sim dep

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi jimmy_007, 16/9/04.

?

Theo bạn,bản EXP nào hay nhất?

Poll closed 16/9/08.
  1. The Sims 2: Original (Bản gốc)

0 phiếu
    0.0%
  2. The Sims 2: University ( Học Đại học)

0 phiếu
    0.0%
  3. The Sims 2: Night Life (Sống về đêm)

0 phiếu
    0.0%
  4. The Sims 2: Open For Business (Nghề kiếm sống)

2 phiếu
    50.0%
  5. The Sims 2: Pets ( Thú cưng)

0 phiếu
    0.0%
  6. The Sims 2: Season (4 mùa)

2 phiếu
    50.0%
  7. The Sims 2: Bon Voyage ( Du lịch)

0 phiếu
    0.0%
  8. The Sims 2: Aparment Life (Sắp ra)

0 phiếu
    0.0%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Joe Dalton

Joe Dalton Mr & Ms Pac-Man

thực ra không xây nhà cũng có seo :P, mẫu nhà sẵn cũng nhìu mah, cài đi cài lại, chờ the Sims2 update rùi mua luôn coi, bản này máy tui chơi bì lỗi nhìu wá

2. Phương new

Phương new Mr & Ms Pac-Man

Triều vũ chẳng qua nó dơn cai deamon cho mình thôi, nên ai lỡ mua rồi thì đừng tốn tiền mua nũa cứ theo hướng dẫn cài, load deamon về và xạy nhà, chẳng có gì khó dâu.

3. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

hhteam ơi (ông tên Huân phải hông, níu tui nhớ hông lầm), sao ông hổng post bài hướng dẫn lên đây cho mọi người cùng xem luôn đi, phải send mail thì hơi bất tiện đó.

4. hhteam

hhteam Space Marine Doomguy

Sau day la huong dan crack The Sims 2

+ Buoc 1 : giai nen file sims2_play.mds & sims2_play.mdf trong sims2_play.zip

vao thu muc cai dat cua The Sims 2 hoac o dau ma ban thich
    ( mac dinh la : c:\program files\EA Games\The Sims 2\ )

+ Buoc 2 : Cai Daemon Tool 3.47 vao ( Alcohol cung duoc )

--------------------------------------

Huong dan cai Daemon Tool 3.47

+ Trong man hinh cai dat dau tien , chon Install

--> chon Next --> Next --> Next

+ Khoi dong lai theo yeu cau cua chuong trinh cai dat

--------------------------------------

Luu y : ban nen xai Daemon Tool 3.47 hot fix de khong bi mot so loi trong windows XP SP2

http://home.so-net.net.tw/martinx/dtools/daemon347.exe

+ Buoc 3 : Khoi dong lai xong , nhin duoi thanh taskbar ( thanh chua nut START )

se thay bieu tuong cua daemon tool

--> Bam chuot phai len bieu tuong , chon Virtual CD/DVD-ROM ,

--> chon Device 0 , chon mount image

--> chi toi file sims2_play.mds trong thu muc cai dat The Sims 2

( mac dinh la : c:\program files\EA Games\The Sims 2\ )

Neu co vuong mac gi trong qua trinh cai dat & crack thi gui mail lai cho minh

( nho ghi ro cau thong bao loi )

Các file đính kèm:

5. Eriko_Imai

Eriko_Imai Mr & Ms Pac-Man

Nhưng mà cái deamond bên mấy cái topic kia bị die rồi,dơn đâu có được đâu Phương New,đang muốn chơi lắm nè,gặp toàn trục trặc @_~

6. hhteam

hhteam Space Marine Doomguy

Bạn dùng link này nè
    http://home.so-net.net.tw/martinx/dtools/daemon347.exe

Link này down trực tiếp tại trang chủ đó

Hoặc lấy từ file mình attach lên

Các file đính kèm:

7. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

Các bác ơi, sao mình không thể xây đựng một bức tường nào cả, help em với, chu mi na em với. Máy em P4 1,7 + 128MB Ram + 64M Card.

