sim 2 coi như phí 1/2 đời rồi hé hé .

7. vdk

vdk Donkey Kong

Thôi, để chỉ cho. Yêu cầu đầu tiên các bạn nên có: card màn hình phải từ 64 trở lên, ram chắc ăn muốn ngon thì 256. Ổ cứng yêu cầu phải trống 2G8 (nhìn 1 bộ 4 đĩa của nó cũng mường tượng được rồi hén), thế nên bạn không nên tiết kiệm dùng ổ cứng 20G như ngày xưa mà tối thiểu nên xài ổ 40G trở lên. Direct 9X đã có bản full, các bạn nên cài vào rồi chơi, tuy dung lượng cài xong cũng lớn lắm (cở vài trăm MB) nhưng nói trước là rất ngon. Muốn mua cái này thì kiếm đĩa Khoa Học Phổ Thông (hình như số 64 gì đó, không nhớ nữa).
    Vì là trò chơi mới nên yêu càu cấu hình máy phải cao là chuyện thường tình thôi. Muốn chơi phải chịu khó... hao tiền mấy bạn ạ.

8. Super_man_199

Super_man_199 T.E.T.Я.I.S

BẠn không tin ư.Hay xem bức ảnh dưới.
    *Lời mở đầu:
    Đây thực chất chỉ là một bản mod cho Sim 2.Các bạn cũng biết rằng khi chơi trò ssx3,khi nhìn kĩ màn hình bạn sẽ thấy một thằng đang trượt tuyết phải không.Nay với bản mod này nó sẽ thay thế thằng trượt tuyết thành anh chàng "Tô mỳ" đang cưỡi xe mô tô (nếu bạn nào chơi GTA:VC thì biết).

Ấn vào chữ Download nếu bạn muốn down.(Chú ý file nặng 5 MB và có 3 liên kết file để bạn chọn.Bạn ấn vào bất cứ cái nào cũng được.Bạn không cần phải down hết cả 3 cái link đâu.)
    DownLoad 1

DownLoad 2

DownLoad 3

*Cách sử dụng:
    Bạn vào trong cái My Documents của mình (mặc định là C:\Documents And Settings\Tên của bạn\).Sau đó bạn tìm theo link sau :"\My Documents\EA Games\The Sims 2\Movies\Games\SSX ".Bạn copy toàn bộ những file bạn vừa down vào thư mục ssx như đã nêu ở trên.
    Bây giờ bạn vào trò TS2 và chơi thử đi bạn sẽ thấy ngạc nhiên đấy. :D

To modbox :cái này mình sưu tầm trên www.gtagaming.com .Bạn có thể không cần cộng EXP cho mình đâu.(mà nếu được cộng thì cũng tốt :p )

Các file đính kèm:

9. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Cám ơn bạn đã bỏ thời gian để đi tìm cái file này cho box. Hiện mình đang download về và sẽ test thử sau. Còn về việc có được cộng điểm hay kô thì phải chờ vào mod vậy ^^

10. crew

crew The Warrior of Light

Mấy u vào trang gamespot.com down cái mod pack 1.0 rồi cài ra có cái game half life 2, movie và cả music nữa.

11. shockt

shockt Youtube Master Race

mẹ cha ơi cái trailer của half-life2 nó nặng quá dowload xong trả tiền net mới đã khoảng chừng vài trăm MB thì phải

12. crew

crew The Warrior of Light

Tui có bảo down trialẻ của sims2 đâu, down trang mod của the sims 2 cơ, trong đấy có cái movie của sims 2 để xem trong TV của Sims2, cái này hơn 80MB thôi

13. rains

rains Youtube Master Race

Giúp tớ với, tại sao trong Sim 2, tớ ko thể xây nhà, mặc dù đã chơi phần Tutorial. Làm đúng theo hướng dẫn vẫn ko được.

14. Phương new

Phương new Mr & Ms Pac-Man

vì chưa cài cái tr2inh giả lập deamon đó mà. vô mấy cái box khác coi kỹ lại đi

15. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

Bác ơi, em lỡ chép crack vô rồi, làm theo hướng dẫn xài deamon còn hiệu quả không
    vậy.

Bác ơi, em lỡ chép crack vô rồi, làm theo hướng dẫn xài deamon còn hiệu quả không vậy.

16. trung2love

trung2love Youtube Master Race

17. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Thì bạn copy lại cái file Sims2.exe vô máy là xong. File đó hình như là nằm ở trong CD4 của The Sims 2 đó. Tuy nhiên mở sẽ lâu hơn một tí.

18. Cao_boi_kho_tinh

vậy các bác cho tui hướng dẫn để có thể cài đặt một cách hoàn chỉnh demontool được không?tui đang cần gấp đó

19. an_the_great

an_the_great Guest

20. hhteam

hhteam Space Marine Doomguy

Mạn phép các cao thủ về CD Image & CD Emulator

Tui có làm The Sims 2 bộ 4CD bán tại Triều Vũ ( 429 CMT8 ). Bạn nào có nhu cầu lấy bản hướng dẫn cách crack The sims 2 để có thể chơi bản full ( xây nhà được ) thì có thể
    + Gửi email đến hhteam04@yahoo.co.uk
    + Hoặc mua đĩa CD4 của The Sims 2 tại Triều Vũ
    Lưu ý : bộ này tui chỉ gửi bán tại Triều Vũ , ko có ở Thúy Vy hay Trường Giang đâu ( Trường Giang mới bị hốt đó , ko biết bán lại chưa )

Sẵn đây xin thông báo cho các bạn :
    + Bộ 4CD ở Triều Vũ có thể xây nhà , không lỗi gì cả
    + Tui đang làm bộ DVD The Sims 2 ( cài từ đầu , không dùng deamon tool nhét từng đĩa vô như bản DVD của Thúy Vy đâu ) --> bạn nào có yêu cầu xin liên lạc qua email
    + Tui chuyên làm source game DVD nên bạn nào thích xài DVD thì liên lạc qua email để khi nào có game mới tui sẽ post cho . Đảm bảo không chậm hơn Thúy Vy quá nửa ngày ( Thời gian nửa ngày tui dùng để làm form cho game ) . Thời gian sau , tui sẽ cố gắng để ra đồng thời với Thúy Vy.

Rất mong nhận được sự ủng hộ của các bạn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.