Sinh nông dân nhanh hơn!...

Thảo luận trong 'Age of Empires' bắt đầu bởi phantasy, 30/7/03.

1. fire_of_angle

fire_of_angle Fire in the hole!

khi lập nhà chính là đạo 1 rùi ấn shirt 1 thì máy sẽ cho hiện từ 1-100% nhưng tăng từ từ vd 1-2-3-4 nhưng nếu bình thường sẽ là 1-4-8...---> thế cả ..nếu muốn nhìn các bác ấn vào nhà chính rùi ấn F5...nó còn hay hơn cả cách đầu...................

2. conloctinhyeu

conloctinhyeu Mr & Ms Pac-Man

Dung do.....Khi muon sinh nong dan nhan thi chatha cac bac cu an f5 la cach nhan nhat de sinh nd nhan len........

3. fire_of_angle

tui có cách vừa vào là có hai nhà chính...0----> mua nông dân nhanh hơn.. he he he

4. sub_zero_long

sub_zero_long Youtube Master Race

bạn biết ko ? nhiều khi cái mẹo vặt đó có thể quyết định thắng hay thua đấy .
    game age empires chỉ phân thắng thua trong vài phút phát triển đấy .trong empires ko có cái gì là ko quan trọng đâu ok
    -) muốn mua nông dân nhanh ta giữ hai phím đó là SHIFLT và 3 ok
    -)muốn xem ai phát triển yếu nhất thì ta căn cứ vào chỉ số phát triển cái mà nó hiện lên khi ta ấn phím F4 ấy

5. fire_of_angle

không chính xác rồi:::: bạn lúc đầu chưa làm gì cả mà chỉ chạy quanh quanh tìm dâu thôi thì điểm cũng cao lên à( tui chỉ là lúc đầu )
    còn mua nông dân nhanh hả ( đợi đấy chưa có đâu )
    chỉ có mẹo duy nhất mà tui thấy ăn thua đó là lên đời bằng nhà khác ( nhà dâu, nhà quân..) là hay thôi còn lại toàn tin đồn nhảm

6. conloctinhyeu

Hơ...Thế em nghe nói là mua nông dân nhanh hơn là ấn phím f5 mà....Thực sự là có thể mua nông dân nhanh hơn đó....Em đã từng thử rồi mà lại...

7. fire_of_angle

có thể thế ( không muốn nói nữa ).... nhưng mà cái đó chắc cũng không nhanh hơn là bao nhiêu .....
    mà chữ kí của bác to quá đó..vô phần chỉnh sửa avantar mà nhờ họ làm hộ đi... :)) không tui post link bài của ông vô bển đó à......

8. dai_gia_games

dai_gia_games Youtube Master Race

còn tuỳ vào người đánh nữa chứ bạn mà tìm được nhiều mỏ quả,hươu voi thì đâu phải ngại ai nữa đúng không..............cứ sinh nhiều nông (28thằng) là okie

9. conloctinhyeu

Ôi ôi...noob....Em xin bác Fire of Angel nhé...Bác mà làm vậy là hỏng hết bánh kẹo của em đấy....Nhưng mà em cũng đã sửa lại rồi nha....
    To dai gia game : noob...Bác mà nói thế thì lại cũng còn tuỳ nữa chứ.....Nếu gặp phải Pal thì cũng 28 như bác nói à ? Nói chung là cứ khoảng 24- 26 nd thôi là okie rồi...lol...

10. fire_of_angle

24 thằng là ổn rùi .tui chơi aoe 1 thì lúc mà phong độ nhất thì phút thứ 9 hay hơn gì đó thì tui bắt đầu lên đởi mà có cung A....( tui chơi liên tục trong 1 tháng mà phong độ không giảm)
    còn bây giờ thì phút thứ 14 ( híc chơi với tụi nhóc tụi nó đập bết như con rết ) :(( cả đời chạy trốn...