8. pinkbaby

pinkbaby Youtube Master Race

các bạn ơi ! biết ở đâu còn bán 5 đĩa the sim 2 không zậy

9. crew

crew The Warrior of Light

ông này không chịuđọc kỹ gì cả. Không xây được tường là do dùng crack nocd, muốn xây thì đọc bài hướng dẫn dùng daemon tool ở trên là xây được

10. Phương new

Phương new Mr & Ms Pac-Man

nói chung thì 4 đĩa hay 5 đĩa gì cũng vậy thôi, bạn phải xem coi máy mình có đủ đô chưa, và gần như bắt buộc là phải có trình giả lập tạo ổ đĩa ảo, nhưng hình như sắp có một cái crack mới, mấy bạn chờ xem nha

11. buomma

buomma Dragon Quest

Tạo màu mắt với Body Shop! ( bảo đảm thành công)
    Với bài viết này, các bạn có thể tạo ra màu mắt đặc biệt chỉ-sim-mình-có với công cụ body shop kèm theo sim 2 và một soft đồ hoạ ( ở đây tui lại dùng PhotoShop). Bắt đầu hen:
    - Bạn mở the Sim BodyShop lên ( start-All Programs-EA Games-The Sim 2-the sim 2 Bodyshop).
    - Trong màn hình làm việc của Body Shop, bạn click vào Create Part.

+ Sau đó chọn Start New Project.

+ Chọn Create Genetics.

+ Chọn Eyes Color, chọn một màu mắt bất kì ( chọn màu sáng cho dễ đổi), ( chụp màn hình để bước sau làm biểu tượng cho con mắt- Alt + Print Screen [ bên cạnh F12]), sau đó nhấn nút export.

- Đặt tên cho màu mắt của bạn ( ko được có khoảng trống và kí hiệu) – OK

-Bạn mở một phần mềm đồ hoạ lên (PS), vào File-Open ( Ctrl+O ), tìm đến folder My Documents\EA Games\The Sims 2\Projects, mở file ảnh con mắt ( stdMatBaseTextureName.bmp) và file biểu tượng cho con mắt đó (swatch.bmp).

- Phóng to file con mắt lên khoảng 500%,

Sau đó dùng công cụ Elliptical Marquee Tool tạo vùng chọn tròn quanh màu con mắt.

- Vào menu Images-Adjustment-Hue/Saturation (Ctrl+U ), đánh dấu chọn Colorize, kéo thanh Hue để chọn màu, thanh Saturation để chỉnh độ đậm màu, Lightness tăng độ sáng.. bạn có thể tạo màu tuỳ ý bạn.

- Tiếp theo dùng công cụ Lasso Tool (L), chọn phần màu đen trong mắt, sau đó vào Images-Adjustment-Brightness/Contrast giảm độ sáng xuống khoảng -60 để thấy rõ phần đen hơn.

-Đến đây bạn đã hoàn tất công việc tạo màu cho con mắt, bạn save lại ( ctrl+ S) và có thể đóng nó lại, bây giờ tạo biểu tượng cho nó nữa: ( có thể khỏi làm cũng được)
    + Chuyển wa làm việc với file swatch.bmp.
    + bạn tạo file mới ( file-new hay Ctrl + N), past cái hình lúc đầu mới chụp.

+ dùng công cụ Rectangular Marquee Tool tạo vùng chọn vuông quanh màu mắt bạn chọn, nhấn V để dùng công cụ Move kéo phàn hình trong vùng chọn wa file swatch.bmp, nhấn Ctrl + T để mở Free Transform, kéo sao cho cái phàn mới chuyển wa che hết phần hình cũ, nhấn Ctrl + U mở Hue/Saturation và chỉnh màu cho giống lúc nãy bạn chọn cho con mắt.

+ Bấy giờ save lại là xong ( bạn phải save với đuôi *.bmp đè lên file cũ).
    _Bây giờ quay lại Body Shop, nhấn vào Refresh Preview Sim và xem kết wả.. nếu ko vừa ý thì wa lại Photoshop chỉnh lại màu rùi lại refresh lại, đến khi ưng ý thì OK.

Vậy là xong gùi! bi giờ con sim đã có thêm màu mắt mới rùi đó ^.^!

