sis Mộc Uyên Thanh khuynh đảo thị trường q

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi kophaithienthan, 2/4/10.

1. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

khuyến mãi mấy cái non 10x :(

bao giờ mới xài được h:-<

2. Lasagne

Lasagne Mr & Ms Pac-Man

ai giúp với :(( tự nhiên lên hh 1019, hôm nay tính làm hết dể duoc lun cái mũ demo, ai ngời tự nhiên sis MUT lại di dòi cái này : Thanh Giải, Hoạt Thạch, Trường Thạch và Hát Tử. :| 1 trong mấy mòn dó :((
    Hát tử thì có nghe rùi, nhưng mà ko nhớ là kiếm ở dâu :(( ai giúp với, tự nhiên sis MUT làm khó mình thế này :((=((

3. qullan

qullan Youtube Master Race

Hái dược ở Long Tuyền đó bạn. Chúc nhanh có mũ nhé ^_^

4. Lasagne

Lasagne Mr & Ms Pac-Man

cảm ơn bạn nhe :-* nhưng mà dêm qua quyết tâm kiếm duoc. nên mình dã :
    - dầu tiên mình xóa lun các nhiệm vụ :D tưởng thoát chưởng chị Thanh rùi
    - ai ngờ dính thêm 1 cái hát tử nữa =(( , giận quá, chạy vòng vòng các map, cuối cùng tìm duoc hát tử ở Long Tuyền ;;) nhưng mà theo mình thì xác xuất ra hát tử ở Long Tuyền hình như hơi thấp, hái gần 20 cây mới ra duoc 2 cái hát tử :((. Mình tính sẽ qua map ở Thương Sơn, bên dó hái duoc cấp 6, chắc ra nhiều hơn :D , chưa chạy thử, mới suy đoán thui :P

;;) sau khi làm dến 1049 ;;) sis MUT tặng mình cái mũ demo ;;) tuy 4 sao nhưng mà hơi cùi :-wb-( , dể chừng nào mình up hình cho ;))
    do mình cấp 88 CB nên ra mũ 80 ;;), uổng nhất là dòng khí, giá mà là dòng máu thì hay:|
    ngoại thủ + 298
    nội thủ + 298

khí lên + 1281
    ngoại công + 440
    cường lực +23
    thân pháp +13

dêm nay ko bít rảnh dể làm lun cái mũ cố dịnh ko :-" ;;)

5. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

4 món này là nguyên liệu phụ cấp 5 có xác xuất ra thấp
    +Thanh giải là câu cá 5
    +Hoạt thạch và trường thạch là đào khoáng 5
    +Hát tử là hái dược
    bạn đào khoáng thì sẽ dễ 2 loại trên ra hơn hái dược đào khoảng 10 lần là đã có tầm 4-8 cái để làm Q từ từ

mà nhớ là đòi khoáng thì là Q chỗ Tiêu Phong, sis MUT đòi hỏi nhiều qua =.="

6. tomkat

tomkat Donkey Kong

Lvl 89 thì chỉ đc mũ 80 thôi hả mọi người? =((

7. Lasagne

Lasagne Mr & Ms Pac-Man

uhm bạn lv 89 thì chỉ làm ra mũ 80 thui, cố cày lên 9x rùi làm lun :-*

:(( vừa mới làm ra cái cố dịnh, cùi vô dối :| dúng là cái số, chế dồ chả bao giờ khá duoc, :(( chỉ duoc có 2 sao:((
    chắc phải dến tuần sau mới làm tiếp duuoc, hay là năm sao dây ta :-"

8. Lasagne

Lasagne Mr & Ms Pac-Man

:D hồi bữa vừa làm xong cái mũ cố dịnh lần 2 :-* . Sẵn dây mình chia sẻ lun kn của mình, bài viết của chủ theard đã chỉ khá rõ cách làm q MUT rùi :-* về phần này mình ko cần chỉ thêm, chỉ bổ sung dôi chút, những chỗ trước dây mà mình ko bít, giờ dã rõ :D

Lúc mình bắt dầu thì , mức hh là 600 :-w Nhưng nhờ 3b động viên, nên dã cố gắng làm lun ;;)

theo kn của mình, thì các bạn cứ làm từ từ, nếu ko có time nhiều, mỗi ngày làm bao nhiêu q cũng duoc, ko cần giới hạn. Vì max là 50 q/ ngày. còn nếu nhiều time, thì thoải mái, cứ làm max. :) bạn cứ yên tâm làm, vì giờ chưa có tặng j cả :|

dến khi hh lên duoc 1000, kênh hệ thống sẽ gửi 1 tin nhắn cho mình, lúc dó xác nhận là mình là hh của MUT :-* khi dó bạn nên ngưng lại , ko làm nữa, bắt dầu thắp nhang cầu nguyện ;;). chờ qua ngày hôm sau.

khi qua 1 ngày mới, thì tốt nhất, phải làm liên tục, phải làm cho dến khi nhận mũ mới thôi, nếu ko, thì mình chả bít chuyện j xảy ra :-" vì ai cũng nói là q MUT có thời dời qua ngày sau, nếu mà hôm nay ko làm xong. Nhưng mà theo mình tốt nhất là làm cho hết, dừng chừa qua ngày sau ;)