11. (S)

(S) T.E.T.Я.I.S

Tóm lại là từ 20-24 dân là ổn. Tuy nhiên không ít người có thể nhiều hơn hoặc ít hơn. Và tóm lại là...xong vụ này chưa;;-)

12. sub_zero_long

sub_zero_long Youtube Master Race

BỘ ÔNG MỚI TẬP CHƠI AOE HAY SAO MÀ LẠI BẢO CẰM CỜ THÌ SẼ NHANH HƠN .ÔNG THƯỜNG HAY CẰM CỜ KO ĐỂ Ý THẤY NÔNG DÂN ÔNG BỊ SƯ TỬ ĐỚP THÌ SẼ KO ĐÁNH LẠI MÀ TIẾP TỤC CHẠY HẢ!ÔNG BỊ MẤT NÔNG DÂN MÀ KO HỞI TẠI SAO MÌNH LẠI HAY BỊ CHẾT NÔNG DÂN HAY SAO!
    ĐỒNG Ý LÀ CẰM CỜ LIÊN TỤC SẼ NHANH HƠN NHƯNG KO SỢ MẤT NÔNG DÂN NẾU KO ĐỂ Ý HẢ

13. thanhnam106

thanhnam106 Mr & Ms Pac-Man

đời phải biết mình là ai chứ, có mỗi việc kỏn con mà cãi nhau loạn xị, em mới vào chưa biết gì nhưng đúng như lời đồn trong đầy nhiều bác trình độ chẳng đến đâu nhưng mồm hơi to, lên đời nhanh hơn người ta khoảng nửa phút thì được cái quái gì, thế đã từng thử 14' lên đời 35 thằng dân chưa.
    Ps: Cái trò F5 mang ra lừa trẻ con được đấy !!!

14. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

gã thanh nam này mới vào mà gáy to ghê nhỉ.nếu em muốn đọ về độ lên đời nhiều dân thì để anh chi cho chú đối thủ.
    arabia lên đời xong có tầm khoảng 40 con dân.nếu chú em ở hà nội thì liên lạc với anh đấy đấu thử xem.cố gắng lên nhé, anh ghét cái gã arabia đấy lắm.
    chú cứ đập hắn một trận tơi bời là anh mừng.

15. thanhnam106

ừ ờ thế cũng phải đến 15' mới lên, mùh cái kiểu lên đời bằng B-E đấy chỉ chiến các hàng máy chậm thôi chứ máy nhanh thì có mà lên 40 dân vào mắt, thích em chỉ cho hàng khoá hoàn toàn Control Panel, c1.2 265M 32M thách bác nào đánh chắc tay 40 dân. Hê hê gáy vậy thôi chứ đúng là lên đến 40nd giỏi thật, hôm nào phải tiếp chiêu cao thủ này mới được.

16. langgiangboyz

cho chú nick của arabia nè, arabiamysterious@yahoo.com
    nếu đánh thắng thì cạo râu của hắn nhé, nhìn bộ râu thấy ghét lắm, dê chẳng phải, lợn chẳng phải, tinh tinh cũng ko, chỉ thấy giống dog, haaaaaaaaaaaaaaa

17. thanhnam106

khục, người ta chắc đẹp dai wá cướp bạn gái của anh sao mà anh ác khẩu thế.

18. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

40 dân trong vòng 15' thì đúng là vãi lúa thật, nhưng mà là quân gì vậy, nhưng quân gì thì cũng phục sát đất à, nếu mà trận nào cũng như vậy thì bố ai mà đánh nổi, thằng nào nhanh lắm thì có quân trước nhưng cũng móc được vài con nông dân là cùng và sau đó chắc khóc thét với 40 con dân quá

19. langgiangboyz

cũng chẳng phải cướp bóc cái gì đâu, chẳng qua hôm gì tôi cùng ông đấy lên ngọc khánh đánh, đến khi chiến thắng rồi thì ai cũng bảo mình đánh khủng hơn, thế là tôi và ông đấy hẹn nhau tái chiến, tôi chấp ông ấy chọn shang còn tôi đánh ass, để xem lên đời nhiều dân có lợi hay có hại, vì tôi tin là ass tôi đánh luôn kick đời sớm hơn shang của ông đấy 3 phút.nên hẹn nhau như thế.
    vậy mà hôm sau ông đấy bỏ bom tôi 20 phút ở chỗ hẹn mới tức chứ, đã thế còn ko nhắn tin gì cả, lúc gặp thì bảo là bận.hôm đấy đáng nhẽ ra tôi xuống trường thi, nhưng vì tình yêu dành cho đế chế nên bỏ thi, vậy mà, tức nổ đom đóm mắt.

20. thanhnam106

ai mà lên đời bằng b-e 101% thì 40 dân có gì.