12. buomma

buomma Dragon Quest

hey, trong bài hướng đẫn đôi khi hình ảnh không hiện lên do mình dùng host free thì sang ngày hum sau nó sẽ hiện lại, thông cảm hen..^.^ ( nói trước để khỏi thắc mắc í)

13. red_strike

red_strike C O N T R A

1:đầu tiên cài dixrect 9.c
    2:cài sim2
    3:ko cài cái cracknocd mà mở file zip mà các bạn download từ cái hướng dẫn bằng deamontools ai hướng dẫn ngoài kia kìa !bằng demontools 3.17 bằng cách: sau khi cài demontools vào cái hình gì giống sấm sét ở góc phải dưới màng hình click phải và chọn dòng đầu tiên sau đó chọn mount.... chi đó vào
    chọn cái file the sim 2 mdf thì phải .mà cái file đó là cái mà 1 trong 2 cái file trong cái zip hồi nãy (bạn phải mở nén cho cái file zip đó mới thấy thesim2.mdf hay gì đó bạn .thử demontools từng cái cũng được nếu tui quên)

4:nếu mở đúng thì sẽ hiện ra cái ổ đĩa ảo có ghi là Thesim 2 disk 1 nhưng ko có gì đâu bạn cứ close nó lại
    5:vào run nếu window XP ,sau đó gõ diskmtmg.msc nếu ko được thì đánh lại diskmgmt.msc
    6:sau đó nó hiện ra cái cửa sổ và bạn chọn cái ổ mà trước đó bạn cài Sim 2 ;chọn change disk letter .. gì đó và bạn chọn change chọn đại tên ổ đĩa ;sau đó chọn cái disk ảo hồi nãy và cũng làm như trên
    7:sau đó bạn vào chơi sẽ được nếu ko bạn thử chơi gì đó 1 lát và click lại vào nó sẽ vào chơi được ! :D
    tui cũng chơi ko được nó đòi cái dỉect 9.c ;lúc đó tui đang chơi nên tui bỏ và điều kì diệu lúc sau khi tui kick vào lại thì chơi được !
    yeah! cuối cùng cũng xong !phew !phew ! :whew: :whew:
    nhưng cuối cùng cũng có kết thúc có hậu :chơi được và cả build mode

ANH MOD TẶNG EM ! ÍT KHUYẾN KHÍCH ĐI ! :D

14. Akechi

Akechi Legend of Zelda

trời cái này cằn gì phải zắc zối vậy chứ bạn? Cứ làm theo y như bên hướng dẫn deamon toolz là được thôi.

15. red_strike

red_strike C O N T R A

bạn ko thấy nó gọn và dễ coi hơn là cái post tùm lum ở bên kia tui nghiên cứu kĩ bên XP rùi mới viết ra cho gọn thế mà chẳng ai cho lời khen nữa ! X(

16. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Nói thật thì yu cũng không thử làm cách nào khác ngoài Daemon Tool ,mà cách của ban cũng là từ Daemon Tool chứ đâu ^^. nếu chi tiết hơn nên đưa ra cái link của Daemon Tool và thesims2.mdf luôn vì có 1 số cửa hàng Game xài crack-no-cd .
    Dù gì thì lính mới như vậy cũng đã có cố gắng rùi, mod bum (nữ 100% đấy ^^) cộng khuyến khích đi ^^

17. fantasy_x30

fantasy_x30 Donkey Kong

các sư huynh ơi! làm ơn cho tui cái link để down sim2 đi ,tui ở nước ngoài nên ko có để chơi.ở bên thư viện có cái để down nhưng khi tui vào thì lại chả có gì cả.mong tin của các vị,trả lời giúp em nhé,cám ơn nhiều

18. Akechi

Akechi Legend of Zelda

down mất cả mấy ngày trời rủi ro bị chập điện hay cắt điện thì khốn, tốt nhất là nên gửi bạn bè hay người thân ở VN mua giúp, tui cũng mua giúp cho thằng bạn ở AUS wài nè :D

19. HOLY DEOXY

HOLY DEOXY Legend of Zelda

chời chời ,topic ở ngoài toàn là All Question TS2 ,Các câu hỏi THe sims 2 ,nhìu quá,coi sao nổi,để 1 cái thui,mod xoá bớt thì hơn đó

20. BlackMN

BlackMN Youtube Master Race

Uhm chi' lý vô cùng tui đồng ý với các bạn , c6u hỏi tùm lum ko biết đường đâu mà mò nữa...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.