Dến mức 1049 : bạn nhận duoc mũ demo, dội 1 ngày :-w
    Dến mức 1099 : ban nhận duoc mũ suốt dời ;;). nói lun, hoàn toàn khác cái demo =(( cái này là hên xui, nên mình mới kêu là thắp nhang lúc hh 1000 ;;)

Sau mức 1099, mình tưởng chỉ cần làm 50 q nữa là có mũ thứ 2 :| nhưng mà ko phải vậy :((. Mức tiếp theo dể nhận mũ là 1199. Trong lúc này, sis Thanh bằng đầu dòi hỏi "hát tử" cái này là cái duy nhất mà mình ko thể mua duoc trong shop, nên phải tử di hái, nên cũng mất khá nhiều thời gian. Ra cái mũ cùi, nên chán ko thèm làm tiếp nữa :-w dể chừng nào rảnh thì làm tiếp :-"

Những mức 1049, 1099 và 1199 là những mức mình nhận mũ. Bắt dầu từ mức 1000, khi mình làm q, thì ngày nào mình cũng làm max dến khi nhận mũ. Nên những TH khác thì mình ko rõ nhe :-"

Nói nhỏ: nếu mà bạn vừa làm chơi chơi q, vừa chạy TH acc khác :), sử dụng phù có giới hạn, tốn 50 bạc mỗi lần dịch chuyển xa ;)) thì tốn khoảng 2 đến 3 tiếng là xong 50 q.
    Còn lần thứ 2, mình cày liên tục, dặt phù tùm lum, 1 acc làm q, 1 acc di kiếm nguyên liệu ;) thì tốn khoảng 54 phút ;)):>
    Còn nữa: khi dến hh 1000, thì nhớ dể trống ô DC hay NL , mình dể cả hai cho chắc ăn :). nếu ko sis Thanh sẽ ko dưa mũ.
    cái cuối cùng, bạn cấp 8x thì mũ là 80, 9x mũ 90 :)
    hết b-(

PS: mình ko bít post hình b-( [-X nên ko có hình 2 cái mũ cùi của mình duoc :-"
    dể chừng nào lấy acc của SP và Sư bá chạy cùng lúc cho mũ 90 xài lun ;))

9. Koks4ever

Koks4ever Youtube Master Race

Nản với bà chị MUT này - 10x làm gần 5 ngày dc cái mũ cố định lv 100 mà có 2 sao. Po tay chẳng còn hứng thú làm, chắc quay về với A Châu thôi!

10. kharon

kharon Youtube Master Race

Q a chau hay MUT thì cũng là hên xui thôi mà bạn, bạn mới làm 1 cái mà sao đã nản rồi :(
    Ai có nhiều kinh nghiệm làm q a châu (hay MUT) rồi cho mình hỏi các mức HH để nhận mũ không?

11. Lasagne

Lasagne Mr & Ms Pac-Man

theo tin mới nhận, các mốc nhận mũ của sis Thanh và A Châu như sau
    1000 : hảo hữu
    1050 : mũ demo, xài trong 1 ngày
    1100 : mũ vĩnh cửu (mình đặt mốc này là cái đầu tiên)
    mình quên mất là thêm 50 hay là 1000q nữa được cái thứ 2 rùi nhe
    1200 :
    1400 :
    1800 :

theo như trên, thì mỗi lần ra mũ, thì cứ theo cấp số nhân , cứ 50, 100, 200, 400 q, và cái tiếp theo dự đoán là 800q b-(
    và nghe đồn, càng về sau, xác xuất ra mũ 4 sao càng thấp :((

12. lmoovoenx

lmoovoenx Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Hát tử mua đc bạn ah. Ở gần chỗ dịch tô châu, chính xác là ở giữa thàng vào bang và thằng dịch.

13. EnChù

EnChù Youtube Master Race

Bậy, Hát tử ko mua đc mà phải đào. Cái ông mập mà ông nói chỉ có bán Ngô công thôi. Mà sao mọi người chạy theo Hát tử, Thanh giải mà ko kiếm Sinh thái nhỉ, trồng khoai lan muộn (cấp 5) ở Đại Lý khoảng hơn 1h là đã có 15+ cái Sinh Thái rồi. Sẳn đây xin chia sẽ cho mấy pồ làm Q này, trong wá chình kiếm nguyên liệu cho chị Thanh làm nón thì khuyên các bạn nên xin vào 1 thành nào đó ở Quỳnh Châu (chính Đông càng tốt) sẽ tiết kiệm đc thời gian và tiền bạc đó, chút kinh nghiệm nho nhỏ xin share với mọi người.
    P/s: khoe với mọi người lun, mình mới làm đc cái nó 4sao nội công 9x sao 4 lần chị Thanh cho nón keke.

14. phuthuydh

phuthuydh Youtube Master Race

Cấp độ quái cần đánh tương ứng với lv của mình thui, hok lẽ mỗi lần lên cấp là phải xin vào 1 bang mới à :P
    Mà bi giờ di chuyển đi xa thì chỉ tốn có 50b, 9x lên Quỳnh châu thì mua vé đến Nam hải rùi chạy qua QC, 1 ngày 50q thì chỉ có vài q đi QC thui, lo gì ;)). Dù sao làm q sis Thanh vẫn dễ thở hơn q A Châu pà pà, HH 1k còn được buff ngoại thủ 4k, đi luận kiếm hay PMP khỏe người ;))